Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
1. Lion king

2. Red Texas

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
cá đẹp quá anh ơi...cá này mà đưa lên chiên xù là hết ý....hehehe..chọc anh cho zui một chút...

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
heee, chiên xù được là anh chiên rồi, loại này chưa nghĩ ra cách làm nước chấm :))

huanpham

Vô thường
SVC$
0
heee, chiên xù được là anh chiên rồi, loại này chưa nghĩ ra cách làm nước chấm :))

Mấy bữa nói mấy con CM mà không biết Bác CADN có thêm mấy EM này nữa, chắc hai lít à.
Còn cái vụ nước chấm thì cứ lấy các nước cay cay mà dùng không cần gì khác ... chẹp chẹp ngon tuyệt đó nghe.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đúng là bác Cadn = Công an Đà Nẵng = Cá Đà Nẵng... Đây là một cao thủ về cá La hán đấy các bác ơi ... hihi

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chú này có cái tên "Vua Sư Tử" hay phết...... CADN đặt tên hay là giống này nó tên như thế vậy?

không anh, tên này là của người Thái đặt. Chứ em thì cứ chung chung là king kamfa thôi :D. Em bắt lúc nó hơn đầu đủa, loại này về Việt Nam chỉ duy nhất có 1 bầy (cở 300 con), cá của anh @manhlong.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con ở trên đúng là có tên Lion King đấy vì trên mình nó có châu vằn vện và châu có các hình dạng móc chứ k thẳng.
cadn có 2 con này đúng là khó đụng hàng,hehehe...........vì....ít người chơi,hixx......sự thật mất lòng.......
Tuy nhiên,mình nuôi lâu cũng quá nó à!Cố gắng tập nó chạy theo tay là tốt nhất,đi làm về,vừa vào nhà e nó đã chạy tới mình như thiếu hơi

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
2 con này đều chạy tay đó bạn. Nó thấy mặt mình là phi thẳng ra chứ không chạy :biggrin:. khẩu phần thì như nhau nhưng không biết sao con king thì mập thù lù, bữa nay giảm bớt đó, còn con Red Tesax thì lép kẹp vậy đó. Con king thì còn hy vọng, chớ con Red Texas thì thua rồi, ở ngoài đầu lớn hơn chút nhưng cũng khó bung vì châu đã kín.

Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
red texas em thề với anh nó mà lên đầu thì anh thành tỷ phú,hehe.e thấy có 2 con lên đầu mà giờ nó vẫn ở TL.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
red texas em thề với anh nó mà lên đầu thì anh thành tỷ phú,hehe.e thấy có 2 con lên đầu mà giờ nó vẫn ở TL.

Vâng , ngày xưa lang thang khắp để xem LH nhưng chưa bao giờ thấy RT này lên đầu, nay nghe Bác long nói mới nhớ ...chỉ nhì thấy trên hình thôi ,nhưng giá phỏng tay luôn . Mà chẳng biết nó ở đâu? ALong có ttin bật mí cho ae sáng tí coi!
Ngày trước mình thấy đẹp quá mua 1 chú về nuôi nhưng màu thì ok nhưng đầu thì giống y chang mũi tàu khinh lắm.....
Thân>

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
Vâng , ngày xưa lang thang khắp để xem LH nhưng chưa bao giờ thấy RT này lên đầu, nay nghe Bác long nói mới nhớ ...chỉ nhì thấy trên hình thôi ,nhưng giá phỏng tay luôn . Mà chẳng biết nó ở đâu? ALong có ttin bật mí cho ae sáng tí coi!
Ngày trước mình thấy đẹp quá mua 1 chú về nuôi nhưng màu thì ok nhưng đầu thì giống y chang mũi tàu khinh lắm.....
Thân>
hi62 trước e thấy 1 con bên cửa hang CNN ở chợ cha tu chat,lúc đó ông bán cho 1 người VN hình như tên Đức.1 con thì hồi trước em thấy ở Phượng Hoàng la hán,hình như bán 20t,nhưng màu nó khi về VN kg đỏ như trước.còn ở bên Thai em có vo 1 trại chuyên ép red texas,có 1 con đẹp lắm nó đòi 80 ngan bath.nói chung là red texas có đầu như tên lửa vậy.hehe

dungkkf

Thành viên mới
SVC$
0
hai con cá nhìn thích quá ,chắc nó lấy đi của anh chỗ trống lớn trong ngân sách nhỉ ,hihi
đẹp quá anh ơi

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác ơi em biết làm nước chấm nè vài cọng ngò với 1 miếng kẹo đậu phộng là ok rôi nhưng đc ký chưa bác nếu dc thì hwoi đã bác biết làm cái gì ngoan hông nương trui và giả chung với mắm luôn nát ra ăn ngoan lắm bác nào chưa ăn thì làm thủ chú ko có nói *** đâu làm thử hai con cá rô của bác ăn thủ đi bác CADN khi nào làm em nó nhớ chụp hình nữa nha nhìn chưa đã

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hai con cá này đẹp quá anh ơi...chắc củng tốn nhiều tiền lắm nhỉ?????
:a02::a02::a02:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
02 em này mình nuôi từ cá bột lên, nên giá rẻ. con Red Texas đã đi về nơi xa, còn mỗi ien Lion king, nhưng đầu vẫn vậy...chắc là không có tay nuôi :D. Red Texas thì mình sưu tầm nhiều hình, nhiều con có đầu to, nhưng để có 1 con vừa đầu, vừa châu theo cách chơi của người Thái thì mình thấy chỉ tầm 2-3 con. Loại châu to như mình chỉ xếp vào loại thứ 3 mà thôi.

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom