Guest viewing is limited

tanNA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào Mào mùa thay lông!!!

Lần sau cẩn thận chút nha bạn.hihi mua chim bị lừa đau lém.chim mái lúc nào cũng sụp mũ xuống chào pà con chứ ko dựng lên như chim trống
không phải lúc nào cũng sụp mũ đâu, mình có con mái đẹp hơn cả con trống nà, mũ bao giờ cũng dựng thẳng đứng

anhminhhk

Thành viên mới
SVC$
0
Em xin cảm ơn mọi người, em chụp chú CM này vào sáng sớm nên ko rõ lắm. Nhưng hôm qua ngày nghỉ ở nhà em đã theo dõi, em nó hót 4 tiếng rồi có lúc 6 tiếng (whích whìu whiu whìu, (whích whìu whiu whìu whiu whìu) rồi ạ. Em nó đã sang lồng tắm và tự tắm được rồi. Hi vọng là đực, vì em mới chơi nên kinh nghiệm chưa có nhiều rất mogn được học hỏi anh em.

anhminhhk

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Các bác phân biệt giúp em chú CM này là đực hay cái với ạ

em này nhìn tướng đứng và hình dáng thì khả năng chim mái cũng cao vì chim đứng thấp cầu, cổ ngắn, mào ngắn. hy vọng nhận xét của mình là không chính xác.:a01:. nếu là chim trống thì nhìn em nó tương lai cũng không sáng sủa lắm.

bạn vui lòng để ý xem em nó ra giọng thế nào thì sẽ ok thôi, nếu ra giọng khoảng 4 âm trở lên thì khả năng chim trống là cao.
Rất cảm ơn anh em trên 4 rum. Hôm vừa rồi nghỉ ở nhà em theo dõi em nó hót 4 - 6 tiếng rồi ạ (whích whìu whiu whíu, whích whìu whiu whíu whiu whíu), em nó đã sang lồng tắm và tắm rồi à. Em mới chơi CM nên ki vọng anh em chỉ dẫn ạ

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác phân biệt giúp em chú CM này là đực hay cái với ạ

Theo mình mào lân chắc 99% là đực rồi , chúc mừng bạn :a15:
Bạn nhầm cơ bản rồi,mình có một em nuôi từ truyền lên,khi chú mới đổi lông xong nhìn tướng tá ngon lắm,mào lân nha,không mấy khi đã thấy nàng ta đổ mào xuống đâu,nhìn nét căng,rất mau mồm (tuy là chỉ hót đc những giọng thường thôi vì là mái mà,hjhj). Kết luận sau cùng vẫn là mái,m đành phải cho ông chú nuôi để kích chú trống bổi ở nhà ông chú nè,mất công mình chăm suốt mấy tháng đó:a22::a22::a22:

Chỉnh sửa lần cuối:

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giúp đở phân biệt trống mái.

Chào các bác! tình hình là e mới mua được e bổi hôm chủ nhật 12/12. Đến nay đã mở áo lồng được gần nửa rồi. E nó còn nhát lại gần nhảy lung tung, nhìn tướng tá thấy cũng to con (tiệm bán nói là CM Huế), mào dựng cao cở hơn 2cm nhưng khi yên tĩnh chỉ nghe e nó kêu vit 1 tiếng, có khi là vit vit 2 tiếng. Các bác có kinh nghiệm nói giúp e nó là mái hay trống vây. E cám ơn các bác!

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Ðề: Giúp đở phân biệt trống mái.

trời ah,chim trống hay mái thì bạn cứ banh miệng nó ra coi cái lưỡi,nếu chỗ lưỡi mà đen la trống còn nếu ít đen thì là mái.Thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

trời ah,chim trống hay mái thì bạn cứ banh miệng nó ra coi cái lưỡi,nếu chỗ lưỡi mà đen la trống còn nếu ít đen thì là mái.Thân
Không phải là nhiều ít đen mà là có 3 chấm đen trở lên bạn ạ. Thì mới là Chào Mào trống. Hai nữa bạn có thể xem chú chim đó lông đuôi có nhiều không? có dày không, người dài to cũng là một yếu tố đó. Bạn cứ thử nuôi một thời gian nữa với lại cho em nó đi gặp gỡ một vài chú trống là biêt ngay mà. chúc bạn có chú chim hay. Thân

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

Không phải là nhiều ít đen mà là có 3 chấm đen trở lên bạn ạ. Thì mới là chào mào trống. Hai nữa bạn có thể xem chú chim đó lông đuôi có nhiều không? có dày không, người dài to cũng là một yếu tố đó. Bạn cứ thử nuôi một thời gian nữa với lại cho em nó đi gặp gỡ một vài chú trống là biêt ngay mà. chúc bạn có chú chim hay. Thân

thôi để tối nay về banh họng e nó ra mà xem thử có bao nhiêu chấm cho an tâm, chứ nhìn bề ngoài e cũng hy vọng là trống lắm á.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

ac cần gì mà banh mỏ em nó tội nghiệp vậy, con chim vậy nếu là trống thì lần sau càng hoảng, nếu bạn muốn coi trống mái thì bạn down mấy file tiếng chim CM về mở ra cho nó nghe, khi cho nghe nhớ treo xa xa nhá, em nó ra giọng đổ dài thì là trống thôi. Bữa mình đi mua chim cũng thế chẳng cần chi banh mỏ xem đốm chi mệt, ra nhìn là chính, do có ng đang đứng lựa, mình phải chờ, xong có việc gấp nên chỉ việc ra lồng nhìn sơ chọn 1 em bổi nói thằng bán chim nó bắt, về nhà dc 1 ngày em nó toàn hót wit wit , ngày thứ 2 vào lúc chiều thì đổ giọng dài và to, trong như chim thuộc, quá đã:a21:

anhminhhk

Thành viên mới
SVC$
0

ac cần gì mà banh mỏ em nó tội nghiệp vậy, con chim vậy nếu là trống thì lần sau càng hoảng, nếu bạn muốn coi trống mái thì bạn down mấy file tiếng chim CM về mở ra cho nó nghe, khi cho nghe nhớ treo xa xa nhá, em nó ra giọng đổ dài thì là trống thôi. Bữa mình đi mua chim cũng thế chẳng cần chi banh mỏ xem đốm chi mệt, ra nhìn là chính, do có ng đang đứng lựa, mình phải chờ, xong có việc gấp nên chỉ việc ra lồng nhìn sơ chọn 1 em bổi nói thằng bán chim nó bắt, về nhà dc 1 ngày em nó toàn hót wit wit , ngày thứ 2 vào lúc chiều thì đổ giọng dài và to, trong như chim thuộc, quá đã:a21:
Bạn như thế là một trường hợp may mắn rồi, nhiều người khi chọn chim dáng to đẹp... nhưng khi về nhà vẫn là chim cái (mình là một trong số đó). Nên khi chưa có kinh nghiệm thì nên nhờ người đã chơi lâu năm am hiểu về CM đi chọn hộ là tốt nhất bạn à.

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn như thế là một trường hợp may mắn rồi, nhiều người khi chọn chim dáng to đẹp... nhưng khi về nhà vẫn là chim cái (mình là một trong số đó). Nên khi chưa có kinh nghiệm thì nên nhờ người đã chơi lâu năm am hiểu về CM đi chọn hộ là tốt nhất bạn à.
Vụ này càng nghĩ càng thấy phước tạp quá, thôi để thời gian xem e nó thế nào vậy vì thấy nó cũng nhát bắt hoài tội nghiệp.
Để e dùng thử cách của bác thanhthang thử xem sao.
<table width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="6"><tbody><tr><td class="alt2">
</td> <td nowrap="nowrap">
</td></tr></tbody></table>

phuocloctho

Thành viên mới
SVC$
0
xin anh Hoangvpb chỉ giúp em.CM bổi nhà em,có mí đỏ, sổ bộng rừng rất dài, nhưng đầu hơi nhỏ, tách cũng nhỏ,mào cụp về phía sau.xin anh cho biết đó là chim mái hay chim trống.em đang phân vân.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phải chi trong pox này có cái clip về tiếng Chào Mào mái và trống thì dễ phân biệt hơn nhiều lắm nhỉ bác nào có thì poss lên giúp anh em đi :a01:

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/joR2HspaaxA?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Ở đoạn clip này con trống thì đấu ra giọng dài.

Chỉ đặc biệt có một giọng là con mái "mãi đi giọng: "wít tù hiùuuu"

Bạn nghe kỹ nhé, nghe đi nghe lại là sẽ thấy, con mái có giọng hiù uuuu... ở âm cuối kéo dài

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

long_linh

Thành viên mới
SVC$
0
em nge mãi ma chưa phân biêt đươc ,vụ lày nge có vẻ khó quá bác nào có cái clip cm mái đua lên cho anh em tim hiểu ?

matrix2kdnl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo kinh nghiệm mình:
Con trống: xem lưỡi và họng chim, nếu vàng đậm là chim trống.Càng đậm thì càng tốt. Với chim con trong tổ thì xem trong họng nếu thấy có 2 chấm đen thì trống.
Thử xem :a28:
Với chim già thì em xem vàng đậm và không có chấm đen con voi chim non thì ổ có 3 con thì cả ba con đều có 2 chấm đen bằng hạt đỗ con ở cuống lưỡi, em đã xem cả 3 ổ chim con tự tay bắt đều vậy cả vậy không lẽ 9 con đó là trống tất hả bác.

ha_qn

Thành viên mới
SVC$
0
minh cũng xó 1 em mái mũ lân đẹp hơn con của ban,mua bên chơ hàng hai phòng 500k thé mới đau chu',nói chung em đâyy mau mỏ nhung nghị lại đau quá

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phân biệt chào mào Hóc Môn mái

Tình hình là em có nuôi 1 em Chào Mào Hóc Môn mà không biết trống hay mái .em nó chỉ hót 3 tiếng wétt wẹtt wétt, hoặc wétt wọatt wétt wọa liền khúc đếm lông đuôi thấy không đủ 12 cọng nhìn lưỡi thì vàng khè không có 1 cái đốm nghe file trống thì không hót nghe file mái thì đáp trả wétt woạtt wétt wọatt , em nó là 1 trong 2 con bị dính bẫy của ông cậu , 2 em dính lúc 1 em mòng lân bự con rất đẹp ổng nui còn 1 em nhỏ con thì ỏng nói là chào mào Hóc Môn nên nhỏ mà nó đi cặp 1 bự 1 nhỏ chắc con nhà em là mái rồi mà có khi nào nó là trống mà còn nhát nên không hót không, các bác nghĩ rằng em nó có bao nhiu % là mái ạ mới chơi không bít mong các bác đừng cười em tội nghiệp.Thân

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
các bạn xem có phải cm trống và mái đều múa thế này không nhé?
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/M5a0AgoUjcQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vinh_quangnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn vào birdquangnam chim gì hót cũng có.Chào Mào trống mái kêu quýt waof waof như bạn nói chưa hẵn mái đâu.

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn!
Chim của bạn theo như bạn mô tả thì khả năng mái là 90%, theo mình chim đã đỏ tách ngoài trời mà bẩy lồng thì hầu như con nào cũng đỗ được 4-5 tùy theo độ sung của chim cũng như thời gian chăm sóc, chứ chim của bạn đã tách lồng mà cứ wít wạo wạo coi như là không ổn rồi, cũng theo lời bạn chim của bạn cùng chim anh của bạn dính lồng cùng một lúc khả năng đây là 1 cặp 1 trống + 1 mái, cũng có thể chim trống chưa khôn nên khi đấu với chim trời không biết lùa chim mái đi chổ khác hoặc có thể chim mái sung quá và có thể đói quá nên nhảy bổ theo con trông mà dính bẫy. Từ trước tới giờ mình đi bẫy cũng nhiều chưa thấy trường hợp 2 con trống đi cặp với nhau mà bay vào đá 1 lúc chim mồi (trừ má trắng) và theo mình được biết các cao thủ chuyên di bẫy cũng chưa gặp trường hợp nào 2 con trống vào 1 lúc. Có chăng dứt khoát 1 trống và 1 mái. Về tướng chim những bài khác đã bviết rồi mình không bình luận thêm. Nói vậy để biết khả năng mái của bạn rất rất cao, còn bạn có nuôi nữa hay không tùy bạn, dù sao thì nó cũng là 1 con chim mà. Bạn tự xữ lý, vài lời nậhn xét , có gì không phải xin bỏ qua.Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom