TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Bài của HLong_CE

hihi! Bạn gởi hình này là ý gì nhỉ! Chim này có tên là huýt cô, hay chim sâu nghệ. Giống chim này thì anh Công Minh khá rành đó, bạn xem thêm bài viết này:

http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=70

Chỉnh sửa lần cuối:

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Bài của CM_Hocmon

mình đang thực tập đó mà ! lúc nào rãnh việc mình sẽ sưu tầm ảnh CM Hoc Mon cho ae xem và phong trào chơi chim ở đây nữa , ae chờ nha !
1 lần nữa xin được cám ơn 2 anh : Bạch Đề - Hlong_ce

Chỉnh sửa lần cuối:

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Bài của Công Minh

Chú này là huýt cô đầu đen, CM_hocmon có thường đi bẫy loại này ko? Lúc nào đi thì anh em mình giao lưu 1 chuyến.

Chỉnh sửa lần cuối:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
BÁc TDP , bác nuôi 1 con hay nhìu con thế , theo bác : nuôi 1 con như bác + 1 em mái thì tụi nó siêng hót không , em đang tính làm 1-2 chú và vào chú CM vùng HM về chơi tết , CM thì vẫn đang kiếm còn HC thì chưa biết làm sao cả

Forever love you ! LG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi ! Hc của em lúc trước có 1 con mà trên ước cũa nó co' màu vàng sáng chói luôn ! ghuhu rùi trong con mua wa chú ta củng đã ko còn dc ở bên em nữa ! em đi tìm kiếm rất nhiều tim nhưng vẩn ko tìm thấy chú nào đẹp hơn cả 1! cho em hỏi ! là lúc cim có lữa thì nó mới vàng rực như vậy hay là tùy con tùy vùng vậy bác CONGMINH !

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh ơi! Em là thành viên mới. Em cũng chỉ mới vô nghề chơi chim thôi. Hôm trước em có đi Long Thành đánh Huýt cô. Trời ơi đã thật, nó đá coi sướng lắm. Em đang nuôi một con HC bổi, nhưng ko biết cách nào làm cho nó nay dạn cả. Em nhờ a chỉ giúp.:a35:

Bác CM ơi! Em thì mê chơi chim lắm nhưng ko thể có thời gian nhiều. Em thích HC lắm, Để nuôi cho HC có lửa nhanh thì mình phải làm sao?????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A!!!!!!!!! em thích đi đánh huýt cô vô cùng, nhưng đánh ở đâu là đã nhất. Em Hiện đang ở TP.HCM

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
A!!!!!!!!! em thích đi đánh huýt cô vô cùng, nhưng đánh ở đâu là đã nhất. Em Hiện đang ở TP.HCM
Huýt cô thường có nhiều ở Củ Chi, Long An, Trảng Bàng Tây Ninh. Em thích đi đánh thì có thể đi với anh hihi. Vụ này anh mê lắm đấy.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở GL em Huýt Cô cũng nhiều lắm nhưng ko có chim mồi để bẫy , hồi chiều em đi bẫy CM
tìm thấy được 1 ổ có 2 quả trứng, vì đi bẫy xa ko có cơ hội quay lại nên em lấy về cho Sắc Nhật ấp, ko biết nó có nở được ko nhỉ . Thân

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a16: Em là Đạt, thành viên mới. Em cũng mê HC lắm, nhưng em chưa có con nào ưng ý cả. Em thì chỉ mượn mồi của bạn mà đi bẩy thôi. Vậy ở đâu có HC ngon hả anh? Đi bẩy ở đâu thì được? Em đang ở Tp.HCM.

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh nick a! hội chim sâu là ở đâu hả anh? Với lại em muốn gia nhập hội thì có được ko anh? Em muốn biết HC ở đâu là good hả a? em thì đang ở TP.HCM, em mê HC cũng được hơn 1 tháng rồi, hiiii, hiiiiii. Kể từ khi em cùng với bạn đi đánh HC ở Long Thành nên mê luôn. a cho em địa chỉ của hội để em lên đó diện kiến anh em luôn nha.

N

__Nick__

Guest
Anh nick a! hội chim sâu là ở đâu hả anh? Với lại em muốn gia nhập hội thì có được ko anh? Em muốn biết HC ở đâu là good hả a? em thì đang ở TP.HCM, em mê HC cũng được hơn 1 tháng rồi, hiiii, hiiiiii. Kể từ khi em cùng với bạn đi đánh HC ở Long Thành nên mê luôn. a cho em địa chỉ của hội để em lên đó diện kiến anh em luôn nha.
Chào bạn. Hội chim sâu ở đây là hội chim sâu trên diễn đàn SVC này đó bạn . Bạn muốn gia nhập thì dễ thôi , bây giờ bạn đã là thành viên của hội roài đó. Chúc mừng bạn . Còn việc họp mặt anh em thì bạn tham khảo ở dưới này.

THÔNG BÁO BUỔI OFF LẦN 03 CỦA HỘI CHIM SÂU
Sau 02 lần off trước tổng số lượt hội viên tham dự quá hẻo (07 lượt); trong đó Khoa Biên Hòa, Công Minh, Nick 02 lượt/người, Minh Sang 01 lượt.
Thể theo lời đề nghị của đa số Hội viên Hội chim sâu (hiện nay 18 hội viên), chúng ta cùng thống nhất tổ chức buổi off lần 03.
Địa điểm:Q.9 - Thành phố Hồ Chí Minh (gần nhà Nick)
Thời gian: Chủ nhật (ngày 01/06/2008)
Đối tượng: tất cả các ae quan tâm đến chim sâu và chim cảnh nhỏ.
Nội dung chương trình như sau:
- 07h3:Tập trung tại điểm tập kết (nhà Nick)
- 08h00: uống càphê (Khoa Biên Hòa lo) và thảo luận và trả lời các thắc mắc về chim sâu và chim cảnh nhỏ. Trong thời gian này cùng lúc chung ta tắm nắng cho các em chim cưng mang đi.
Bàn về hướng phát triển của Hội, phân công công tác cụ thể cho từng Hội viên; dự thảo quy chế hoạt động, nội quy của Hội và các vấn đề có liên quan.
- 9h00:Bắt tay vào việc bẫy chim (theo hướng đạo viên: Nick)- Nếu khu vực đó không có chim thì bắt hướng đạo viên làm chim rừng cho ae chúng ta đánh. Haaaaaaaaaaaa:a18::a18::a18::a18::a39::a39::a39:
- 14h00: Tổ chức bữa đại tiệc mừng gặp mặt
(kinh phí tổ chức: quyên góp tùy theo túi tiền, phần còn lại Khoa lo):a17::a17::a17:
ờ . Nick quên đưa số ĐT cho anh em tiện liên lạc. Nick up lại nhé.
Anh em đi đến ngã tư bình thái đúng 7h sáng. phone cho 1 trong 3 số Đt trên có người ra đón . Từ cầu sài gòn đi thẳng hướng ra suối tiên , 1 đường 1 nhé, ko quẹo đâu hết . cứ hỏi ngã tư Bình Thái đâu họ chỉ cho. :D:D
Danh sách đăng ký tham dự:
1. Khoa Biên Hòa ( SDT : 0983824364 )
2. Công Minh ( SDT : 0909430345 )
3. Nick Chủ nhà :D:D ( SDT : 0977469220 )
4. Minh Sang
5 HLong_ce
6 baosky
7 theboylikefish
8 Crazy-GiaLai
9 Dat_Bach
10 ????còn ai nữa???<!-- / message --><!-- sig -->
<!-- / message --><!-- sig -->Mời bạn tham gia chung với anh em trong hội nhé. thân chào

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cám ơn anh Nick rất nhiều. Em rất tiết là chủ nhật này em bận công việc ở Bình Dương rồi nên .....hic...hic.:a17:.... Em hơn tiết và buồn một tý. Nhưng ko sao nếu có cơ hội lần sau em sẽ cố gắn tham gia. Nhất định một ngày nào đó em sẽ cùng gặp mặt các ae trong hội mới được. Với lại muốn tìm cho mình một chú HC ác chiến nữa chứ.....hiiiiii.hiiii

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy khi nào a CM rảnh thì anh em minh đi ha. NHưng em chỉ thường rảnh vào chủ nhật thôi. Mà số a CM ở đâu ta, nhà anh ở quận mấy, em thì ở Gò Vấp. Hay hôm nào a đi Long An, thì cho e đi với nha. Em cũng mê đánh HC lắm, nhưng em ko có chim mồi đâu đó , hi hi....

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A Công Minh cho em hỏi: Chim HC làm sao có thể phân biệt chim trống với chim mái? Còn nếu chim chuyền thì mình có thể phân biệt trống mái ko ha anh? có gì a chỉ giúp em với nha. Huýt cô niềm đam mê tột đỉnh............hic hic

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
A Công Minh cho em hỏi: Chim HC làm sao có thể phân biệt chim trống với chim mái? Còn nếu chim chuyền thì mình có thể phân biệt trống mái ko ha anh? có gì a chỉ giúp em với nha. Huýt cô niềm đam mê tột đỉnh............hic hic
HC trống trưởng thành thì đuôi màu đen.
HC chuyền thì nhìn như con mái (đuôi màu xanh), HC chuyền nếu mua ở tiệm chim thì anh bó tay, còn đi bẫy mà dính con chuyền thì xác định được là trống hay mái ngay.
Thân

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn a nhiều a CM ạ. Chúc a có những chú chim thật tuyệt. E hy vọng sẽ được cùng a đi đánh HC một lần.............
Thân

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a CM a. vậy khi mình đi đánh HC thì chim chuyền làm sao mình biết đó là trống hay mái. Chim trống nó đá nhiều hơn trống hả a?
"Huýt cô niềm đam mê tột đỉnh................"

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A CM khi nào đánh HC mà có chuyền a nhường em một chú nha. Em cám ơn a trước, có thì a liên lạc với em ha. số điện thoại của em nè: 0987799326. Có gì lúc đó em gởi lại tiền lại cho a ha.
" Huýt cô niền đam mê tột đỉnh........................."

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà em có 1 con HC nên ít hót, anh Congminh gửi cho em may file HC hót để tập chim.
Dịa chỉ:hanguyen@gmail.com
Cám ơn anh Congminh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom