Guest viewing is limited

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mới vác về đc 1 em bổi ở rừng già Cẩm Thủy - Thanh Hóa , chim tính đến hôm nay đc 8 ngày mà đã dám mổ tay và hót , anh em xem giúp xem em nó đc mấy mùa rồi , em đoán chỉ khoảng 2 mùa !
Hình em nó đây ạ !:a11:
:a45: Ngước nhìn trời xanh :a45:
:a42: Soi đểu !

:a06: Thái độ á :a06:
:a05: Trầm ngâm nghĩ ji` đây ta :a05:

Ảnh chụp = điện thoại lởm nên hơi mờ , anh em thông cảm !

nguyenIFTC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em khướu của bạn theo mình có thể được khoảng 3 năm rồi, và chắc cũng được nuôi qua trước khi về với bạn. Em đấy là đẹp rồi mặc dù dáng chưa được cao lắm thôi. Nhưng có 1 cái là theo kinh nghiệm của các bác đi trước truyền lại thì nên dùng cầu cho khướu bằng ống nứa chứ ko nên dùng cầu bằng cành cây bạn à.
Nhà mình cũng có 1 em hay lắm, hôm nào em nhà bạn quen nhà rồi thì a e cho chúng nó gặp nhau tý cho vui. Em nhà mình mà thấy bạn là vừa múa tung tăng vừa hót ngay hihi :a15:

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khưu mun của ban dáng thấp quá.nó hót có múa ko ban.tiến khưu mun nghe dong ấm ko vang như bạc má.Mình nhận xét vậy ko biết có đúng ko,co sai ji các ban bỏ qua cho nhé.Thân

nguyenIFTC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì mã ngoài của khướu ko ảnh hưởng đến giọng của các em ý.
Như em nhà mình chẳng hạn, là khướu mun nhưng lúc hót giọng trầm thì ngồi cách 1m mà ko nhìn vào lồng thì ko ai nghĩ là nó hót cả nhưng đến khi em ý chuyển sang tông cao thì chạy nhanh lên nhé hehe:a44:

gicungduoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em Khướu này mình thấy cũng dạn, lông mướt ko biết em nó hót thế nào hôm nào rảnh bạn làm cái clip em nó cho ae thưởng thức nhé.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn anh em đã góp ý ! Để hôm nào rảnh em làm cái clip em nó hót chơi , đúng như theo bác nguyenIFTC nói , ngồi cách 1m mà ko nhìn lồng thì ko nghĩ em nó đang hót ! Con này thật sự em mới bẫy đc ở rừng Cẩm Thuỷ - Thanh Hoá về , giờ em nó đang có hộ khẩu ở Hà Nội , trước đó đã qua tay ai chưa thì em ko biết đc , vì khi vừa mang về em nó cũng nhồng lắm , ko thuần như bây giờ !
@nguyenIFTC : bác ở đâu vậy ? bác có kinh nghiệm nuôi sao cho em nó múa hay thì truyền em với !

nguyenIFTC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà mình ở Ngã Tư Sở, hôm nào cuối tuần rảnh thì qua chơi nhé. Còn về việc mấy e ý vừa hót vừa múa theo mình có lẽ là tuỳ từng em thôi. Như người thì có người giỏi ngưòi bthuong ý mà. Như em nhà mình thì trong khi hót có lúc xoè 1 cánh, lúc thì 2 cánh nói chung là tuỳ hứng em ý thôi ...:a01:

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
khướu đậu cần này là hỏng, hư hết chân cẳng, phải cho no đậu cần tre or lồ ô

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở Quảng Ninh mình bây giờ tìm một chú Khướu mun cũng thấy hiếm thât. Mà mình toàn thấy nhười ta bán rong nên cũng sợ ko dám mua vì sợ mua phải khướu cái. Nên mình chơi bạc má cho lành..:B

khuyenxanh

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Bạn mua ở chô khu du lịch suôi cá hả, chim không được đẹp.

xuanoanh10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác mua bao nhiêu vậy? tuần trước em lên Điện Biên chơi cũng mua được một em mun 250k, về hôm đầu còn nhát không mở miệng,con này em mua của ông Mèo người quen của ông anh rể trên đồn biên phòng nên cũng yên tâm. Vậy mà hôm sau hót luôn, cho tay sờ lồng là nhảy mổ luôn:a12:. Nhưng buồn cái là cứ có người là nó không chịu mở miêng hót chỉ kẹc kẹc ầm lên.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhưng buồn cái là cứ có người là nó không chịu mở miêng hót chỉ kẹc kẹc ầm lên.

Thế thì bác phải vui mới đúng chứ , thấy người mà nó ko hót đã thế lại kêu kẹc kẹc là biểu hiện của con chim dữ đấy bác ạ , nó ra tín hiệu để tránh nó ra , đừng lại gần ko mổ cho 1 cái bây giờ đấy :a04: !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom