Guest viewing is limited

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy con trong hình này đẹp qúa.mình muốn mua con bổi như vậy.bạn nào có thì Pm mình nick yahoo. haimeo8202 hoặc đtdd 0908458483 .và mình sorry anh em mình là thành viên mới nếu post sai mục thì đừng baner nick mình nhé.

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<---------hình của em này đây.các bác biết chỗ nào bán thì chỉ cho em mua 1 con nhé.em ờ đức trọng lâm đồng

mình thấy con trong hình này đẹp qúa.mình muốn mua con bổi như vậy.bạn nào có thì Pm mình nick yahoo. haimeo8202 hoặc đtdd 0908458483 .và mình sorry anh em mình là thành viên mới nếu post sai mục thì đừng baner nick mình nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Em này ở Huế thỉnh thoảng có bán, nếu cần thiết mình sẽ hỏi giúp á ... thân. Em chim như thế này chơi giọng như Chào Mào, nuôi mau dạn và nếu nuôi > 2 mùa thì nó có khả năng học được khá nhiều giọng chim khác cũng như giọng huýt sáo của người á...Thân.

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
con này hình như là bông lau đít đỏ , ở mình không thấy ai bán em này cả , em này hình như là con lai giữa Chào Mào và bông lau đít vàng thì phải

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
con này hình như là bông lau đít đỏ , ở mình không thấy ai bán em này cả , em này hình như là con lai giữa chào mào và bông lau đít vàng thì phải

Nó cùng họ thôi em, chứ không phải lai, loài này có 2 loại, 1 đít vàng ở Quảng Nam - Đà nẵng mình có nhiều. Còn loại đít đỏ thì không thấy, nhưng anh nhớ đã thấy mấy con đít đỏ ở khu vực Đèo Cả (Phú Yên - Khánh Hoà)

dũng_nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào đít vàng ở Lâm Đồng và Đồng Nai nhiều lắm mà anh
quê nội em ở Đức Trọng ácòn quê ngoại em ở Đồng Nai loại này có nhiều lắm mà
hồi nhỏ em xin đít đỏ người ta ko cho chứ đít vàng người ta cho một mớ nuôi một lúc 4-5 con
giọng hót loại này cũng khá hay anh ạ nuôi lâu em thả nó ra như gà á đói nó tự vào lồng mà ăn
lên SG ko mang đi được phóng sinh hết lun:a01:

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào đít vàng ở Lâm Đồng và Đồng Nai nhiều lắm mà anh
quê nội em ở Đức Trọng ácòn quê ngoại em ở Đồng Nai loại này có nhiều lắm mà
hồi nhỏ em xin đít đỏ người ta ko cho chứ đít vàng người ta cho một mớ nuôi một lúc 4-5 con
giọng hót loại này cũng khá hay anh ạ nuôi lâu em thả nó ra như gà á đói nó tự vào lồng mà ăn
lên SG ko mang đi được phóng sinh hết lun:a01:
Ở Đức Trọng nhiều nhưng đó là đít vàng chứ không phải đít đỏ.màu lông thì giông đít vàng nhưng đít con này thì dỏ mà.

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
<---------hình của em này đây.các bác biết chỗ nào bán thì chỉ cho em mua 1 con nhé.em ờ đức trọng lâm đồng

Em này, ở mình gọi là Quành quạch líu, có nơi gọi là Quành quạch đầu đen, đít vàng, líu tíu,... tùy theo từng vùng, nhưng nói chung căn cứ vào giọng hót và ngoại hình mà đặt tên cho em nó.
Nuôi loại này cũng giống như Chào Mào, quành quạch, thức ăn là các loại trái cây và côn ,trùng,... nhưng khi nuôi lồng, chúng cũng nhanh biết ăn cám lắm.
Giọng hót của nó, không hay bằng Chào Mào, nhưng khi đấu không thua chào mào đâu, cũng xòe, múa, líu, đủ cả. Loại này có nhiều ở Bình Thuận, Lâm Đồng, ĐắkLắk. Đồng Nai, Bình Dương giờ cũng còn nhưng rất ít và chim trận lắm, nhiều khi đánh cả buổi, chúng không chịu nhảy lục đâu. Có lẽ do các bác đánh chim dữ quá nên các em nó sợ. Ngày xưa, các bác đánh được chỉ để làm mồi....nhậu thôi. Nhưng hiện nay cũng có một số nơi chơi loại chim này. Nhưng không nhiều. Hôm nào bạn ghé Biên Hòa mình tặng cho 1 em (bổi). Thân

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khoa ơi bữa nào mình ghé biên hòa bạn cho mình 1 con được chứ.bạn ở phường nào vậy.lúc trước mình cũng ở biên hoà được 7 năm.mới về lại đức trọng nè.

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
OK! Mình ở gần chợ Biên Hòa, khi nào bạn ghé nhớ phone ttrước cho mình nhé, vì mình thường đi công tác lắm. Hiện mình vẫn còn 01 em đã hót nhiều, nhưng còn nhát lắm. Hôm trước có ông bạn đánh được, thấy chim đẹp nên giữ lại cho mình. Nếu bạn nuôi thì mình để lại cho.

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
<

Bông Lau Đít Đỏ
-------------------
Chim Bông Lau Đít Đỏ [Sooty-Headed Bulbul/Pycnonotus aurigaster] dài 20cm, họ Chào Mào. Chim sống khắp nước VN, nhiều nhất ở nam bộ vùng cỏ lau sậy, cây vườn, rừng thưa. Chim sống theo đàn hay từng đôi, kiếm ăn trái ngọt và côn trùng, hót như tiếng chim chào mào.[anhnam]

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<

Bông Lau Đít Đỏ
-------------------
Chim Bông Lau Đít Đỏ [Sooty-Headed Bulbul/Pycnonotus aurigaster] dài 20cm, họ Chào mào. Chim sống khắp nước VN, nhiều nhất ở nam bộ vùng cỏ lau sậy, cây vườn, rừng thưa. Chim sống theo đàn hay từng đôi, kiếm ăn trái ngọt và côn trùng, hót như tiếng chim chào mào.[anhnam]
AnhNam biết chổ nào có chỉ mình mua 1 con đi .ở sài gòn có không bạn

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
OK! Mình ở gần chợ Biên Hòa, khi nào bạn ghé nhớ phone ttrước cho mình nhé, vì mình thường đi công tác lắm. Hiện mình vẫn còn 01 em đã hót nhiều, nhưng còn nhát lắm. Hôm trước có ông bạn đánh được, thấy chim đẹp nên giữ lại cho mình. Nếu bạn nuôi thì mình để lại cho.
Khoa ơi bạn cho mình nick yahoo được chứ.Nick yahoo của mình nè haimeo8202 add vào rãnh nói chuyện nhé bạn

ghetnhindeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ui giống này có nhìu lém bạn ah, đến mùa chim tầm tháng 5 trở đj chợ chim bán nhìu lắm, loại này nuôi từ non dễ theo người lắm, mình nuôi 1 chú. hót không được như CM mũ nhưng cũng hay fết. Mình ở Bắc thấy loại này nhìu mua dễ mà:a35:

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con nè quê mình gọi là chàng nàng, có người gọi là Chào Mào bông( thông cảm nha vì theo địa phương, mình không tranh luận gì về tên của nó) hay phát ra tiếng Choẹt Choẹt đậu, làm tổ trên cành cao có khi còn làm trên cây gạo đầu làng. Chim có tập tính như chào mào ăn hoa quả, sống thành đàn, to hơn Chào mào một chút, nuôi mau dạn, chim này chỉ kêu nhiều hót không hay ít người nuôi.

Elizabeth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HIx chim đó là chim gì? mà sao em ở Nha Trang chưa gặp đó:a17:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom