dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đã về tới nhà an toàn, mạnh khỏe. Một lần nữa cám ơn Duy đã có món quà cho AE Hà Nội, và em cũng gửi lời cảm ơn bác Mạnh đã phải nghỉ buổi làm để phục vụ mọi người được chu đáo:a15:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hy vọng con anh Duy chọn cho bác Bim là con mái trong 25con nhé hahahahahahaha đó là sự ưu ái thật đấy ^^
Con "mái" mình đã bắt rồi. Mình bắt cuối cùng còn e mái nên bắt về ai ngờ về thấy nổ căng quá cho thông lồng luôn ăn đứt 1 em chim mấy tháng lồng được nuôi nấng tử tế.
Cảm ơn mấy bác chọc trước đã chừa lại em con "mái" nha

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
may anh chem gió thành thần.chim đi đường xa về không có sức mà thở ma các bác nói nổ hơn chim ở nhà.em thì bắt em xấu nhất vì lúc đó em đó đang xù lông vì chết đói.về thả vào lông em ấy an như điên.mà nhin tướng em đó cũng đẹp vì 2 kái yếm của em nó faanf cham nhau.các bác cứ chọn con manh khỏe.em thi cú em nào có tài là em chon.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi việc đã xong xuôi hết, 15 anh em sinh hoạt ở SVC nhận chim đủ và vui vẻ.
Anh vào SVC mà chậm quá, nên vừa viết bài bên topic bọn anh (ABV), tý nữa anh Copy nội dung sang để Duy xem và biết tình hình nhé.
Kiểm tra lại giúp anh vì thiếu mất 02 con????? và trong lúc anh em chọn chim đã bị bay mất 03 con, anh chỉ đạo anh em CLB CHim Hót Hà Nội nhường xuất của mình bù vào số chim bị bay để anh em sinh hoạt bên trang SVC nhận đủ chim (15 con).
Nếu có thể được thì đợt tới em tuyển giúp anh thêm 1 số con gửi ra bù cho anh em CLB CHim Hót Hà Nội nhé.
Anh hiện giờ cũng chưa có con nào cả đấy :a09::a09::a09:

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Con "mái" mình đã bắt rồi. Mình bắt cuối cùng còn e mái nên bắt về ai ngờ về thấy nổ căng quá cho thông lồng luôn ăn đứt 1 em chim mấy tháng lồng được nuôi nấng tử tế.
Cảm ơn mấy bác chọc trước đã chừa lại em con "mái" nha

Anh ấn tượng chú em lắm, đeo kính cận, đến gần cuối và chấp nhận bắt em Mái, gìơ lại thành Đực à??? Hay quá!

---------- Post added at 02:18 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Bài mình copy bên ABV trong topic CLB Chim Hót Hà Nội, mình vừa viết gửi anh em:

"Bây giờ mới mò mặt đến cơ quan và lên mạng viết vài dòng gửi anh em. SVC khó vào quá, không vào được nên viết vài dòng gửi anh em CLB Chim Hót Hà Nôi, SVC và Duyhoian ở Diễn đàn này!
Hôm nay, thật là vất vả, ông lái xe hẹn mình chờ bên kia cầu Vĩnh Tuy (Phía đi Bắc Ninh), chờ gần tiếng gọi lại hoá ra là ông ý lại lang thang chờ mình bên này... trong lúc đứng chờ xe để lấy chim, đang mải nhìn 2 xe *** nhau thì bị xe phun nước nó bắn cho ướt sạch giầy tất

Tưởng có 1 lồng chim tập thể gửi ra (25 con) hoá ra còn 2 lồng hàng đặt... khẩn cấp gọi DungHip ra đèo giúp về, nhắn tin gọi điện cho anh em rồi 2 anh em mới đi ăn sáng.
Bác Lâm Cuty (số đầu tiên bên SVC) đến nhà mình chơi từ 9h45, chờ anh em đến 10h30 bắt đầu mở lồng... Do cả Chủ quan và Khách quan, trong lúc bắt chim bay mất 03 con Mechimrung quyết định 03 con chim bay mất này, anh em CLB Chim Hót Hà Nội sẽ Nhận và coi như là đã bắt chim rồi (danh sách chim bay gồm DungHip, Haimamaaroi, TranHung).và các con chim bay lẫn lộn tự giật các miếng Vải Trắng đánh dấu nên chẳng biết con nào với con nào, Mechimrung quyết định cứ 01 anh em SVC chọn rồi đến 01 anh em CLB Chim Hót Hà Nội chọn cho Công Bằng, Minh Bạch. Nói vậy để chú Duy yên tâm là tất cả ae đều Hài Lòng.

15 anh em sinh hoạt bên trang SVC đã nhận đủ chim, và 02 con chim Thửa riêng thì cũng đã có chủ nhận rồi.
Tuy nhiên Duyhoian kiểm tra lại cho anh, vì anh em CLB Chim Hót HN thực nhận có 4 (thêm 01 con của Kts Bim là 05 con) và bay mất 03 con, tổng cộng chỉ có 08/10 con. Vậy là còn thiếu 02 con, không biết 02 con này bay trên đường đi hay là lại bay ở nhà mình?????????????
Đợt tới nếu có thể, Duy chọn giúp anh 05 con, bù cho anh em CLB Chim Hót Hà Nội nhé!
Hôm nay có rất nhiều cụ hút thuốc (trong đó có cả Khổ chủ), có cụ nào cầm nhầm cái Bật Lửa Zipo của em cho em xin lại nhé. Miêu tả, một mặt Trơn, một mặt Hoa.
Thanks anh em!

Danh sách anh em CLB Chim Hót Hà Nội nhận chim ngày hôm nay 05 con trên tổng số 10

1. Lê Hiếu;
2. Tiến Cường;
3. Khánh Khuyên;
4. Donphuong_docma (ông này ở Hội nào nhỉ? vào đính chính nhé)

5. Kts Bim (Duy chọn gửi riêng) "

<HR>

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mọi việc đã xong xuôi hết, 15 anh em sinh hoạt ở SVC nhận chim đủ và vui vẻ.
Anh vào SVC mà chậm quá, nên vừa viết bài bên topic bọn anh (ABV), tý nữa anh Copy nội dung sang để Duy xem và biết tình hình nhé.
Kiểm tra lại giúp anh vì thiếu mất 02 con????? và trong lúc anh em chọn chim đã bị bay mất 03 con, anh chỉ đạo anh em CLB CHim Hót Hà Nội nhường xuất của mình bù vào số chim bị bay để anh em sinh hoạt bên trang SVC nhận đủ chim (15 con).
Nếu có thể được thì đợt tới em tuyển giúp anh thêm 1 số con gửi ra bù cho anh em CLB CHim Hót Hà Nội nhé.
Anh hiện giờ cũng chưa có con nào cả đấy :a09::a09::a09:

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Anh ấn tượng chú em lắm, đeo kính cận, đến gần cuối và chấp nhận bắt em Mái, gìơ lại thành Đực à??? Hay quá!
con đó không phải mái đâu anh.em nhin em đó là trống 100%.nhưng nhìn tướng em đó hơi nhỏ nên em không bắt.chứ bác ay làm sao qua mắt được em.ai lại mong muốn coa 1 chú chim quảng nam chơi mong mỏi là thế.mà lại đi bắt em mái.ai trong tâm mà chả muốn bắt em trống chứ phải hem các anh.lúc đó anh **** gió thành thần bắt là trong lồng còn 5 em.tội giò anh y phải bắt em mái chứ.
em nói thế phải không mấy bác.

zNavy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn Duyhoian, cám ơn anh Mạnh Mechimrung và các anh em! Em đã nhận được chim với tâm trạng rất vui và lòng cảm ơn đến toàn thể anh em. Dù chim yếu, chim khỏe; chim mái hay trống thì cũng đều là tình cảm và tấm lòng của anh em; mình sẽ cố chăm cho tốt để có ngày được "show hàng" cùng anh em. Một lần nữa xin cảm ơn và mong có ngày hậu ta. Thank for your heart!!!! :173:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Để mai Duy đi bắt riêng 5 con về chăm, nuôi ra giọng sẽ gởi anh Mạnh, chân thành cảm ơn anh nhiều nha, thế là xong, ai cũng có chim, công bằng, các bạn về chăm lông đẹp thì pót shơ hàng nha:a44:

Em quen anh tài xế rồi, vận chuyển chim bây giờ không khó khăn nữa, hiiiii, thế mà cứ lo mấy em nó bị sốc chứ thả phóng sinh thì số trời, ra nhân giống nhiều vào, hiiii.

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Để mai Duy đi bắt riêng 3 con về chăm, nuôi ra giọng sẽ gởi anh Mạnh, chân thành cảm ơn anh nhiều nha, thế là xong, ai cũng có chim, công bằng, các bạn về chăm lông đẹp thì pót shơ hàng nha:a44:
nhất chí quan điểm của anh duy.ah anh duy ơi chim trà my khác chim quế sơn ở chỗ nào hả anh.em muốn biết con em bắt là trà my hay quế sơn anh ah.

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
sắp tới nếu có tặng chim ở SG cho mình đăng ký 1 xuất nhé.
Nhân
384 Nguyễn Văn Nghi, p7, Gò Vấp

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
Duy ơi! đầu cầu Hà Nội đã có rồi, giờ đến lượt TP.HCM nên Duy cho mình đăng ký 01 chú chim CM nhé, mình ở Hội quán TP.HCM.
Tên: Triều
Nick: theboylikefish
Số ĐT: 0919744007
Cảm ơn Duy nhiều nghen!:a15:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Để mai Duy đi bắt riêng 5 con về chăm, nuôi ra giọng sẽ gởi anh Mạnh, chân thành cảm ơn anh nhiều nha, thế là xong, ai cũng có chim, công bằng, các bạn về chăm lông đẹp thì pót shơ hàng nha:a44:

Em quen anh tài xế rồi, vận chuyển chim bây giờ không khó khăn nữa, hiiiii, thế mà cứ lo mấy em nó bị sốc chứ thả phóng sinh thì số trời, ra nhân giống nhiều vào, hiiii.

Anh duy đừng quên em nghe,trời nắng là em phi vào ngay ^^

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix miền Trung của mình cũng mong chờ quà của anh lắm đấy phải hok mọi người. Bao giờ mới đến lượt miền trung đc nhận quà nhỉ

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
con đó không phải mái đâu anh.em nhin em đó là trống 100%.nhưng nhìn tướng em đó hơi nhỏ nên em không bắt.chứ bác ay làm sao qua mắt được em.ai lại mong muốn coa 1 chú chim quảng nam chơi mong mỏi là thế.mà lại đi bắt em mái.ai trong tâm mà chả muốn bắt em trống chứ phải hem các anh.lúc đó anh **** gió thành thần bắt là trong lồng còn 5 em.tội giò anh y phải bắt em mái chứ.
em nói thế phải không mấy bác.

Chú em này quả là cao thủ nhìn được 100%. Anh là anh nhìn tướng mái bắt chim mái đó còn nhiều con trống có mã mái mà. Trống thì nhà a có rồi tính bắt con mái để nhường trống cho a e chơi.
Về đùa a e tí cho vui thôi chim thì chưa hót nhưng sự thật là nó đánh chạy 1 con mái dữ của mình(con mái này áp lồng dám đánh với 1-2 con trống ở nhà). Nhốt chung để nếu nó chưa biết ăn cám thì cho con mái kia dạy.
Anh mechimrung trước e ở đoàn kết đó tính ra cũng là hàng xóm cũ. Hôm nào ae giao lưu nha. Bác đúng là Mạnh Thường quân em thấy bác chơi rất đẹp:a44:

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay chú mái về mình nhỉ , anh Duy nói qua về chú mái đi :a21: em tắc đường làm đến muộn quá . híc đi rất sớm 60 km đường mà vẫn bị muộn đến anh em đã chọn hết chim còn 2 chú 1 chú cột dây của anh D tặng riêng, còn 1 con kền kền đang lên tách đỏ mình bắt về chăm sóc luôn vì đó là quà . mong rằng chú ta là chú hay nhất trong đàn :a03: . hôm nào em vào bà chị dâu trong huế học hỏi anh Duy chút kinh nghiệm nha .

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chiều mai em snag lấy được ko anh Mạnh.Em bận đi học quá nên về muộn ko sang được.:a43::a43::a43:.Cám ơn anh nhé

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chiều mai em snag lấy được ko anh Mạnh.Em bận đi học quá nên về muộn ko sang được.:a43::a43::a43:.Cám ơn anh nhé

Kể cả 12h đêm bạn sang cũng được, mình đã nhắn tin cho bạn rồi đấy.
Trong 15 anh em sinh hoạt bên SVC có bạn tận Thái Nguyên (cách HN 80km) sáng nay cũng chạy về Hà Nội lấy chim, có bạn chạy từ Hòa Bình về (cách HN 60-80km) để bắt chim...và cơ bản con chim mình chọn cho bạn là của anh em CLB Chim Hót Hà Nội (chim có buộc Vải Trắng ở chân) nhường lại. Mong bạn hiểu và khẩn trương đến lấy!

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi ,e cứ tưởng hnay e là người đến muộn nhất ai ngờ vẫn còn 2 anh đến sau :a21:
Chim hnay đã về đến nhà an toàn , cho cám và nước là em nó *** thật lực nhưng e vẫn chưa biết trống hay mái để mấy hôm nữa con chim nó ổn định em Show các bác thẩm định giùm e nhé :a35:
Cuối cùng em xin chân thành cảm ơn anh Trung Mang Hoi An đã tặng chim cho ae miền bắc và anh Mechimrung đã phục ae nhiệt tình cho đến phút cuối cùng :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom