Guest viewing is limited

khuyenden

Thành viên mới
SVC$
0
Hiện tại mình đang cho khuyên ăn cám TT1+2, 2 ngày tắm 1 lần, hoa quả cách ngày, dế 2con/ngày, chim đã xong lông chỉ truyện nhiều thi thoảng líu trộm, chim mới 1 năm tuổi lồng, ae cho chút kinh nghiệm điều cám, hoa quả va dế vào thời kì này để chim lên lửa giúp mình, xin cám ơn toàn thể ae đã vào đọc bài.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
đồ ăn chính của khuyên là cám.đồ tươi như cào cào,dế,sâu... không nên cho ăn vì có thể làm chim bị ỉa chảy, dẫn đến mất lửa.trái cây thì cho ăn 30p mỗi này là đủ.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Hiện tại mình đang cho khuyên ăn cám TT1+2, 2 ngày tắm 1 lần, hoa quả cách ngày, dế 2con/ngày, chim đã xong lông chỉ truyện nhiều thi thoảng líu trộm, chim mới 1 năm tuổi lồng, ae cho chút kinh nghiệm điều cám, hoa quả va dế vào thời kì này để chim lên lửa giúp mình, xin cám ơn toàn thể ae đã vào đọc bài.
Chào bạn khuyenden!
Bạn đang cho khuyên ăn cám TT1+2 là sao bạn?
Theo mình bạn không nên cho khuyên ăn dế nữa, bởi vì dế có tính mát, sẽ làm cho chim chậm lên lửa, thay vào đó là cào cào sẽ tốt hơn, mỗi ngày 10 con cào cào là ổn. Vấn đề về hoa quả thì bạn chỉ nên cho ăn từ 1-2 lần trên tuần thôi, chế độ tắm như bạn là ổn rồi đấy, bạn cứ chăm đều tay vào là được. Mùa này không phải mùa căng lửa của khuyên nên bạn không nên vội, đợi ra tết, trời nắng ấm thì em nó sẽ căng lên dần thôi,hihi. Đôi lời chia sẻ cùng bạn. Thân mến!

khuyenden

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bác thanhvy_saker,

Hiện tại em đang trộn lẫn cho chim ăn 1 gói TT1+1 goi TT2, chỗ em lại không có cào cào chỉ có dế và sâu, sâu thi thoảng em mới cho ăn còn dế thì trước thay lông em cho ăn đều giờ em giảm cách ngày cho ăn 1 lần hay không cần phải cho mồi tươi nữa đợi chim lên căng rồi cho ngày 1 con dế để giữ lửa có được không bác? Hoa quả thì tuần 2 lần la ok.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Bạn cho em nó ăn Thúy Tuấn 2 luôn càng tốt, không nên trộn Thúy Tuấn 1+2 chung lại với nhau đâu, chim ăn dễ bị đau bụng lắm đấy. Bạn lưu ý: dế có tính mát, sâu có tính nóng. Bạn dựa vào đó để điều chim theo ý muốn nhé.
Theo mình thì đã dùng Thúy Tuấn 2 thì hoa quả cho ăn 2 lần/tuần là ổn rồi, còn dế thì nên giảm lại, 1 tuần cho ăn từ 1 đến 2 lần là được rồi đó bạn, sâu thì bạn có thể cho ăn mỗi ngày, nhưng theo mình chỉ cho ăn khoảng 5 con/ ngày là vừa. Đôi lời chia sẻ, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom