Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
hic bác Binhnv nói quá cho Hoangvpb rồi, chỉ là thích và mê Chào Mào nên kiếm chim hay và đẹp á, càng thích càng kiếm thêm , càng kiếm thêm càng thích thêm ... hic

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hic bác Binhnv nói quá cho Hoangvpb rồi, chỉ là thích và mê Chào mào nên kiếm chim hay và đẹp á, càng thích càng kiếm thêm , càng kiếm thêm càng thích thêm ... hic
hi...hi.....cái này người ta gọi là nghiện đấy bác HOÀNG , anh em mình nghiện cùng một dòng rồi ...hi...hi... khi nào chỗ bác có thuốc ngon bác pm em cái nhé

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
hi...hi.....cái này người ta gọi là nghiện đấy bác HOÀNG , anh em mình nghiện cùng một dòng rồi ...hi...hi... khi nào chỗ bác có thuốc ngon bác pm em cái nhé
Mấy vụ nghiện này thuốc tây chữa không khỏi đâu :): chuyển qua bốc thuốc Nam đi :):

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Đã nghiện nặng rồi nhìn thấy chim của bác thì chịu k nổi luôn.Chim của bác thế là tuệt vời rồi.bái phục.

NTN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Hoàng ở Huế ở đoạn nào vậy? khi nào có điều kiện cho em quaq tham quan với!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Nhà mình ở Điện Biên Phủ, còn bạn tên gì và ở đâu ở Huế thế ?, đi làm cả ngày á nên ít có thời gian ở nhà lắm ...

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chào mào lông mũ trắng của Hoangvpb

Hoangvpb mới tậu được em này mới được > 1 tháng từ bạn của BassBass, có 2 sợi lông trắng ở mũ, POST hình lên anh em xem cho ý kiến hộ, em này lúc bắt bị suy lông và lửa yếu, Hoangvpb đang chăm cho nó lên lông và căng lại :

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào Bạch đề - Lông mũ trắng của Hoangvpb

chim đep đó anh.con này được mấy mùa rồi anh.chúc mừng anh có 1 chú CM đẹp.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0

Híc! Cái mũ cóa giá ghê! Con này đang thay lông!
Ông Hoàng cho HCN hỏi, có sợi thép gì để ở dưới cái lu nước thế?

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Chào Hiền Cô Nương, cái sợi thép đó Hoangvpb làm cong hình số 4 để móc trái cây đó, giờ ko dùng nữa nên để ly nước lên trên đó luôn á.

subin20 đã viết:
chim đep đó anh.con này được mấy mùa rồi anh.chúc mừng anh có 1 chú CM đẹp.

Chú CM này từ chim đã đỏ tách nuôi lên, ngày xưa từng đi đánh rồi, mới 2 mùa lông, qua tay mình mong là qua một mùa lông nữa có thể chinh chiến lại được á ... Có bốc phét quá chăng ?... :D

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

con này quá suy, lông, đít, tách nhạt quá hoàng, chân mang bốt. Ráng chăm, tướng tá ổn. con này đúng trong 1 topic mình nói, gốc mào to và hơi lân :):
p/s : PM giá xem thử Hoàng, có chi nhượng lại AE chăm thử :):

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

haha bác cadn đánh giá chú này đúng á, lông suy, đít bạc, đang lông, nhưng Bốt chân thường thôi anh à, chú này cái mặt rất được, ra giọng đổ duyệt được á, tuy yếu lửa nhưng vẫn đổ giọng ok á... Hoangvpb tậu nó khi đang trong thời kỳ yếu nhất mọi mặt, nên hihi đang chăm được 1 tháng rồi, đang phục hồi dần dần rồi... Thân.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

chú này của anh HOÀNG khá đây, to con và họng to, mũ hơi lân , gốc mũ to và chắc nên trông tướng rất ngầu, phải chi bộ ướm to và vòng ra trước ngực tí nữa thì rất đẹp , chúc mừng anh HOÀNG có thêm chú CM quý nữa để chăm.THÂN!!!!!!!!!!!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Bốt chân có nhưng cũng thuộc loại bình thường á, với một số vùng ở Huế thì với CM nhìn bàn chân không đoán được mùa á, nhìn kỹ bốt chân ở ống chân á anh ... Hôm nào xin trình diện chú Trường Túc cùng anh em đánh giá á ... hihi

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hôm nay POST hình chú CM mà Hoangvpb đang chăm lâu nay nhưng chưa có dịp gửi anh em xem và bình luận đánh giá:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Và đây một vài tấm hình chụp ở góc độ khác, các bác bình luận kỹ cho em trên từng chi tiết chú CM này, từ đòn, dáng, mũ, đầu , đít đỏ (điểm đặt biệt) và cái đòn dài quá đáng ... hihi em rất cưng chú CM này, tiết lộ 1 thông tin là chú CM này vẫn đang giữ bộ lông trời, mới 11tháng lồng chưa đổ lông lần nào, nước chơi không khác gì mồi, chét kinh khủng:

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Đẹp quá Hoàng ơi. Cho nó ra Hà Nội chơi đê. Khoác áo HN cho đẹp giai hơn Hoàng ơi

đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chú mồi đang đổ mùa thứ 4 nè các MEM...

Còn đây là hình ảnh chú nó vừa chụp hôm qua, đang bị nhốt giam lỏng trong lồng khuyên để ép xong bộ lông. Chụp ngược sáng bằng điện thoại nên nhìn màu không đc chuẩn, bị nhạt.

Qua một mùa lông thứ 4 là nhìn chú đã có vẻ dày dạn và già hơn nhiều các bác nhỉ.

anh ui sao cái lồng anh để 1 cầu thì con chim Chào Mào nó biết chuyền cành sao đây?

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chào bạn, hihi mình nuôi Chào Mào từ trước tới giờ, không để 2 cầu, nó có thể nhảy qua về song lồng đó mà. Với lại để 2 cầu với chim chưa dạn thì khó dạn lẹ lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom