Guest viewing is limited

T@T

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@Nam: Đọc bài báo này thấy rõ là nhà báo cũng viết *** nhiều lắm. Mình ở Đô lương 02 năm, ở Quỳ Hợp 03 năm, ở Diễn châu 01 năm nhưng chỉ thấy chủ yếu là bẫy cò và én là theo kiểu huỷ diệt thôi, các loại chim cảnh khác nếu bẫy như báo nói thì giờ đâu còn có Chào Mào cho anh em mình thành lập hội nữa hi hi. Nhưng nói vậy không có nghĩa là không có nguy cơ đâu, nhất là trong tình hình nhà nhà nuôi chim, người người mê chim(theo phong trào) như hiện nay. Có lẽ cũng đã đến lúc định hình lại cách chơi và phong trào chơi chim nói chung rồi. Không thật sự hiểu, không thật sự đam mê thì tội ngiệp cho những chú chim không may ấy lắm. Và rồi vài năm nữa biết đâu nói đến chào mào là lại nói đến một thú chơi xa xỉ như hoạ mi ngày nay thì sao???
@ Bác Tùng: Chủ nhật này trời lạnh vẫn tiến hành dợt chim phải không bác, theo ý kiến của em thì cuối tuần này thời tiết cũng phù hợp để tiến hành một buổi off chai mở rông trên tinh thần campuchia sau khi dợt chim đấy bác ạ, đồng thời sơ kết đánh giá tình hình hoạt động của hội luôn nhằm hướng tới buổi lễ quy mô hơn vào dịp tết dương lịch. Ai ủng hộ thì giơ tay nhé. Sơn chiến ơiii:a01::a01::a01:

soNchieNdeN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
T@T:em thì nhạc gì cũng mần đc cả?
to all:ae CN này ai có chim bổi thì đưa đi nha!em đưa chim bổi đi na!;))

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vâng, e sẽ cố gắng anh Tùng a. Nói thật chữ cũng háo hức lắm đây , sợ cm về đó cụp mào xù lông thì nguy to rồi ,khi đó mấy bác fair đền bù đó nhé !

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kính thưa anh em
Bấy lâu nay hơi bận vì công việc cơ quan nên không kịp up lên danh sách thành viên của Hội , giờ đây mình xin được up lên danh sách , mong anh em sẽ bổ sung thêm các thông tin nhé .

Theo thứ tự sau nhé : Tên, nick , số điện thoại .

1. Anh Tùng : tungbili , 0912.80.90.80
2. Bác Ngọc : không bao giờ online và ít khi xài điện thoại do tuổi tác
3. Anh Toàn : T@T , 0919.626.846
4. Anh Chính : ít khi oline nên chưa có nick ,091.50.50.567
5. Em Chính Huế : ít khi oline do sở thích cá nhân nên chưa có nick ,0979.277.992
6. Em Nhật : chưa biết nick là gì , 0912.568.777
7. Bạn Toàn ( shop Nguyễn đường Đặng Thái Thân ) : chưa biết nick là gì , 09.888.63.789
8. Bạn Hùng : Chưa biết nick , 0984.33.26.26
9. Em Hiền : vânhien911 , 094.888.7.123
10. Em Sơn : sonchienden , 0914.77.26.26
11. Em Tí : hình như là chào mào hoặc berongden thì phải , 0949.26.9999
12. Em Dương : cat37 , 0914.77.11.00
13. Bạn Mạnh : xunghe , 0978.999.555
14. Bạn Minh : Minhptc , 0912.077.877
15. Em Trung : chimdoc , ít khi xài điện thoại nên chưa rõ
16.
Nam : tap_choi_chim , 01234.29.6886

và 02 thành viên danh dự là sir_thanhle , as08 vì lý do công tác ở xa nên chưa có dịp sinh hoạt cùng anh em nhưng theo yêu cầu cá nhân và cũng là xuất phát từ tình thần đoàn kết cũng như diễn đàn là cầu nối cho nhưng anh em ở xa quê nên mình mạn phép anh em để 2 thành viên trên là : Thành viên danh dự của anh em ta , mong anh em sớm được hội ngộ .

Hôm thứ 7 vừa rồi nhân dịp ra mắt và tập trung đông đủ anh em , thì anh em đã tín nhiệm bầu mình và anh Tùng làm đồng Hội trưởng .
Mong anh chị em ta hết sức ủng hộ để 2 anh em chúng tôi hoàn thành tốt nhiệm vụ mà anh em đã giao phó .

P/S : Danh sách trên có thể đang thiếu mong anh chị em bổ sung thêm tiếp nhé .

Chỉnh sửa lần cuối:

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình bổ xung thêm:
17. Bác Quang (quangxlai): kô bao giờ lên mạng: 0932279046
18. chung (mới gặp): 0916442686
19. Cường Nokia: 0949346 777
20. Mr. Tân: 092304 345
21. Long (Bưu điện): 0912193399

22. ...
To be continued

tanNA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Tùng à, bác add số đt của chú sao lại thiếu mất 1 số thế, hic hic, nhờ bác sửa lại hộ chú với 0923.040.345.
và nhân đây cũng up ảnh của một chú Chào Mào mới bẫy được cho anh em coi: chú có 1 chiếc lông trắng trên Mào, mình đang om, không biết sau này em nó có chơi được hay không...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if !mso]><object classid="clsid:38481807-CA0E-42D2-BF39-B33AF135CC4D" id=ieooui></object> <style> st1\:*{behavior:url(#ieooui) } </style> <![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Sau một thời gian nghiên cứu , học hỏi từ những Hội nhóm khác trên diễn đàn cộng với đặc thù của anh em Nghệ an ta , mình mạo muội được đưa ra bản Nội quy tạm thời như sau , sau khi áp dụng 1 thời gian cùng với sự bổ sung nghiên cứu của anh em thì ta sẽ có 1 bản nội quy chính thức

NỘI QUY TẠM THỜI

I. QUI ĐỊNH CHUNG:
- Có tinh thần hỗ trợ, chia sẻ kinh nghiệm giữa các hội viên trong nhóm.
- Không lập bè nhóm gây chia rẽ, mất đoàn kết trong nội bộ Hội và với thành viên khác.
- Ứng xử tốt , có văn hóa , hòa nhã , thân thiện với các thành viên trong Hội và với các anh em ở các Hội khác
- Tuân thủ qui định chung, tiêu chí của diễn đàn SVC khi tham gia các hoạt động.
- Tiêu chí: Hòa đồng - Chia sẻ - Hỗ trợ - Minh bạch.
II. CHƯƠNG TRÌNH HOẠT ĐỘNG:
-
- Hội họp giao lưu, học hỏi kinh nghiệm ,
- Dượt , bẫy chim hàng tuần hoặc khi có dịp
- Tham gia các hoạt động do SVC khởi xướng, tổ chức.
- Tổ chức các chương trình dã ngoại, tham quan, liên hoan, giải trí khác.
-

III. ĐIỀU KIỆN THAM GIA:
- Những người có tâm huyết với thú chơi muốn giao lưu, học hỏi và chia sẻ.
- Có tinh thần hỗ trợ và chia sẻ kinh nghiệm cũng như sản phẩm với anh em trong CLB và trên diễn đàn.
- Không phân biệt tuổi tác, giới tính, nghề nghiệp, địa vị xã hội…
- Có điều kiện thường xuyên giao lưu, đóng góp với anh em trong CLB.
- Nêu tên đầy đủ - tuổi - nghề nghiệp - số điện thoại để thuận lợi cho Ban cán sự điều hành và liên lạc khi cần.
- Nếu có nhu cầu trao đổi riêng tư của cá nhân mong các bạn hay dùng chức năng gửi tin nhắn của diễn đàn hoặc gặp gỡ riêng bằng các hình thức khác , anh chị em có thể quảng bá, giới thiệu các địa chỉ tốt, cảnh báo các cửa hàng không thiện chí, cho tặng - chia sẻ - mua bán giữa các thành viên trong Hội.
IV. PHÍ THAM GIA:
- Quĩ Hội : 100.000đ/1 tháng(đối với hội viên đã có thu nhập), miễn phí với học sinh sinh viên và những anh chị em chưa đi làm . Đây là kinh phí cho việc thăm hỏi lúc đau ốm , sinh nhật , vui buồn khác , tổ chức các hoạt động và các chi phí đột xuất khác của Hội, hỗ trợ kinh phí duy trì diễn đàn.
- Trang trải cho dượt chim mỗi tuần ở các địa điểm thích hợp
- Mỗi lần off giao lưu , đi bẫy , giao lưu với các anh em hội khác: tự chia đều chi phí
V. XỬ LÝ VI PHẠM:
- Nếu vi phạm, không tuân thủ các qui định của CLB và tiêu chí của diễn đàn sẽ được các anh em trong nhóm biểu quyết thông qua trưởng nhóm loại ra hay nhờ BQT can thiệp.
- Thành viên tham gia CLB phải vì tình cảm anh em, vì giao lưu học hỏi không chấp nhận người tham gia với ý đồ tư lợi cá nhân.
- Giao tiếp hòa nhã vui vẻ, tránh nóng nảy xung đột với các thành viên khác vì chuyện không đáng có.
- Không làm mất đi uy tín, hình ảnh của các thành viên Câu lạc bộ.
- Cấm tuyệt đối việc chia rẽ nội bộ, bè phái, đả kích lẫn nhau.
- Đặc biệt cấm mọi hình thức mua bán, lừa đảo trên diẽn đàn và trong CLB

Thành viên vi phạm các Quy định và Nội qui Hội , tùy theo mức độ, Ban điều hành Nhóm sẽ thống nhất ra quyết định hình thức xử lý với thành viên đó, từ việc khai trừ khỏi nhóm đến việc đề nghị Ban QT SVC xử lý theo quy định chung.

Calls : 01234296886( Nam ), 0912809080( Anh Tùng ) để biết thêm chi tiết
Trân trọng

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nội quy hội rất chi tiết, rõ ràng. Em tán thành cả hai tay.
Sáng mai Hội vẫn dợt chim chứ ạh? Mong là mặt trời lên nắng ấm áp để chim chơi tốt nhất, hẹn mai gặp các anh:a12:

tanNA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay hay hay.các bác khi tham gia nhớ thực hiện theo nội dung trên nhé,chúc các bác một ngày cuối tuần vui vẻ và hẹn gặp lại...

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Tùng à, bác add số đt của chú sao lại thiếu mất 1 số thế, hic hic, nhờ bác sửa lại hộ chú với 0923.040.345.
và nhân đây cũng up ảnh của một chú chào mào mới bẫy được cho anh em coi: chú có 1 chiếc lông trắng trên Mào, mình đang om, không biết sau này em nó có chơi được hay không...
Chào hàng rất hay, show hàng cũng khủng . Thật là ấn tượng với người anh em mới của chúng ta.
Chào mừng , chào mừng Bạn Tân . Vậy là anh em mình đã có thêm một thành viên mới rồi , rất thú vị đó .
Anh em gặp nhau đã lâu , nghe tiếng nhau cũng kha khá rồi mà chưa khi nào gặp nhau trên diễn đàn này cả. Thật là vui mừng.
Chú Chào Mào của bạn thật là đẹp và tương lai đó , đặc biệt hơn là do chính tay mình bẫy được nữa.
Mong bạn chăm sóc chú thật cẩn thận nhé . Hàng độc đó.
Mai mang chú đi chơi luôn cho anh em chiêm ngưỡng nhé.

Kính thân

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thế là chũng mình có mái nhà chung rồi , vui quá đi . Hôm nay chủ nhật ae ở nhà dượt chim có vui lắm không anh Nam, cuối tuần này e về , chắc khoảng thứ 6 gì đó anh a. Chúc anh và gia đình giáng sinh An lành - Hạnh phúc . Cố gắng đưa Huế 1.0 về !

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:01 PM ----------

Chào cả nhà 01 lần nũ­a , hi e khoe cái chút đỉnh ! Vù­a rồi e có bổ sung vào 03 e chim Huế nũ­a chim to ( bẫy mã trá­ng )­ lên, đang thay lông nhu­ng máu lá­m , dọng cũng ok, nuôi gần đu­ọc 01 na­m rồi mấy anh bạn ỏ­ Huế gủ­i ra tạ­ng đấy . Cũng vui vì đã có ló­p thù­a kế !

Dân Vinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
và nhân đây cũng up ảnh của một chú chào mào mới bẫy được cho anh em coi: chú có 1 chiếc lông trắng trên Mào, mình đang om, không biết sau này em nó có chơi được hay không...
1 tí lông trắng trên đầu có nói lên được tất cả k đây hihi

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mấy tấm hinh và video clip đi Xunghe ơi!
Lâu nay vẫ khỏe chứ? ở nhà anh em dượt chim đông vui lắm, khi nào về thì alo nhé!
Thân!

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật tuyệt!
Cả sáng thứ 7 và chủ nhật mình lên đưa em CM lên Ô Ngọc ngồi gặp ae mà vui quá. Đúng là toàn cao nhân CM (có thể nói là như vậy). Một không khí vui vẻ, đầm ấm, một phong cách Nghệ thật là thân tình. Mình đề nghị Namtq và Tùngbili sớm mạnh dạn đứng ra giới thiệu cùng tất cả ae đồng môn vào thứ 7 và chủ nhật tuần này đi. Chúng ta sẽ cùng ký tên vào bản nội quy để xây dựng hội ngày càng vững mạnh hơn. Hy vọng cuối tuần này sau khi cafe và chơi chim xong chúng ta sẽ có một buổi ra mắt luôn thì tuyệt cú mèo

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dear Mr. Quangmjinhptc, thế là bạn đã đến quán bác Ngọc cafe dượt chim rồi hả, sao không thông bao với anh em,
Thôi tuần tới gặp lại ta diểm danh một phát bạn nhỉ!?

thân!

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật tuyệt!
Cả sáng thứ 7 và chủ nhật mình lên đưa em CM lên Ô Ngọc ngồi gặp ae mà vui quá. Đúng là toàn cao nhân CM (có thể nói là như vậy). Một không khí vui vẻ, đầm ấm, một phong cách Nghệ thật là thân tình. Mình đề nghị Namtq và Tùngbili sớm mạnh dạn đứng ra giới thiệu cùng tất cả ae đồng môn vào thứ 7 và chủ nhật tuần này đi. Chúng ta sẽ cùng ký tên vào bản nội quy để xây dựng hội ngày càng vững mạnh hơn. Hy vọng cuối tuần này sau khi cafe và chơi chim xong chúng ta sẽ có một buổi ra mắt luôn thì tuyệt cú mèo

Cảm ơn bạn nhiều nhé .
Nói thật từ tận đáy lòng với bạn cùng anh chị em khi lập lập ra topic này điều mong muốn lớn nhất của mình cùng anh Tùng là làm sao ĐEM LẠI NIỀM VUI CHO ANH CHỊ EM , suy cho cùng đó cũng là mục tiêu và là động lực lớn nhất của 2 anh em chúng tôi.

Niềm vui đến từ lúc chú Chào Mào ở nhà ta , ta chăm bẵm tốt chim hót hay cho anh em ta thưởng thức đem lại những phút giây say đắm và thực sự thư giãn ở nhà .
Niềm vui cũng đến từ những ngày cuối tuần anh em ta lại gặp nhau và đem những chú chim cưng đó đi đến nơi dượt , vừa uống cà phê nói chuyện vui vẻ vừa nghe chim hót đấu
Niềm vui đó lại càng nhân lên khi chúng ta sống với nhau hòa thuận vui vẻ , nảy sinh tình cảm tốt đẹp , có nhiều khi chỉ thông qua việc chơi chim mà mình có thêm những người bạn tốt trong cuộc sống xã hội hàng ngày .

Thấy anh em vui vẻ quá đ â m ra lan man mất rồi .hì hì

Quay lại với vấn đề chính nha , việc ra mắt thì anh em đã tiến hành rồi khá là vui vẻ và hoành tráng có dượt chim cà phê có bẫy có cả off chai nữa . mặc dù có thiếu một số anh em do hoàn cảnh bất khả kháng không có mặt được nên cơ hội gần nhất mà chúng ta sẽ tiến hành đó là Tết dương lịch này , mình cũng đang lên kế hoạch để anh em góp ý sau , tại đó ta sẽ đọc bản nội quy và danh sách thành viên luôn như vậy là nhất cử lưỡng tiện luôn cũng được .

Kính thân
Nam

soNchieNdeN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ nhật ae trong hội đi dợt chim có mấy cái clip ep lên cho ae **** cái!
http://www.youtube.com/watch?v=WwomPQg2yrc&feature=player_embedded
<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/WwomPQg2yrc?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

http://www.youtube.com/watch?v=saT93JHn-OQ&feature=player_embedded
<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/saT93JHn-OQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>
http://www.youtube.com/watch?v=5ZGaX9hBLDk&feature=player_embedded
Nhờ mod up clip lên cho em cái!em ko up đc!
watch

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5ZGaX9hBLDk?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5ZGaX9hBLDk?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn sonchienden đã up cái clip lên cho anh em xem nhé .
Mấy chú của sơnchienden chú nào giọng cũng hay ,chơi tốt cả và cả chú của vanhien911 nữa giọng nghe rất thích . ( Hôm nào chơi lại Chòe Than có lẽ phải thỉnh giáo vanhien911 mấy hôm đó )

Tuần này mình sẽ mang cái máy ảnh đi dượt luôn để quay cho nó tốt hơn chút , có lẽ phải nhờ anh em nào đó quay tí chứ mình cứ đến trường chim là quên hết mọi thứ chỉ chăm chăm vào mấy chú Chào Mào .

Mấy hôm trời mưa lạnh quá đến hôm nay đã tạnh ráo hứa hẹn một buổi sáng chủ nhật đẹp trời , rất hy vọng .
Mong anh em cố gắng chăm sóc tốt các chú chim cưng của mình nhé , nói thật với anh em đi dượt mà thấy thiếu giọng của 1 chú chim nào đó của anh em thôi mình cũng thấy thiếu thiếu 1 cái gì đó . Mong anh em ta mỗi người cố gắng 1 tí trước là để cho chính chúng ta thấy hay sau đó đem cái hay đó đến cho tất cả anh em cùng thưởng thức nhé .
( Lộc bất tận hưởng nà )

Kính thân
Nam

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tin buồn!
Tuần này phải đi công tác xa rồi, thật là chán, hẹn các ae rồi mà không có mặt, thành thật xin lỗi nhé, hẹn các cao nhân tuần sau vậy nhé.
Mong thứ lỗi!

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chủ nhật tuần này anh em đi và đưa chim đi đầy đủ nhé, để ta bàn kế hoạch cho tết dương lịch sắp đến.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom