Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Mình có 1 con chim cu gáy.. siêng chơi đá tay, gù giáp đấu... nhưng đôi lúc thi thay nước ch thêm thức ăn thì thấy có lông mao rơi dưới đáy lồng, lúc nhiều lúc ít... Như vậy đây có phải là nó đang chuẩn bị thay lông ko hay là do 1 vấn đề nào khác... Dạo này hơi bận do công việc nên ko có time tham gia tìm hiểu diễn đàn.. ACE nào có kinh nghiệm thì làm phiền mách nước chỉ giáo với...Nếu nó muốn thay lông thì chăm sóc thức ăn như thế nào... ở nhà chỉ cho nó ăn lúa và cách 2 ngày cho ăn kê 1 lần, đôi lúc có thêm đậu xanh tróc vỏ loại vụn ra làm 3-4 mảnh rùi... Thank ACE trước !
Thân !

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: ACE giúp mình với

cứ nuôi bình thường theo cách của bạn.con cu gáy đúng ra là mùa này đang thay lông nè.nhưng theo như bạn nói là chuyện bình thường của cu gáy thôi.cu gáy thay lông quanh năm đó mà .cứ lúa và nước vài ngày cho ít hạt kê rồi vài ngày cho ít mè đen còn lúa thì lúc nào cũng phải có.nếu được 2 ngày hạ thổ một lần.chỉ biết tí vậy thôi có zì bỏ qua cho

thân

tai_map

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: ACE giúp mình với

theo mình thì bạn nên cho nó ăn đậu phộng(đỗ) bạn nên phơi nắng thường xuyên là ok!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom