mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: con CCL nhà em nó làm biếng hót làm sao cho siêng hót ?

chim nhà mình thì dạn rồi đút cào cào cho nó vẫn ăn mà đưa tay vào thay cóng nước , thức ăn mà vẫn đứng yên một chỗ, con này mình thuần nó 1 tuần rồi mới được như vậy đó, mà nó chỉ hót vào buổi sáng còn cả ngày thì không hót

thanhhoang_48

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con chích choè lửa của em mới mua về ,nuôi được 2 tuần rồi mà sao nó vẩn ko hót

Bạn cứ hy vọng đi .... không thể nào mà em nó im luôn đâu bạn , thời gian thôi
còn hót hay hay không còn tùy vòa bản năng của nó bạn ah . hãy cứ hy vọng chào bạn

thaibaoqn

Thành viên mới
SVC$
0
Choè lữa về 2 tuần chưa hót. AE xem giúp

em mới mua 1 con choè lưa 2 tuần rồi mà sao chưa thầy hót ma no' cứ ơ dưới bố lông ko ah em bo dế trộn với cám dậu phộng thấy nó an nhưng ko biết nó biết an cám chua nưa mấy anh giúp em

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: choe lua 2 tuan ma chua hot dung' duoi' bo long may anh giup em

chim bổi hai tuần mà bạn đòi chim phải hót à hkó đấy nhé.nếu bạn không may mắn và không phải là người lão luyện thì khó mà chọn được chú chim bổi mới mua hai tuần mà hót rồi:a01::a01::a01:.còn bạn muốn biết chim ăn cám chưa thì để thêm một cóng đựng cám không xem chim có mổ không thì biết:a21:

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con chích choè lửa của em mới mua về ,nuôi được 2 tuần rồi mà sao nó vẩn ko hót

bạn muốn nó hót nhanh thì mua thêm một em mái về cho em ấy suỳ mấy cái là anh chàng chống của bạn sung lên ngay thôi mà. còn không thi chờ một thời gian nữa nhới thúc sâu cào cào đầy đủ mùa này các chú chim nhanh sung lắm.

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Choè lữa về 2 tuần chưa hót. AE xem giúp

nếu bạn mới nuôi thì hãy để 3 cóng 1 nước 1 cám và cóng còn lại cho ít cám thôi nhưng cho thêm sâu vào, chú ý trong 3 ngày nếu thấy trong cóng nước có màu đục là nó đã sơi cám rồi bạn ạ! và hai tuần thì chưa thể hót được đâu hãy kiên nhẫn bạn a!

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con CCl nhà em nó hót nhỏ trong họng

con CCL bổi nhà em sáng nay nó hót nhỏ trong họng, khi có người huýt sáo thì nó hót lại nhưng cũng nhỏ xíu à, em nghỉ cái có là đi chuyện phải không, nếu không phải thì nó bị làm sao và có cách nào cho nó hót sổng to được không ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: con CCl nhà em nó hót nhỏ trong họng

việc chích choè lửa hót nhỏ là chuyện rất thường gặp! bạn thử mang tới chỗ rợt chim xem nó có chơi không? có những chú thì phải có con mái suỳ thí nó mới hót to đó bạn ạ!

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con CCL này em mua trong tiệm , nhưng tiệm đó có rấ nhiều CCl mồi, em nghĩ nó cũng hoc được nhiều giọng rồi, em có 1 file mái mà nó hót hơi to thôi to hơn khi không cho nghe file mái

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mà chú chim của bạn nuôi lâu chưa? nếu là nuôi lâu rồi thi cứ mang đi đấu or rợt tuần khoảng 3- 4 lần gì đó khi đó chim của bạn có thể chơi lớn hơn vì nó đã quen với giọng hót khi đấu rồi cũng nên. mình cũng từng có một chú chơi nhỏ suốt ngày cứ ri rí thôi nhưng bây giờ thì good rồi vì khi đấu chơi rất to và bạn cũng chú ý xem chim của mình có đang thay lông không. nếu thay lông chưa song nó cũng chơi nhỏ như bạn nói. còn rất nhiều bài bạn thử tham khảo thêm trên 4rum để chăm sóc cho chim chủa mình tốt hơn chúc bạn nuôi chim tốt!

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: con CCL nhà em nó làm biếng hót làm sao cho siêng hót ?

có lẽ chú lửa của bạn chưa căng lắm thì nó cung chơi ít thôi. cho ăn sâu, cáo cào nhiều và thường xuyên nếu có thể bạn cung nên cho nó ăn ít thịt heo bằm nhuyễn mình cung hay làm như vậy lắm nhưng cũng có chú không chịu ăn đâu. nhưng nếu cho ăn được thì tốt lắm đó.

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mà chú chim của bạn nuôi lâu chưa? nếu là nuôi lâu rồi thi cứ mang đi đấu or rợt tuần khoảng 3- 4 lần gì đó khi đó chim của bạn có thể chơi lớn hơn vì nó đã quen với giọng hót khi đấu rồi cũng nên. mình cũng từng có một chú chơi nhỏ suốt ngày cứ ri rí thôi nhưng bây giờ thì good rồi vì khi đấu chơi rất to và bạn cũng chú ý xem chim của mình có đang thay lông không. nếu thay lông chưa song nó cũng chơi nhỏ như bạn nói. còn rất nhiều bài bạn thử tham khảo thêm trên 4rum để chăm sóc cho chim chủa mình tốt hơn chúc bạn nuôi chim tốt!
con mình nuôi được 2 tuần rồi, nhưng mỗi khi cho ngh file là hót to à

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn siêng cho nó đi rợt đi có lẽ nó sẽ chơi to lên liền. bạn thử xem nó có đang trong quá trình thay lông không? tình trạng này cũng hay sảy ra trong qua trình thay lông đó bạn ạ!

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em không thấy nó rụng lông chút nào à , em nghĩ là nó không thay lông

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Các bạn giúp con CCL của mình với !!!!

Mình có nuôi 1 con CCL được 3 tháng rồi . Lúc mình mua chủ cũa nó nói là con chim được 3 tuổi rồi rất là dạn vì nuôi từ nhỏ lên.Khi mới mua thì con chim còn đang thay lông . Nhung đến bây giờ thì mình nghĩ bộ lông đã hoàn chĩnh ( xong lông khoãng 1 tháng nay rồi ) Mà nó chĩ hót rất nhỏ mặc dù mình vẫn cho chim phơi nắng và tắm nước thường xuyên. mình cho ăn sâu và dế hàng ngày.Cũng đã cho nó nghe CD chim CCL khác hót nhưng mà mỗi lần mỡ lên nó vẫn cứ đứng im 1 chỗ kô làm gì hết. Chỗ mình ỡ kô có ai nuôi CCL lữa nên ko có nơi dợt chim. Mong các bạn chĩ giúp mình làm sao con chim mới căng lữa nha. Cảm ơn mọi người rất nhiều. Happy new year everyone.

baoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bạn giúp con CCL của mình với !!!!

Theo tình hình bạn nói thì chim bạn chưa căng lữa đâu. Bạn cho chim tắm nắng đều và tằm nước ít thôi (1 tuần cho 2 lần là ok lắm rồi). Bạn đừng cho chim ăn dế nữa, nếu được bạn cho chim ăn cào cào và sâu là ok rồi. Chúc chim bạn mau căng lữa .

Thân

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào bạn đã đến svcvietnam
chim choè lửa nếu nó hót bình thường nhưng giờ là mùa lạnh khí hậu thay đổi thất th ường nên nó thường xù lông và thụ động, tốt nhất bạn hãy để chúng trong nhà và che áo lồng vào

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a04:chim của bạn chưa đủ lữa nên chưa hót xổng đc đâu.bạn cần chăm sóc kỹ hơn.cho chim ăn nhiều mòi tươi vô.đồng thời trong thời gian này bạn cũng ko nên mở băng cho chim nghe.vì chim chưa đủ lữa nếu nghe giọng 1 con đủ lữa thi rất dễ bị rót đó.chuc chim ban mau đủ lửa.
thân

thanhtrieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có chút kinh nghiệm xin chia sẻ:
- Sáng cho khoảng 15-20 con cào cào non, 1 ít bột đậu phộng + trứng( 1 muỗng canh).
- Chiều về cho 1 muỗng cafe sâu tươi. 17h - 17h45 trùm áo lồng để nơi yên tĩnh.
- Ko cho ăn dế thường, có thể 1 tuần cho ăn 1 hoặc 2 lần vài con thôi(Vì dế có tính mát, nhưng bổ sung cho đủ chất).
- Nếu money nhiều thì mỗi ngày cho mỗi em CL 1 con điêu(ko thì 1 tuần cho ăn 2 con thui).
- Các chế độ tăm nắng, tắm nước như đã nói rồi.

Khẩu phần chim nhà mình:
- Sáng khoảng 20 con cào cào non, 1 muỗng canh bột trứng và đậu phộng.
- Vài hôm cho thêm thịt bò, thịt bò chỉ ăn xen kẽ thui, nhưng vẫn cho ăn cào cào.
- Dế 1 tuần cho ăn 1 lần khoảng 5 - 7 con.
- Con điêu: 1 tuần 2 con vào giữa tuần.
- Chiều về cho ăn 1 muỗng cafe sâu tươi.
- Chế độ tắm: 1 tuần 3 lần.
Mình thấy chim chơi căng và ổn định.

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
theo mình thì chim nào cũng hót cả ... mình thường thấy chim rừng tháng 2 này là rất căng lửa ... sức khoẻ rất tốt .. để chuẩn bị cho mùa sinh sản và kết đôi.... vì vậy tất cả nhưng con trống và mái đèu chuẩn bị cho mình những thức ăn ngoài thiên nhiên đã cho... những không phải con nào cũng phải căng mà hót suốt . có con rất siêng và cũng có con .. không chịu hót mà lầm lỳ tấn công đối thủ ... mùa này đánh về thuần hoá là rất tuyệt .. mau dạn có lủa rừng sẵn .. có con đánh về 2 ngày ăn bột rồi hót suốt luôn ... trong thời điểm này là phải thúc cho chim lồng căng lủa đây.. không có gì nhanh bằng sâu tươi và trứng kiến....... cào cào non

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom