Guest viewing is limited
A

AE…4…Miền

Guest
Con khướu của em lúc em mang đi dượt thì nó múa rất nhiều và đẹp , nhưng khi ở nhà thì nó rất ít múa là thế nào , mong ae giả thích giúp !!!!! thân.:a14::a14::a14:
Bạn nên tạo chủ đề cho cụ thể tránh dùng từ chung chung như thế .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
chào bạn,mình nghĩ lúc bạn mang đi dượt,thì con nọ mừng con kia,con này múa,con kia hót,nên khi đi đến chổ dượt,chim bạn múa nhiều là đúng rồi,cứ đều đặn mang đi dượt và bổ sung mồi tươi thường xuyên như liu điu,thằn lằn,..thì bảo đảm trong thời gian ngắn,em khướu của bạn sẽ múa hót um sùm cho dù ở nhà hay ở chổ dượt. Thân mến!

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Khướu múa có 2 trường hợp: thứ 1, chim múa khi hot sung, hót khi muốn bào vệ lãnh thổ, hót đè, hót lấn áp kẻ thù, có thể trường hợp này, chim của bạn thấy chim khác nên muốn thể hiện bản lĩnh, thứ 2, khướu múa khi khướu đực thấy khướu mái, có thể chỗ bạn dợt có 1 cô nàng khướu mái chăng? Mình trước nuôi khướu mái rồi, khi kè lồng vào thì thấy khướu trống múa rất đẹp. Thân chào:a21:

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà bạn có nuôi nhìu khướu ko mình nghĩ nhà bạn nuôi có 1 mình e nó thôi phải ko cái này là con chim của bạn nó thích thể hiện trước đối thủ ấy mà thường những con như vậy có khả năng thành tài rất cao

A

AE…4…Miền

Guest
Chào bạn,

Khướu múa có 2 trường hợp: thứ 1, chim múa khi hot sung, hót khi muốn bào vệ lãnh thổ, hót đè, hót lấn áp kẻ thù, có thể trường hợp này, chim của bạn thấy chim khác nên muốn thể hiện bản lĩnh, thứ 2, khướu múa khi khướu đực thấy khướu mái, có thể chỗ bạn dợt có 1 cô nàng khướu mái chăng? Mình trước nuôi khướu mái rồi, khi kè lồng vào thì thấy khướu trống múa rất đẹp. Thân chào:a21:

cám ơn bạn nhiều nhưng khướu của mình ko thích khướu cái nó chỉ thích khướu đực thôi .. có lần bị sổng mình phải lấy khướu đực làm mồi nó mới chịu vào đánh nhau , còn lấy khướu cái làm mồi thì nó cứ mặc kệ .... hix .. con này máu chiến lắm :a08::a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom