vinguyen_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chao mao gù gù trong mieng la trống hay mái

ae cho mình hỏi với..em chào mào nhà mình thấy chim khác là gù..gù trong miệng rất ít hót..vậy có phải chào mào mái không..nhờ ae có kinh ngiem chia sẻ cùng.mà em nó còn nằm rap người xuống nữa.

tunglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác giúp em mới chơi chào mào với

chả là thế này.hom nọ em có mua được 1 chú Chào Mào đang lên vài cái lông đỏ ở trên má và ở dưới đít em nó cũng đã đỏ nhưng em không biết phân biệt thế nào là trông mái và em thấy nó cứ hót wi't wi't với con bên nhà hàng xóm suốt ngày(lại còn hót to nữa chứ) các bác xem giúp em nó hót như thế liệu có tương lai không ạ.và em thấy khi ngườ ta thuân chào mào mộc ở trong cái lông vuông thì người ta toàn bọc cái gì lên trên thế a.có phái giấy đen hay vải đen hả các bác.con đấy nhà em nó nhát quá em cu đến gần là nó nhảy loạn cả lên.em mong được các bác giúp đỡ.thank các bác trước.:a33:

lenguyensa

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ðề: chao mao gù gù trong mieng la trống hay mái

ae cho mình hỏi với..em chào mào nhà mình thấy chim khác là gù..gù trong miệng rất ít hót..vậy có phải chào mào mái không..nhờ ae có kinh ngiem chia sẻ cùng.mà em nó còn nằm rap người xuống nữa.

Mình không hiểu gù là gì bạn àh, nếu là chim trống thì khi kê lồng gần chim lạ bạn sẽ thấy chim thay đổi tướng đứng, đầu ngẩn cao, mào dựng lên, bơi, đá cánh,...còn chim mái thì sẽ không có phản ứng gì và mào thì cụp về sau.:a12:

ax1900

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các bác giúp em mới chơi chào mào với

nói thế thì cũng chã biết đc có hình thì may ra . vì theo bạn nói e nó mới lên vài cộng màu lông đõ thì chắc e này là má trắng lên, giọng má trắng lúc đầu cũng giống chim mái. phãi đợi em nó ra giọng mới biết được:a25:

nguenquan

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào bổi của em mong mọi người nhận xét giúp

Em mới tập chơi Chào Mào, mới chơi nên chưa có con mắt nhìn nên mong các bác nhận xét đánh giá về dáng chim, trống hay mái, về phần hót thì em nó chỉ biết Wít wìu wiu hay wiu wiu nhỏ xíu à, thỉnh thoảng chỉ Wíu wiu(chứ ko phải Wít wiu) thật lớn thôi. Em này em mới nuôi được tầm 10 ngày không biết vậy nó phải là bình thường không ạ. Đây là hình em nó :a21:

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào bổi của em mong mọi người nhận xét giúp

chim của bạn có thể là trống khoảng 60% thôi. Bạn cố gắng chăm sóc 1 thời gian nữa nhé

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em mới tập chơi chào mào, mới chơi nên chưa có con mắt nhìn nên mong các bác nhận xét đánh giá về dáng chim, trống hay mái, về phần hót thì em nó chỉ biết Wít wìu wiu hay wiu wiu nhỏ xíu à, thỉnh thoảng chỉ Wíu wiu(chứ ko phải Wít wiu) thật lớn thôi. Em này em mới nuôi được tầm 10 ngày không biết vậy nó phải là bình thường không ạ. Đây là hình em nó :a21:

hình như là mái, cái mào nhìn rất nữ tính, khuyên bạn nên kiếm em khác đi

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0

Nếu đã 10 ngày mà chỉ kêu như thế thì khả năng mái cao lắm đấy:a43:
bạn bắt chim này chỗ nào vậy?Theo mình thấy thì lông cũng không đc đẹp lắm

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

Bạn thử down hoặc mở file tiếng cm trên mạng cho em nó nghe thử xem sao, vì mình nhìn hình thì cũng k nghĩ em nó là mái, nuôi 1 con và chim mới gặp con nó chậm ra giọng thì nhiều khi cũng khó xác định, nhiều khi chim hót vậy cũng chưa phải là mái lắm. Bạn cứ mở thử vài ngày xem động tĩnh em nó nếu chịu ra giọng hót nối theo, đổ giọng thì là trống.

nguenquan

Thành viên mới
SVC$
0

cám ơn các bác đã giúp đỡ :a15: về cái mào thì em nó còn nhát nên khi chụp em nó cụp mào lại nhảy lung tung chứ bình thường ko có ai mào em nó cũng dựng gần bằng 1 đốt ngón tay ạ.
@BatmanV: Ngoài chơi xe bác còn chơi cả Chào Mào à :a01:

SadLife

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim bạn hình như là mái rồi.. nên tìm e khác đi.. .. sẵn đây mình hỏi chút cái lồng bạn mua nhiu vậy... đẹp thiêt... bạn nên làm lại cây cầu kia... cầu đó k tốt cho chim đâu :a01:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

tấm hình sau cùng chụp đúng lúc nó bung cánh, nhìn hay nhỉ ...?

nguyenlonghuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nhìn mặt em này hơi hiền thì phải,nhưng mặt hiền k có nghĩa là chim mái.mình có 1 em bắt trong Huế nhìn còn nữ tính,hiền hơn con của bạn nhưng nổ thì thôi rồi.hiNó hót nhỏ có thể do nó yếu,là mộc.Bạn chăm sóc em nó tốt chút nhé,chú ý em nó 1 chút nữa.bạn sẽ biết nó là trống hay mái ngay thôi.hi

thuhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các bác giúp em mới chơi chào mào với

chả là thế này.hom nọ em có mua được 1 chú chào mào đang lên vài cái lông đỏ ở trên má và ở dưới đít em nó cũng đã đỏ nhưng em không biết phân biệt thế nào là trông mái và em thấy nó cứ hót wi't wi't với con bên nhà hàng xóm suốt ngày(lại còn hót to nữa chứ) các bác xem giúp em nó hót như thế liệu có tương lai không ạ.và em thấy khi ngườ ta thuân chào mào mộc ở trong cái lông vuông thì người ta toàn bọc cái gì lên trên thế a.có phái giấy đen hay vải đen hả các bác.con đấy nhà em nó nhát quá em cu đến gần là nó nhảy loạn cả lên.em mong được các bác giúp đỡ.thank các bác trước.:a33:

Chào bạn.
Bạn nên chụp vài kiểu ảnh thể hiện được toànbộ chú chim đó thì anh-em sẽ tư vấn giúp bạn được thôi. Khả năng đoán qua ảnh có thể chính xác tới 95% đó. Bạn cứ yên tâm nhờ mọi người đi.
Thường với Chào Mào mới bẫy thì phải phủ áo lồng là đúng rồi. Tác dụng của áo lồng lúc này là làm cho chim đỡ bị hoảng khi tiếp cận con người, chim đỡ nhảy ảnh hưởng thể trạng của chim.... lâu lâu sẽ quen dần môi trường mới.

Thân.

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0

bro cứ làm theo hướng dẫn của bro thanhthanh đi nhé, down 1 file nào đó của Chào Mào hót về mở cho e nó nghe xem e nó phản ứng thế nào rồi mới đánh giá chính xác được. Thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Theo mình em này là trống 90% rồi....Bạn cứ nuôi nó đi, mới 10 ngày chưa nói được gì hết...

doimubloc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào của doimubloc rất cần sự đánh giá!

Mình nuôi được vài chú CM cũng từ 2-4 mùa lông mong các bạn đóng góp ý kiến cho mình với nhé!

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a21:chim này là chim mái rồi bạn ơi tậu 1 em khác đi ,mào bẹp đầu nhỏ ,đít túm hót wiu wiu như bạn mái là 98% rồi.Mua em khac đi bạn ơi:a44::a44:

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

là mái rồi bạn ơi, trống thì không bao giờ có giọng dó đâu bạn ạ, tìm em khác đi

quangr.xy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn tướng em này giống e cm huế của mình,e cm của mình tuy còn nhát nhưng dữ lắm,kê e khác vào là cứ bu vào lồng muốn xơi tái e kia thôi. tướng như vậy mình nghĩ là trống đó. còn về tiếng hót như vậy chắc e nó chưa wen môi trường mới nên vậy. mình góp ý thế thôi :a24:còn muốn chắc thì bạn phải chăm e nó thời gian nưa hoăc bạn kiếm em khác kê vào rùi mình tránh xa ra xem tình hình thế nào.:a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom