dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Ðề: cá bác cho em hỏi tí?

em có 3 con khoen nuôi gần 2 mùa,vừa rồi em mới đổi cám vậy là mấy em bị tiêu chảy.có phải em đổi cám nó bị ko vậy các bác?thank nhiều.
e nói rõ 3 con kh của e trước đang nuôi bằng cám gì?nếu e đổi cám,mà chim bị đi ỉa,e lên xem lại cám,nhua thế là cám có vấn đề rồi,nuôi khuyên lên nuôi một loại cám thôi,:a17:

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0

Đổi cám chim đi phân lỏng là bình thường trong thời gian này cần bổ sung thêm trái cây để điều tiếc tiêu hoá , & đợi thêm thời gian là 5 ngày xem sao , sau đó bạn cho anh em trong diên đàn biết công thức & nguyên vật vật trong cám mới ra sao , rồi mới tư vấn cho bạn được .

Chúc vui .

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0

nếu bạn đổi cám đột ngột thì khuyên bị đi ỉa là dĩ nhiên rồi như vậy không gọi là tiêu chẩy nếu tiêu chẩy thì phân phải có mùi hôi thối khắm
nuôi khuyên ai mà không phải đảo cám vài ba lần khuyên của bạn mihottp nuôi đã gần hai mùa mà không đảo cám lần nào à ?
mỗi lần đổi cám mình thường giữ lại một it cám cũ trộn cùng cám mới vài ba ngày khuyên mới ăn sang cám mới hoàn toàn thì cứ vô tư đi thường chẳng có sự cố gì xẩy ra cả
thân chào

mihottp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào các bạn tình hình hôm nay mình bỏ chuối vô mình thấy phân nó chặt hơn rồi các ban.hồi nuôi đến nay mình chưa đảo cám mới đảo lần đầu.vậy là mình biết thêm đảo cám chim đi phân lỏng mình kẹp chuối vô là ok.cám ơn các bạn nhiều nha!

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi 1 síu về Vk ????

em mới mua 2 con Vk mà máy ảnh bị hư nên ko post lên đc mong các anh chỉ em cách phân biệt con trống được không ạ ! con em , mắt nó có 2 vòng trắng và đen nhưng đen ít hơn trắng . Em xem cách chỉ chim trống mái trên dd mà em củng chẳng phân biết nối và có nên cho chim nghe nhìu lần file líu của VK khác dc không .Mong mấy anh chỉ em cách phân biệt dể nhất để em về xem sao , cảm on nhìu !!!!!

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Để là 1 con khuyên líu đấu , bạn chọn và chăm sóc ntn ???

Đúng là thay đổi cám thường dẫn đến tình trạng con chim bị hóc lông , ko ổn định . Nhưng ở đây mình muốn nói đến cách nuôi thuận theo tự nhiên con chim cần gì thì nó sẽ tự ăn cái đấy...ở nhà mình để 2 cóng strongboy một mặt , loại túi màu bạc...1 cóng để cám đậu xanh và 1 cóng để cám trứng ( cóng này mình có thể thay đổi theo tuỳ giai đoạn của con chim , chẳng hạn gần đến ngày thi thì mình cho vào loại cám kích tự làm )

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi 1 síu về Vk ????

ui ra . phân biệt cũng dễ thôi bạn a. con chim trông dáng bao giờ cũng thanh thoát hơn con mái, tuy nhiên vẫn có những con mái có tướng chim trống nên ta thương hay nhầm. màu sắc chim khuyên trống đẹp hơn, . nhưng bạn mới chơi thì mình bảo cách đơn giản nhất là bạn tách 2 con chim ra mỗi con 1 lồng rồi treo xa nhau ra . nghe xem con nào kêu tiếng thanh , âm cao , nói chung là có âm sắc. còn con nào nghe giọng kêu trầm , rè rè. âm thấp , thi là con mái 100% . mình đang nuôi nhiều khuyên lắm , giờ mình chỉ cần gặp chim đậu ngoài cây cũng có thể phân biệt được chim trống mái. chơi nhiều rồi sẽ có kinh nghiệm mà thôi. :a01:

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi 1 síu về Vk ????

ui ra . phân biệt cũng dễ thôi bạn a. con chim trông dáng bao giờ cũng thanh thoát hơn con mái, tuy nhiên vẫn có những con mái có tướng chim trống nên ta thương hay nhầm. màu sắc chim khuyên trống đẹp hơn, . nhưng bạn mới chơi thì mình bảo cách đơn giản nhất là bạn tách 2 con chim ra mỗi con 1 lồng rồi treo xa nhau ra . nghe xem con nào kêu tiếng thanh , âm cao , nói chung là có âm sắc. còn con nào nghe giọng kêu trầm , rè rè. âm thấp , thi là con mái 100% . mình đang nuôi nhiều khuyên lắm , giờ mình chỉ cần gặp chim đậu ngoài cây cũng có thể phân biệt được chim trống mái. chơi nhiều rồi sẽ có kinh nghiệm mà thôi. :a01:

híc con em có con nói gió dc 1 con mà lấu lâu ko bik sao nửa híc khi nào mua máy anh mới post len mong các anh giúp em

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có ai có thể chỉ em cách làm cám VK đơn giản nhất ko ????

em mới chơi Vk mà ko bik cách làm cám theo dỏi tren diễn đàn thì toàn cách cầu kì quá mà em ko có thời gian có ai bik cách đơn giản nhất chỉ em với . cho em hỏi có ai ở q12 ko có thể giúp đở em với

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Ðề: có ai có thể chỉ em cách làm cám VK đơn giản nhất ko ????

Thú chơi nào cũng cần sự công phu và kiên nhẫn....bạn thử nghĩ xem để có chú khuyên hót hay đấu tốt mà chăm sóc sơ sài, ăn uống không đủ chế độ thì liệu có hay được không, có chăng chú chim đó vẫn sống hằng ngày và hót nhấm nhẳng như người bị viêm họng vậy...Trong thú chơi này bạn không thể rút ngắn thời gian trong bất kỳ công đoạn nào . Không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền. Bạn tìm hiểu các cách thức, công thức làm cám khuyên thì nên chọn cho riêng mình 1 cách làm mà cảm thấy phù hợp nhất, ổn định khi chú chim của mình ăn là được.

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn ra cửa hàng bán sửa, bột dinh dưởng mua loại bột dinh dưỡng đậu xanh, 01 hộp khoản 400gr ( có 10 bịt nhỏ bên trong ) trộn với 10 lòng đỏ trứng gà đã luộc chín, bóp nhuyển sau đó đem phơi nắng hoặc sấy cách thủy cho khô, cho vào hộp để chim ăn dần.
Với cách này thì khỏi phải đãi vỏ, hấp chín, xay nhuyển hạt đậu xanh ( vì sản phẩm dinh dưởng đã được chế biến sẳn )....nhưng dinh dưởng cở bao nhiêu thì mình không biết. 06 em khoen mình vẩn dùng như thế và vẩn mạnh khỏe, lông đẹp và líu tằng tằng

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Bắt đầu lại từ đầu.

Chào anh picachu nhé!
em nghĩ chim anh mua gần 200k thì nuôi chơi ở nhà thôi>>>> giá cả bt
còn nếu anh muốn mua con chim 700k như người anh nói thì em nghĩ là ko nên vì dù sao mình nuôi chim cũng nên có 1 chút kinh nghiệm mà muốn vậy thì nên nuôi từ chim mộc
em thấy ở ba la cũng có nhiều chim khuyên lắm hay anh bẫy lấy 1 2 chục con mà lọc dần
hi vọng anh sẽ có những chú chim như ý:a06::a06::a06::a06::a06::a06::a28::a28::a28::a28::a28:

khuyenxanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú khuyên mình mới bẫy được gửi lên cho anh em đánh giá cho nhé.

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn mua cám bavi 1 gói .đậu phụng 1/2g , vỏ trứng 2 cái, rang lên nghiền nhỏ + với 4 muỗng caphê ớt bột .trộn đều cho ăn là chú Chào Mào của bạn đủ căng lửa rồi:a04::a04::a04: quá đơn giản lại hiệu quả cao vừa đủ can xi ,protein ,vitamin a nữa chứ :a21::a21::a21:

nhatnguyet83

Thành viên mới
SVC$
0
Hỏi về cách dợt khuyên

:a20: Cho e hỏi chút. Chỗ nhà mình không có cây cối...nói chung điều liện không gần thiên nhiên cho lắm, vậy nuôi mấy cú VK liệu có líu được không các bác?

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn mua cám bavi 1 gói .đậu phụng 1/2g , vỏ trứng 2 cái, rang lên nghiền nhỏ + với 4 muỗng caphê ớt bột .trộn đều cho ăn là chú chào mào của bạn đủ căng lửa rồi:a04::a04::a04: quá đơn giản lại hiệu quả cao vừa đủ can xi ,protein ,vitamin a nữa chứ :a21::a21::a21:

Ủa Vành khuyên mà cũng cho xơi bột ớt như Sáo nữa sao??? ( Chắc bạn này lộn loại chim rồi ). Làm cám theo cách này chắc tiu các em Vành khuyên mất.

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vành khuyên thì bạn mua cám ba vì về cho vào máy xay thành bột , mua bánh đậu xanh về trộn lẫn vào là xong. đấy là cám đơn giản nhất đấy. bây giơ ở các tiệm bán chim cảnh đều có nhiều loại cám cho khuyên cũng tốt lắm . bạn thử tham khảo xem

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em mới chơi Vk mà ko bik cách làm cám theo dỏi tren diễn đàn thì toàn cách cầu kì quá mà em ko có thời gian có ai bik cách đơn giản nhất chỉ em với . cho em hỏi có ai ở q12 ko có thể giúp đở em với
ĐƠN GIẢN CỰC KÌ LUÔN!
SỐ 5 TĂNG BẠT HỔ CỬA HÀNG THUÝ TUẤN. BẠN MUA 3 GÓI CÁM BỘT ĐẬU XANH MÀU VÀNG DÀNH CHO KHUYÊN CHỘN VỚI MỘT GÓI CÁM TÀU MÀU NÂU.
CÔNG THỨC VỪA NHANH VƯA ĐƠN GIẢN TÁC DỤNG CŨNG CHẲNG KÉM CÁM TỰ LÀM.
THỬ HỎI CÓ CÔNG THỨC NÀO ĐƠN GIẢN HƠN CÔNG THỨC MUA CAM RỒI CHỘN VỚI NHAU KHÔNG CƠ CHƯ!:a01::a01::a01::a43::a43::a33::a20::a20::a20:

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vành khuyên thì bạn mua cám ba vì về cho vào máy xay thành bột , mua bánh đậu xanh về trộn lẫn vào là xong. đấy là cám đơn giản nhất đấy. bây giơ ở các tiệm bán chim cảnh đều có nhiều loại cám cho khuyên cũng tốt lắm . bạn thử tham khảo xem
cám ơn bạn nhìu nghe đơn giản quá thế mình có cần mua trứng gà trọn vào them ko bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom