Guest viewing is limited

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Số là em mới tậu 2 em mi bổi để chơi đá !!! 1 em nuôi được 10 ngày và 1 em 2 ngày. Chiều nay đem ốp zoo thử xem thế nào. Em có quay clip bằng Đt nhưng Đt cùi quá nên em không up lên.

Khi ốp zo thì em 10ngay đứng trên cầu bình thường,còn em 2 ngày thì nhảy xuống bố và ốp về phía em 10ngay,chúng cứ miết như thế chứ chẳng đá đấm gì cả. ah em 10ngay thì đứng trên cầu ăn uống nữa mới ghê chứ.

Anh em nhận xét hộ em, em mi nào là có triển vọng nha ! Thanks các anh.

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim mới quá bạn ơi. Bổi mà mới mấy ngày làm sao cự được. Hy vọng bạn có mi tốt

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em 2 ngày hung quá ha. Chúc mừng bạn. Chim mới quá bạn cứ từ từ, k lại làm em nó hoảng hư luôn thì uổng lắm

thinhlb

Thành viên mới
SVC$
0
Mi cùng nhà lại bổi nữa mà bác ốp lồng thì chắc chắn xịt 1 em (kinh nghiệm bản thân luôn).Khuyên bác nên tách 2 em ra càng xa càng tốt.
Mi bổi thì bác cứ lo thuần cho đứng lồng đi đã, còn chim đá hay hót thì khi nào con chim ổn định thì mới biết được.
Không phải con Mi nào mua về nuôi chọi là thành chim chọi được đâu, phải do tố chất của con chim và nước nuôi của bác nữa.
Chúc bác chăm chim tốt!

doanminhHP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác chăm cho tốt, ít nhất 12 tháng nữa mới biết võ công bác ah, mong bác đừng nản nhé. chim chọi bây giơ hiếm quá bác ơi

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nuôi mi đá ngoài yếu tố con chim tốt phải nói đến nước nuôi. bao gồm cám bã mồi tươi và cách nuôi. mỗi người chơi mỗi quan điểm khác nhau. theo mình đối với chim đá nước nuôi cần độ vẳng, (không trống không mái hoặc chỉ nuôi 2,3 trống 1 nhà mà ko nuôi mái. nuôi 1 con trống gọi là nuôi độc thung). tại sao phải nuôi như vậy.. nuôi như vậy để tránh con chim hót đấu liên tục. mái kích thích lên lửa. lửa như thế này là lửa ảo. người ta gọi là căng sổi chứ ko phải căng sâu. những con thế này thường ra cội trên kèo làm rất dữ nhưng xuống bàn thì rất thường đục lồng hót múa dọa nạt. khi kéo cửa chim đánh hay cướp đòn hoặc đánh bồng. nếu đã nuôi mi đá chung nhà không nên kè và không nên kè chim ở nhà cũng như kè chim vào kiếng. bởi nó sẽ quen nết đánh ở nhà ra cội hoặc lạ cội rất khó chơi. hơn nữa khi kè hoặc cho chúng thấy mặt nhau. ko có mái thì có thể nó bình yên nhưng khi bạn nuôi chung mái sẽ có trường họp con này đè con kia vì dành mái hoặc căng quá thì cũng con này cũng đè con kia vì tranh dành lãnh thổ. cũng không cần thiết phải nuôi thời gian bao lâu mới cho đi xổ đc. nuôi thế nào mà đến khi bạn cảm nhận đc con chim khỏe và căng lửa thì óp mái mang ra cội xổ thử. đối với mộc tinh thì cái quan trọng là cần độ lì. chứ mới ra đánh ko biết đòn lối gì đâu tuy nhiên cũng có trường hợp đặc biệt. mà phải nuôi căng lửa sâu và đủ khỏe thì test chim mới biết đc chứ chim còn yếu mang ra nó chơi cũng khó chứ đừng nó chi đá

Thân

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
ở nhà đang có 1 cặp trống mái 2 mùa, mới tuyển thêm 1 em bổi lỡ nên em đang tìm mái cho đủ 2 cặp. Nghe a Thư nói vậy chắc không cần kiếm mái nữa rồi. Con trống 2 mùa có 1 thời gian nuôi độc thung và ra cội sổ thử vài mỏ không có mái của nó, nhưng nghe ae nói nó có vẻ "khát nước" quá nên phải chuộc lại em mái của nó (đã chuyển nhượng cho 1 anh bạn được vài tháng). Vậy nếu nuôi không cần mái thì trước lúc đánh bao lâu mình phải ốp mái lại và cách ốp như thế nào khoảng 1 tuần trước khi đánh vậy a?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom