củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp em với choè em hót chuyện mãi !

giờ này là mùa lạnh chi hót toàn là buổi tối, các bạn hãy mang ra chim ra tắm nắng, cho chim ăn đồ tươi nhiều vào như ăn cào cào, dế và sâu , không nên tắm nước khi nắng chưa lên
chúc các bạn có chú chim đẹp

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
em có nuôi một con choè lửa nhưng không được căng lửa các anh vào góp ý em với

em có nuôi một con choè lửa nhưng không hiêu sao mấy ngày nay nó cứ xù lông lên không được căng lửa như xưa. em hiên sốn ở miền trung quê em mùa này lạnh nhưng em đã thắp bóng điện cho nó và vẫn ăn đây đủ chất kkô thiếu các bác góp ý giúp em với em cảm ơn nhiêu:a07:

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: em có nuôi một con choè lửa nhưng không được căng lửa các anh vào góp ý em với

đúng rùi bạn ah trời lạnh mình còn muốn đi ngủ muốn chi là chim hihi tại vì chim ban thiếu nắng nên nó mới như vạy đó bạn cứ phơi nắng nhiều vào là ok

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: em có nuôi một con choè lửa nhưng không được căng lửa các anh vào góp ý em với

cái trường hợp này thì phải cho ăn sâu khô và cào cào để lên lửa lại và cho nó tắm nắng thường xuyên vì thời tiết thay đổi thất thường , tối ngủ phải tắt đèn và trùm áo lồng không cho nó thấy 1 ánh sáng nào và nếu muốn tắm cho nó thì phải tắm nước đừng lạnh quá và phải có ánh nắng, chú chích choè lửa của mình hót vào buổi tối không hót mà không ngủ được , không bao giờ hót vào buổi sáng

thuydo

Thành viên mới
SVC$
0

ban nên phơi nắng nhiều vào nếu trời có năng; nếu chỗ bạn ở mà có chổ dợt chim nữa thì chim bạn dễ lên lửa lại lắm. quan trọng khí hậu mùa này ở miền trung trời lạnh và gió rất nhiều nên bạn nên che áo lồng cho chim lại. chúc bạn có 1 chú lửa hay

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Mình góp ý với bạn thế này!
Chòe có những yếu tố căn bản để lên lửa như sau:
-Bột tốt,ổn định.(Không thay đổi đột ngột)
-Mồi tươi cung cấp đều.(Cào cào,sâu...)
-Chế độ tắm nắng và nước thường xuyên(mỗi ngày là tốt nhất cho tắm nắng và 2 lần 1 tuần cho tắm nước).
-Chế độ tập luyện(mang chim đến các tụ điểm vợt có chim cùng lọai,1-2 lần/tuần).
-Chế độ nghỉ ngơi phù hợp theo đồng hồ sinh học của lòai lông vũ,nơi nghĩ phải thật yên tĩnh.
Tất cả những phần này đã có đề cập trong các chuyên mục có sẵn,bạn tìm đọc lại và thực hành để rút kinh nghiệm nhé.
Thân!

MrMaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Làm sao cho choè lửa hót

Em có con choè lửa nuôi khá dạn rồi nhưng mãi ko chụi hót,nó chỉ hót rất nhỏ (líu thì đúng hơn)và hót như vậy cả ngày,e bật fie choè lửa mái lên nó cũng ko hót.Các bác giúp em với

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Làm sao cho choè lửa hót

Bạn fải cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho e nó.Cào cào, sâu tươi, phơi nắng sáng và bạn phải mang chim đi dợt thì e nó mới căng lữa là hót ah.Chúc bạn có chú chim hót hay

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình cũng có một thời gian lưa3 của mình không sung nhưng sau một thời gian chăm sóc theo chế độ nay thấy lưa3 của mình sung lên hẳn, mong anh em góp ý cho mình:
- sáng phơi năng tư 7h30 đến 9h sau đó cho lửa tắm rồi tiếp tục phơi nắng cho đến khoang 10h30 là chùm áo.
- chie6u 3h cho tăm nắng dến 5h chùm áo.
và nhà mình còn nuôi thêm con lửa mái nữa nên hai chú lửa của mình hót suốt ngày(mê gái mà gio6ng1 chủ nó ghê Haha)
à còn nữa một ngày mình chỉ cho ăn sâu 2 bữa sáng tối thôi cào cào thì một tuần cho ăn 2 ngày, gun đất thương xuyên( tại khi nào bắt được mới cho ăn) thằn lằn nưa chứ .:a06:

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con CCL nhà em nó làm biếng hót làm sao cho siêng hót ?

con CCL nhà em mới bắt được 3 ngày rồi ngày thứ 3 sáng 5h thì nó hót 1 tiếng dài 9 âm rồi thôi im luôn, bây giờ làm sao cho nó siêng hót vậy :a40:. Chỗ của em không có chim để vợt vậy em mua cái đĩa về cho nó nghe được không ạ, còn về dinh dưỡng 1 ngày em cho ăn 3 loại trứng kiến, cào cào, sâu vậy là đủ chất chưa vậy

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Ðề: con CCL nhà em nó làm biếng hót làm sao cho siêng hót ?

con CCL nhà em mới bắt được 3 ngày rồi ngày thứ 3 sáng 5h thì nó hót 1 tiếng dài 9 âm rồi thôi im luôn, bây giờ làm sao cho nó siêng hót vậy :a40:. Chỗ của em không có chim để vợt vậy em mua cái đĩa về cho nó nghe được không ạ, còn về dinh dưỡng 1 ngày em cho ăn 3 loại trứng kiến, cào cào, sâu vậy là đủ chất chưa vậy

như vậy là ổn rồi đó bạn ah. Chỉ cần trùm kín lồng thêm mấy ngày nữa rồi mở hé dần lồng ra là OK. bạn cho ăn cào cào, sâu, trứng kiến nữa là ok rồi. cứ từ từ nó sẽ hót thôi bạn ah.

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

như vậy là ổn rồi đó bạn ah. Chỉ cần trùm kín lồng thêm mấy ngày nữa rồi mở hé dần lồng ra là OK. bạn cho ăn cào cào, sâu, trứng kiến nữa là ok rồi. cứ từ từ nó sẽ hót thôi bạn ah.
vậy em cho CCL nhà em nghe đĩa như thế nó có học hót được không ạ

hongphong1803

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn ơi! bạn ko nói là lửa bạn nuôi là bổi hay thuộc rồi.bạn có thể nói rõ hơn ko? nếu chim bổi mới vè mà hót rồi thì bạn cứ iên tâm.
còn nếu chim thuộc thì bạn hãy cần thận, bạn nên mang em nó ra hội dợt thử 1 lần xem sao. cần thiết thì bạn nên kiếm thêm 1 e mái, ok
chúc bạn thành công và có 1 chú chim hay.
Thân!

mechimchaomao0122

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn ơi! bạn ko nói là lửa bạn nuôi là bổi hay thuộc rồi.bạn có thể nói rõ hơn ko? nếu chim bổi mới vè mà hót rồi thì bạn cứ iên tâm.
còn nếu chim thuộc thì bạn hãy cần thận, bạn nên mang em nó ra hội dợt thử 1 lần xem sao. cần thiết thì bạn nên kiếm thêm 1 e mái, ok
chúc bạn thành công và có 1 chú chim hay.
Thân!
con CCL nhà mình là chim bổi mới bắt được 4-5 ngày à, con CCL nhà mình sáng sớm là hót còn ả ngày thì không hót, nó hót được 2 ngày vào buổi sáng rồi

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim bổi thì đúng rồi, nó chua hót liền đâu bạn ạ. khi nào nó rạn lên thì nó sẽ hót nhiều hơn thôi nhớ chăn sóc kỹ thúc sâu và cào cào nhiều vô. khoảnh 2 -3 tuân là có kết quả ngay thôi bạn ạ!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chim bổi thì chưa hót liền đâu,bạn phải thường xuyên tắm nắng .tắm nước giúp chim mau dạn và có bộ lông đẹp.:a01::a01: cho chim ăn nhiều cào cào sẽ giúp chim mau có lửa á.chúc bạn vui vẻ:a27:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0

nếu là chim Chòe Lửa bổi thì mới bắt về là chưa lên lửa đâu, nếu mua về mà mở file lên nghe âm thanh của file to quá thì chim sẽ mất lửa , cách tốt nhất là trùm áo lồng lại , phơi nắng 7h-8h là đủ

tititi

Thành viên mới
SVC$
0
Con chích choè lửa của em mới mua về ,nuôi được 2 tuần rồi mà sao nó vẩn ko hót

Con chích choè lửa của em mới mua về ,nuôi được 2 tuần rồi mà sao nó vẩn ko hót, em treo lồng ở chổ vắng người thì nó đứng trên cầu còn treo ờ chổ có người thì nó ko chịu đứng trên cầu. em nản quá ko biết làm sao bây giờ mong các sư huynh chỉ giáo dùm em ,em mói nuôi chim lần đầu nên ko biết.......cám ơn máy sư huynh trước

thanhhoang_48

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Xin các anh em chỉ giáo dùm em

đừng nản bạn .Chim bạn nuôi chỉ mới 2 tuần nó còn hoảng chưa hót sổng được đâu .Bạn cứ nhẫn nại chăm sóc em nó đủ cào cào ,dế ,sâu .... tắm nắng,nước đều em nó căng lửa sẻ đi chuyện rồi tới sẻ hót lớn ...Đừng nản ,đừng nản nhé chúc bạn có chú chim hay

tititi

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Xin các anh em chỉ giáo dùm em

đừng nản bạn .Chim bạn nuôi chỉ mới 2 tuần nó còn hoảng chưa hót sổng được đâu .Bạn cứ nhẫn nại chăm sóc em nó đủ cào cào ,dế ,sâu .... tắm nắng,nước đều em nó căng lửa sẻ đi chuyện rồi tới sẻ hót lớn ...Đừng nản ,đừng nản nhé chúc bạn có chú chim hay
cám ơn ,mình củng hi vọng là vậy.nhưng có khi nào nó ko hot luôn ko bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom