dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
e dc một ng bạn cho 1e k mộc,chân nó mầu hồng,e nuôi dc gần 1 tuần rồi mà k thấy hót gọi 1tiếng nào cả,mà chỉ thấy nó rít gió thôi,e cũng k biết dc là dực hay mái,ae nào hiểu hiểt, bảo cho e mới,xin cám ơn trước

macay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mà rít gió thì chắc chắn 100% là khuyên đực bạn ạ, yên tâm chăm sóc nhé.:a35:

nguyenductoan24121976

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chú khuyên cần giúp đỡ

cho tôi hỏi chút thế chú khuyên nhà tôi ,tôi hay cho an giun co ảnh hưởng gì đến chất giọng và sức khoẻ của chim không ?xin các bác chỉ giáo.

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chú khuyên cần giúp đỡ

mình biết một bác cho chim ăn cám tầu rồi chuyển sang cám đậu xanh chim bị đi ị có thể chim do thay đổi thức ăn đột ngột có hiện tượng trên bạn có thể cho ăn cám ba vì sâu chuối chim sẽ có dấu hiệu hồi phục dần dần

dinhcoc

SVC$
0
Ðề: đang thay lông nhưng kô hiểu sao nó lâu mọc lông quá,

muốn thay dổi cám cho chim,ta lên chộn cám dang nuôi với cả cám mới,cho chim quyen dần với cám mới,nếu ta thay dổi cám dột ngột chim sẽ bị bỏ cám,bị di ỉa,và khó thay lông[hóc lông],tôi cũng dã bị rơi vào hiện tượng chim bị hóc lông rui:a36:

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hỏi về màu vàng ở dưới bàn chân VK

mọi người cho mình hỏi , ở dưới bàn chân chim VK có con thì có màu vàng có con thì không vậy màu đó có liên quan gj` đến giới tính của chim không ? cám ơn

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: đang thay lông nhưng kô hiểu sao nó lâu mọc lông quá,

:a01:Chim của bạn đang thay lông mà lâu ko mọc lai thì chứng tỏ con chim đó của bạn bị hóc lông rồi. :a06:Theo tôi trong lúc con chim của bạn đang thay lông thì bạn đừng dùng cám tàu nữa mà bạn hãy dùng cám chứng đi lông khuyên mới đep,chịu khó ăn sâu nhiều vào.:a45:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
Ðề: hỏi về màu vàng ở dưới bàn chân VK

mình đã quan sát nhiều lứa khuyên trong lồng chim phóng sinh (để chọn mua mà ) mình thấy chân khuyên có ba mầu : hồng ,vàng ,và đen mà đen là chủ yếu .mình thấy mầu săc ở chân khuyên không liên quan gì đến giới tính cả, vì vậy bạn nên cẩn trọng hơn trong việc sác định giới tính chim qua chân !
Thân chào bạn !

tymechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E là thành viên mới và đã xem nhiều ý kiến trên DĐ xin cám ơn các tiền bối nhiều:a15:

Harmonie

Thành viên tích cực
SVC$
0
e dc một ng bạn cho 1e k mộc,chân nó mầu hồng,e nuôi dc gần 1 tuần rồi mà k thấy hót gọi 1tiếng nào cả,mà chỉ thấy nó rít gió thôi,e cũng k biết dc là dực hay mái,ae nào hiểu hiểt, bảo cho e mới,xin cám ơn trước
Nếu bác có ý định sang lại con khuyên đó thì Pm em nhé :)
Nhà em có 1 chú chân hồng rồi làm thêm chú nữa cho đủ đôi
Thanks

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 chim đực có ở gần nhau được ko?

nghe mọi người nói chuyện chơi nhiều VK nên em thử ra quán quen mua một em VK bối chủ bảo K đực,mau mồm nghe tiếng chíu đanh tai,theo em nhận định qua các bài học kinh nghiệm cảu mọi người,về em cho vào lồng bẫy treo lên đã bẫy được thêm một em nữa,em cho chúng vào chung một lồng để con cũ dạy con mới vào cám,em thấy khi 2 con VK này ở gần nhau chúng cùng chíu và thỉnh thoảng đứng cạnh nhau tỉa lông cho nhau?
vậy có phải 1 trong 2 con là mái ko?theo em nhìn thi 2 con này là trống cả.có nên để 2 con chung lồng ko?để bao lâu thì tách ra?
mong các bác,các AE giúp đỡ,xin chân thành cảm ơn mọi người trước,xin nói thêm nhận biết trống mái quả là khó:a43:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: 2 chim đực có ở gần nhau được ko?

cứ vô tư đi bạn,vk nó không giống mấy chú mi của bạn đâu:a01:,nhốt chung cho bọn nó tình cảm khi mới xa bố mẹ:a04: như vậy con bạn mới bẫy đc càng nhanh ăn cám.chim vk mới thì để chung lồng không sao cả bạn à,còn đến lúc nào chúng ăn cám thì tách ra,còn về trống mái vk cũng như hoạ mi vậy khó biết lắm,bạn cứ tách ra không cho nhìn thấy nhau khi nào chúng hót chuyện thì biết ngay,tách ra chỉ khoảng 1 đến 2 hôm là chúng chuyện thôi mà. thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ko sao nhốt chung vào để cho con mới bẫy được vào cám nhanh thôi. Con nếu bạn khẳng định con mới bẫy được là con đực mà bạn nhốt chung bọn chúng vào với nhau mà 2 con rỉa lông cho nhau thi cốưng tỏ con được rỉa lông nó rữ tướng hơn con kia thôi.

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
­Cứu em

Em mới tập chơi khuyên các Pro cho em hỏi chút. Nếu là khuyên cái có hót chuyện không vậy? làm cách nào để biết chính xác con cái, con đực các anh nhỉ (khuyên mà giống người thì có phải dễ nhận biết không) các anh giúp em nhé

1- Lần sau bạn không nên dùng tiêu đề vu vơ như dạng "Cứu em".... này nữa nhé. Tiêu đề cần có ý nghĩa của nội dung đề tài. Để người xem dễ xác định đúng.
2- Bạn cần đọc kỹ các chuyên mục, và xem phần nhắc nhở ngay ở trang soạn bài. Tránh lặp lại những điều đã có đề cập.

BQT

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Ðề: ­Cứu em

bạn tìm hiểu trong topic noí đến phân biệt khuyên trống maí đâý. rất đầy đủ moị thông tin về khuyên. Bác chưa tìm hiêủ gì đã mở baì để hoỉ rôì, có noí cũng mất công noí laị thôi.

Các mod đóng hộ bài naỳ đi thôi, ko có thông tin gì mơí cả, tốn dung lượng diễn đàn. bác Sơn thông cảm nha.

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Ðề: ­Cứu em

Cảm ơn bạn duongtumai.

Xin được cất đề tài trùng lắp này.

Thân.

dinhcoc

SVC$
0

vậy có phải 1 trong 2 con là mái ko?theo em nhìn thi 2 con này là trống cả.có nên để 2 con chung lồng ko?để bao lâu thì tách ra?
mong các bác,các AE giúp đỡ,xin chân thành cảm ơn mọi người trước,xin nói thêm nhận biết trống mái quả là khó:a43:
khi bạn nhốt chung 2chú kh với nhau mà k dánh nhau là tốt rồi,bạn cứ nuôi chung như thế,dể cho chú chim mới ăn cám ,một thời gian tách riêng lồng,một 2ngày mà thấy hót chuyện là chim dực,con nhốt chung lồng mà rỉa lông cho nhau là chuyện bình thường,chim dực hay chim mái dều rỉa lômg cho nhau mà,chúc bạn có thêm 1 e khuyen dực nữa,:a33:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
giúp em lần đầu lên DĐ, có con Khuyên bay xuống theo em và rồi em quyết bắt về chăm

:a33: tình hình hôm qua ngày 13/06/87 em đang đi học.Ở giờ ra chơi ngòi gốc cây uống trà đá thì tự nhiên có 1 chú chim khuyên ko hiểu sao.Tự nhiên xà suống đầu em nhảy nhót cả lên vai em còn mổ cả tóc em nữa.Em thì biết đến việc người ta chơi chim khuyên lâu rùi.Lúc đầu thì sợ chim sa cá nhảy và sợ ko mua đc cám cho chim khuyên ăn.nên em đã thả chú chim đi.Nhưng mà chú chim nya rất hay cứ bay lượn quanh gốc cây, và cứ xà vào đầu và vai hết người này đến người nọ.Nên e đã quyết định bắt chú chim này về nuôi và đầu tư 1 cái lồng.Khi về nhà thì em ko biết cho chim ăn gì.ra quán thì người ta bán cho cám trứng 8000 VNĐ/ 500g. thế là để trắc ăn sợ chim ko ăn cám này vì biết là người ta thường cho chim ăn cám đỗ xanh hoặc cám tàu nhưng giá thì nhiều hơn 8000k (em có tìm cám khác nhưng họ bảo ko biết hoặc ko có). thế là em quyết định cho nước ấm vào cám rồi bỏ vào 1 cái lọ và 1 bên thì để 1 miếng chuối( khôg biết như thế ổn ko). em thấy chim nó ăn cả 2 loại. nhưng sợ chim ăn thế thì ko tốt nên mới lên mạng tìm hiểu thì phát hiện ra diễn đàn và 1 số bài làm cám cho chim.và e đã phát hiện ra bài cám .( lạng đỗ xanh +6 lòng đỏ trứng gà luộc rồi chộn với nhau)thấy nó đơn giản nên đinh làm ko biết như thế có tốt ko. mong các anh vào chỉ dùm em

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: giúp em lần đầu lên DĐ, có con Khuyên bay xuống theo em và rồi em quyết bắt về chăm

hihi nuôi chim vậy cũng là cái duyên rồi em à,

Em cứ mua cám chợ về cho ăn hoặc tìm cách làm cách ở trong diễn đàn, đởn gian là cám đậu xanh và trứng. Cho chuối vào nếu nó ăn là tốt rồi.

dinhcoc

SVC$
0
Ðề: giúp em lần đầu lên DĐ, có con Khuyên bay xuống theo em và rồi em quyết bắt về chăm

như thế là e có duyên với chú chim đó đấy,e cứ cho ăn cám trứng,hoa quả và sâu tươi,chúc e thành công và có chú chim kh đẹp:a10:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom