Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Dạo này lo cho mấy chú La Hán quá bỏ bê mấy em Chào Mào lông lá đen thui vậy Hoàng?
Phải tắm táp cho lông trắng lên tí nhé....
Hihihi

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Thêm chú này nữa...

Hôm nay trời nắng, chú CM này (vừa xong lông mùa thứ 3) cũng đc tắm nắng xong lại đổ sung luôn á:

Sau khi tắm nước và tắm nắng xong trở nên sung lên á...Đang kè bung cánh quạt quạt tới trước :

PS: Đánh giá chung, chú này có bộ ướm số 1...bộ ướm như bà đầm đang quàng khăn đen quanh cổ á, hihi và bộ mũ đầu rất OK, đòn chuẩn dù ko to dài đòn lắm nhưng rất cân xứng, các bác cho thêm ý kiến bổ sung....!!!!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú này có quả hầu ngầu quá Pác Hoangvpb ơi. Chắc chú ta hung lắm đây.
Pác cho ăn cám theo công thức của Pác Hlong làm xem sao, em thấy đít hơi lạc mầu rồi.

Chú nó không phải bị đít bạt mà la đang lông đó bác á, với lại chụp điện thoại nếu ánh sáng quá thì màu nó bị lợt lợt đó á...tks bác.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Dạo này lo cho mấy chú La Hán quá bỏ bê mấy em chào mào lông lá đen thui vậy Hoàng?
Phải tắm táp cho lông trắng lên tí nhé....
Hihihi

Không phải bỏ bê đâu anh, mà trời Huế không có chút nắng nào cả thời gian gần đây, với lại dạo này phải chăm nhiều chú bổi để tặng MEM SVC Miền Bắc nên mấy chú mồi không chăm tốt được, giờ đã gửi mấy chú bổi đi Hà Nội rồi nên bắt tay chăm nó lại để ra Tết đi bẩy cho vui á.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Cảm ơn bác Hoangvpb nhiều nhiều nhé vì đã bỏ thời gian chăm sóc mấy chú bổi tặng enh em ngoài này mà ko chăm kĩ được cho mấy chú mồi yêu, thay mặt anh em MB thanks bác thật nhiều nhiều. Mấy chú mồi của bác đẹp quá, em mê nhất là chú mòng lân <rất đẹp>.........

pass

Thành viên mới
SVC$
0
Anh xem lại mấy trang trước đi em thấy anh hoaàng có con mũ lân ức kín nhìn con đó mà ực ực ( nói nhỏ với anh hoàgn thấy con nào giống vậy quơ đại cho em đi ha ...) hihihi .

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
hihi chú Mũ lân ức kín đó ok chứ. chú đó cũng khá già mùa rồi, bộ lông ống đuôi đang suy á ... mình đang chăm nó đặt biệt hơn...:wink:

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
a Hoangvpb có mấy chú CM nhìn thèm quá đi,từ tướng tá cho tới lông lá đều đẹp tất.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
hik hik càng xem càng nghiền là sao hu hu....

Con 4mùa nhà em cũng đau chân, chắc ko chữa khỏi được tiếc ghê lắm!

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác còi để lại cho em đi. Em ko có chim chơi nè hic hic hic hic hic.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác còi để lại cho em đi. Em ko có chim chơi nè hic hic hic hic hic.

hi hi cả nhà cả cửa có con mồi cưng bác đòi mua chịu sao thấu hic hic

hôm nào em chụp kỹ cái chân nó post lên nhờ các cao thủ chỉ cách chữa cho em nó giùm em nhé! Em cảm ơn nhìu nhìu!

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh còi , theo em Chào Mào sưng chân có nhiều lý do chủ yếu là do vệ sinh của lồng ko được sạch sẽ anh xem lại chiếc cầu đứng của chim hoặc là do chế độ nuôi chưa được tốt dẫn tới yếu chân vv

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Vâng, Chào Mào chân yếu một phần do chế độ chăm sóc, dinh dưỡng đủ chất hay chưa. Cần xác định Chú CM chân yếu do nguyên nhân tự nhiên hay do nguyên nhân chủ quan như bị kẹp lồng, kẹp móng hay sao để có cách chữa phù hợp.

CM chân yếu do tự nhiên có thể do thời tiết, không đủ dinh dưỡng để phục vụ cho chú CM, thiếu canxi, thiếu trái cây, mồi tươi...v..v.Trường hợp thế này như bác Bạch Đề đã nói là mua nan mực khô, cạo trộn bột cho chú CM ăn, hoặc vỏ trứng xay nhỏ trộn bột để tăng cường canxi ...Thỉnh thoảng kiếm cái lồng không đáy, thả chú CM vào trên đất Mềm để chú đi qua đi lại cũng tốt cho chú chim, dĩ nhiên là với điều kiện chú CM khỏe á.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Vài hình ảnh chú CM mới của Hoangvpb ...

Chân dung chú CM mới của Hoangvpb, anh em xem cho ý kiến á:

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Đẹp quá. Hoàng thu âm giọng hót nó đi cho anh em thưởng thức với nha.

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này dáng thuôn đẹp lắm, giọng hót thế nào Hoàng ơi. Con này mấy mùa rồi vậy Hoàng.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Con này chim trời (Chim bẩy về đã đỏ tách), mới nuôi 10 tháng... Chất giọng già rừng, mở miệng là đổ, đổ giọng kép rất ok...Theo đánh giá chủ quan của Hoangvpb thôi á.

Hôm nào thư thả em thu âm giọng nó để anh em cùng thưởng thức á ... hihi
Hình chụp lúc chim đã rắt qua mùa lạnh rồi, lạnh nhưng vẫn tắm rất đều, nên bộ lông rắt lại, ôm chim... Bộ đít đỏ to quá, tràn ra ngoài khỏi bộ đuôi chim ...

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
chú CM thật tuyệt , chúc mừng bác HOÀNG lại có thêm một chú chim hay cho bộ sưu tập . khi nào rảnh thu âm được giọng chú em nó bác post lên anh em thưởng thức với nhé . THÂN

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Chúc mừng Hoàng có thêm 1 chú chim đẹp nữa. Cố nuôi tốt và ổn định để chú này có thêm mùa lúc đó hy vọng nó chơi ác liệt hơn.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú này cái miệng thật là mê quá hihi.

:boxing::boxing:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom