Guest viewing is limited

thao3004

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới mua em này ở Hoàng Hoa Thám 300k. Các bạn cho mình hỏi
1. Em ý là vẹt gì?
2. Em ý là trống or mái
3. Em ý khoảng bao tuổi
4. Mình cho ăn gạo ngâm được 5 ngày + chuối + Ngô+ dưa chuột nhưng hôm nay tự dưng em ý chả ăn gạo nữa, chỉ uống nước, hoạt động vẫn bình thường, em ý đang tập bay. Vậy mình nên cho em nó ăn gì bây giờ.
Sau đây là mấy hình ảnh của em nó.
Cảm ơn các bác!
photo.php

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em thì đây là vẹt ngực hồng trống. Nhìn cái đầu và mỏ khá to. con này chỉ tính theo tháng tuổi thôi. Chắc là gần 3 tháng! nhưng trông thiếu chất quá. Bác phải chăm e nó nhiêù hơn. Đang tập bay thì nên cắt tỉa cánh nhé!

Ma Diệt Nhân

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Con này là két ngực hồng , lông ức chưa mọc đủ nên khoảng 1,5 tháng tuổi là cùng . Ở độ tuổi này rất khó phân biệt trống mái , phải chờ đến khi chim hơn một tuổi mới biết được.:a45::a45:

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt ngực hồng! Con này chỉ khoảng 1 tháng tuổi thôi, chim còn non nên cho ăn ngô non và gạo ngâm, khoảng nửa tháng nữa là có thể ăn thóc. Ở Hà Đông chỉ khoảng 250k thôi mà đẹp hơn em này nhiều.

phamduytu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con vẹt của bác nhìn ốm quá. Vẹt của em lên hết lông rồi mà chưa biết bay

hoangyenf430

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng mới mua vẹt có 200K thôi . nhưng kô ốm như vẹt của bác chủ thớt :a21:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác cho em hỏi là loại này nói tốt kô ? Và như em nó thì bao lâu nữa bắt đầu tập nói !

hoangyenf430

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vẹt ngực hồng theo em biết thì cũng nói tốt , và thời gian từ lúc nuôi đến tập nói áng chừng phải 1 năm hoặc hơn :a01:

V

vinhphu1711

Guest
Hi,
Nhìn "ngon độ" hơn nhiều so với những tấm hình đầu tiên rồi. Tuy nhiên lông vẫn không được mượt lắm ^^.
Chúc mừng bạn. Cố gắng nuôi em nó tốt hơn nữa nhé. Hôm nào mình cũng up hình em két ngực hồng đang nuôi lên cho mấy bạn nhận xét. Mình nuôi được gần 2 tháng. Em rất khoẻ mạnh và hiếu động ^^.

Boi_ca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn thảo 3004 mua con vẹt này của ông đầu trọc bên hoàng hoa thám đúng k hôm đấy mình cũng đi và nhin thấy con vẹt này lúc đầu ông ý đòi 300 k ai mua về sau hạ xuống con 250 bạn mua bị đắt roaai

thao3004

Thành viên mới
SVC$
0
Ko. Tớ ko mua ở đó. Tớ mua ở chỗ một cô bán. Bạn nào biết cửa hàng ÔNg Già là ở chỗ nào ko. Thấy bảo là quán Ông giờ giờ chỉ còn 180k/1 em. Mà tớ ko biết Ông Già ở đâu. ( hình như chỗ nào HHT đấy)

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thằng bạn em nó mới qua bắt một con của em không thì em cũng úp hình lên cho các bác coi
em mới mua một em 120knhuw của bác mà nó hơi gầy emn đang dùng bột sữa ngũ cốc cho nó ăn

tommy21

Thành viên mới
SVC$
0
lúc bác mới đem về em nó có rúc rúc đầu xuống lồng không bác,bé vẹt ta của em nó cứ rúc xuống lồng nên em chuyển qua thùng cartoon rồi,không biết thê có bình thường không nữa,các bác giúp em nhanh nhanh không em nó ốm mất

thao3004

Thành viên mới
SVC$
0
cũng không thấy em nó rúc j. Chỉ thấy giờ tập bay. Toàn rúc lên ngang lồng, đỉnh lồng chui ra thôi

tommy21

Thành viên mới
SVC$
0
vẹt em mua đã khá hơn nhưng nó đang bị ói hết đồ ăn ra,không biết có phải tại thời tiết không mà nhiều bé vẹt của các bác Hà nội cũng bị giống em

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
một em của em dạo này cũng vậy các bá ạ
nó ăn vào cũng ói ra hết .nên mấy ngày nay em cho nó vào một cái thùng rồi cho giấy báo vào thì nó ko ói nữa .ko biết có phải nó bị lạnh ko ? các bác giúp em nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom