Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay chú mái về mình nhỉ , anh Duy nói qua về chú mái đi :a21: em tắc đường làm đến muộn quá . híc đi rất sớm 60 km đường mà vẫn bị muộn đến anh em đã chọn hết chim còn 2 chú 1 chú cột dây của anh D tặng riêng, còn 1 con kền kền đang lên tách đỏ mình bắt về chăm sóc luôn vì đó là quà . mong rằng chú ta là chú hay nhất trong đàn :a03: . hôm nào em vào bà chị dâu trong huế học hỏi anh Duy chút kinh nghiệm nha .

em là người cuối cùng nhỉ, cũng hơi tiếc cho trường hợp của em, giá như... anh sẽ để lại cho em con khác.
Thôi để đợt khác nhé, cứ cố gắng nuôi con má trắng đó cho tốt, nó là Quà phương xa mà!
Thân mến!

Hieurom

Thành viên mới
SVC$
0
Mình tên Hiếu, thích CM nhưng chưa có điều kiện nuôi.
Mong đăng ký đươc 1 em đầu Sigon
0908 801018
Cảm ơn tấm lòng của Duy-TMHA cũng như AE QN rất nhiều.

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn Diễn đàn SVCvietnam
Cám ơn anh Duy và anh em trong CLB chòa mào Trung Mang - Hội An vì tấm chân tình
Cám ơn anh Mạnh( mechimrung ) đã vất vả vì ae , cá nhân em cảm ơn vì anh đã chọn và để riêng mặc dù em đến muộn
Chim và người đã về Thái Nguyên an toàn ,chim ăn mạnh và nhảy khỏe , hi vọng chỉ sáng mai thôi chợt tỉnh giấc bởi tiếng CM Quảng Nam :a15:

Có vài hình ảnh em nó về nhà mới ạ:

Nhà mới ko được khang trang nhưng thoáng mát và sạch sẽ

Phi thân tạo dáng

Cái này không biết có độc không :a12:
Tặng mọi người ạ ( Bút tích người đã tặng chim ) Em bất ngờ được mang về làm kỉ niệm

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hy vọng con anh Duy chọn cho bác Bim là con mái trong 25con nhé hahahahahahaha đó là sự ưu ái thật đấy ^^
Trước tiên cám ơ anh Mạnh đã nhiệt tình giúp đỡ. anh em. Và một lần nữa xin cám ơn món quà hết sức có ý nghĩa của bác Duy. Con em giờ đã cập bến nhưng hơi yếu. Thấy anh em nói con chim của Duy tặng mình đã bị tuột dây buộc nhận dạng. và để có quà cho em anh em đã nhường lại cho em bắt. Xin cám ơn các anh em. Và hiện con em bắt khả năng mái thì chưa rõ nhưng em xác nhận là 90% mái. Vừa đúng cái hay luôn. đang cần em mái mà. Cám ơn chú Hip đã mang xuống hộ anh nhé. Hẹn mai gặp bác Mạnh và chú Dũng cafe.

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú em này quả là cao thủ nhìn được 100%. Anh là anh nhìn tướng mái bắt chim mái đó còn nhiều con trống có mã mái mà. Trống thì nhà a có rồi tính bắt con mái để nhường trống cho a e chơi.
Về đùa a e tí cho vui thôi chim thì chưa hót nhưng sự thật là nó đánh chạy 1 con mái dữ của mình(con mái này áp lồng dám đánh với 1-2 con trống ở nhà). Nhốt chung để nếu nó chưa biết ăn cám thì cho con mái kia dạy.
Anh mechimrung trước e ở đoàn kết đó tính ra cũng là hàng xóm cũ. Hôm nào ae giao lưu nha. Bác đúng là Mạnh Thường quân em thấy bác chơi rất đẹp:a44:

Hơ em đang nghi con của em là con mái đây này :D, bắt lúc sau nên cũng mù mờ tóm 1 em cũng nhỏ con, tướng tá ko đẹp lắm nhưng đc cái lắm mồm ... chiều nay về nhà thấy " chửi nhau với hàng xóm suốt" :))=)), nếu con mái mà đanh đá thế kể cũng hay :-"

anhlam67

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh em cứ "yên tâm" có chú Bỉm vớ được em mái rồi ! ke.ke.ke...
To Bim : nói vui vậy thôi ! trống mái ko quan trọng nữa rồi ...vì đến lúc này nó là cả 1 tấm lòng của Duy và anh em Hội An,chứ ko còn là con chim nữa...
cảm ơn Duy và anh em CLB Chào Mào Trung Mang-Hội An.

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01::a01:Tôi nghi nghi bác nguoinhaque quá chắc cú 99% là chim mái rồi:a44::a44:a e show hàng nhanh nhanh lên nhé:a44::a44: toàn chim đẹp:a44:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Vâng ! lời đầu tiên xin gửi lời cảm ơn đến cụ Duy đã chia sẻ niềm mong mỏi bấy lâu của những ae chơi chim CM miền Bắc nói riêng cũng như các vùng miền khác nói chung. Mình không ngờ số TT của mình lại đứng đầu danh sách nên cũng rất vui khi được mọi người cho chon chim đầu tiên:a15::a15::a15:.
Chim QN - ĐN - Huế đã được đánh giá cao qua các giải thi suốt chiều dài tổ Quốc, chính vì lẽ đó ai cũng muốn cho mình có 1 chú chim hay ( chưa nói đến đi thi) để chơi, để khoe với ae bạn bè, với 1 vài ae thì vấn đề tài chính bỏ ra vài triệu để sở hữu 1 chú chim hay thì không khó, nhưng chơi chim không phân biệt giau sang, hèn khó,nên có rất nhiều bạn đang là HSSV thì vấn đề bỏ ra vài trăm ngàn mua chim cũng là việc cần phải đắn đo suy nghĩ. Nay với tấm lòng nhiệt thành của cụ Duy ae đã có chim QN để chăm sóc, hy vọng 1 ngày nào đó 25 chú chim hnay ae HN nhận được sẽ có chú đứng trên bục cao nhất của cuộc thi.

Xin cảm ơn đến cụ Mạnh đã vất vả chạy ngược chạy xuôi cầu Vĩnh Tuy để nhận chim về cho mọi người, đã thế lại không có chú nào cho riêng mình, vì tự nhận những chú sổng ra ngoài về phần mình.
Như cụ Mạnh đã thông báo có bác nào cầm nhầm bật lửa Zippo thì mang qua gửi lại cho cụ Mạnh đi nhé ( nghiện ngập mà trong túi không có bật lửa bất tiện lắm mà):a43::a43::a43:

Một lần nữa xin được gửi lời cảm ơn đến các cụ.

Thân chào
Lâm cutý

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kể cả 12h đêm bạn sang cũng được, mình đã nhắn tin cho bạn rồi đấy.
Trong 15 anh em sinh hoạt bên SVC có bạn tận Thái Nguyên (cách HN 80km) sáng nay cũng chạy về Hà Nội lấy chim, có bạn chạy từ Hòa Bình về (cách HN 60-80km) để bắt chim...và cơ bản con chim mình chọn cho bạn là của anh em CLB Chim Hót Hà Nội (chim có buộc Vải Trắng ở chân) nhường lại. Mong bạn hiểu và khẩn trương đến lấy!
hay là bác mạnh cho em đăng ký nốt em đó đi.để sáng ngày mai em lại chạy về hà nội bắt nốt chu em nên hòa bình cho nó có đôi có lứa.được hem anh.
được thé thì còn gì bằng phải không anh. mà sáng em đó em định bắt nhưng anh bảo nhượng lại cho chú em kia nên em thui đó chứ.quả đó ma anh không nói thì em đưa luôn em nó về nhà luôn rùi.

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:52 PM ----------

Vâng ! lời đầu tiên xin gửi lời cảm ơn đến cụ Duy đã chia sẻ niềm mong mỏi bấy lâu của những ae chơi chim CM miền Bắc nói riêng cũng như các vùng miền khác nói chung. Mình không ngờ số TT của mình lại đứng đầu danh sách nên cũng rất vui khi được mọi người cho chon chim đầu tiên:a15::a15::a15:.
Chim QN - ĐN - Huế đã được đánh giá cao qua các giải thi suốt chiều dài tổ Quốc, chính vì lẽ đó ai cũng muốn cho mình có 1 chú chim hay ( chưa nói đến đi thi) để chơi, để khoe với ae bạn bè, với 1 vài ae thì vấn đề tài chính bỏ ra vài triệu để sở hữu 1 chú chim hay thì không khó, nhưng chơi chim không phân biệt giau sang, hèn khó,nên có rất nhiều bạn đang là HSSV thì vấn đề bỏ ra vài trăm ngàn mua chim cũng là việc cần phải đắn đo suy nghĩ. Nay với tấm lòng nhiệt thành của cụ Duy ae đã có chim QN để chăm sóc, hy vọng 1 ngày nào đó 25 chú chim hnay ae HN nhận được sẽ có chú đứng trên bục cao nhất của cuộc thi.

Xin cảm ơn đến cụ Mạnh đã vất vả chạy ngược chạy xuôi cầu Vĩnh Tuy để nhận chim về cho mọi người, đã thế lại không có chú nào cho riêng mình, vì tự nhận những chú sổng ra ngoài về phần mình.
Như cụ Mạnh đã thông báo có bác nào cầm nhầm bật lửa Zippo thì mang qua gửi lại cho cụ Mạnh đi nhé ( nghiện ngập mà trong túi không có bật lửa bất tiện lắm mà):a43::a43::a43:

Một lần nữa xin được gửi lời cảm ơn đến các cụ.

Thân chào
Lâm cutý
bác lâm nói thế chí phải.đúng với suy nghĩ về ý kiến của em.anh em ngoài bắc nói chung , hà nội nói riêng hết lòng cảm ơn anh duy vì đã tạo điều kiện cho anh em được sở hưu những chú chim CM quảng nam chính hiệu.thank anh duy .thank anh mạnh vì hết lòng vì anh em bên svc nha.

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
xin cám ơn cụ DUY và toàn thể ae CLB Chào Mào trung mang-hội an,đã chia sẻ tặng quà cho ae hn:a20:
đúng h đến nhà cụ mạnh đẫ thấy rất đông ae đến nhận quà rồi,nhà toàn chơi chim v khuyên,lên ko biết chọn Chào Mào,bắt đại một chú dù mái hay đực cũng nuôi,đấy là món quà quý giá :a20:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Có một con Chào Mào đang bung vài sợi tách và bị gãy đuôi sơ sơ vì chủ cũ đã nuôi rồi, đã có giọng rừng nhưng có lẽ không nhiều cho lắm. Duy cố tình bỏ vào đó.

Con đó sẽ là con chim nuôi nhanh thuần nhất và mau thành chim nhất sau mùa thay lông đầu tiên, làm mồi đi bãy thì tuyệt vời hoặc làm chim đá, thời gian sẽ trả lời sau mùa thay lông đầu tiên. Vừa qua vì gấp rút sợ chim bổi bị sốc nên chọn lọc có vài con không được vừa ý nhưng chim đúng hàng là yên tâm. Lo không đủ chim tặng và vấn đề chia sẻ trục trặc nhưng cuối cùng cũng thành công tốt đẹp với sự trợ giúp rất chuyên nghiệp của anh Mạnh và một số anh em.

Vậy là tất cả anh em miền Bắc thân yêu ai cũng có chim chơi, Duy đang cố gắn chọn chim tốt để chuẩn bị gởi tặng các bạn Hồ Chí Minh thân thương. Đang bàn bạc anh em trong câu lạc bộ ai có chim bổi nhiều thì nhường 1 con gởi tặng, hy vọng số lượng sẽ hơn 10 con. Số lượng anh em Hồ Chí Minh nhiều hơn và phong trào cũng mạnh va có luôn cả hội Chào Mào Quảng nam - Đà Nẵng tại Hồ Chí Minh.

Chào thân ái

---------- Post added at 08:53 AM ---------- Previous post was at 08:42 AM ----------

Thiên tai đã đi qua và để lại một hậu quả rất đau bùn cho đồng bào miền Trung, Tối qua Duy xem tivi thì được biết các bạn có thể ủng hộ đồng bào bị bão lụt miền trung bằng cách:

Nhắn tin UH và gởi đến 1405

Cảm ơn bạn đã ủng hộ 10.000 đồng cho đồng bào miền trung. Chương trình do TW Hội chũ thập đỏ VN và công thương tin nhắn nhân đậo quốc gia thực hiện.

Rất dễ làm nhưng hành động tuy nhỏ nhoi nhưng kết quả sẽ đem lại nhiều niềm vui cho nhiều người người hơn bạn nghĩ, nhiều người đang cần đến bạn.

Vì tấm lòng vàng và nhân đạo, vì miền trung thân thương :a15:

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:53 AM ----------

Anh Mạnh đã bị mất một cái bật lửa Zippo trong lúc chia sẻ chim và mời thuốc các bạn, bạn nào có cầm nhầm thì xin trả lại anh Mạnh nha, đồ kỉ niệm của anh ấy. :a36:

---------- Post added at 08:59 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

Thiên tai đã đi qua và để lại một hậu quả rất đau bùn cho đồng bào miền Trung, Tối qua Duy xem tivi thì được biết các bạn có thể ủng hộ đồng bào bị bão lụt miền trung bằng cách:

Nhắn tin UH và gởi đến 1405

Cảm ơn bạn đã ủng hộ 10.000 đồng cho đồng bào miền trung. Chương trình do TW Hội chũ thập đỏ VN và công thương tin nhắn nhân đậo quốc gia thực hiện.

Rất dễ làm nhưng hành động tuy nhỏ nhoi nhưng kết quả sẽ đem lại nhiều niềm vui cho nhiều người người hơn bạn nghĩ, nhiều người đang cần đến bạn.

Vì tấm lòng vàng và nhân đạo, vì miền trung thân thương
:a15:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo anh duy nói thì em thấy 1 anh bên ABV bắt được em đó rùi.vì khi đó anh ấy bắt xong cho vào lồng còn treo lên không tủ áo lồng mà em ý không tông lồng mấy.anh ấy bắt em ấy đầu tiên sau khi bị sổng 2 em thì anh ấy bắt em đó anh duy ah.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước tiên cám ơ anh Mạnh đã nhiệt tình giúp đỡ. anh em. Và một lần nữa xin cám ơn món quà hết sức có ý nghĩa của bác Duy. Con em giờ đã cập bến nhưng hơi yếu. Thấy anh em nói con chim của Duy tặng mình đã bị tuột dây buộc nhận dạng. và để có quà cho em anh em đã nhường lại cho em bắt. Xin cám ơn các anh em. Và hiện con em bắt khả năng mái thì chưa rõ nhưng em xác nhận là 90% mái. Vừa đúng cái hay luôn. đang cần em mái mà. Cám ơn chú Hip đã mang xuống hộ anh nhé. Hẹn mai gặp bác Mạnh và chú Dũng cafe.

Con của Bim mái làm sao được? Có vòng đánh dấu ở chân thì không thể mái, trừ khi chú Duy chọn nhầm.
Em kiểm tra xem chân nó có cái Vòng không?

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

theo anh duy nói thì em thấy 1 anh bên ABV bắt được em đó rùi.vì khi đó anh ấy bắt xong cho vào lồng còn treo lên không tủ áo lồng mà em ý không tông lồng mấy.anh ấy bắt em ấy đầu tiên sau khi bị sổng 2 em thì anh ấy bắt em đó anh duy ah.

Nếu đúng là anh ý bắt thì đó là Lê Hiếu, Hộ pháp của CLB Chim Hót Hà Nội (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng).
Hiếu to cao, nhìn như hộ pháp ở chùa, lại làm Công an nữa và đặc biệt rất mê chim, chú Hiếu này cẩn thận còn mời một cao thủ về CM đến bắt hộ - anh Hùng bắt chim cho anh em ý!

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có một con chào mào đang bung vài sợi tách và bị gãy đuôi sơ sơ vì chủ cũ đã nuôi rồi, đã có giọng rừng nhưng có lẽ không nhiều cho lắm. Duy cố tình bỏ vào đó.

Con đó sẽ là con chim nuôi nhanh thuần nhất và mau thành chim nhất sau mùa thay lông đầu tiên, làm mồi đi bãy thì tuyệt vời hoặc làm chim đá, thời gian sẽ trả lời sau mùa thay lông đầu tiên. Vừa qua vì gấp rút sợ chim bổi bị sốc nên chọn lọc có vài con không được vừa ý nhưng chim đúng hàng là yên tâm. Lo không đủ chim tặng và vấn đề chia sẻ trục trặc nhưng cuối cùng cũng thành công tốt đẹp với sự trợ giúp rất chuyên nghiệp của anh Mạnh và một số anh em.

Vậy là tất cả anh em miền Bắc thân yêu ai cũng có chim chơi, Duy đang cố gắn chọn chim tốt để chuẩn bị gởi tặng các bạn Hồ Chí Minh thân thương. Đang bàn bạc anh em trong câu lạc bộ ai có chim bổi nhiều thì nhường 1 con gởi tặng, hy vọng số lượng sẽ hơn 10 con. Số lượng anh em Hồ Chí Minh nhiều hơn và phong trào cũng mạnh va có luôn cả hội chào mào Quảng nam - Đà Nẵng tại Hồ Chí Minh.

Hay chú chim như anh D nói về mình nhỉ ? thấy mất 2 cái lông đuôi . tách đang nhú nói chung là chú chim đầu vụ . cũng tí tách nhiều ,lúc ngồi xe về nó cú tí tách líu ríu chỉ sợ lái xe họ nói :a36: may mà không sao . chú chim này chắc ít giọng vì là chim non . em sẽ cố gắng chăm sóc em nó cho tốt mai ngày kia cho anh em coi đánh giá hộ . :a32: . em đến cuối cùng nên được anh em để lại cho con đó . anh bạn cứ nói không bắt nhưng em nghĩ đó là quà và là tâm huyết của anh D nên mang về nuôi , của ít lòng nhiều mà .hi

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con của Bim mái làm sao được? Có vòng đánh dấu ở chân thì không thể mái, trừ khi chú Duy chọn nhầm.
Em kiểm tra xem chân nó có cái Vòng không?

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Nếu đúng là anh ý bắt thì đó là Lê Hiếu, Hộ pháp của CLB Chim Hót Hà Nội (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng).
Hiếu to cao, nhìn như hộ pháp ở chùa, lại làm Công an nữa và đặc biệt rất mê chim, chú Hiếu này cẩn thận còn mời một cao thủ về CM đến bắt hộ - anh Hùng bắt chim cho anh em ý!
chính xác anh mạnh ah.anh có nhớ con đó anh ý bắt xong còn bỏ vào lồng đem ra cheo trên dây điện cùng với 1 em Chào Mào của anh không.chính là em đó đó.em thấy em đó dạn kinh hồn.nhìn chú ta lúc đó rất lanh lẹ nhưng lại dan người.

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú CM cuối cùng đã về đến nhà:a01:.Cám ơn Bác Duy và Các chú hội SVC Hà Nội đã nhường lại cho Cháu con CM do Bác Duy gửi riêng cho Hội HN.Cháu sẽ cố chăm sóc và sẽ post hình chú ta sớm nhất:a15::a15:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là hơi bị tình hình.
em chào mà mà hem em bắt o nhà anh mạnh về" anh duy gửi tặng anh em" cách đây khoảng 5 phút em ý sổ một tràng với em CM H của em.em khas khen cho chú em này sổ giọng rất dài.theo em tính thì em này đi được 8 âm luyến láy rất hay.không biết em ý ra dọng thì hay đến mức nào nữa.không hổ danh là CM xứ quảng.

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

Chú CM cuối cùng đã về đến nhà:a01:.Cám ơn Bác Duy và Các chú hội SVC Hà Nội đã nhường lại cho Cháu con CM do Bác Duy gửi riêng cho Hội HN.Cháu sẽ cố chăm sóc và sẽ post hình chú ta sớm nhất:a15::a15:
anh là anh định bắt con của chú rùi đấy.nhưng anh mạnh bảo để cho chú nên anh thôi.nhưng may sao anh lại bát được 1 em rất hay.anh chúc mừng chó có chú chim hay nha.

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng vừa ở nhà Bác Mạnh bắt con cuối cùng đây này.Em bận quá nên ko lên đúng ngày hic hic.Em chưa nghe giọng nên cũng chưa biết hay ko:a01::a01:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cảm ơn anh Duy vì việc gửi tặng cho ACE để mọi người biết thêm về dòng chim Quảng Nam . Chúc sức khỏe mọi người . Việc trao tặng đã diễn ra thành công tốt đẹp . Ai cũng có chim , thời gian sẽ chứng minh cho chủ nhân thấy chất lượng chim như thế nào . Kính chúc !

caonguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho e xin một vé nhé,ai có rồi nhường cho ae chưa có nhé hihi
Phương .SĐT 0905551077,Quận Tân BÌnh -TP Hồ Chí Minh.Thanks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom