Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau khi xin phép bác Bạch Đề, Hoangvpb xin mạo muội POST 3 tấm hình chú CM Mồi sát bổi của bác Bạch Đề, sau sẽ POST tiếp:

Cảm ơn Hoàng post giùm chú mồi sát bổi.
Mình thì từ xưa giờ vẫn mê đi đánh CM, mà các bạn cũng biết, CM đi đánh hay sát bổi không nhiều, trong một làng chơi cũng chỉ có vài con có tiếng sát bổi. Cho nên mình rất mê, mà đợt giữa năm ngoái nghe Hoàng nói về nó mà chủ không bán.
Theo lịch sử chú này thì, các bạn ở Huế chơi thì chắc đã biết rồi. Hoàng kể là của một tay chuyên đi đánh, nhưng lại vướn vào "đề" nên khi vả quá lại phải bye bye em nó. Cho nên cơ duyên của mình đến thì đã đến. Xưa giờ mình cũng mê các loại CM lạ như bông, mơ, bạch đề. Nhưng nếu có CM thường hay về mọi mặt thì mình còn quý hơn là những thứ nói trên.
Hiện chú này và chú mồi quý của mình tức là em "Giọt Mưa" của mình là số một cho dù đổi CM trắng cũng sẽ không đổi. Chú Giọt Mưa đã đi đánh hay và bắt 2 chú đầu đàn, ngày đó rất hay cả về giọng tướng. Nhưng giờ đã xuống nhưng vẫn là cục cưng. Chú mới này tuy chưa có kỷ niệm. Nhưng tiếng tâm và thành tích của nó thì, một fan mê CM như mình cũng phải quý mến.

Theo mình thấy đuôi của nó, hình như là lúc thây lông cha chủ cho ăn đồ nóng quá nên đuôi ra quăn, hoặc thứ hai là do gen bị như thế, tức là tướng nó như vậy.

Một lần nữa cảm ơn Hoàng đã tậu giùm mình chú này!

PS: còn đoạn video hihi Hoàng post lên luôn cho AE xem thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú mà anh Bạch Đề trích hình đó, hihi đang lông đuôi, chú này chơi được , chưa căng lửa lắm....

Video Clip chú mồi sát bổi, vừa POST hình ở trên:

<OBJECT height=345 width=400>

<embed src="http://media.imeem.com/v/XoSfCZq9GK/aus=false/pv=2" type="application/x-shockwave-flash" width="400" height="345" allowFullScreen="true"></embed></OBJECT></P>
Mình gộp 2 bài liền kề nhé hoàng. Admin spam ghê luôn :):

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Còn 2 tấm hình chú mồi VPBank xin POST tiếp anh em SVC cho ý kiến tiếp á:

Còn đây một chú mồi cũng chuyên đi đánh, nhưng là mồi từ chim lứa:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nói về CM anh Hoàng có thể tạm gọi là VÔ ĐỐI. Nhìn mấy con chim anh mà em muốn thả mấy con ở nhà em quá. Đẹp quá...................quá đẹp.

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
có thể nói nhìn vào dàn chim của a hoàng thấy quá chuẩn, nhìn mà thấy thèm hiiiiiiiiii

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Mình POST mấy chú CM của mình lên trước là để làm xôm tụ diễn đàn ta, và sau đó là xin ý kiến của anh em SVC đóng góp thêm để Hoangvpb chăm được tốt hơn mấy chú CM của mình á .

bassbass

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào mào Bạch đề - Lông mũ trắng của Hoangvpb

Bữa nay nhìn nó đẹp trai chưa kìa:D . Nó có lữa lại chưa anh , chúc anh chăm mau lên lữa nhé :D Thân !!!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hôm nay em POST hình chú CM mà anh Bạch đề nói hoàn hảo á, em muốn chụp hình đều đều mỗi 10 ngày hoặc 1 tuần để xem chú nó khác như thể nào qua thời gian á, anh em lại cho ý kiến tiếp tục nhá:

Hiện chú đang ra lông đuôi, mới ra được có 3, 4 cọng lông đuôi thôi mà cũng chưa hoàn thành nữa:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
POST tiếp chú "Trường Túc", qua một thời gian khá được 2 tháng tại nhà Hoangvpb, giờ dung nhan chú TT như thế này đây, lửa căng lắm rồi:

duc

SVC$
0
POST tiếp chú "Trường Túc", qua một thời gian khá được 2 tháng tại nhà Hoangvpb, giờ dung nhan chú TT như thế này đây, lửa căng lắm rồi:

Chú "Trường Túc" này đẹp quá a Hoàng ah. Luyến chim lắm, còn cặp yếm thì tuyệt vời. Chú chim này đc mấy mùa rùi a Hoàng, đi đánh có Ok ko zậy?

kiemcom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá tuyệt luôn. Chú này mà đem đi bẫy thì tiếc lắm hu hu:a17:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
con TT này nhìn đã quá,cái lồng đẹp dễ sợ,hehe,nhìn cái lồng wen wá xá,đẹp đẹp áh
Bữa a có có việc j ko nuôi dc chim áh?khi nào ko nuôi dc thì nói e nghe,hehe

fire3491

Thành viên mới
SVC$
0
pac' ah o Hue phan biet chim theo nhieu cach nhin lam,ko phai do tach la troi ma chua do tach la lua dau pac ah.hii tuy vao cach nhin cua moi nguoi thoi!

Bác à, ở Huế phân biệt chim theo nhiều cách nhìn lắm, không phải đỏ tách là trời mà chưa đỏ tách là lứa đâu bác à.hii tùy vào cách nhìn của mỗi người thôi!.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Để với bạn Fire3491 thì nhìn chú chim cách đấu, làm nước thì cũng biết được phần nào nó là từ chim trời lên hay chim lứa rồi, đúng không bác ?.

duc đã viết:
Chú "Trường Túc" này đẹp quá a Hoàng ah. Luyến chim lắm, còn cặp yếm thì tuyệt vời. Chú chim này đc mấy mùa rùi a Hoàng, đi đánh có Ok ko zậy?

Luyến chim là sao thế bác ơi?.
Chú này chỉ mới là chim trời đã đỏ tách bẩy về được 11tháng chứ chưa qua mùa nào cả bác à, đây đúng là một chú chim tuyệt mà Hoangvpb tâm đắt nhất.

Cái lồng Huy nhìn thấy sao Huy ơi ?...kekekeke ...

beckham218

SVC$
0
Hôm nay em POST hình chú CM mà anh Bạch đề nói hoàn hảo á, em muốn chụp hình đều đều mỗi 10 ngày hoặc 1 tuần để xem chú nó khác như thể nào qua thời gian á, anh em lại cho ý kiến tiếp tục nhá:

Hiện chú đang ra lông đuôi, mới ra được có 3, 4 cọng lông đuôi thôi mà cũng chưa hoàn thành nữa:

con này tuyệt vời quá a hoàng ơi, bộ yếm kín đẹp và dày. 1con chim có thể nói là hoàng hảo chúc mứng anh có 1 chú chim hay

baomap

SVC$
0
chim đẹp tuyệ,đuôi xếp 1 đẹp lắm Hoàng ui.Hình như con này lông hơi dầy fải ko pác Hoàng?

baomap

SVC$
0
Luyến chim là sao thế bác ơi?.
Chú này chỉ mới là chim trời đã đỏ tách bẩy về được 11tháng chứ chưa qua mùa nào cả bác à, đây đúng là một chú chim tuyệt mà Hoangvpb tâm đắt nhất.

Luyến đây là pác Đức nói con chim lanh lẹ và dử dằn đó pác Hoàng

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi! ông Hoàng chỉ làm anh em chết thèm thôi, đề nghị lần sau up hình em nào nhìn xấu xấu lên nhá!:a16:

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẹp quá bác Hoàng ơi, chim đẹp và lồng cũng đẹp. Đúng là chim quý phải ở lồng son.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom