Guest viewing is limited

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cảm ơn anh Minh nha! mà nhà anh Minh ở đâu vậy? em ở đường 3/2 Q10 không biết có xa nhà anh Minh quá không? em mê huýt cô quá, vì thấy người ta đi bẫy mê tít thò lò luôn,nhưng giờ em còn đi học nên ít có thời gian rãnh. chắc bữa nào rãnh em tới nhà anh 1 chuyến quá, nhờ anh giúp đỡ dùm cho chú huýt cô của em...hihi... thanks nhiều nhiều nha

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em ở đường 3/2 có thể ghé Câu Lạc Bộ Bi Sắt chơi cho gần, thường thì anh dợt họa mi ở đó, nếu muốn anh có thể mang em huýt cô mồi lên đó chơi với em hìhì.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CLB Bi Sắt thì quá gần rồi hì hì....e ở ngang HVHC Quốc Gia. khổ nổi vì sợ vô Bi Sắt hông ai quen hết... hì hì... sợ vô bị cô đơn .... hì hì....chă1c bữa nào phải gặp anh Minh một bữa quá! em ghiền quá rồi hì hì.... anh thường dợt ngày nào vậy ? e đi học nên thường rảnh ngày chủ nhật thôi

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Anh dợt thứ 7 và CN nhưng thường thì khi nào có hẹn bạn đá chim mới lên Bi Sắt, còn lại anh dợt ở Hóc Môn cho gần. Nếu hôm nào em ghé cứ ĐT trước cho anh 0909430345.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi....trước tiên mình xin cảm ơn các a e đã cho mình lời khuyên về chú Huyt cô mồi của mình. bữa nay em nó đã sung trở lại rồi, bằng chứng là thành quả ngày hôm qua CN 8/3 mình đã dợt rừng và đã thu được 6 em trống.Cảm ơn a e và anh Công minh đã nhiệt giúp đỡ....hi hi.........sao chủ đề về huyt cô dạo này k thấy Men nào hết zay ta?
hay là phong trào huyt cô đang xuống?

nhutxuanthuy71

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh Công Minh ! Tôi rất thích Huýt cô nhung không hiểu về em nó lắm
anh có thể hướng dẩn cụ thể cho tôi và Ae trong diển đàn ,biết cách săn sóc
một em bổi ,cũng như cách vào cám cho em nó được không ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Minh ơi cho e hỏi, nuôi Huýt cô có cần con mái k?và mồi mái khi đi đánh chim nó có kêu và đấu hót như con trống k?e chưa có con mái, muốn nuôi thử chim mái nhưng chưa biết như thế nào nên hỏi ý kiến anh xem sao?và cho em được hỏi thêm nếu đánh chim trống kèm mái thì có tốt k? hiệu quả của đánh chim mái sao với trống ra sao?em cảm ơn anh nhiều!

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
anh Minh ơi cho e hỏi, nuôi Huýt cô có cần con mái k?và mồi mái khi đi đánh chim nó có kêu và đấu hót như con trống k?e chưa có con mái, muốn nuôi thử chim mái nhưng chưa biết như thế nào nên hỏi ý kiến anh xem sao?và cho em được hỏi thêm nếu đánh chim trống kèm mái thì có tốt k? hiệu quả của đánh chim mái sao với trống ra sao?em cảm ơn anh nhiều!
Anh trả lời theo thứ tự nhé:
1. Huýt cô nên nuôi 1 vài con mái chim nhà sẽ nhanh sung, treo khuất nhé.
2. Mồi mái khi đi đánh cũng như trống, đấu đá cũng dữ. Chủ yếu bắt được chim mái và chim chuyền.
3. Em nên mua 1 con mái thuộc siêng kêu để nuôi.
4. Đánh trống kèm mái trong thời gian con trống còn yếu lửa rất tốt.
5. Chim mái đi đánh thông thường bắt rất nhiều chim, thường những tay đi bẫy để bán là dùng chủ yếu mồi mái.
Thân

tapchoichim2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh cho em hỏi với em có con hít cô mua 70k họ nói chim thuần nhưng nuôi đến nay 1 tháng rưỡi rồi vẫn chưa nghe hót lại còn thay mấy sợi lông nữa. em cho nó ăn sâu với cám ba vì mỗi ngày cho tắm nắng 2 ngày cho tắm nước nhưng vẫn im vậy, chỉ có lộn cầu là giỏi thôi, ai chỉ em cách cho nó hót với

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
các anh cho em hỏi với em có con hít cô mua 70k họ nói chim thuần nhưng nuôi đến nay 1 tháng rưỡi rồi vẫn chưa nghe hót lại còn thay mấy sợi lông nữa. em cho nó ăn sâu với cám ba vì mỗi ngày cho tắm nắng 2 ngày cho tắm nước nhưng vẫn im vậy, chỉ có lộn cầu là giỏi thôi, ai chỉ em cách cho nó hót với

Cho ăn sâu và cám ba vì thì chim không sung là đúng rồi , em nên tăng cường cào cào non , trứng kiến mỗi ngày , còn cám thì nên mua cám Chòe Lửa cho nó ăn. Chúc em thành công.

phu_1989

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi một con huýt cô mồi giá khoảng bao nhiêu thế

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi một con huýt cô mồi giá khoảng bao nhiêu thế

cũng tuỳ chất lượng chim thôi em à, em có nghe ông bà ta bảo của rẻ là của ôi ko ? với khoảng 200k em cũng có thể kiếm 1 chú huýt cô dc gọi là mồi,đánh 1 ngày 2,3 con đồng thì ko sao, hơn nữa thì chắc bể, còn nếu chịu chơi mồi dữ thì dao động khoảng 700k-900k hoặc có khi hơn nữa là em có thể an tâm vác lụp đi bất cứ nơi đâu em muốn, thằng em trai của anh mua 1 cặp trống mái 1tr7 đem đi đánh thoải mái, 1 ngày đánh 15 20 con là chuyện thường ( nếu chim ko bể và vào thời tiết tốt ), đem vể bỏ mối tiệm 7k/con cũng tạm đó em

nhsangvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sặc em đang tìm mua huýt cô mà ko có ai bán hết ! ?
anh nào bít chỗ bán ko ? nhà em ở bình thạnh !
Thân !

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo e thấy, nếu mình mua của người chơi bán lại gí cũng rẻ vô chừng lắm a Mr.Râu ơi. hum bữa e thếy bán chú HC giá 35o ngàn mà ra rừng đấu hót khỏi chê luôn ah.vì người chơi chán bán lại mà.nhưng dạo này đi sao thấy ai cũng chơi sâu xanh đỏ tùm lum.hình như người ta chán HC rồi hay sao ah.e thì th1ch HC thôi,nó múa đẹp quá....bạn nhasangvn muon mua HC thi minh co biet mot nguoi ben Q8 , ong ta nuoi HC nhieu lam.neu can thi lien lac qua dien dan cung duoc....

nhsangvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sặc em ở bình thạnh lận !! Q8 xa quá gia đình em ko cho đi rồi :(:( , em còn nhỏ tuổi lắm !
à quên cho em hỏi cái lồng để nuôi sâu khoảng nhỉu vậy ? hom qua em đi hỏi tới 120k lận !! tiền đâu mua trời !

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác công minh cho cháu hỏi là chim cháu ở nhà thì sung lắm còn khi bỏ vào lụp đem đi đánh là em nó không kêu vậy chỉ cho cháu đi nhé bác ông minh cháu hâm mộ bác cuồng nhiệt luôn mà chưa biết rỏ về bác !!!

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà em cũng có chú HC,hôm bữa thằng hàng xóm đem qua dợt thì chim nó hót dữ lắm còn chim em thì k chịu hót j cả chỉ đứng xoè cánh và há mỏ.chim em như vậy là sao vậy các anh???thanks

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bác công minh cho cháu hỏi là chim cháu ở nhà thì sung lắm còn khi bỏ vào lụp đem đi đánh là em nó không kêu vậy chỉ cho cháu đi nhé bác ông minh cháu hâm mộ bác cuồng nhiệt luôn mà chưa biết rỏ về bác !!!
đây là hiện tượng thường gặp rất nhiều bạn à..chim sâu khi sang qua lồng bẫy thì chua quen không gian chật hẹp nên sẽ không hót đâu với lại khi đi bẫy chim cũng chưa quen được các nơi lạ khác nhà của bạn nên cũng chẳng chịu hót.
trước khi đi bẫy bạn nên sang qua lồng bẫy trước 3_4h gì đó,,để chim sâu chịu hót khi ra rừng thì bạn phải thường xuyên đi bẫy hơn như vậy chú chim mồi của bạn sẽ không còn cảm giác là rừng nữa.khi đó bạn tha hồ mà nghe em nó hót đấu với chim rừng hehe:a27::a27::a27:

nhutxuanthuy71

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ae trong hội chim sâu cho tôi hỏi tí !Huýt cô khi qua cám bị đi chảy xù lông ,không sung thì mình cho uống thuốc gì vậy ? nhờ ae giúp đỡ

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn bác duydat nha hôm qua là ngày rảnh rổi cháu dành thời gian đi đánh. sáng sớm cháu cho chim sang lụp vào lúc 8 giờ 30 sáng cho đến 11 giờ 30 trưa mơi cho đi đánh lúc ở nhà nó sung lắm kêu lia lịa luôn , lúc đến nơi treo lên là em nó củng chơi nhưng cháu thấy nó vẩn chưa sung cho lắm cháu liền lấy điện thoại di động ra mở tiếng huýt cô lên , thế là nó nghe thấy liền bắt đầu chơi như phim vậy sung đến nổi mà dựng lông đuôi lên kêu líu rít thế là được 25 phút thì chim bổi bay về đậu trên cây kèo rồi chỉ nhìn sơ sài và con của cháu ngưng kêu và 1 hồi sau chim bay đi vậy làm sao cho nó gặp chim bổi và kêu rủ chim vậy và chỉ cho cháu biết thế nào là chim bắt đầu hỏang sợ vậy chỉ cho cháu với !!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom