Guest viewing is limited

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE nào biết ở TPHCM tiệm chim nào bán chim nhìu và rẻ, ở quận mấy đường gì tên cửa tiệm post lên cho AE tham khảo được không ạ .

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thường qua tiệm rắc ở chùa nghệ sĩ, ông này ko chơi chim, cứ có chim là bán, giá cả tùy đẹp hay không đẹp.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Chào bạn aiyeuanh_anhyeuai...bạn mới tham gia 4rum ...thành thật chúc mừng bạn đến sinh hoạt trong ngôi nhà chung SVC VN .
Bạn muốn tìm và xem các địa chỉ tiệm chim ở thành phố SG nói riêng và cả nước nói chung ,Bạn hãy vào box này nhé [bạn mới ơi bạn hãy đọc tất cả các box nhe ,rất bổ ích cho việc nuôi chim và sinh vật cảnh ......Thân mến]

http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/forumdisplay.php?f=262

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái tiệm rac nhiều chim nhưng giá tào lao lắm tao cạch cái tiệm này lâu rồi. :a01: ra Thuận Kiều lựa hên xui trả giá thoải mái - chợ tròi mà. :a01::a01::a01:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Hiện nay ở TP.HCM có các tiệm chim lớn như sau:

Tiệm Vũ Huy (Vũ Loan) chuyên về chim gốc Huế. 1097 Luỹ Bán Bích, Quận Tân Phú. bán đủ các loại chim cảnh và lồng chim với giá bình dân. Chim về theo đợt và bán rất nhanh nên anh em muốn mua thì phải canh ngày chim về hoặc có thể alo trước cho chủ tiệm.

Tiệm chim Chị Đào - Lê Trọng Tấn, Quận Tân Phú. bán đủ các loại chim và lồng giá chấp nhận được.

Xin lưu ý ở Sài Gòn chỉ có 2 tiệm Vũ Huy và Chị Đào là chuyên bán lồng đủ các kích cở với giá vừa phải.

Khu chim cảnh Thành Thái, Quận 10. bán đủ loại chim và lồng. giá cả hơi mắc và chủ tiệm bán nhìn mặt mà đưa ra mức giá.

Khu chim cảnh Thuận Kiều trên đường Thuận Kiều - Quận 5 và chợ trời Thuận Kiều bán vào lúc sáng và 16h chiều ngay công viên bên hông toà nhà Thuận Kiều. Vì là chợ trời nên không có mức giá cố định. anh em xem chim rồi trả giá.

Khu chim cảnh Trường Chinh, Quận Tân Bình. có rất nhiều tiệm. anh em cứ vào tham khảo từng tiệm. bán đủ các loại chim cảnh.có cả những loại chim khó tìm như sơn ca, đa đa, .... giá cả thì tuỳ từng tiệm mà có mức giá cao hay thấp thế nào. anh em có nhu cầu thì nhớ trả giá trước khi mua.

Khu vực Quận Gò Vấp thì có tiệm chim Rắc ở gần chùa nghệ sĩ, cũng bán nhiều loại chim.

Khu vực Quận Thủ Đức, Q.9 thì có tiệm chim của anh Tuấn đường Đăng Văn Bi.

Khu vực Quận Bình Thạnh thì có tiệm chim Bà Bảy - cầu Kinh - Thanh Đa nằm gần cuối đường Xô Viết Nghệ Tĩnh lối vào Thanh Đa. bán đủ các loại chim, chuyên về Than và Lửa, giá cả chấp nhận được. Tiệm Út Huy ở đường Nơ Trang Long mới mở nên chưa có chim nhiều. ai ở gần thì vào xem thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mới ra tiệm Rắc coi co Than con ko thì tiệm vừa về đâu hơn chục em .... toàn là chim bao trống 170K 1 em ko biết mắc hay rẻ nửa... thấy gần cuối mùa Than con rồi nên lụm 1 em tuy có mắc hơn đầu mùa 20k ..Giờ phải canh chăm sóc chú Than này thôi chắc phải nửa tháng mới biết tự ăn hjk hjk

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới ra tiệm Rắc coi co Than con ko thì tiệm vừa về đâu hơn chục em .... toàn là chim bao trống 170K 1 em ko biết mắc hay rẻ nửa... thấy gần cuối mùa Than con rồi nên lụm 1 em tuy có mắc hơn đầu mùa 20k ..Giờ phải canh chăm sóc chú Than này thôi chắc phải nửa tháng mới biết tự ăn hjk hjk
cẩn thận cái vụ bao trống - có 1 bác mua 2 em bao trống bên Thành Thái về nuôi mái cả 2 con :a01::a01: mang ra tiệm đòi công bằng thì nghe bằng chứng đâu bảo than đó là cửa tiệm :a01::a01: chán cái vụ bao bì này rồi - nhìn được là bắt chứ tin ba cái ông chủ cửa hàng thì có mà bán lúa giống ra mà ăn đấy các bác:a33:

Mong bạn timestien thận trọng hơn khi dùng từ ngữ viết bài. Thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom