chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn nhộng tằm có được không?

cách anh các bác cho em hỏi là các công thức cám ở diễn đàn chỉ nói là 50 gam hay 100gam nhưng ko thấy nói là gam nhọng vừa mua ở chợ về vẫn còn nước. hay là gam nhọng đã sáy ( phơi khô say bột rồi) em xin cảm ơn
Nếu bạn ở HÀ NỘI , bạn có thể qua phố THUỐC BẮC mua nhộng tằm , ở đó có bán sẵn nhộng tằm đã được sấy khô rất tiện

Chỉnh sửa lần cuối:

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn nhộng tằm có được không?

Nếu bạn ở HÀ NỘI , bạn có thể qua phố THUỐC BẮC mua nhộng tằm , ở đó có bán sẵn nhộng tằm đã được sấy khô rất tiện
Anh ở HN phải không ạ , em cũng ở HN bữa nào anh chỉ em ít kn chăm sóc mấy em khuyên nhé, em mới chơi ạ.:a42::a42:

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp em về chim Vanh khuyen với ạ !

Mình có mấy em khuyên mới bẫy được đã cho và phóng sinh gần hết chỉ để lại có 5em vì mới biết chơi lên không biết thế nào ai có nhu cầu đến chia sẻ với minh ít kinh ngiệm và khuân bớt em nào về nhé :a04::a04::a04:

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khoen thích nge rock

Thảm cảnh của em là bữa trước em mang mấy em lên trên phòng để dãi với mấy cái clip down được cho tụi nó nge chán che rồi thi không thấy hót với líu hay hot chuyện gì cả. Đến lúc em ngồi nge rock thi tự dưng một em hot chuyện hay qua mà cứ tắt nhạc nó lại ko hót nữa :a17::a17::a17: càng bật to thì nó càng chuyện nhiều. :a19::a19::a19::a19: điên mất thui ạ. Bác nào chỉ em cách cho em no bình thường lại cái :a43::a43:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Ðề: Khoen thích nge rock

điều này cũng được mọi người nhắc đến nhiều, không chỉ riêng với nhạc mà khuyên còn nhạy cảm với cả những tiếng động khác như: tiếng người cười nói to, tivi,kcbt... chúc bạn có chú chim mau líu nha.!!!:a05:

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cho mình hỏi VK vàng có líu đc ko ???

có bác nào post ảnh lên cho em xem cái con khuyên vàng tý nào ở ngoài Bắc em đi bẫy nhiều mà chưa thấy khuyên vàng con nào vàng cháy thay lông xong là thành màu xanh ngay ? nên em cũng chẳng biết khuyên vàng nó thế nào nữa cái này nghe nhiều bác nói là ngoài bắc không có khuyên vàng có đúng hay không??:a43:

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cho mình hỏi VK vàng có líu đc ko ???

có bác nào post ảnh lên cho em xem cái con khuyên vàng tý nào ở ngoài Bắc em đi bẫy nhiều mà chưa thấy khuyên vàng con nào vàng cháy thay lông xong là thành màu xanh ngay ? nên em cũng chẳng biết khuyên vàng nó thế nào nữa cái này nghe nhiều bác nói là ngoài bắc không có khuyên vàng có đúng hay không??:a43:

Khuyên vàng ở trong Nam nhiều còn ngoài Bắc đa phần khuyên xanh , mùa thu lạnh lạnh có khuyên đùi nâu di cư từ Trung Quốc về. Khuyên vàng có đặc điểm vành mắt rất to màu lông vàng sẫm. Tiếng kêu nghe nhẹ hơn khuyên xanh.
Bạn có thể xem hình ảnh khuyên vàng anh em đã bẫy theo link này http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=16272
Thân!

GiantKiller

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên ít ăn cám

khuyên của em ít ăn cám mà nó toàn ăn hoa quả vậy có sao không ạ chỉ khi không cho hoa quả và sâu thì nó mới ăn cám hay tại cám không ngon ạ , cám em mua ngoài tiệm 12 k 1 lạng với lại nó cũng đang thay lông nữa

học trò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: khuyên ít ăn cám

Bác cho ăn ít hoa quả thôi. Trong quá trình nuôi, cám phải là thức ăn chính, hoa quả và sâu là thức ăn phụ trợ nhưng ko được thiếu!

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

khuyên của em ít ăn cám mà nó toàn ăn hoa quả vậy có sao không ạ chỉ khi không cho hoa quả và sâu thì nó mới ăn cám hay tại cám không ngon ạ , cám em mua ngoài tiệm 12 k 1 lạng với lại nó cũng đang thay lông nữa
Nếu bạn muốn em nó chịu ăn cám nhiều thì mình ngi bạn nên hạn chế cho em nó ăn hoa quả và sâu để em nó có thói quen siêng ăn cám hơn. Còn cám bạn mua ở đâu vậy, là loại cám gì thì nên nói rõ hơn để mọi người giúp nhé. Em khuyên của bạn la khuyên mộc mới thuần phải không?.Chúc bạn sớm có em khuyên mạnh khoẻ nhé.

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0

chim đang trong thời kỳ thay lông,chim ăn ít cám và ăn nhiều hoa quả tốt cho chim,bạn ko phải no nắng đâu:a19:khi chim song lông thì bạn giảm hoa quả là ok:a19:

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mùa đông ...không lạnh

Chào các bác hnay hn trời trở nên lạnh zet zet quá :a05: mấy em k cua iem phải di cư vào nhà mà vẫn bị xù lông :a17::a17: em dang dự tính sưởi ấm cho mấy em nó bằng ...bóng đèn điện chỉ sưởi khoảng 1h thay vì tắm nắng thôi không biết có được kko nhỉ.
Các bác cho em mấy nhời khuyên nhé :a04::a04::a04:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mùa đông ...không lạnh

Nếu những ngày trời quá lạnh thì bác có thể dùng bóng đèn bọc bên ngoài bằng vải dầy, sẫm màu rùi cho tập trung mấy lồng khuyên xung quanh là ok chứ bác để bóng đèn cho khuyên sưởi..."nắng" thế có 2 cái không ổn, thứ nhất bóng đèn quá sáng làm hại mắt chú chim nếu để trong thời gian dài, thứ 2 bóng đèn điện không có tác dụng như ánh nắng mặt trời( phơi nắng từ 7-9h sáng tăng vitamin D, giúp hấp thụ canxi tránh còi xương, ngoài ra ánh nắng mặt trời còn có tác dùng diệt khuẩn và một số tác dụng nữa) nên nếu dùng bóng đèn cho khuyên sưởi thay vì tắm nắng chỉ có tác dụng là.......tốn tiền điện thui:a16: hihi

GiantKiller

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ba vì?

mấy bác cho em hỏi cám ba vì là thức ăn cho gà hay gì ạ mua ở đâu và giá có mắc không ạ em nghe nói ăn cám này phân chim ít mùi hơn vì chim nuôi trong nhà nên mùi hơi ... nếu em làm cám theo công thức đậu xanh 1 lạng + 5 lòng đỏ + cám ba vì được không ạ và cho bao nhiêu cám ba vì thì đủ , giúp em với mới vô nghề :D

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mùa đông ...không lạnh

Nếu những ngày trời quá lạnh thì bác có thể dùng bóng đèn bọc bên ngoài bằng vải dầy, sẫm màu rùi cho tập trung mấy lồng khuyên xung quanh là ok chứ bác để bóng đèn cho khuyên sưởi..."nắng" thế có 2 cái không ổn, thứ nhất bóng đèn quá sáng làm hại mắt chú chim nếu để trong thời gian dài, thứ 2 bóng đèn điện không có tác dụng như ánh nắng mặt trời( phơi nắng từ 7-9h sáng tăng vitamin D, giúp hấp thụ canxi tránh còi xương, ngoài ra ánh nắng mặt trời còn có tác dùng diệt khuẩn và một số tác dụng nữa) nên nếu dùng bóng đèn cho khuyên sưởi thay vì tắm nắng chỉ có tác dụng là.......tốn tiền điện thui:a16: hihi
:a04::a04: hi tks bac' mẹc xi nha :a18::a18: em chỉ mún cho mấy em nó đỡ rét thui còn hnao có nắng em cung di tắm nắng cùng mấy em mah

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho chim ăn tàn ong ruồi có nên hay kg nên

anh em trên diễn đàn nói chim khuyên ăn nhiều trứng kiến bị tụt lửa, nên em hoi anh em mình cho chim ăn tàn ong ruồi nhiều nên chim có bi tụt lửa kg mình thắc mắc nên cũng kg dám cho ăn nhiều nên hỏi anh em co cho nên ăn hay kg nên cho ăn

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hỏi về sâu quy cho chim ăn

Sâu Superworm thì hơi to, e rằng ít con Khuyên dám ăn. Mà nó lại còn đắt hơn sâu quy nữa chứ. Tuy nhiên nếu cho ăn những con mới lột xác thì quá tốt rồi
Em cũng mua superworm về để cho cá rồng ăn dần tầm 2 tuần 1 mà sao nó ít lột xác vậy nhỉ, không như sâu quy thì hầu như ngày nào cũng có vài con lột xác

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0

ai bít cách nuôi quy ko chỉ em với. em làm cho nó ra con quy đen xì có cánh rùi mà chả bít cho nó ăn gì cho nó đẻ cả

Nếu chính xác bạn có sâu quy - con quy cánh cứng nhỏ hơn đầu đũa bạn nghiền bột cám cò rải xuống dưới đáy chậu, cho vào ít đầu cá khô, kiếm ít bánh mì bỏ vào cho nó ăn, lõi ngô chẻ đôi cho vào cho nó làm tổ để đẻ, Thi thoảng cho nó ăn táo, ổi cho có nước khoảng một tuần bạn sàng lấy trứng và sâu con đảm bảo sau 20 ngày có sâu cho chim ăn. Chúc bạn thành công!

vilielectric

Thành viên mới
SVC$
0

chào bạn nếu bạn có con quy rồi thì cho chúng vào 1 cái khay trong khay có lót một ít thức ăn gia cầm.bạn để thêm vào một ít giấy caton gấp lại để tạo nhiều khe cho quy đẻ trứng vào. lúc này bạn cho quy ăn trái cây hoặc các loại củ như khoai tây chẳng hạn. khoảng 2 tuần trong khay xuất hiện sâu con. lúc này thay cám mới vào khay quy. đem cám cũ có sâu nuôi riêng cho sâu ăn rau xanh hoặc trái cây tùy thích. nếu chăm sóc tốt 1 tháng bạn có sâu trưởng thành. chúc bạn thành công.mình cũng nuôi được rồi nhưng hôm nay ổ cứng bị hư không chia sẻ ảnh cùng bạn được

vilielectric

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: cho chim ăn tàn ong ruồi có nên hay kg nên

tàn ong ruồi hay đúng ra là nhộng ong ruồi có rất nhiều đạm rất tốt cho khuyên nhưng không nên lạm dụng quá vì cài gì cũng có 2 mặt mà. ong ruồi để lâu chim ăn sẻ bị tào tháo rượt mình cũng đã bị rồi do mua của mấy người bán dạo. thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom