Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
E mới mua con cá này của ông già chơi Chích Chòe Lửa ở Biên Hòa với giá 100k.. hihi... nghe nói là Kim Long úc... ko biết loại cá này ra sao... ACE nào có kinh nghiệm nuôi cá thì đánh giá và góp ý giùm..
Cứ nói thoải con gà mái... ko ngại chi hết nhé...
Thân.. !
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=Meb_2c7S3nE

Sao làm hoài mà video ko hiển thị... mod nào xem qua thì up lại giùm e với.. . cám ơn.. !
<embed type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allownetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid75.photobucket.com%2Falbums%2Fi293%2Fonlineweek%2FVideo0003-1.mp4" width="600" height="361">

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
heheheheh
giúp bác nhé !
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/Meb_2c7S3nE" allowfullscreen="" frameborder="0" height="390" width="480"></iframe>
loại này e chịu nên không nhận xét cho bác đc !
hihihihi
thân !

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp đó nhưng mình không biết có phải của úc hay không ai có thể thỉnh giáo

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Bữa ni nhìn nó to hơn chút xíu vẩy cũng rõ ràng hơn... hi..

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/Au8qlWDrom8" allowfullscreen="" width="425" frameborder="0" height="349"></iframe>

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho nó ăn thêm con rết hoặc sâu superwrom cho e nó lên vảy cho đẹp,cho ăn tôm,tép loại nhỏ ( để luôn cả vỏ ) nhưng nhớ cắt phần nhọn trên đầu tôm đi,để nó khỏi bị xây xướt đường ruột khi ăn! bạn nên cho bóng đèn màu vàng nhìn cho nó sang trọng:a31: ,màu vảy của e nó là màu vàng mà,màu đỏ chỉ để cho huyết long thôi bạn ah!,phía sau hồ làm cái phông màu đen vào cho nổi con cá lên ! mình thích loại này nhưng không có thời gian chăm nên giờ để hồ nuôi mấy loại cá nhỏ rồi!:a12: để dành tiền làm con quá bối cho nó vip :a21:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi... cám ơn a Tâm nhiều... a rành về chim cũng như cá quá heng.. hi.. pái phục nhé... e sẽ cố gắng chăm nó... mà cho e hỏi nhé.. Rết thì nó ăn, tép nó ăn ,, nhưng sâu thì thả 3-4 con nó ăn 1 con cho vui miệng rùi thôi ko ăn nữa... hi.. vậy là tại sao ?
1 câu nữa là tại sao mình làm phông đen mà ko là phông màu xanh biển như e thấy ngoài tiệm lớn hay làm.. màu đen có kich thích sắc tố của nó ko hay chỉ làm nổi con cá lên như a nói... nếu đọc thì trả lời e nhé.. Thank !
Thân !

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Kim long úc và ngân long là hai loại cá rồng cấp thấp nhất trong các loại cá rồng có ở VN, cao hơn chút có thanh long,

Loại này có bản tính hung dữ cũng như ngân long, hình dáng thì nhỏ hơn và đỡ xấu hơn ngân long, dáng bơi của ngân long đẹp vì thân hình dài còn kim long úc nổi bật có bản tính hung dữ,

Kim long úc trưởng thành thì sẽ xấu đi, người thường đen đi, nhất là đuôi, ko có giá trị kinh tế cao, đúng hơn là các loại này càng chơi càng xấu, muốn đẹp lên phải xử lý bằng ánh sáng trong bể để bớt đi phần xấu của cá,

Kim long úc và ngân long ko dc ưa chuộng lắm và thường thì để nuôi chơi, có dk chút có thể chơi thanh long thì đẹp hơn chút, diều kiện nữa có thể chơi kim long quá bối, huyết long ...

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
chặc em xin mạn phép nói vài câu với anh em tí cho vui. về ngân long dáng bơi rất đẹp có những con thân trắng như tuyết (gặp rồi) hay đột biến gọi là tuyết long hay bạch long gì đó, giá cá con 250/1con. còn về kim long thì tại sao có người lại lấy phong đen làm nền cho nó mục đích giúp cho những phần châu ở đuôi của nó hiện rõ hơn có những người lại lấy màu vàng làm nền đáy dùng đèn chíu vàng giúp cho em nó rực màu hơn giá cá con khoản 380/1con thì phải. còn thanh long em chỉ biết 1,2tr /1con và tướng khá giống kim long nhưng nó chỉ có 5 hay 6 hàng vảy đứng và phần đuôi nếu để ý kỹ sẽ thấy phần màu xanh khá lợt
không đúng xin anh em bỏ qua cho ạ

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi... cám ơn a Tâm nhiều... a rành về chim cũng như cá quá heng.. hi.. pái phục nhé... e sẽ cố gắng chăm nó... mà cho e hỏi nhé.. Rết thì nó ăn, tép nó ăn ,, nhưng sâu thì thả 3-4 con nó ăn 1 con cho vui miệng rùi thôi ko ăn nữa... hi.. vậy là tại sao ?
1 câu nữa là tại sao mình làm phông đen mà ko là phông màu xanh biển như e thấy ngoài tiệm lớn hay làm.. màu đen có kich thích sắc tố của nó ko hay chỉ làm nổi con cá lên như a nói... nếu đọc thì trả lời e nhé.. Thank !
Thân !
thứ nhất về sâu : tùy theo thức ăn quen mà mình hay cho con cá mình ăn,nên nó thấy sâu lạ miệng nên nó ăn ít,không hợp khẩu vị của nó.giờ e cứ cho ăn xoay vòng mỗi ngày 1 thứ,tập cho nó quen dần với sâu.
Thứ 2 là về phông của hồ : mục đích làm phông hồ là để nổi chú cá của mình lên chứ không ai làm nổi bật cái hồ lên hết ! nếu như trồng thủy sinh,hay các loại cá nhiều màu sắc thì dùng phông nền có màu sặc sỡ ( san hô,thiên nhiên v.v.) còn với cá rồng thì chọn phông 1 màu ,chọn màu phù hợp với từng màu sắc của con cá,để khi cho cá vô bể ta thấy được vẽ đẹp của chú cá :a12:! chọn màu xanh cũng được, dùng ánh sáng để tăng màu sắc của vảy cá! nếu như con cá của e thì nên dùng bóng màu vàng ( loại nhợt thôi ) tùy theo hồ mà chọn bóng dài hay ngắn! để hồ đủ độ sáng ,không có những góc tối làm không đẹp mắt cho lắm!nuôi vài chú cá gì đó cho nó bớt đơn điệu cái hồ của mình,cá dùng để nuôi với cá rồng hình như là KIm Phụng thì phải ,lâu rồi không nhớ nữa! e cứ đọc thêm bài tham khảo thì sẽ hiểu rõ hơn! a không rành lắm ,vì không có nhiều tiền nuôi mấy loại đó :a01:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Kim long úc và ngân long là hai loại cá rồng cấp thấp nhất trong các loại cá rồng có ở VN, cao hơn chút có thanh long,

Loại này có bản tính hung dữ cũng như ngân long, hình dáng thì nhỏ hơn và đỡ xấu hơn ngân long, dáng bơi của ngân long đẹp vì thân hình dài còn kim long úc nổi bật có bản tính hung dữ,

Kim long úc trưởng thành thì sẽ xấu đi, người thường đen đi, nhất là đuôi, ko có giá trị kinh tế cao, đúng hơn là các loại này càng chơi càng xấu, muốn đẹp lên phải xử lý bằng ánh sáng trong bể để bớt đi phần xấu của cá,

Kim long úc và ngân long ko dc ưa chuộng lắm và thường thì để nuôi chơi, có dk chút có thể chơi thanh long thì đẹp hơn chút, diều kiện nữa có thể chơi kim long quá bối, huyết long ...

Chào duongtumai... hihi... bạn nói đúng đây là 2 loại cá thấp nhất trong loại rồng nhưng bạn nói cá này càng chơi càng xấu thì ko phải hẳn là như thế... nhé... mình đả gặp 1 con Kim Long Úc 5 năm rùi... nhìn nó đẹo lắm, vảy lên 7 hàng ra màu cũng nét nhưng ko đc như Huyết long hay Quá bối, tuy nhiênnhìnn nó hài hòa, ngọc ở đuôi nó lên rất là đẹp, hihi... với lại mấy con này dễ chơi ko tốn công và mất thời gian chăm ẳm cho lắm... lỡ như xui có hy sinh e nó cũng ko đáng chi,, chỉ hơi tiếc... còn Quá Bối và Huyết Long nếu cá nhập có giấy tờ thì chắc là cũng trên dưới 2000usd đấy nhỉ... hi.. bạn biết về 2 loại này thì chắc biết... Với sinh viên như mình thì ace thường chơi loại này cho vui ^^! hi..
Cám ơn bạn đã góp ý..

chặc em xin mạn phép nói vài câu với anh em tí cho vui. về ngân long dáng bơi rất đẹp có những con thân trắng như tuyết (gặp rồi) hay đột biến gọi là tuyết long hay bạch long gì đó, giá cá con 250/1con. còn về kim long thì tại sao có người lại lấy phong đen làm nền cho nó mục đích giúp cho những phần châu ở đuôi của nó hiện rõ hơn có những người lại lấy màu vàng làm nền đáy dùng đèn chíu vàng giúp cho em nó rực màu hơn giá cá con khoản 380/1con thì phải. còn thanh long em chỉ biết 1,2tr /1con và tướng khá giống kim long nhưng nó chỉ có 5 hay 6 hàng vảy đứng và phần đuôi nếu để ý kỹ sẽ thấy phần màu xanh khá lợt
không đúng xin anh em bỏ qua cho ạ

Lâm nói đúng rùi đó ko có gì sai cả, nhưng Thanh long thì giá ko hẳn 1tr2 mà tùy theo cm và độ nét của chú e nó... giá dao động từ 1tr - 1tr7 nếu là cá con, thanh long với đk từ 15cm > mới thấy màu xanh lợt ở đuôi với ánh đèn nữa,, nhỏ nhìn rất xấu, khi lớn với chế độ chăm sóc thức ăn tốt nhìn cũng nét lắm.. hihi

thứ nhất về sâu : tùy theo thức ăn quen mà mình hay cho con cá mình ăn,nên nó thấy sâu lạ miệng nên nó ăn ít,không hợp khẩu vị của nó.giờ e cứ cho ăn xoay vòng mỗi ngày 1 thứ,tập cho nó quen dần với sâu.
Thứ 2 là về phông của hồ : mục đích làm phông hồ là để nổi chú cá của mình lên chứ không ai làm nổi bật cái hồ lên hết ! nếu như trồng thủy sinh,hay các loại cá nhiều màu sắc thì dùng phông nền có màu sặc sỡ ( san hô,thiên nhiên v.v.) còn với cá rồng thì chọn phông 1 màu ,chọn màu phù hợp với từng màu sắc của con cá,để khi cho cá vô bể ta thấy được vẽ đẹp của chú cá :a12:! chọn màu xanh cũng được, dùng ánh sáng để tăng màu sắc của vảy cá! nếu như con cá của e thì nên dùng bóng màu vàng ( loại nhợt thôi ) tùy theo hồ mà chọn bóng dài hay ngắn! để hồ đủ độ sáng ,không có những góc tối làm không đẹp mắt cho lắm!nuôi vài chú cá gì đó cho nó bớt đơn điệu cái hồ của mình,cá dùng để nuôi với cá rồng hình như là KIm Phụng thì phải ,lâu rồi không nhớ nữa! e cứ đọc thêm bài tham khảo thì sẽ hiểu rõ hơn! a không rành lắm ,vì không có nhiều tiền nuôi mấy loại đó :a01:
Cám ơn a nhiều nhé a Tâm !!!

Thân !

tuonglan26_3

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo ông anh mình hay chơi cá rồng thì em này là hắc long.vf lúc trước cũng có nuôi 1 e y như này.

vt.hue

Thành viên mới
SVC$
0

Mỗi loại cá rồng đều có mỗi vẻ đẹp riêng của nó, khi nó phát triển lên tối đa rồi thì sẽ bộc lộ hết vẻ đẹp của mỗi loại thôi. Tuy nhiên đặc điểm của KLU thì màu của nó là màu có ánh kim vàng nhạt trên vãy và đuôi có những chấm màu đỏ, đuôi màu sậm tối và ngắn, đa số KLU khi lớn lên râu thường quăng và ngắn lại. Body của nó thì đúng làm không được đẹp như các loài kim long khác do nó có 7 hàng vãy đứng nên mỗi cái vãy rất nhỏ, phần thân phía sau đuôi tóp lại, các vây trên vây dưới và đuôi không khít lại với nhau như các loài kim long và thanh long. Chính đặc điểm này làm cho nó mất điểm so với các loại khác.
Theo tôi thì giai đoạn còn nhỏ bạn nên tập trung cho nó phát triển về cơ thể, nếu không ăn được supperwarm thì cho nó ăn nhái và tôm, thay đổi thường xuyên kẻo nó nghiện 1 món nào đó thì sau này rất khó.
Mới chơi lần đầu thì cũng nên nuôi KLU để lấy kinh nghiệm, sau này có điều kiện nên rước 1 em HB, hoặc có hơn nửa thì chơi quá bối hoặc huyết.
Chúc bạn thành công.

LAMAROWANA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác nuôi thế nào mà e nó nhìn như cục lửa vậy hihihi chúc mừng chủ nhân nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom