Guest viewing is limited

anthonytoan

Thành viên mới
SVC$
0
Lần đầu tham gia diễn đàn có gì sơ sót mong các cao thủ bỏ qua cho em. Em thì cũng mê CCL lắm, mới tậu được 2 em, 1 em đã vào cám còn em còn lại thì chưa, em vào cám đã đi gió khi vắng người. Hôm nay mục đích lên đây là muốn chia sẻ, học hỏi thêm kinh nghiệm của các bác, và cùng 1 niềm đam mê chơi CCL. Em còn phải học hỏi ở các bác nhiều.

Sáng nay thức dậy như mọi ngày, lấy file CCL mái ra mở ai ngờ khi nghe thì em đã vào cám cất tiếng hót sổng rất to mà hót liên tục luôn, nghe thấy thế em còn lại cũng hót sổng luôn mà hót còn nhỏ. hic phải nói là em mừng và vui không tài nào tả xiết. mà còn nỗi niềm là mong chờ ngày nào đó 2 em sẽ như ý muốn là 2 em còn rất rất nhát chỉ khi trùm kín áo lồng thì mới dám hót sổng. Còn mở ra thì ôi thôi nhảy toàn là *** vào lồng. Mình phủ kín áo lồng 80% chỉ để hé 20%.

Và có 1 điều mình mong các cao thủ chỉ giúp mình mẹo là có cách nào giúp em nó qua lồng tắm nhanh gọn để khỏi *** đầu vào lồng mỗi lần mình cho 2 em nó tắm thì cực lắm phải núp, rình thấy nó qua lồng tắm rồi đi ra định đóng cửa thì em nó thấy mình lại bay qua lại lồng. hic:a45:. Từ lúc mua về chưa cho tắm được lần nào hơn 1 tháng rồi các bác ạ.

Còn chế độ dinh dưỡng thì cào cào mỗi ngày 10 con/1 em, sâu tươi nửa muỗng, trứng kiến và cám đối với em đã vào cám (em này hót sổng lớn và hăng lắm, hình như còn lửa rừng vì mình thấy họng còn đen). Còn em còn lại chưa vào cám thì mình đang tập em nó vào cám, cũng sâu tươi cào cào , trứng kiến trộn cám, thỉnh thoảng cho ăn thêm superworm.

Em còn 1 thắc mắc mong các cao thủ chỉ giáo (nhiều thắc mắc quá:a03:) là có 1 em từ lúc mình mua về là thấy em nó rớt lông đuôi hậu, không phải cọng dài, lông cánh và 1 vài lông trên mình liên tục. Vậy có phải em nó đang trong lúc thay lông không các bác? Và em có nên chó em nó ăn theo chế độ chim thay lông không vậy?

Vài điều tâm sự và chia sẻ, có gì thiếu sót mong ad và các bác bỏ qua cho vì mới tham gia diễn đàn. :a24:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lần đầu tham gia diễn đàn có gì sơ sót mong các cao thủ bỏ qua cho em. Em thì cũng mê CCL lắm, mới tậu được 2 em, 1 em đã vào cám còn em còn lại thì chưa, em vào cám đã đi gió khi vắng người. Hôm nay mục đích lên đây là muốn chia sẻ, học hỏi thêm kinh nghiệm của các bác, và cùng 1 niềm đam mê chơi CCL. Em còn phải học hỏi ở các bác nhiều.

Sáng nay thức dậy như mọi ngày, lấy file CCL mái ra mở ai ngờ khi nghe thì em đã vào cám cất tiếng hót sổng rất to mà hót liên tục luôn, nghe thấy thế em còn lại cũng hót sổng luôn mà hót còn nhỏ. hic phải nói là em mừng và vui không tài nào tả xiết. mà còn nỗi niềm là mong chờ ngày nào đó 2 em sẽ như ý muốn là 2 em còn rất rất nhát chỉ khi trùm kín áo lồng thì mới dám hót sổng. Còn mở ra thì ôi thôi nhảy toàn là *** vào lồng. Mình phủ kín áo lồng 80% chỉ để hé 20%.

Và có 1 điều mình mong các cao thủ chỉ giúp mình mẹo là có cách nào giúp em nó qua lồng tắm nhanh gọn để khỏi *** đầu vào lồng mỗi lần mình cho 2 em nó tắm thì cực lắm phải núp, rình thấy nó qua lồng tắm rồi đi ra định đóng cửa thì em nó thấy mình lại bay qua lại lồng. hic:a45:. Từ lúc mua về chưa cho tắm được lần nào hơn 1 tháng rồi các bác ạ. => Trước tiên chim bổi về thì nó rất nhát nên bạn mua 1 hủ tắm bỏ vào lồng nuôi cho em nó tắm. Sau 1 tuần thì bắt đầu cho qua lồng tắm. Nếu có em mái thì để em mái ở trước đầu lồng tắm để chim trống qua. Chim bổi mình đi mồi về thì qua 10 ngày là sang lồng tắm hết. Khi chim tắm thì bạn đừng lại gần vì nó sợ người, cứ cho tắm như vậy khoảng 1 tháng là chim sẽ thuần thôi ah.

Còn chế độ dinh dưỡng thì cào cào mỗi ngày 10 con/1 em, sâu tươi nửa muỗng, trứng kiến và cám đối với em đã vào cám (em này hót sổng lớn và hăng lắm, hình như còn lửa rừng vì mình thấy họng còn đen). Còn em còn lại chưa vào cám thì mình đang tập em nó vào cám, cũng sâu tươi cào cào , trứng kiến trộn cám, thỉnh thoảng cho ăn thêm superworm. => tạm cho là ok, nếu tốt nữa là 50 con cào cào/ngày.

Em còn 1 thắc mắc mong các cao thủ chỉ giáo (nhiều thắc mắc quá:a03:) là có 1 em từ lúc mình mua về là thấy em nó rớt lông đuôi hậu, không phải cọng dài, lông cánh và 1 vài lông trên mình liên tục. Vậy có phải em nó đang trong lúc thay lông không các bác? Và em có nên chó em nó ăn theo chế độ chim thay lông không vậy? =<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0mm 5.4pt 0mm 5.4pt; mso-para-margin:0mm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0mm 5.4pt 0mm 5.4pt; mso-para-margin:0mm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->> con này đã bắt đầu thay lông, bạn nên trùm kín lồng và chăm sóc chim ở chế độ thay lông.

Vài điều tâm sự và chia sẻ, có gì thiếu sót mong ad và các bác bỏ qua cho vì mới tham gia diễn đàn. :a24:

Mình chỉ có vài điều góp ý vậy ah. Có thể nhờ ACE giúp bạn thêm nhé. Thân.

anthonytoan

Thành viên mới
SVC$
0
Rất cảm ơn những chia sẻ của bạn mình sẽ áp dụng thử cách của bạn để tập cho chim tắm nhé. Và em mà bạn nói thay lông đó có khi nào em nó hoảng tinh thần rồi rớt vào cọng lông không nhỉ?

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác kiếm được em Chào Mào hay sáo hay chim gì đó thuần siêng tắm để lồng lửa cạnh bên nó thấy sẽ ngứa ngáy tắm ngay thôi, bác cứ để thông cửa hai lồng thế chim thích tắm sẽ tự qua, với lại chim đã nuôi gần một tháng cũng không nên tủ nhiều đâu 50% phía trên dưới phần đáy dán một vòng băng keo xung quanh là được rồi.

anthonytoan

Thành viên mới
SVC$
0
Bác kiếm được em chào mào hay sáo hay chim gì đó thuần siêng tắm để lồng lửa cạnh bên nó thấy sẽ ngứa ngáy tắm ngay thôi, bác cứ để thông cửa hai lồng thế chim thích tắm sẽ tự qua, với lại chim đã nuôi gần một tháng cũng không nên tủ nhiều đâu 50% phía trên dưới phần đáy dán một vòng băng keo xung quanh là được rồi.

Cảm ơn ý kiến của bác mình sẽ mở áo lồng ra dần cho em nó quen. Sáng nay ngủ dậy lấy file CCL ra mở thì ôi thôi 2 em nó hót sổng liên tục, em mà nhát nhất hót giọng rất hay và rất biết cách chuyển giọng. Ngồi nghe mà thấy vui ghê (mà phải rình không cho 2 em nó thấy mình và áo lồng còn phủ kín thì em nó mới dám hót) chứ mở áo lồng ra thì nó im luôn hehe.

Còn em em mới tậu sau này dáng em đẹp lắm ko nhát như em kia. Bác Dinh DL nói đúng rồi em nó đang thay lông, em sẽ nuôi theo chế độ thay lông và em nó chưa vào cám nữa các bác ạ. em sẽ tập vào cám cho em nó trong 1 tuần nữa xem sao. Và trong lúc này không nên cho em nó ăn sâu nhiều đúng không các bác? Chỗ em mua trứng kiến thì khó lắm mấy ngày mới có trứng kiến được, em cho em nó ăn cào cào mỗi ngày.

Vậy các bác cho em hỏi là khoảng bao lâu thì em có thể mở hết áo lồng ra nhỉ? 3 tháng chắc được hả các bác? có gì sai sót hay dài dòng mong các bác bỏ qua cho em.

anthonytoan

Thành viên mới
SVC$
0
Bác kiếm được em chào mào hay sáo hay chim gì đó thuần siêng tắm để lồng lửa cạnh bên nó thấy sẽ ngứa ngáy tắm ngay thôi, bác cứ để thông cửa hai lồng thế chim thích tắm sẽ tự qua, với lại chim đã nuôi gần một tháng cũng không nên tủ nhiều đâu 50% phía trên dưới phần đáy dán một vòng băng keo xung quanh là được rồi.

Cảm ơn ý kiến của bác mình sẽ mở áo lồng ra dần cho em nó quen. Sáng nay ngủ dậy lấy file CCL ra mở thì ôi thôi 2 em nó hót sổng liên tục, em mà nhát nhất hót giọng rất hay và rất biết cách chuyển giọng. Ngồi nghe mà thấy vui ghê (mà phải rình không cho 2 em nó thấy mình và áo lồng còn phủ kín thì em nó mới dám hót) chứ mở áo lồng ra thì nó im luôn hehe.

Còn em em mới tậu sau này dáng em đẹp lắm ko nhát như em kia. Bác Dinh DL nói đúng rồi em nó đang thay lông, em sẽ nuôi theo chế độ thay lông và em nó chưa vào cám nữa các bác ạ. em sẽ tập vào cám cho em nó trong 1 tuần nữa xem sao. Và trong lúc này không nên cho em nó ăn sâu nhiều đúng không các bác? Chỗ em mua trứng kiến thì khó lắm mấy ngày mới có trứng kiến được, em cho em nó ăn cào cào mỗi ngày.

Vậy các bác cho em hỏi là khoảng bao lâu thì em có thể mở hết áo lồng ra nhỉ? 3 tháng chắc được hả các bác? có gì sai sót hay dài dòng mong các bác bỏ qua cho em.

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim tông khôn hơn, có lửa thì bác mở áo ra, cái này tùy con chứ không có công thức, 20 con cào cào mỗi ngày cho các chú ấy có thể sẽ giảm thời gian chờ đợi xuống đó :)

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác hơi "lạm dụng" mở file , e rằng Chim sẽ mau mất chất rừng , Bác để hẳn 1 cái khay nhỏ trong Lồng nhưng nhớ canh lấy ra ngay khi tắm xong tránh bị vấy nước dơ Lồng .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom