Guest viewing is limited

TTRUNG1990

Thành viên mới
SVC$
0
em hổng có con nào cã đang đi kiếm một con hc có gì anh giới hiệu cho em nha thanks

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Có vài tấm hình up lên cho anh em xem nhé:

File tiếng hót mình có up ở trang đầu rồi đó, mấy bạn xem lại nhé.

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh CM khi nào a đi đánh HC mà có chim chuyền a nhượng em một chú nha, Nếu có a có thể liên lạc với em trên trang diễn đàn này cũng được. Em cám ơn a trước nha.

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A anh Minh nhà a Minh ở quận mấy. Em nhiều lúc đi làm từ Bình Dương về Sài Gòn mà muốn đến chỗ a Minh để cùng a nói về chuyện chim cảnh mà ko biết a Minh ở đâu cả. Thôi hôm nào em về SG rồi em gọi điện cho anh Minh cũng được, Em rất muốn tới xem cách nuôi và chăm sóc chim cảnh như thế nào nữa. Nếu a Minh rãnh thì khi nào em gọi điện cho a Minh ha.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
các anh em ơi có ai nhường lại con huýt cô mối nào ko vậy ? mình đang kiếm một con nè, số diện thoại của mình là 0913141999 gap Nam mình ở Bình Dương

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh ơi cho em hỏi chim HC có sống ở DALAT k vậy?em nghe có người nói HC có nhiều ở DALAT, e chưa thấy HC ở DALAT lần nào. Vì em sắp phải ở DALAT khoảng 2 tháng nên em muốn biết, để em có thể bẫy HC.mấy anh cho em ý kiến nha..... cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Huýt cô giá 120k, 1 đàn 10 em, thay lông xong là đánh dc luôn, anh em nào muốn mua thì lên Hóc Môn tìm mua,

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh????Huýt cô giá 120k, 1 đàn 10 em là thế nào nhỉ?
Hóc Môn chỗ nào bán vậy??mình ở Q10.nếu là mồi bẫy thuần rồi thì giá bao nhiêu vậy?bạn có thể cho mình xin địa chỉ k?hay bạn biết chỗ nào chỉ mình với????????thanks nhiều nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sx_1988

Thành viên mới
SVC$
0
To Ngọc_Quyên :
Bạn cho mình địa chỉ của chỗ bán huýt cô được không mình đang mê loại này lắm !thanks

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mồi bẫy thuần ko có giá dưới 500k đâu bạn ơi. 120k là chịu chơi thôi đó, 1 ngày đánh 2 3 em thì dc , lên Hóc Môn, chạy xuống ngã tư giếng nước, hỏi tịm chim là có à

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To Ngọc_Quyên
oh, vậy thì hay quá, cảm ơn Ngọc_Quyên nhiều nha. Bạn có thể cho mình xin địa chỉ cụ thể tiện chim đó không?mình cũng quan tâm tơi HC lắm.mà mồi bẫy thuần có ở tiệm chim k?hay là phải của những người nuôi rồi đi bẫy chim?mình muốn tìm 1 chú HC bẫy thuần rồi ah, 500k cũng hơi cao so với mình, nhưng vì bệnh "ghiền" phải ráng chứ biết sao giờ ...........hiiiiiiiiiiiiiiiiii bạn giúp mình với, cho mình xin địa chỉ với!!!!!!!cảm ơn nhiều..............

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin hỏi HC của mình đang thay lông, tự nhiên sao k thay nữa mà ra lông xấu quá.lông bị cong cong sao ah. mình cho nó ăn đế mỗi ngày luôn(k cho ăn cào cào vì nuôi 1 con ah, mua cào cào nhiều chim ăn k hết qua ngày là chết, dế thì sống qua ngày được).vẫn cho ăn cám choè bình thường.xin hỏi HC đang thay lông thì phải làm thế nào? chế độ dinh dưỡng ra sao?có nên tắm và phơi nắng cho nó thường xuyên k zậy?giup mình với. thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Do cái lục của em nó nhạy quá nên chim dễ bị hoảng. Em nên đặt 1 cái lục xịn mà chơi. Chưa dính chim mà cứ sập bẫy hoài thì mình cũng thấy sót cho con chim.
Con đó anh mang đi bẫy với anh Tuấn dính được 2 em đó, lúc đó anh tưởng nó là con mái, ai dè bây giờ nó hót nên biết là trống kakaka....
anh Công Minh ơi sao em thấy chim vàng nghệ ở dưới quê em dể phân biệt lắm mà, con trống thì màu vàng của nó đậm và óng lắm, đầu và lớp lông cánh bên ngoài thì đen, khi xù lên gọi mái thì lông trắng trên lưng rất nổi bậc,giống như cái hình em đã post trong bài "giới thiệu cách đặt . . . " à mà giống cái avatar của anh Công Minh đó, chim chuyền trống mặc dù lông ngực chưa vàng óng nhưng màu đen trên cánh vẩn thấy rỏ, còn con mái màu vàng nhạt, chuyển qua xanh lục,không biết anh Công Minh thấy em nói vậy có đúng không:a03:.để tối về em post cả cặp lên anh Công Minh xem thế nào há !

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim trống tơ có 2 dạng:
1. Chim đuôi xẹt (có 1 vài cọng đen) những con này thường được những tay đi bẫy chim giữ lại nuôi lên thành chim mồi.
2. Chim con , thường còn đi theo mẹ kiếm ăn , lọai này thường bẫy được bằng mồi chim mái. Hình dáng trống mái rất giống nhau ko phân biệt được.

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nganhuynh đã up 5 tấm lên galery mà sao thấy có 1 tấm
nganhuynh mới về quê bắt được nên up lên cho vui nhưng không phải gác bằng lục mà bằng vợt

đây là 2 cặp ( 2 trống 2 mái) chính xác 100%,vì vợt 1 cái là 2 em nằm gọn trong vợt, và chỉ có 2 em nên chẳng nhằm được,

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
nganhuynh đã up 5 tấm lên galery mà sao thấy có 1 tấm
nganhuynh mới về quê bắt được nên up lên cho vui nhưng không phải gác bằng lục mà bằng vợt

đây là 2 cặp ( 2 trống 2 mái) chính xác 100%,vì vợt 1 cái là 2 em nằm gọn trong vợt, và chỉ có 2 em nên chẳng nhằm được,
chim bắt bằng vợt là sao anh ? bắt kiểu này làm sao mà lựa dc chim hay hả anh ? hì hì nó gãy đuôi rồi kìa

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thấy thì 4 con HC này k có con nào là đầu đen thì phải, mình nghe nói đầu đen dữ chim lắm. mình xin hỏi HC đầu đen làm mồi có tốt không vậy?nó dữ chim quá liệu mình có bẫy được k?theo mình biết HC có 3 loại vàng, xanh và đầu đen.mình nên chọn loai nào làm chim mồi là tốt?thanks

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy tấm ảnh này nganhuynh chụp với mục đích là giới thiệu về quê nganhuynh mùa nước nổi, đang viết mà không biết viết xong rồi sẽ post lên mục nào nữa,hihi
vì cái máy chụp của nganhuynh nó cùi bắp quá nên chụp ban đêm,dù có đèn bình rọi thêm mà củng không thấy gì,nếu không thì sẽ chụp cái vợt của nganhuynh đi bắt chim cho các fan thấy,nó thì củng giống cái vợt bắt cá thôi,nganhuynh may bằng lưới mành mành phơi lúa. có đáy dài khoảng 1m, cán vợt từ 3-5m đường kính vành vợt 40cm,
đi bắt ban đêm,và phải bơi xuồng + bộ đèn bình ắcquy 12A+ vợt + lồng nhốt chim bổi (hoặc áo cho chim bổi), và điều quan trọng là người đi bắt chim phải biết bơi xuồng,con chim vàng nghệ thường ngủ trên cây ở độ cao từ 3 - 6m cách mực nước,khi ta đứng trên xuồng thì khoảng cách từ chúng đến ta chỉ còn 1 -4m,cộng với chiều dài cán vợt nửa là ok.chim vàng nghệ khi ngủ thường rút đầu vào cánh và xù lông lên cở một nắm tay như cục bông gòn trắng,bất kể trời mưa hay không,có bảo củng mặc kệ giống như cái hình nầy.

điều đáng nói à các loài khác thì tìm chổ trú ẩn dưới các tán lá dày như chích chòe than,hay ẩn dưới một cái lá to như chích bông,còn vàng nghệ thì không.lá tràm thì dày đặc nhưng không bao giờ (nganhuynh chưa từng nhìn thấy) chúng ẩn người cả, mà khi ngủ chúng lựa cái nhánh nào bên ngoài nhất ,de ra nhất, thường thì phía dưới gió, là chọn cái nhánh đó,vì vậy cứ bơi xuồng vòng quanh mấy đám tràm,hướng dưới gió,dùng đèn rọi lên thì phát hiện ra ngay thế là đưa vợt lên, thấy ngay vị trí thì vợt mạnh ,vậy là xong.
mà đặc biệt là chúng ngủ rất say mặc kệ ai làm gì thì làm,ngay cả khi ta bắt một con rồi,bỏ vào lồng la chí chóe inh ỏi mà con còn lại vẩn ngủ ngon lành,(vì hai con ngủ trên 2 nhánh cây không gần nhau),còn nếu 2 con ngủ chung 1 nhánh thì chỉ cần 1 vợt .
đúng là 4 con này không có con nào đầu đen cả,(2 trống 2 mái).chủ ý của nganhuynh là đi bắt con đầu đen mà không gặp.(lần trước về di gác than thấy nó cứ bay tới bay lui ngay chổ cây đó,đầu đen luôn ,hót hay lắm,dữ lắm, mấy con khác bay lại là nó rượt bay không kịp luôn).

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Thêm 1 cao thủ...Em bắt bằng keo dính chuột ...thua xa bác nganhuynh bắt bằng vợt rồi

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Các bạn đừng hòai nghi về cách bắt chim này!Chip xin cam đoan là 100% có thể bắt được!
Trước đây khi chưa biết chơi sâu Đầu Đỏ,lúc về quê,buổi tối cũng hay đi với đám bạn cầm đèn pin và vợt,dạo trong vườn tìm bắt,nhưng mục đích là để lai rai,hihi!Nhưng dễ nhất là bắt chim lúa(những lòai chim sâu nhỏ,chim ăn hạt ngủ trên thân cây lúa),buổi tối rọi đèn đảo trên ngọn lúa sẽ bắt gặp những lòai này ngủ,cứ thế mà vợt!
Huýt cô cũng vậy,lòai này ngòai tự nhiên khá dạn dĩ với người,thường chuyền theo các cành thấp,nên tối ngủ cũng không chọn nơi cao lắm,có lần còn thấy ngủ trên lá cây Đu Đủ!
Cám ơn về bài viết của bạn!
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom