Guest viewing is limited

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà hôm nay em post ảnh và clip chú Chào Mào mơ đầu trắng của em lúc bị bay ra ngoài trời lúc này thì em vẫn bình tĩnh để chụp ảnh đc những bức ảnh đẹp,nhưng đến lúc trời gần tối em bắt đầu lo và quên cả chụp ảnh luôn...

Ảnh lúc này là chú chim thân yêu mới bay ra ngoài và đậu ở cây gần nhà em vẫn còn giữ đc bình tĩnh và chụp đc vài kiểu tiêu biểu này

Và đây là Clip chú Chào Mào mơ đầu trắng của em lúc bay ra ngoài tít ra xa... và lúc này trời sắp tối em bắt đầu thấy lo thực sự ...
Chào Mào Đầu Trắng bay ngoài trời - YouTube

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/mpFRKITSvDk" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>
hôm đầu tiên ko bẫy đc chú chim nên đến tối nhờ mấy ae chuyên đi soi đền chọc chim ban đêm đến tìm thì trời mưa to mấy ae tìm đến 12 giờ đêm vẫn ko thấy bóng dáng nó nấp ở đâu ,cả đêm em ngáo ngơ ra ngồi ở khu vực mấy cái cây lúc chim ngủ... đến 2 giờ đêm trời mưa to quá thôi đành về nghỉ chút vì đi theo tìm nó từ chiều hôm trước đến 2 giờ đêm rùi... sáng 5 giờ chời vẫn mưa em và ae ra chỗ chim ngủ hôm trước đợi mãi ko thấy chim đâu lúc này trời hửng sáng bỗng có chú em nghe thấy có tiếng chào mào ché kinh khủng ở phía bụi tre xa xa . . . mấy ae hộc tốc lao theo hướng bụi tre đến nơi thấy chú Chào Mào Mơ thân yên đang hoành tráng uấn mấy ông ẻm chào mào đen và ché loạn hết cả lên dọa nạt các kiểu ngay lập tức 4 đội bẫy chim đc nhờ đến giúp ... mà quần theo nó cả ngày cứ vào sát lồng bẫy cách còn 20cm dọa đánh nhưng ko vào ... mỗi lần như vậy ae lại chìm trong tiếc nối,đến trưa chim dù rất đói vì gần 24 tiếng chim ko đc an gì vào bụng nhưng vấn đứng đấu lại chim mồi va chim trời lúc này chim đã có hiện tượng bị xù vì đói khát clip em nó đây
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/LzfmTovfcow" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
em như ngồi trên đống lửa bắt đầu buồn chán tột độ,thấy bẫy ko khà thi rùi mà từ lúc 2 giờ chiều đã mất dấu ko nhìn thấy bóng dáng chú chim thân yêu đâu ae đành chia hi vọng nhìn thấy em nó theo nó để biết đúng chỗ ngủ của nó hi vọng đến đêm đi soi đc em nó,tìm mãi ko thấy chú chim thân yêu đâu cả đến xẩm tối 6 giờ chiều ae quay lại chỗ ngủ đêm qua hi vọng thấy nó quay lại chỗ mấy cái cây hôm qua ngủ,thì bỗng thấy bóng chú Chào Mào đầu trắng bay vụt về đậu ngọn cây hót,em mừng ơi là mừng ... tất cả các con mắt ae tập trung nhìn theo nó và xem nó ngủ ở cây nào ...
A đây rồi nó kia rùi ae ơi ... là clip ngày hôm sau đi theo chú chim clip lúc sẩm tối hôm sau... vừa quay vừa buốt ruột
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/eroLU4wedLo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/E_h6dTrWGrE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
hồi hộp nhìn theo em nó
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/igQ6X8ilXwc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
và đến tối nhờ mấy ae đi soi đèn chọc chim chuyên nghiệp mà ko thể nào tìm thấy chú chim đâu cả ...CÓ Lẽ Nào...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đáng tiếc quá...chim đẹp lại để bay mất...thôi của đi thay người...tôi tin rằng trong tương lai a Bachbossho sẽ bắt được chim đẹp hơn

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em nó ra ngoài lâu đang đói, bạn nên chọn chim mồi đừng dữ quá em nó không vào đánh đâu, nên chọn CM mồi "non" một chút và bắt buộc có hoa quả để dụ em nó đang thèm ăn mới bẫy lại được.
Chúc bạn may mắn!

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ôi trời! Mình xem clip của bạn mà còn sốt ruột huống hồ bạn là người trong cuộc. Hy vọng em nó sẽ lại về với bạn trong thời gian sớm nhất!

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
...đáng tiếc quá...chim đẹp lại để bay mất...thôi của đi thay người...tôi tin rằng trong tương lai a Bachbossho sẽ bắt được chim đẹp hơn

cám ơn bạn nhé,chim đẹp hơn thì mình cũng đang có 1 con rùi nhưng vẫn đang mê chú chim này quá bạn à...

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ơ trời ui! Đúng là em chim sổng bay ra mà bạn còn tâm trí để quay clip chụp hình cũng giỏi rồi!

Em này đẹp vậy rồi mà còn có em đẹp hơn? Như vậy bạn sở hữu chim đẹp nhiều đó... trên số 2 mà.

Thôi chúc bạn tiếp tục may mắn biết đâu được hihi

thân mến,

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ơ trời ui! Đúng là em chim sổng bay ra mà bạn còn tâm trí để quay clip chụp hình cũng giỏi rồi!

Em này đẹp vậy rồi mà còn có em đẹp hơn? Như vậy bạn sở hữu chim đẹp nhiều đó... trên số 2 mà.

Thôi chúc bạn tiếp tục may mắn biết đâu được hihi

thân mến,

anh Bạch Đề em rất vui đc tiếp chuyện với anh em biết nick anh lâu rùi mà chưa có dịp đc diện kiến anh,anh xem chú CM mơ này của em có đẹp hơn ko hay mỗi con 1 vẻ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ơ như thế còn phải bàn cãi gì nữa!

Em trên được cái tướng đẹp xác chim oại vệ thiếu cái mũ không được đều. Em ý hung nhưng chất giọng và khả năng âm nhạc của em ý không bằng em dưới hèn gì bạn bảo còn một em bạn thích hơn là đúng. Do em ý lông bụng không được trắng thôi chớ trắng thì cũng đẹp đến trọn vẹn rồi còn gì.

Nhưng trọn và vẹn hơn là em thứ nhìn... đây cũng là mẫu chim mà tôi thích...

mũ dày và đều không quá cao...
đầu to nở ngang vài...
thân hình đều so với đuôi hơi ngắn đòn nhưng đó mới là đòn chú chim để chơi.
Đuôi... đuôi tôm đuôi quạt....

Về % bông thì em này chia đều ra và bộ đuôi trắng nhiều khiến con chim nhìn thật là hài hòa!

Cảm ơn bạn đã gửi hình chú chim đẹp!

Bạch Đề

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bản thân em thì thích con đầu trắng hơn vì trông nó mạnh mẽ hơn thì phải.Rốt cuộc con đầu trắng bay mất thật hả bác.hihic.Không phải chim của em mà em vẫn thấy tiếc.Chia buồn cùng bác nhé!

cuchi_cumi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết nói sao chỉ biết chia buồn cùng bác thôi. bộ sưu tầm của bác toàn hàng khủng, mơ ước của nhiều nhiều a e nghệ nhân.

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bản thân em thì thích con đầu trắng hơn vì trông nó mạnh mẽ hơn thì phải.Rốt cuộc con đầu trắng bay mất thật hả bác.hihic.Không phải chim của em mà em vẫn thấy tiếc.Chia buồn cùng bác nhé!

bác cùng trí hướng với em rùi con đầu trắng có thể nhiều người thấy đẹp ko bằng nhưng với em quan trọng hơn cả 1 chú chim đẹp phải hay cả giọng dáng và đấu tốt nữa bác à,mà những cái đó thì đều hội tụ ở con đầu trắng... cám ơn bác đã ghé chơi và nhận sét

phamkhang

Thành viên mới
SVC$
0
thành thật chia buồn cùng chủ toppic.hy vọng sẽ bẫy lại được em nó vào 1 ngày không xa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom