H5N1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng chưa phân biệt CM chống mái nữa ai bít thì gửi mail musicbox_angelboy2008 giúp em em cũng nuôi 1 chú mà chưa biết chống mái nữa mà đang mùa của nó đang thay lông xin đc các anh SVC dạy bảo thêm:a12:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
em cũng chưa phân biệt CM chống mái nữa ai bít thì gửi mail musicbox_angelboy2008 giúp em em cũng nuôi 1 chú mà chưa biết chống mái nữa mà đang mùa của nó đang thay lông xin đc các anh SVC dạy bảo thêm:a12:

Bạn quay trở lại trang đầu tiên của chủ đề này và đọc lại. Gần như các cách phân biệt CM trống mái cũng như cách chăm chim mùa thay lông, AE đều hướng dẫn cả rồi. Riêng Chào Mào tơ thì cũng sác xuất, chủ yếu lựa chim to con, dài đòn, đầu to là được.

Thân.

H5N1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đang nuôi 1 chú CM ko biết nó là trống hay mái nữa . nhưng nó đang trong mùa thay lông và ngày nào nó cũng hót đến hết ngày hết . nó chỉ hót đc 1 âm đến 2 âm àh. cho nó nghe viedeo nó cũng hót theo. cái mào của nó chỉ ngắn lắm . Ai chỉ em con trống hay con mái nha

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM mái kêu được nhiều tiếng lắm. Ngoài tiềng vít tiu viu ra CM mái còn kêu được giọng hoạch đầu trắng, biết chẹt... đảo giọng, nghe hay lắm. Nuôi thêm mái thì trống mau dạn và sung.

nhathuy_dx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đang nuôi 1 chú CM ko biết nó là trống hay mái nữa . nhưng nó đang trong mùa thay lông và ngày nào nó cũng hót đến hết ngày hết . nó chỉ hót đc 1 âm đến 2 âm àh. cho nó nghe viedeo nó cũng hót theo. cái mào của nó chỉ ngắn lắm . Ai chỉ em con trống hay con mái nha

Chào Mào bạn chỉ hót 1 -> 2 âm sao it' zay^. ? dù có là chào mào mái có khi còn hót trên 3 âm , với lại không phải để ý mào dài , ngắn mà xem coi mào của nó có hay dựng đứng hay hok thui ! từ đầu topic tới giờ có rất nhiều cách xem chào mào trống , mái . Bạn chịu khó đọc từ trang 1 đến cuối cùng thì mình tin rằng ít nhất bạn cũng sẽ hiểu thêm đc. phần nào về Phân biệt Chào Mào trống mái .

Thân !

H5N1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng chưa biết phân biệt Chào Mào trống mái nữa .nhưng con CM của em cái mào nó cùi cùi đưa về sau nhưng nó siêng hót lắm ai cho em hỏi nó là trống hay mái trả lời nhanh nha THÂN

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái mào cùi cùi đưa về sau vẫn không thể nào nói là CM mái được em à.
Cần phải xem tổng quát hết các chi tiết mới khẳng định.
Chớ chỉ qua mô tả của em ai mà dám nói con này trống mái hihi.
Nếu được em post thử cái hình lên cho các bạn xem thử.

nhathuy_dx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghe mọi người nói Phân biệt CM tơ trống hay mái bằng cách mở mỏ ra xem có chấm đen hay hok , hum nay em cũng làm thử , Cũng thấy có 2 cái chấm đen không phải đen đậm nằm phía cuống lưỡi , bên phải 1 cái , trái 1 cái , Không biết có phải là cái chấm đen các anh nói hay không nữa ?

hưngdbp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cháu vao trang này thấy các bác các chú nuôi CM nên hôm wa thấy bọn trẻ con bắn đc 1 con CM gãy mất 1 cánh cháu thương quá mua lại ai dè cho vao lồng bẫy hôm nay em nó bắt đc 2 nhóc(cháu đôán là con của nó) mới rời tổ còn chưa có mấy cái lông đỏ ở mặt đuôi khoảng 11cm ko biết là chẵn hay lẻ ty về cháu đếm xem cam ơn các bác nhiều nhá

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nghe mọi người nói Phân biệt CM tơ trống hay mái bằng cách mở mỏ ra xem có chấm đen hay hok , hum nay em cũng làm thử , Cũng thấy có 2 cái chấm đen không phải đen đậm nằm phía cuống lưỡi , bên phải 1 cái , trái 1 cái , Không biết có phải là cái chấm đen các anh nói hay không nữa ?.(e thấy câu hỏi này hay mà chưa thấy anh e nào trả lời dùm sẳng tiện ý e cũng mún hỏi như vậy nên mạng phép xin up câu này lại mong anh e chỉ dùm.thank)có gì không đùng xin thứ lỗi vì lấy bài của người khác

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng chấm đen cuối lưỡi là chim trống, nhưng chim không chấm cũng chưa chắc là mái, cái này còn đang nghiên cứu :D

chinh_net06

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các tất cả các Anh em .Cho hỏi CM là trống hay mái ?:a40:
Mình có 1 em CM chuyền lên khi mua đã xem bên trong lưỡi em nó có chừng 2 đóm đen và đem về nhà chơi được mấy bữa em nó cứ hót quyt quyt queo không ah ! Anh em cho mình câu trả lời .
Thanks All

Anh em vui lòng cho mình hỏi thêm 1 chút nữa nhe , giã sử CM em có 1 cái quần đen vàng o gần cuối lưỡi thì em CM này có phải là trống hay không ?
Cảm ơn rất nhiếu .:a35:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hiện các anh em mua chim và đã kiểm chứng rằng có chấm đen hết 80% là trống chưa ai dám khẳng định là 100%.

Không chấm đen chưa chắc là mái.

Xem chim con nên chắc ăn lựa con thế đầu cân xứng với thân hình.
Kỵ... các con đầu bé tí, cổ ngắn khả năng là chim mái cao.

dangkhiencaudien

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng mới chơi chim mấy tháng nay nên cũng bị ăn quả lừa Chào Mào mái các bác ah.
nhìn không biết được mà thấy no lươi hót lắm thi thoảng mơi thấy vài tiếng

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Hiện các anh em mua chim và đã kiểm chứng rằng có chấm đen hết 80% là trống chưa ai dám khẳng định là 100%.

Không chấm đen chưa chắc là mái.

Xem chim con nên chắc ăn lựa con thế đầu cân xứng với thân hình.
Kỵ... các con đầu bé tí, cổ ngắn khả năng là chim mái cao.

Vâng,

Chim không có chấm đen ở lưỡi không hẳn là mái, em đang sở hữu 1 con không có chấm đen, chim nhỏ con nên đầu nhỏ. Lúc đầu định mang thả, nhưng sau thấymau miệng và giọng lớn. Nên em để thử nghiệm luôn, đến lúc ra chim mái phóng sinh cũng không muộn, nhưng có được bài học.

Thân.

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thì khỏi nói luôn, đi mua chim,mở mỏ nó ra coi thì thấy có 2 chắm đen, mà lại là chim mái. Còn 2 chú ở nhà thì chim trống nhưng em có thấy con nào có chắm đen đâu.
Thân.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Hôm qua, tình cờ ngồi nói chuyện với mấy đứa em về Chào Mào trống mái. Tụi nó nói, chào mào hay chim gì cũng vậy, bắt lật ngửa lên, thổi lông quanh "đít" nó, nếu lồi là trống, còn bằng "rít" là mái :D

nguyennam

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi CM của em hót rất nhiều nhưng chỉ được hai ba tiếng và thỉnh thoảng mào của nó lại cụp xuống, thế có phải là CM cái không.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom