Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào anh em thích loài chim biết nói này.mình cũng là người thích chúng hơn sáo vì nó nói sõi hơn,nói được nhiều từ hơn và cũng dễ dạy hơn sáo.có điều là không hiểu tại sao mà giá chim Yểng tự nhiên vọt cao quá chóng cả mặt.khi vào đầu vụ tức là tháng 4 thì dân buôn chim báo giá có 800k một con yểng non lông lá đầy đủ đang tập chuyền và bảo hành chim đực 100%.mình rất mừng và đặt cọc ngay,nhưng họ bảo bao giờ có chim họ lấy tiền một thể.sang tháng 5 thì họ báo lại là phải 1,2 triệu họ mới bán chim cho mình.vậy là mình cũng phải đồng ý.nhưng đợi đến cuối tháng 6 đầu tháng 7 thì thông tin gửi đến cho mình là 1,6 triệu nếu mua thì họ mang đến,thế là mình phải nghiến răng chấp nhận mua giá gấp đôi đầu mùa.thế mà chờ đỏ mắt cũng không thấy đâu,chờ sang tháng 8 điện thoại hỏi thì họ bảo là không còn chim non nữa.bây giờ chỉ con chim đang bập bẹ biết nói rồi nếu có nhu cầu mua thì 2,5 triệu 1 con họ mới đảm bảo là ddực.còn 2,2 triệu thì không bảo hành.như vậy mình đành phải từ bỏ ý thích nuôi Yểng.đến khi đi chợ tham khảo thì thấy chim 1đến 2 mùa nói sõi rồi họ bán toàn 3,5 đến 4 triệu mà lại còn chưa biết đực cái ra sao nữa,với những người điều kiện kinh tế còn giới hạn như mình thì quả là khó khăn.vậy mình muốn được thỉnh giáo mọi người là tại sao loài chim này giá lại lên cao vậy.mình thấy cung cầu cũng bình thường,ở chợ hay những tiệm bán chim vấn thấy có nhiều mà có phải là không có đâu.có bạn trên thái nguyên còn cho biết người dân tộc họ vẫn bắt được cả ổ đem xuống chợ phiên đổi lợn giống,chó giống,ngan,gà vịt đấy thôi.chứng tỏ rằng cung vẫn đầy ddủ mà cầu đang giảm đi vì nhiều người ghét loại này lắm(ăn nhiều,ị nhiều,dễ học chửi bậy)mọi người hãy cho mình biết về lí do của vụ tăng giá đột ngột này với nhé.mình xin cảm ơn mọi người đã quan tâm????

tvsi

Thành viên mới
SVC$
0
Nói đơn giản cho lòng nó thanh thản là như thế này: Năm ngoái vàng nó giá 1 nhiêu 1 cây SJC và hiện giờ vàng giá bao nhiêu. Tiền VND nó mất giá cũng là nguyên nhân lớn để giá Yểng nó lên đó bác.:a01::a01:

tvsi

Thành viên mới
SVC$
0
Tiền VND nó mất giá bác ơi..........................................

dungxoanpro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sang Lào mua đê. Em ở Lào, mua con non cũng 800, con tập nói thì 900. Nuôi một cặp. Đúng như bác nói, loại này ị bẩn dễ sợ. Sáng mới chùi lồng, tối đã tanh ngòm ra. Bó tay.

thanh_hoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở tp hcm chỗ nào bán nhồng con vậy các bạhnn
và tháng nào là có nhồng con
tui ở thủ đức nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom