Guest viewing is limited
5

50ss

Guest
Các pro chỉ giúp em, nhà em có 2 CG trước thì nó vẫn gáy vào buổi chiều, nhưng 1 tháng trở lại đây nó toàn gáy tầm 21h-22h thôi. có hôm em thắp điện sáng nó gáy lúc 1h đêm. Pác nào chỉ giúp em cách cho nó gáy ban ngày với. chứ kiểu này nuôi thay gà trống mất. chi tiết thêm 1 em bổ 4 và 1 em bổ 3 rùi ah.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn

Nó gáy về đêm là do bạn bật điện đó thôi, buổi tối bạn lên để chỗ kín, không có ánh sáng thì tốt hơn đó. Có 2 chú mà nghe tiếng của nhau nó đấu cả đêm ấy chứ:a01:

Thân_Thuận

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đưng nói ko có điện nó ko gáy, nhà mình cũng có 1 con cứ khoảng 11 đến 12h đêm là nó nhay rồi gáy, ko có 1 chút ánh sáng nào, ko có chuột.
Thời gian này nó ít gáy nhưng gần như đêm nào nó cũng gáy hôm thì sớm hôm thì muộn.
Bà già mắng ầm ầm đành phải chuyển chỗ treo.
Mang sang chỗ khác treo thì ko thấy nó gáy nữa và ban ngày nó cũng gáy rất ít luôn.
Thôi thì cứ treo đi treo lại cho nó quen vậy, đằng nào dao này lạnh nó cũng ít gáy

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là con cu gáy nhà mình cũng gáy mà gáy lúc 5h sáng tầm này HN 5h sáng thì tối không khác gì đêm cả, mình treo nó trong nhà ở tầng 1 và không có tý đèn nào cả tầm 5h kém nó đã gáy rồi nên mọi người kêu, xin tư vấn dùm vì nó là cu mộc không muốn chuyển nó ra ngoài vườn sợ lại tịt ngóm không gáy nữa, ban ngày thì thi thoảng mới gáy nhưng cứ 5h kém buổi sáng lại cứ gáy đều mới ghét mà gáy khi không có tý đèn nào cả. Thân

phuphu123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cứ tưởng chỉ có mình bị vụ này, ai dè đông vui quá ta.Vợ mình ko mắng, đỡ khổ.Thỉnh thoảng nó gáy lúc 1h sáng mới ghê.con này gọi con kia "tấu" :ai kêu tui đó.quỷ sứ

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hì hì cũng có nhiều AE bị tình trạng Gáy Ma như Em , Vợ Em bảo như thế vì nó gáy lúc 12-1 am , nhưng cũng may chỉ bị 1 con thôi ! lúc đầu Em tưởng mình nằm mơ , bị Vợ "khều" lúc tầm giờ đó mới biết ra thủ phạm hì hì !

ga chien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ôi cùng cảnh ngộ với mình rồi,vợ mình cũng đang bảo gáy của mình là gáy ma đây.toàn gáy về tối với đêm thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom