Guest viewing is limited

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thêm 1 chủ nhật nữa lại đến! Lại được gặp các anh cùng với những chú Chào Mào, trời nắng ấm rồi chắc là có buổi trình diễn tốt hơn tuần trước đây. Không tham gia thì hơi phí:a01:.

Thaihoc108

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mọi người, em cũng rất thích nuôi Chào Mào, hiện tại em đang nuôi 2 chú CM, nhưng con nhát người lắm (2 chú này mới nuôi). Em sống ở Hưng Nguyên, rất mong được tham gia chơi chim cùng mọi người. Nếu được có thể liên lạc với em theo số đt: 01693241060. Thân.:a15:

Thaihoc108

Thành viên mới
SVC$
0
em ở Hưng Nguyên:a15:, rất mong được mọi người giúp đỡ.

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mọi người, em cũng rất thích nuôi chào mào, hiện tại em đang nuôi 2 chú CM, nhưng con nhát người lắm (2 chú này mới nuôi). Em sống ở Hưng Nguyên, rất mong được tham gia chơi chim cùng mọi người. Nếu được có thể liên lạc với em theo số đt: 01693241060. Thân.:a15:

Chào mừng em Thaihoc108 đến với Hội Chào Mào Vinh-Nghệ an , em cứ tự tin tham gia thôi , dần dần chim sẽ thuần và lên chim thôi . Nếu em có điều kiện thời gian thì sáng chủ nhật hàng tuần em đến quán Ngọc ca fee ở 117 Phan Chu Trinh tham gia cùng anh em nhé

Dân Vinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em thì anh Nam và anh Tùng buổi dợt tới đây nên thông báo các nội quy cho anh em biết vì 1 số k bao giờ online cả nên k nắm bắt được tình hình
có danh sách và số điện thoại cụ thể của từng thành viên cho tiên liên lạc
còn về quỹ thì ta nên bầu 1 thủ quỹ để bớt việc cho 2 anh
và ghi rõ mọi chi tiêu cũng như đóng góp của hội rồi thông báo thường xuyên để anh em biết và đóng góp(em chỉ góp ý thôi chứ k có ý gì nói các anh đâu nhé đừng hiểu lầm em)
đây là ý kiến của riêng em
mọi người nên đóng góp ý kiến của riêng mình để ta có 1 sân chơi đoàn kết vững mạnh,vui vẻ hòa đồng,phát triển và đi lên cùng các anh em hội Chào Mào trong cả nước

T@T

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Happy new year
Chúc một năm mới tốt lành, chúc cho hội chào mào thành phố Vinh ngày càng phát triển với phương châm " Thân ái - đoàn kết - chia sẻ và tương trợ".
:a15::a15::a15:
TB. Kế hoạch ngày mai sẽ như thế nào mà chưa thấy Tapchoichim và Tungbili lên tiếng cả nhỉ. Thời gian, địa điểm như thế nào đây các bác?

chaomaobr

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Năm mới chúc hội Chào Mào thành phố Vinh đạt nhiều thắng lợi mới.
Hội càng nhiều thành viên và đặc biệt có nhiều chim hay.
Nếu có dịp hãy đến giao lưu với hội Chào Mào Bình Thạnh.
Hội Chào Mào Bình Thạnh :"NỐI KẾT ĐAM MÊ".:a01:

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehehe... xin loi anh Tùng, hôm đó cũng bận quá . Mà anh biết rồi đó, làm nghề em nghỉ tết thật vất vả. Chúc cả nhà năm mới hp - sk - gặp nhiều may mắn ! Trời ở ngoài này lạnh quá anh a.

Thaihoc108

Thành viên mới
SVC$
0
Hix,lúc sáng vê. sinh lô`ng dê? con chim bô?i nuôi lâu nhâ't bay mât rô`i,nó không thèm bay vê lô`ng nua,tiê'c quá! :-(

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân chào các Anh em trong Hội chơi Chim - Vinh -Nghệ An !
Từ ngày hội mình được thành lập cho đến bây giờ là một quãng thời gian tương tối, nay em mới lên mạng và vào thăm hội mình được.Topic mình đã điểm tới 15 trang và có bao nhiêu hoạt động, bài viết bổ ích và điều quan trọng nhất là phong trào nuôi chim ở tp mình đang từng giờ, từng ngày đi lên vững mạnh. Đọc các bài viêt, xem các video của các bác up lên e thực sự thấy vui và hạnh phúc.
Nhân dịp đầu năm mới 2011, em xin chúc toàn thể anh em trong Hội , gia đình hạnh phúc, sức khỏe dồi dào.Làm ăn phát đạt và ngày càng có những chú chim hay để góp phần đưa phong trào chơi chim của tất cả anh em trọng hội đi lên, phát triển mạnh hơn nữa trong năm mới.
Em xin được tự giới thiệu tới tất cả các anh em trong hội mình :
Họ và tên : Nguyễn Tuấn Anh . Hiện đang là sinh viên năm cuối khoa Kiến trúc .Em học ở Đà nẵng.
Địa chỉ : Phường Quang trung .
Fone : 09357.26789
Một ít thông tin em xin điểm để anh em trong hội biết và nhân tiện xin được làm quen với tất cả anh em .
Em rất hy vọng và háo hức tết âm này sẽ được về giao lưu với tất cả các anh em.Em sẽ cố gắng mang về 1 -2 em Chào mào bổi ( e cũng mới tập tành nuôi được vài tháng):a35: về giao lưu với anh em.
Kính chào và chúc sức khỏe tất cả anh em trọng Hội CHim Vinh - Nghệ An .

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

Hix,lúc sáng vê. sinh lô`ng dê? con chim bô?i nuôi lâu nhâ't bay mât rô`i,nó không thèm bay vê lô`ng nua,tiê'c quá! :-(
xin chia buồn cùng em , rút kinh nghiệm lần này, lần sau cố gắng cận thận hơn.Đúng là tâm lý xổng mất chú Chào Mào yêu thì buồn lắm. cái này a hiểu .cố gắng nhé !

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn AS08 rất nhiều, hiện nay anh em xứ Nghệ ở xa nuôi chim cũng nhiều, cũng hẹn tết nay về gặp mặt giao lưu chim cò cuối năm và làm bữa tất niên luôn:a15:. Nhớ đưa nhiều nhiều chim Đà Nẵng về nhé, Anh em chơi Chào Mào ở vinh hiện số lượng chim và lồng cũng tương đối nhiều và cũng tương đối chất lượng đấy.
Chúc chú năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt. Chúc học hành thi cử tốt!

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn AS08 rất nhiều, hiện nay anh em xứ Nghệ ở xa nuôi chim cũng nhiều, cũng hẹn tết nay về gặp mặt giao lưu chim cò cuối năm và làm bữa tất niên luôn:a15:. Nhớ đưa nhiều nhiều chim Đà Nẵng về nhé, Anh em chơi chào mào ở vinh hiện số lượng chim và lồng cũng tương đối nhiều và cũng tương đối chất lượng đấy.
Chúc chú năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt. Chúc học hành thi cử tốt!
thank bác Tùng nhiều. em mới nuôi lại còn bổi .. các bác ko chê thì em cố gắng mang về góp vui với các bác. e chỉ sợ tết nhất đến nơi, việc di chuyển tàu xe khó khăn bác ạ ..

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chê là chê chú không đưa về được thôi, tết nhất đi lại cũng khó khăn thật, nhưng cố gắng nhé. Đi về rồi để ở nhà luôn cũng được, hỏi phải xách đi vào:a20:

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chê là chê chú không đưa về được thôi, tết nhất đi lại cũng khó khăn thật, nhưng cố gắng nhé. Đi về rồi để ở nhà luôn cũng được, hỏi phải xách đi vào:a20:
hehe, bác tâm lý quá thế thì khó cho em. chim mang về thì em chọn em nào cưng nhất để giao lưu vs các bác , cố đưa về mà ko đưa đi được thì tội nghiệp cho em quá ..

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hè hè, khi chú đưa chim trở lại thì khó gấp vạn lần đấy,
Thứ nhất sau ngày tết thì lượng người đi vào sẻ nhiều hơn, thứ hai là chú về thì gia đình sẻ gửi nhiều đồ vào cho chú có cái bồi dưỡng để làm luận án tốt nghiệp (Cái này gửi bàng hiện vật chứ bằng tiền thì vào đó chú lại dành nuôi chim hết:a01:) cái quan trọng là chú đưa chim hay về anh em trong hội thiếu gì người tài thuyết phục không khéo chú lại nhượng chim lại cho anh em chơi........:a15:

Khi nào về nhớ mang chim về giao lưu với anh em quê nhà nhé!

Thân!

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hè hè, khi chú đưa chim trở lại thì khó gấp vạn lần đấy,
Thứ nhất sau ngày tết thì lượng người đi vào sẻ nhiều hơn, thứ hai là chú về thì gia đình sẻ gửi nhiều đồ vào cho chú có cái bồi dưỡng để làm luận án tốt nghiệp (Cái này gửi bàng hiện vật chứ bằng tiền thì vào đó chú lại dành nuôi chim hết:a01:) cái quan trọng là chú đưa chim hay về anh em trong hội thiếu gì người tài thuyết phục không khéo chú lại nhượng chim lại cho anh em chơi........:a15:

Khi nào về nhớ mang chim về giao lưu với anh em quê nhà nhé!

Thân!
mấy hôm nay em đang lăn tăn .. bác văn cao như này thì chắc em phải suy nghĩ lại gấp.nguy hiểm quá .híc..em đã quyết làm j là làm đc bác à.. lập trường cũng ổn... có lần toàn ăn mì tôm 1 tuần để chơi chim ...

Thaihoc108

Thành viên mới
SVC$
0
Em có ý kiến: Chủ nhật này chắc thời tiết đẹp, ở chỗ em sống có nhiều Chào Mào lắm, hay chủ nhật này mình đến nhà bác Ngọc dợt chim một lúc rồi đưa chim đến chỗ em bẫy mấy chú đi. Kể ra để mấy bác bẫy thì cũng hơi tiếc vì hàng ngày bọn chào mào này vẫn đến hót với con cm của em mà, chứ không có bọn nó thi con cm của e ít hót lắm, nhưng thôi, đưa mấy bác đi giải trí tí, đằng nào thì chỗ e nhìu thế cũng không bắt được hết,hi. thế nào hả mấy bác?

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có ý kiến: Chủ nhật này chắc thời tiết đẹp, ở chỗ em sống có nhiều chào mào lắm, hay chủ nhật này mình đến nhà bác Ngọc dợt chim một lúc rồi đưa chim đến chỗ em bẫy mấy chú đi. Kể ra để mấy bác bẫy thì cũng hơi tiếc vì hàng ngày bọn chào mào này vẫn đến hót với con cm của em mà, chứ không có bọn nó thi con cm của e ít hót lắm, nhưng thôi, đưa mấy bác đi giải trí tí, đằng nào thì chỗ e nhìu thế cũng không bắt được hết,hi. thế nào hả mấy bác?
hehe, các bác đâu hết rồi vào ới em ấy tiếng để chủ nhật này lên kế hoạch tác chiến thôi .. tiếc là em chưa về nồai mình được .. sáng chủ nhật hy vọng là đẹp trời để các bác giao lưu chim cò vs nhau và sau đó đi bẫy ít chim.. bẫy đc hay ko thì e ko dám nói trước nhưng xong việc anh em off làm vài chén cho ấm người thì còn j bằng ..

Dân Vinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có ý kiến: Chủ nhật này chắc thời tiết đẹp, ở chỗ em sống có nhiều chào mào lắm, hay chủ nhật này mình đến nhà bác Ngọc dợt chim một lúc rồi đưa chim đến chỗ em bẫy mấy chú đi. Kể ra để mấy bác bẫy thì cũng hơi tiếc vì hàng ngày bọn chào mào này vẫn đến hót với con cm của em mà, chứ không có bọn nó thi con cm của e ít hót lắm, nhưng thôi, đưa mấy bác đi giải trí tí, đằng nào thì chỗ e nhìu thế cũng không bắt được hết,hi. thế nào hả mấy bác?
nói thật chú em nhé bọn anh cũng k thiếu gì chỗ để bẫy đâu
chú em cứ giữ lấy mà chơi nhé
để nó hót với mấy em Chào Mào nhà chú

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy hôm nay em đang lăn tăn .. bác văn cao như này thì chắc em phải suy nghĩ lại gấp.nguy hiểm quá .híc..em đã quyết làm j là làm đc bác à.. lập trường cũng ổn... có lần toàn ăn mì tôm 1 tuần để chơi chim ...

Chú lăm tăn cái chi hề. he he , cữ đưa về chơi cho vui thôi, mà chú khi nào về thế, Chủ nhật bọn anh hay dượt ở quán bác Ngọc số 117 ĐƯờng Phan Chu Trinh. Chú về thì nhớ đưa lên nhé!!

Cảm ơn chú Học đã có thiện chí, anh cũng muốn đi bẩy lắm, nhưng thời tiết thế này khó bẩy lắm, cchim mồi đưa lên không khéo lại ủ rủ mất thôi, chim rừng nó cười cho chết!
Khi nào trời nắng to anh diện cho chú rồi ta bẩy ít con về om nhỉ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom