tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Bắt đầu lại từ đầu.

cũng như các bạn trước,mình khuyên bạn nên nhẫn nại,ko phải một sớm một chiều mà chú khuyên đã líu hay được đâu.khuyên đực nuôi nuôi lâu kiểu gì cũng líu,còn muốn chú có giọng hay thì bạn phải đầu tư chăm sóc :thức ăn ,tắm, phơi nắng mang đi dợt thì chú mới có nhiều giọng và hay chứ.càng nuôi lâu chăm sóc tốt thì những chú khuyên đấy mới chơi được lâu và rất bền.khi đã gắn bó với mình rồi thì bạn sẽ thấy chú chim mình có những điểm chú khác ko có,chim của mình là số 1
bạn cứ tiếp tục nuôi đi,nên bẫy thêm hoặc mua thêm những con khuyên đực khác để nuôi và loại dần,con đầu tiên mình nuôi bao giờ cũng có nhiều kỉ niệm đáng nhớ
chúc bạn có những chú khuyên hay,có thời gian rỗi bạn nên đọc qua các bài phân biệt khuyên trống mái để có kinh nghiệm chọn khuyên đực,có gì sai bạn bỏ qua nhé,thân

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Bắt đầu lại từ đầu.

Cảm ơn mọi người nhiều!
Hai chú chim này minh sẽ vẫn nuôi mình thấy chung rất đáng yêu. Có thời gian minh sẽ mua thêm vài em nữa có lễ lần này sẽ mua 5 đến 6 em rồi loại dần chứ ko mua theo kiểu chim bổi nhưng đa nuôi cho ăn cám họ tách lồng rồi tha hồ chặt chém.:a18:
Mình ở Hà Đông không biết có hội vành khuyên nào không nhỉ. Dù sao minh cung phải tìm được chu em nào hay hay cái đã. Hôm rồi sang bên Hải Bối- Đông Anh thấy môt người nuôi rất nhiều chim cu gáy, hoạ mị... trong đó có một con khuyên trông cũng được mình hỏi người ta nói chim đa nuôi 3 năm co người giả 700 nghìn không bán chau mua chú để lại cho vì co mội một con nên không tiện làm cám. Minh chưa bắt vì chưa thấy nò có gì đặc biệt( chưa nghe nó líu) và lại cảm thấy đắt quá!:a43: Anh em có kinh nghiệm chỉ dùm với!!!:a44::a44::a44::a44::a44::a44:

thtd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho khuyên ăn châu chấu

em có 2 em khuyên, 1 em thì ăn sâu mạnh, em kia thì không ăn sâu, các anh có cách nào để nó ăn sâu không chỉ giúp em với

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn châu chấu

em có 2 em khuyên, 1 em thì ăn sâu mạnh, em kia thì không ăn sâu, các anh có cách nào để nó ăn sâu không chỉ giúp em với
Bạn chú ý đặt CHủ Đề đúng mục đích, nội dung của bài mình viết .
Bạn vẫn nên trộn sâu vào cóng bột cho chim và để gần so với chú chim đã ăn nhiều sâu kia ! Thấy chú kia ăn nhiều sâu thì một ngày nào đó em ấy cũng sẽ ăn thôi !
Cũng còn một vài lý do khác như khẩu vị em ấy không khoái : vậy nên em nó thích ăn gì bạn chiều em nó một chút vậy , châu chấu , dế ..v..v.v.
Bạn để ý không nếu một thời gian em nó ăn nhiều quá nên ngán ...giờ thì chán:a01:. (cái này chim mới bắt về mới không biết chủ cũ cho ăn thế nào thôi).

Chúc mấy chú chim của Bạn luôn khoẻ và hăng Líu !

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
tìm mua phấn hoa cho chim vk ở Hải Dương

em thấy trên diễn đàn nhiều người nhắc đến phấn hoa để làm cám cho vk,các anh cho em hỏi mua phấn hoa ở đâu ạ?bao nhiêu k 1 lạng và phấn hoa có nhiều loại k,loại nào tốt,liều lượng để dùng cho 1 lần làm cám? em chưa mua đc,và cũng chưa dùng lần nào,nhưng theo em nghĩ ngoài tự nhiên chim vk vẫn ăn hoa quả,nuôi ở tronh lồng chúng thiếu chất nên cho ăn phấn hoa cũng tốt,nhưng vẫn chưa tìm đc chỗ mua và cách làm mong các anh chỉ giáo.thank

voicoi2006

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: tìm mua phấn hoa cho chim vk

Phố Lãn Ông trên Hà nội bán rất nhiều. mua 1 lạng thì bạn dùng thoải mái. nói khó họ bán cho vì thường người ta không khoái bán ít như vậy. cũng không đắt lắm đâu mười mấy ngàn 1 lạng gì đó. Ở dưới Hải Dương thì mình không biết nhưng có lẽ bạn hỏi mấy hàng bán thuốc bắc là cũng có đó. còn kinh nghiệm sử dụng thì bạn tìm đọc trên diễn đàn nhé. Bạn thử xem. chúc vui

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0

em thấy trên diễn đàn nhiều người nhắc đến phấn hoa để làm cám cho vk,các anh cho em hỏi mua phấn hoa ở đâu ạ?bao nhiêu k 1 lạng và phấn hoa có nhiều loại k,loại nào tốt,liều lượng để dùng cho 1 lần làm cám? em chưa mua đc,và cũng chưa dùng lần nào,nhưng theo em nghĩ ngoài tự nhiên chim vk vẫn ăn hoa quả,nuôi ở tronh lồng chúng thiếu chất nên cho ăn phấn hoa cũng tốt,nhưng vẫn chưa tìm đc chỗ mua và cách làm mong các anh chỉ giáo.thank
chỗ mua thì voicoi2006 đã nói rồi,nếu bạn mua cám làm sẵn thì tăng cường sâu,hoa quả là được rồi,còn nếu muốn làm cám thì bạn vào mục cách làm cám trong diễn đàn có nói rồi:a19:

Ai_Xinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

E thấy khoen ăn phấn hoa tốt lắm á . Ai nuôi xanh tim + hút mật cho ăn thì tuyệt vời luôn . Phân hoa có vị ngọt và nhiều chất dd nữa . Ở SG 1 hủ 320gram = 55k , có loại 70k luôn . mua về làm cám cho khoen hoặc Chào Mào thì tuyệt với , vã lại nó tốt chứ không có hại miễn đừng pha nhiều . Chủ yếu ta bổ sung dd cho chim . THời xưa dùng phấn hoa rất tốt : đối với đàn ông thì nó làm tăng.....Chủ yếu ai nuôi CM hay chim đẻ ta có thể bổ sung ....................

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cho hỏi tí cái. Thế một lạng đậu xanh thì chôn khoảng bao nhiêu phấn hoa. Nhờ các cao thủ chỉ giúp.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

em cũng định hỏi vấn đề này,các cao thủ cho biết cách làm cám có trộn phấn hoa cái,cho bao bi vào 1 xilanh cám:a01:(bao nhiêu lạng vào 1kg cám). phấn hoa có nhiều loại k?

huệ_biển

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

E thấy khoen ăn phấn hoa tốt lắm á . Ai nuôi xanh tim + hút mật cho ăn thì tuyệt vời luôn . Phân hoa có vị ngọt và nhiều chất dd nữa . Ở SG 1 hủ 320gram = 55k , có loại 70k luôn . mua về làm cám cho khoen hoặc Chào Mào thì tuyệt với , vã lại nó tốt chứ không có hại miễn đừng pha nhiều . Chủ yếu ta bổ sung dd cho chim . THời xưa dùng phấn hoa rất tốt : đối với đàn ông thì nó làm tăng.....Chủ yếu ai nuôi CM hay chim đẻ ta có thể bổ sung ....................

em cũng đang tim ph6án hoa cho mấy em khoen của em, sẵn anh cho em biết mua phấn hoa ở đâu vậy Anh và nếu dùng 100g bột đậu xanh thì dùng bao nhiêu phấn hoa là đủ

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp em về chim Vanh khuyen với ạ !

em mới mua 1 chú vành khuyen tướng thì rất giống trống có điều màu lông ko dc đậm cho lắm hihi ! mà sao lâu quá em chẳng thấy chim hót hay kêu tiếng chip chip gì hết! dc 1 cái là để gần kiếng thấy hình thì chú ta la thethé nhỏ tiếng chip , âm cao và trong nhưng giọng nhỏ !
xin các cao thủ giúp xem như vậy thì có thể là chim trống ko ạ ! em mua con anỳ ở tây ninh giá 20k 1 con ! hihi ! hẽm biết có phải giá thật ko đây nữa mà sao rẽ quá so với danh tiếng chim VK ! hihi !
xin giúp mình với nhé ! cãm ơn mọi người rất nhìu ! 1 buỗi tối vui vẻ nhé !:a21:

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp em về chim Vanh khuyen với ạ !

Chim nói gió chắc trống rùi, khuyên chăm sóc tốt hai tháng có thể nghe chim líu, đang mùa chim thay lông chim ko siêng hót, chế độ ăn cũng cầu kì hơn.

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim bổi 20k là đúng giá rồi bạn có nơi còn bán rẻ hơn cơ, thứ này dễ bẩy lắm mà. Nếu chim bạn líu ríu như vậy thì là khuyên trống rồi. Có gắng chăm sóc thì nó sẽ mau hót thôi bạn à.

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Khuyên bổi giá đó là phải rồi, ở ngoài HN bạn có thể chọn khuyên bổi giá từ 10k trở lên.
Bạn cần chăm sóc chú khuyên thật tốt về chế độ dinh dưỡng, thường xuyên cho ăn hoa qua tươi, sâu...

Chúc bạn lựa chọn được chú khuyên đẹp.

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hiii. bạn muốn tìm được khuyên hay thì phải nuôi nhiều vào để còn tuyển chọn chứ. để có được 1 chú khuyên hay thì phải mất thời gian đấy. muốn biết con khuyên đó có phải là chim trống không thì cũng đơn giản thôi. nếu nghe giọng kêu rè rè âm không cao , là chim mái. chim trống thướng có giọng kêu đanh vá nghe thanh hơn chim mái nhiều. còn nhiều cách để phân biệt nữa bạn à . mình sẽ post bài sau.:a41:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

nói chung thì khuyên sau khi mua về thì con nhát,lạ lẫm với môi trường sống mới.nên chưa thể líu ngay được.bạn phải cho nó có thời gian thích nghi,không nên vội vàng quá bạn ạh. điều cần làm bây giờ là bạn chăm chút cho chú ta khỏe mạnh, để ý xem nó có hót chyện không, sau khoảng tầm 1 tháng mà không thấy có dấu hiệu nào khả quan thì tốt nhất là phóng sinh,chọn em mới.àh còn điều nữa, không phải chim 20k la chim lởm đâu bạn. quan trọng là mình có duyên với con chim hay không. nhiều khi có con chim 20k ma nuôi 1 thời gian nó lai bắn "tằng ..tằng" thế mới máu chứ. chúc bạn một có con khuyên hay trong tương lai. thân!!!:a12:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

Vao mùa chim căng nếu biết chọn thì có thể chọn được những con đang căng lửa. Về nghe chim khác gọi có thể líu ngay. Nhưng mà chưa chắc qua mùa thay lông đã hay. Cho nên vẫn hên xui là chính:a44:

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vâng ! chú khuyên naỳ mình mua chỉ có 20k à ! hi khi về nhà vaì ngaỳ đầu chú ta hay kêu chíp chíp nhỏ xiú khi nhìn thấy kiếng hay treo gnầ ngươì ! hiện thì mình mới nuôi dc 7 ngaỳ ! mòng sao chú ta là trống ! :a45: hihi ! cảm ơn moị ngươì nhiù nhé ! 1 buổi tốt hạnh phúc nha ! hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom