Guest viewing is limited

ducanhhn1

Thành viên mới
SVC$
0
chả là thế này hôm vừa rồi em kả ông anh di mua chim tại của tiệm gần nhà . dang loay hoay chọn bằng được con my mộc thì có 1 thằng ku. cũng dang tim mua chim CM Bổi. để ý thấy nó có vẻ khó khăn trong khi chọn em liền ra tư vấn và cuối cùng nó cũng đã chọn đc 1 em kũng... bình thường. chủ quán lấy kẹp bằt định cho vào túi nhưng nó lại pảo đưa cho nó để xem lưỡi có đen không.hix. vừa bành mỏ ra cái thì con chim ngoái đầu mổ 1 phát vào tay.. cú mổ đã khiến cu cậu giật mình buông tay ra. ..vù con CM mào trị giá 150K đã có cánh mà bay.:a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01: chủ quán bèn lấy lồng bẫy ra bẫy lại mới sợ chứ ( hix... có mà nó bay sang LÀO rùi...:a23::a23::a23::a23::a23::a23:

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
kekekeke, cái này bị bắt đền chắc ... thôi rút kinh nghiệm, mình bị hoài, tiếc là sổng mất con than dữ cái này mới đau

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Cái này mấy bạn mới chơi chim đi mua rất dễ bị mát tiền oan, mình gặp nhiều rồi, ko biết cách cầm chim, lỏng tay rồi bị mổ giật mình làm xổng chim, lúc thì chim để lại cái lông cánh, lúc để lại cái lông đuôi, còn đền hay ko thì cũng tùy nhưng hầu hết bị oan tiền cả,

Bây giờ giá cả leo thang, cái gì cũng đắt, chim bổi cũng đắt, chim thì tả lơi hoa lá mà toàn 1 - 200k/con, chát quá, hôm lên bưởi xem có than chuyền ko mua, vào xem 4 con thì 3 con mái, 1 con trống nhưng húc lồng thành chú tiểu, cãi với m trống cả, hét 250k/con, 1 con bổi bỏ lồng treo lên hét 500k. có ô định bắt con chuyền mái, m châm cho câu mái lè ra đó mà bảo trống, trả lại ko mua, m lên xe đi luôn, ở lại tí chắc bị ăn phân chim vào mặt, :a01:

Chim thì nhiều nhưng tiền có thể ko nhiều đối với nhiều bạn, nên cũng nên chắt chiu chứ chưa dc nuôi mà đã phải đền tiền thì oan uổng quá.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom