Guest viewing is limited

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
<HR style="COLOR: #e1e1e1" SIZE=1> <!-- / icon and title -->chào ae có cùng đam mê chim cảnnh tại thi xã sa đéc .hôm nay là một ngày đáng buồn .chuyện là thế này .mình có quen một tay tên trung nhà ở phương tân quy đông sa đéc chắc ae chơi chim thị xã ai cũng biết vì tay trung là tay chơi than khá lâu và quen hầu hết mọi người trong hội chim thị xã , ở khá gần nhà mình .cách đây 2 ngày tay đó có đến nhà mình chơi thấy mình có chú than chiến gốc đà nẵng nên có hỏi mua mà mình ko bán ,thế là hôm nay chú than đó bị trộm rinh mất .mình khẳng định là tay này lấy vì có người nhìn thấy , nên đến nhà tay này tìm thử quả đúng như vậy .chú chim của mình bị nhốt trong một cái lồng bẫy chuột giấu dưới giường .mình đã yêu cầ tay trung trả lại ,nhưng tay này nhấ địng ko trả mà nói là chim của nó .thử hỏi ae là người chơi chim chuyên nghiệp ai lại nuôi chim trong cái lồng bảy chuột bỏ dưới giương bao giờ .sau khi cố giải thích với nó nhưng ko có kết quả mình đanh về tay trắng mà trong lòng tức quá .ae nên cẩn thận đề phòng tay này

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ặc ặc !
chơi chim kiều gì kỳ vậy ?
chơi chim mà đi ăn cắp hả ?
đập cho nó một trận cho bỏ tức !
Thật là hết chỗ nói !
chia buồn cùng bác nhé !

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi trời.........bác có chắc đó là chim của mình ko...có đặc điểm nhận dạng thì ok...bác cứ lên công an mà khai báo....chim bác nuôi cũng là tài sản của bác mà...bữa đọc báo cũng đăng tin ăn cắp chim xong bị bắt đó...tốt nhất bác cứ lên công an khai báo...chúc bác may mắn

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi trời.........bác có chắc đó là chim của mình ko...có đặc điểm nhận dạng thì ok...bác cứ lên công an mà khai báo....chim bác nuôi cũng là tài sản của bác mà...bữa đọc báo cũng đăng tin ăn cắp chim xong bị bắt đó...tốt nhất bác cứ lên công an khai báo...chúc bác may mắn
chim mình nuôi non 3 mùa ròi gặp mình là xè búng cánh ngay ,báo công an làm gì nó đã đem chim đi chỗ khác rồi .ae cùng đam mê với nhau mà chơi kiểu đó hết nói nổi .rồi sẽ có lúc trời lấy lại ,ông trời có mắt mà

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng như bạn. Cách đây hơn 7 năm, mình được thằng bạn hứa về quê( quảng nam đà nẵng) sẽ mang vào cho mình 1 con Chào Mào. Mình đợi ngày đó rất lâu. Và thằng đó cũng giữ đúng lời hữa.Mang cho mình 1 con chào mào, mua có 15k. Nó hót suốt trên xe. Về treo lên là hót, bỏ vào lồng bẫy đi dọc đường cũng hót. Nó bẫy dính nhìu chim chào mào ( cả rừng, lẫn chim bị xảy). Con nào đi ngang qua, ghé vào cây trứng cá nhà mình thì chỉ có vào lồng mình thôi. Hôm, có thằng vào xem, thế là sáng mai mất luôn. Mặc dù, tối đó mình ngủ kế bên.( híc, chắc ngủ say). Giờ, mỗi lần thấy chào mào, hay chim mồi là mình lại nhớ đến nó lắm. Biết thằng đó lấy, nhưng k làm gì được. Mình thấy k đáng để đánh nhau với nó.( đánh k lại nó). Không biết anh e có cao kiến gì trong vụ này k?

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cùng là niềm đam mê chơi chim
nhưng có người đến xem chim vì sở thích không thể cưỡng lại của mình
muốn mở mang tầm mắt
nhưng cũng có nhưng kẻ mún xem cho kỹ để rùi "chôm chỉa"
thật là khó lường !:a45:

binhdigi

Thành viên mới
SVC$
0
Nuôi chim dể dưỡng tâm dưỡng tính, vậy mà lai có người dở trò lưu manh để chiếm đoat chim của người khác. thật không thể chấp nhận được.

loveispain

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lòng người khó đoán các bác ạ, theo em mình nên nuôi thêm vài con chó để trông nhà với trông chim cảnh của mình :a21:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn. Tôi ở Bình Dương đây.Tôi nuôi rất nhiều chim ốc mít và các loại chim khác.Thường thì tôi treo chim ở ban công tầng một.Lúc đầu tối còn đem chim vào nhà nhưng khi nhiều quá làm biếng không đem vô. Thế là một đêm thức dậy toàn bộ gần 25 lồng chim đều biến mất. Lồng chim ốc mít có luôn chim, lồng họa mi luôn chim, lồng ốc mít rất đẹp để trong nhà chim (không khóa cửa) cũng bị chúng lấy mất. Đau hơn nửa là bọn chúng đem chim (cả lồng và chim luôn) bán cho các tiệm chim ở khu vực thị xã Thủ Dầu Một(sau khi bị mất 5 ngày). Tôi đi ra các tiệm đó thì thấy chim và lồng của mình đang treo ngoài các tiệm chim đó. Nhưng không thể nào dám nhận là chim và lồng của mình (Không biết các chủ tiệm chim đó biết là các con chim này là chim phạm pháp không?). Rất ấm ức mà không biết làm sao. Không phải đây là lần đầu bọn chúng leo lên ban công lấy chim đâu. Tôi đã bị mất chim nhiều lắm rồi.Lúc đầu là con nhồng nói rất sõi, mấy con chim cu đã nổi gáy gù tốt (lấy luôn chim và lồng). Mong là có luật để khi bắt được bọn này phải đưa chúng ra trước pháp luật trừng trị thích đáng. Rất mong anh em chia sẽ vấn đề này. Thân !

nghidt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Vinhphong!!
Mình cũng ở Sa đéc nè . Thứ 7 và chủ nhật thường ghé ông Chín Cao (cầu Hòa Khánh) mua sâu. Có dịp caphê nhé. Chia buồn....hic...mất "chim" thì.......hiccc... Chín Cao có số phone của mình.
Nghi.

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là lòng người khó đoán mà, mình còn chính thằng bạn chơi với nhau thôi chứ ko chơi chim nó lừa bán cho mình cả chim mái nữa, bảo nó thì nó trả lời người ta cũng bán cho tao thế. bó tay chấm com

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom