anhtu0301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mái hay trống vậy các bạn

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid27.photobucket.com%2Falbums%2Fc189%2Ftu31%2FMOV00118.mp4">

Các bạn xem nó mái hay là trống nhé!

---------- Post added at 04:06 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mái hay trống vậy các bạn

video bị hư mất roài! anh up lại vài cái hinh cho anh em bình luận hen! thân

anhtu0301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/93TWTJFUET8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/93TWTJFUET8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Link dc ma

haiquanz129

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Ảnh Chào mào bổi nhờ phân biệt trống mái.

con trống cũng hót 3 tiếng mà, bạn nghe xen nó có hót wíc tu hìu không nhé, nhai đi nhai lại 3 âm trên thì mái đó.
còn wíc tu quíc hoặc wíc tu quíc wiu thì không phải mái đâu.
Sau nhiều ngày mất ăn, mất ngủ, sáng thức sớm nghe e nó trổ giọng. Sáng nay mình đã thấy em nó (wíc tu quíc) một lúc sau (wíc tu quíc wiu) có lúc thì hót wíc wiu. Mấy hôm đầu về toàn hót wíc tu hìu mình cứ nghĩ là mái.
Bạn cho hỏi liệu đã phải là em trống chưa?
Cảm ơn bạn nhiều!

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

"wíc wiu" cái này thì ko ổn rồi bạn ơi, nhà mình cũng có 1 con , nó cũng hót wíc wiu đó. Nó còn hót đc 6 âm nữa , nhưng nó là con mái. Vì con trống mình chưa thấy nó hót wíc wiu bao giờ cả! Có lẽ con của bạn là mái rồi. Nhưng mới chỉ là "có lẽ" thôi. :a01:

Dáng chim cũng đẹp ghê, nhưng sao nó chỉ hót wit wit thôi nhỉ, khó phân biệt!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

nó còn nhát nên chưa tụ tin ra giọng đâu, bạn chịu khó chăm tốt cho ăn mồi tươi nhiều thì tháng nữa khi chim ổn định sẽ sổ thui, thi thoảng bạn mở tiếng Chào Mào hót cho nó nghe nhé

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

còn này còn tơ hay sao mà mình không thấy má nó đỏ nhỉ?
đầu nhỏ quá nhưng dài đòn cũng khó phân biệt quá, đứng lồng vậy phải hót chuyện rùi chứ nhỉ ?
buổi trưa vắng vắng bạn treo chỗ thoáng mát xem em nó có hót chuyện không.

anhtu0301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Con này mình nuôi từ tháng 12/2009 đến giờ má và đít màu vẫn thế không có gì đổi! Tháng trước thay lông mình không biết vặt hết lông đuôi nó giờ ra đầy đủ nó đầu nhỏ vì mình tuyển ca sỹ. Hay hót lắm trưa đưa ra nắng là hót thấy con nào gần là nhảy nhót hót ríu... thấy chưa đỗ dọng không biết boy hay girl đây nữa!

hainamnd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: CM móng chân trắng này trống hay mái

Chào các bạn, vậy là đã gần 1 tháng chú CM má trắng này về với mình rồi mà quả thực mình vẫn chưa biết là được chú ta là trống hay mái! Mình có hỏi qua mấy người đã chơi CM thì người ta nói chú này là trống nhưng mình vẫn còn nghi nghi vì chưa thấy chú ta hót như mấy chú CM non ở nhà thằng bạn. Bây giờ thì chú ta đã khá dạn rồi, mình xin up hình lên đây xin ý kiến của mọi người về Em nó nhé, xem liệu E ý có tý tương lai gì không:

Đây là hình của E nó trong lồng thuẩn bổi:

Hình chụp từ đằng sau, E nó đang thay bộ lông cánh mới:

Hình chụp từ đằng trước, E nó đang đòi ăn sâu nhưng còn ưỡn ẹo quá :a01:

Vừa đòi ăn vừa đòi gãi bụng cho nữa chứ, ghét thật :a14:

Hình ảnh chân dung, trông cái mặt E ý ngố quá :a01::a01::a01:

Còn đây là hình của E ấy khi đã ở lồng nuôi bình thường (không phải chịu cảnh ngột ngạt trong lồng thuẩn chim bổi nữa) :a03:

k3nbij3y2511

Thành viên mới
SVC$
0
xem dùm em mái hay trống

xem hộ em chú này trống hay mái, có tương lai gì không

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhận xét giúp em con chào mào bổi mới mua!

h nay em mua chú này với giá 80k. vậy có đắt ko ạ? mong mọi người chỉ giúp em nó là giống Chào Mào nào ạ, em thấy nó hơi nhỏ con, và điều nữa là em mới tập chơi, không biết trống mái ra sao . nó cứ nhày hoài nên em kpo chụp rõ đc. các bác giúp em với nhé. cảm ơn mọi người!

bạn xem lại cách post ảnh. D Đ không nhận link

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: nhận xét giúp em con chào mào bổi mới mua!

Chào bạn chim của bạn hình chụp hơi mờ nên nhìn không được rõ lắm, nhưng mình xin mạo muội phán đoán chim của bạn khả năng trống rất cao và nếu là trống thì mặt em này cũng rất dữ đây. chúc mừng bạn có chú chim hay nha:a01: :a01: :a01:

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình hiện ảnh giúp bạn nhé:a35: vì hình hơi mờ mà nếu nhìn chim qua ảnh với tư thế này thì khó đoán lắm bạn ạ. Bạn cố gắng tìm hiểu về cách phân biệt trống mái qua các bài viết trên diễn đàn vậy nhé.

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ảnh chụp mờ quá mình nhìn cũng không rõ lắm , con này của bạn khả năng trống rất cao đấy, nhìn mặt cũng dữ lắm. Chúc bạn sẽ có 1 con chim ưng ý.

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sáng
nay thấy em nó wit wit và kêu ji nữa đó, em lại phải đi làm nên chưa theo dõi đc, hic, trưa về em chụp thêm mấy cái hình này .

chắc tí nữa em qua chợ mua con má trắng nữa chứ em thấy em này mặt buồn quá :a45:

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hj hj, Chào Mào em cũng hót rùi nhưng chưa nhiều lắm, tại em nó còn nhát quá mà. chắc em nó là đực rựa rùi, em chỉ thấy hót wit wiu thui ah!

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhận xét giúp mình con này là trống hay mái

Hôm qua mình mới mua 1 chú Chào Mào. mình ngồi lựa rất lâu và có nhờ anh chủ tiệm lấy con cm mồi ( con này đang thay lông)của anh chủ tiệm ra để coi có con nào cự lại không. và mình thầy có 1 con nó cự lại đứng rướng người cao lên và nó còn nhá cánh nữa:a31:. mình nói anh chủ tiệm bắt ra bỏ vào 1 cái lồng riêng treo gần con cm mồi đó, thế là nó hót giọng dài:a01: nhưng hơi nhỏ. như vậy mình có thể đánh giá nó là 1 con trống chưa. mong các bạn có kinh nghiệm cho mình vài lời nhận xét. vì nó còn nhát nên mình không có chụp hình được.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Ðề: Nhận xét giúp mình con này là trống hay mái

Theo mình là chim trống rồi bạn àh, chim nhỏ to là do gốc chim vùng nào nữa chứ k phải chim nhỏ là mái đâu. Chim bạn bắt có những biểu hiện thế thì chú này vẫn còn lửa, nuôi 1 thời gian sẽ nhanh lên thôi.chúc bạn có 1 chú chim cm chiến

chaomaobongqn

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Nhận xét giúp mình con này là trống hay mái

Coi Chào Mào trống hay mái thì quá dễ.Bạn cứ bắt ra coi phía dưới chót lưỡi có mà đen thì trống còn k thì ngược lại.:a01::a01::a01:

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CM móng chân trắng này trống hay mái

Chào bạn, trước tiên xin chúc mừng bạn sở hửu được chú chim độc và đẹp nhá. Con má trắng này theo kinh nghiệm của mình thì là trống 99% rồi bạn à, Bạn cố gắng kiếm cho em nó một thầy dạy thật hay nha:a01: :a01: :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom