Guest viewing is limited

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hỏi về sâu quy cho chim ăn

:a04: cảm ơn bạn nhiều nha. với số lượng 5 em khuyên thì nuôi bao nhiêu quy thì đủ thế bạn, mà ổ cứng ko hỏng nữa thì post lên cho mình xem cái giấy cat tông gấp như nào nhé :a15:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
Ðề: cám ba vì?

Tất cả các hàng bán chim cảnh đều có bán cám ba vì là cám làm ở ba vì đóng gói 5 lạng một 6 đến 7 ngàn đồng một túi bạn vào mục cám khuyên bạn Chào Mào tiều phu có nhiều bài nói về cám mà học hỏi còn như công thức cám khuyên của bạn mình cho nửa lạng cám ba vì
Thân chào

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
Ðề: khuyên ít ăn cám

thông thường thì cách một ngày cho khuyên ăn hoa quả một lần còn ngày nào bạn cũng cho ăn thì bạn cho một miếng nhỏ bằng đốt ngón tay thộ để bụng khuyên còn ăn cám nếu bạn cho ăn sâu qui chỉ cho ăn khoảng 10 con một ngày thôi an nhiều rât nóng khuyên đang thay lông thì phải cho khuyên ăn cám có lượng đạm cao nếu bạn làm được thì tốt nếu không bạn hỏi mua cám khuyên thăy lông mà cho khuyên ăn không nuôi tốt là khuyên măt mầu đấy bạn ạ
THân chào

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: cám ba vì?

mấy bác cho em hỏi cám ba vì là thức ăn cho gà hay gì ạ mua ở đâu và giá có mắc không ạ em nghe nói ăn cám này phân chim ít mùi hơn vì chim nuôi trong nhà nên mùi hơi ... nếu em làm cám theo công thức đậu xanh 1 lạng + 5 lòng đỏ + cám ba vì được không ạ và cho bao nhiêu cám ba vì thì đủ , giúp em với mới vô nghề :D

:a06::a06::a06: bạn mà cho gà ăn cám ba vì thì đại gia quá:a04::a04:.bạn nói đúng đấy cám ba vì cho chim ăn thì mùi của phân chim ít hơn,trong thành phần cám ba vì còn có...cái gì đó chống cho chim không bị đe.còn về cám ba vì+trứng+đậu xanh...đã có nhiều bài viết về công thức cám,bạn chịu khó đọc và tìm hiểu nhé!

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
khuyên gì mà chẳng chơi đc hả các bác,người thíc chim líu, người thích khuyên đẹp,thích khuyên đẹp thì chơi khuyên vàng,khuyên nâu...có con hoa mơ hoặc đen thì...:a04::a04::a04:.còn bác nào thích chơi khuyên líu thì chơi khuyên xanh.nói thế nhưng không có nghĩa là khuyên vàng và khuyên nâu không líu,chủ yếu là loại này líu k hay bằng khuyên xanh thôi,con khuyên"vàng" nhà em líu ác anh haiphateco nhỉ?:a04:.còn như anh khuyên non nói khuyên ngoài trời anh bẫy đc vàng cháy nhưng nuôi nó lại xanh,vì ngoài tự nhiên khuyên ăn đủ chất hơn ta nuôi lồng nên nó mới bị bay mầu đó bác.bác chịu khó làm cám đậu xanh cho em nó ăn là lại vàng ngay.công thức cám em thấy trên diẽn đàn của chúng ta nói đến nhiều rồi đó bác chịu khó dọc và tìm hiểu,là có cám cho mấy chú chim nhà bác vàng trở lại thôi.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: Khoen thích nge rock

Thảm cảnh của em là bữa trước em mang mấy em lên trên phòng để dãi với mấy cái clip down được cho tụi nó nge chán che rồi thi không thấy hót với líu hay hot chuyện gì cả. Đến lúc em ngồi nge rock thi tự dưng một em hot chuyện hay qua mà cứ tắt nhạc nó lại ko hót nữa :a17: càng bật to thì nó càng chuyện nhiều. :a19: điên mất thui ạ. Bác nào chỉ em cách cho em no bình thường lại cái :a43:
bạn cứ bình tĩnh đi đó là chuyện bình thương như cân đường hộp sữa,chăm các em nó tốt vào,đến lúc nó căng thì không cần nhạc để dẫn đường nữa đâu:a04:,bác có lời mời khênh mấy em khuyên mộc nhác bác về hay nhỉ:a04:?

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên ăn nhiều

Mình mới nuôi 1 chu khuyên mộc cũng chưa xác định được chim đực hay cái nhung chú ta ăn rất khoẻ 1 ngày mình đỗ gần đầy 2 cóng mà tối về đã hết nước uống cũng nhiều 1 ngáy hết 1 cái lọ thuỷ tinh nước,cho mình hổi nuôn chim mộc mình cho ăn cám bavi dược ko? với lại chú ta kêu rất to thỉnh thoảng minh có thấy kêu 2 tiếng liền nhau vậy là cái hay đực xin các bạn chỉ giúp. Thân

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: khuyên ăn nhiều

Chim bạn ăn dữ dội và kêu hót to rõ thì có lẽ là trống rùi bạn à!chim vk nên cho ăn nhìu cám bavi va chuối vô nhưng hạn chế em nó ăn lại nếu không em nó sẽ phát tướng (béo phì) và ì ạch chậm chạm đi chúc mừng bạn đã có con chim tốt! và bạn hãy thường xuyên đổi khẩu vị cho chim nhé như bữa sâu bữa cám bữa chối cào cào....:a04:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

khuyên mộc mà anh. chắc tai ăn chưa quen cám, hoặc cám hạt to nên chim ăn hay vảy ra ngoài nhiều. anh cũng xem lại xem chú ta có bị đi ngoài không.em sợ chim uống nhiều nước là do bị đi ngoài phân lỏng.
- khuyên mộc anh cho ăn cám bavi không sao cả, cho em ý ăn một thời gian rồi chuyển sang cám làm hoặc mua cho ổn định.
- anh nghe tiếng kêu, nếu thấy đanh.(nghe tiếng lên cao và có thể tiếp nữa) thì khả năng trống cao. muốn chắc thì đợi cho em ý hót chyện thì 100% là trống
chúc anh có chú khuyên hay và nhiều đóng góp cho diễn đàn :a05:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn vanganh
Mẹo thế này bạn ạ,
Nếu muốn biết chim trống mình thường treo lồng vào một góc yên tịnh, mở nhạc nhè nhẹ, có tiếng đàn tranh càng tốt, bảo đảm bạn 5 phút sau đi chuyện liền,. Nếu bạn làm 3 buổi liên tục không thấy ho hem gì thì nên thả đi nhé.
Thân

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0

chim mộc thì bạn cứ nuôi bằng cám bavi một thời gian,cho chim quen dần với cách sống mới,bạn cho chim ăn thêm hoa quả,chuối,còn bạn muốn chắc chắn có phải e đực ko,thì bạn làm theo cách của bạnb255,chúc bạn thành công:a19:

xbeng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi về mỏ chim

Em tham khảo trên diễn dàn đã lâu em thấy chọn chim : Đầu nhỏ, mỏ mỏng và nhọn, lông mượt, người thon, nhanh nhẹn, khoẻ manh khả năng chim đực cao hơn đúng ko ạ.

Các huynh làm ơn cho em hỏi em chọn 1 con chim có đủ mấy tố chất trên thì em thấy mỏ của chúng rất dầy, em chọn con mỏ mỏng thì nguời lại ngán, nhìn rù rù. Cho em hỏi em phải chọn thế nào bây giờ ạ ?

Mỏ chim dầy có ảnh hưởng gì đến việc líu ko ạ ?

Em mua 1 chú chim ở quán 50k. Họ chmuanuôi tách lồng đc 1 thảng rồi em về nuôi nửa tháng mà ko thấy hót chuyện nó chỉ kêu thôi. Hình dáng của nó thì đẹp lắm, lông mượt, người dài. Cho em hỏi nuôi lâu thế mà ko hót chuyện có bt ko ạ, có phải chim mái ko ạ ?

Cho em hỏi kinh nghiệm chọn 1 chú chim ở quán họ bán họ bảo líu rồi với ạ. Theo em thấy thì nó ko líu họ nuôi lâu lâu rồi nói phét thế, em phải chọn thế nào để mua đc 1 chú chim líu hoạc tập líu và giá cả thế nào ạ ?

Thax anh.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về mỏ chim

chào bác
em có vài lời như thế này nhé! nếu mà bác nuôi 1 con chim như vậy thì em thấy 90 % là chim mái rồi nuôi nó thì cực kì tốn công mà nếu em nó co làm đực đi nữa thì cũng quá chậm mỏ bác ạ nên em tthấy bác nên thả em nó về thiên nhiền thì hơn ! rùi ra chọn 1 con chim khác có lẽ sẽ đc chim đực hoặc nếu bác có dư $$$ tý ty thì bác cứ mua lại những em khuyên líu rồi mà chơi chơi khuyên mộc dễ nản lắm bác ạ!!!
chúc bác có nhìu chim hay nhen!!
thân chào

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về mỏ chim

chao xbeng
bạn vào mục cách chọn và phân biệt kh đực cái tham khảo thêm
,trong diễn đàn ae có nói về vấn đề này rất nhiều,bạn mua e nó đc nửa tháng mà chưa thấy hót chuyện thì e nó là chim mái rồi,ko thì bạn nhờ ae ở chơi chim ở chỗ bạn chọn hộ và chỉ bảo cho,chúc bạn thành công:a19:
@cuong ơi,sao bây giờ đã nản chim mộc rồi à?nếu ko có ng chơi chim mộc,thì lấy đâu ra chim thuộc mà chơi hả e?:a19:hi hi

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào bạn nếu bạn có con quy rồi thì cho chúng vào 1 cái khay trong khay có lót một ít thức ăn gia cầm.bạn để thêm vào một ít giấy caton gấp lại để tạo nhiều khe cho quy đẻ trứng vào. lúc này bạn cho quy ăn trái cây hoặc các loại củ như khoai tây chẳng hạn. khoảng 2 tuần trong khay xuất hiện sâu con. lúc này thay cám mới vào khay quy. đem cám cũ có sâu nuôi riêng cho sâu ăn rau xanh hoặc trái cây tùy thích. nếu chăm sóc tốt 1 tháng bạn có sâu trưởng thành. chúc bạn thành công.mình cũng nuôi được rồi nhưng hôm nay ổ cứng bị hư không chia sẻ ảnh cùng bạn được

:a17: tình hinnhf là thái khoai tây cho bọn nó ăn mà chả thấy ăn.khoai tây ẩm nên bị mốc :((

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

cho sâu qui ăn bỏng và hoa quả mà bạn không phải củ. hoặc bánh mì cũng được, bạn đừng để sâu nơi nhìu ánh sáng quá nhé.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

cho sâu qui ăn bỏng và hoa quả mà bạn không phải củ. hoặc bánh mì cũng được, bạn đừng để sâu nơi nhìu ánh sáng quá nhé.
sao em cho bánh mì vô mà nó đâu có ăn.em cắt nửa cái ra rồi để vào giữa mà chả thấy con quy nào của em nó bò đến.còn bỏng cỏ phải là bắp rang bở ko a. Loại có đường ăn ngọt ngọt ấy :a39:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
em xin góp ý về việc tìm khuyên trống để nuôi ạ.mặc dù em chưa nuôi được em nào líu.
Để tìm 1 em khuyên trống rất dễ. đầu tiên có 1 con đã vào cám .rùi mọi người bẫy khuyên rồi lựa 3 em ,màu lông cổ đậm và có vệt vàng dưới bụng, vành mắt to. nhốt chung vào em khuyên đã vào cám để nó dậy chim trời ăn cám.cho thức ăn + nc trong vòng 1 tuần ko dụng trạm gì đến chim. Sau đó tách 3 em chim bẫy nhốt vào lồng rộng cong nc và cóng cám to ,giúp cho việc chim có thể tự tắm trong lồng luôn. và cheo ở cửa sổ khi đi ngủ thì có thể cheo gần giường, vì nếu khuyên truyện nó rất hay truyện vào buổi sáng khi những tia nắng chiêu quá cửa sổ. em đã làm như thế. có gì sai sot a e bỏ qua. hì hì

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

hjhj không phải nủa cái to đùng vậy sau khó ăn bạn lấy ruột thui phần trắng trắng đó bẻ nhỏ ra nhé.
còn bỏng thì nổ bằng gạo đó! cho sâu ăn hoa quả cũng được nhưng ít thui(chuối, táo) cũng cắt nhỏ nhé!!

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

tình hình là rất tình hình. con quy ăn bánh mỳ mà chả chịu đẻ trứng gì cả. ko biết mùa này quy ko đẻ hay là vì sao. anh nào vào chỉ e cái .thank

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom