Guest viewing is limited

cugaynew

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp mình với

mình cũng thử tách rồi,có 1 chú kêu chíp chíp khá to,mình hỏi là cho chuẩn để phóng sinh em mái đi,chứ nhỡ nhầm thì....hic hic

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Giúp mình với

bác cứ giữ lại 1 vài hôm thôi, tách riêng lồng ra là đc, còn để ý xem có e nào chuyện ko thì đó là đực, biết đâu cả 2 e đó bác bắt đc lại là đực hết thì làm sao? hihi chúc cho 2 e đó của bác đều là đực và đều nhanh líu nhé!
thân chào- cuong01!!!!
:a03::a03::a03::a03:

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Vành khuyên ngực có vạch vàng sao vẫn là mái???

a Phúc ơi, nhiều con vạch vàng ở bụng vẫn là maí đấy nhưng mà cái vạch vàng đó nó nhỏ hẹp mà ngắn cũn nếu ko để ý kĩ thì cũng chưa chắc đã biết, bạn chủ thớt nghe e nó kêu tiếng như chim maí thì cũng chưa chắc nó là chim mái đâu bạn ạ, bạn chăm sóc cho e nó với chế độ dinh dưỡng hợp lí rồi làm theo cách mà các bác ở trên vài hôm đến 1 tuần xem nó có hót chuyện ko rồi hãng đưa ra quyết định là trống mái, nên thả hay nuôi!
thân-cuong01!
A nuôi chim chưa thấy con mái nào có vạch vàng Cường ah, dám khẳng định với Cường luôn. Đực ko có vạch vàng thì có, chứ mái ko bao giờ có vạch vàng.

uyquan22

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giúp em xem trống hay mái!

em mới bẫy được một em khuyên mà ko biết trống hay mái vậy up hình lên đây nhờ các bác xem giúp em là trống hay mái nhé!

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

em mới tham gia diễn đàn nên chưa biết cách up hình cho nên nó bị nghiêng, các bác thông cảm nhé!

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: giúp em xem trống hay mái!

Hình hỏng hay sao ma k xem đc rùi ! Chủ top nhờ mod giúp đi, hay xem lại huớng dẫn.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: giúp em xem trống hay mái!

bác chủ có pơst hình nên rồi nhưng mà nhìn hình bé quá sao thấy nổi hả bác, bác chủ nếu vào thì xem lại ảnh rồi chỉnh lại cho ae nhé!

trungnhung

Thành viên mới
SVC$
0
khuyên bung chớp cánh là trống hay mái

minh mới mua chu khuyên mộc nhưng thấy ít kêu nhưng hay bung cánh k bít trống hay mái.ai kinh nghiêm nuôi khuyên giup minh phân biệt.............................:a34:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
còn 1 cách xác định nhanh nữa là mổ bụng em nó ra xem có hạt kê bên trong ko hay có trứng la ro thoi ban ah .

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác xem jup' e 2em này là trống hay mái@e quay dt kui` nên hok rỏ lắm.mong mấy bác thông cảm!!

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/9ekebhCPTzs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

thank mấy bác nhiu` nhiu`..!!

trungnhung

Thành viên mới
SVC$
0
khuyen mộc hay búng cánh có phải la chim trống?

mình có 2 em vk rất hay búng cánh trong lồng chỉ kêu chưa líu đang k biết la trống hay mái?.....................:a23:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: khuyen mộc hay búng cánh có phải la chim trống?

mình có 2 em vk rất hay búng cánh trong lồng chỉ kêu chưa líu đang k biết la trống hay mái?.....................:a23:
Nói về cái này thì không thể biết được em nó có phải mái hay là trống không bạn ạ. Vì đôi lúc mái cũng hay bung cánh khi gọi bầy. Bởi vì thế bạn hãy dựa vào tiếng kêu và hình dáng của em nó mới biết được em nó có phải là trống hay mái. Nhưng tốt nhất là khi nghe em nó hót chuyện thì không phải suy nghĩ nữa vì chắc là trống. Bạn vào chuyên mục : Chọn chim VK: dáng - giọng-kỹ thuật chăm Khuyên líu
để tìm hiểu thêm nhé, trong đó nói khá đầy đủ rồi đó. Chúc bạn thành công và có nhiều chú chim hay, đẹp. Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: khuyen mộc hay búng cánh có phải la chim trống?

bác Sir nói đúng lắm bạn ạ.cái này thì cả mái và đực đều có cả, bác nên dựa vào tiếng kêu của nó!....:a04:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các cụ thẩm hộ em trống mái.

hôm qua rảnh rỗi đi chơi đến nhà anh bạn có con khuyên thấy a ý chán chăm sóc em nó chẳng đâu vào đâu cho ăn cám bavi phân thì như núi himalia đầu thì vẫn trụi 1 ít tóc lông cánh thì bị nhổ gần hết anh ý bảo nhảy lắm nhổ đi cho hết nhảy sót chú chim quá ngỏ lời thì anh ý bảo cho *** về nuôi thế là em bắt mang về ôi chao em nó gày tong teo à. em nó đã chịu ăn cám số 1 phân đẹp yên tâm rùi. em đưa ảnh để các cụ thẩm xem đực mái nếu chim mái thì em sẽ chăm sóc em nó đủ lông đủ cánh rùi cho em nó về với thiên nhiên còn chim đực sẽ thuần dưỡng để chơi . cảm ơn các cụ cứ nhận xét nhiệt tình ạ:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

alo1551

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: các cụ thẩm hộ em trống mái.

Của người ta cho.Đẹp xấu bạn cứ giữ lại mà nuôi.Chứ bỏ đi ngại lắm!hjhj

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn. Nghe bạn nói và kể thì mình thấy bạn là một người chơi chim co nhiệt huyết và có cái tâm của người chơi thật sự. Cảm ơn bạn.
Còn về chú chim thì bạn đang dùng giấy bóng kính chống chú ta chui đầu vào nan lồng... nen ảnh chụp của bạn mờ quá. Nhưng nhìn tấm ảnh bạn chụp trực diện gần cuối cùng thì mình thấy đây 90% là chú chim trống rồi đó bạn, và chú chim này cũng khá tốt đó. Tuy nhiêndo một thời gian dài không được chăm sóc cẩn thận nên em nó đang khá yếu nhìn đôi chân thì biết, lông lá, họa xơ xác hết cả, bạn cần bổ sung thêm nhiều mồi tươi và canxi cho em nó nhé, cho em nó tắm nắng nhiều hơn. Chúc bạn sẽ có chú chim hay. Thân

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn. Nghe bạn nói và kể thì mình thấy bạn là một người chơi chim co nhiệt huyết và có cái tâm của người chơi thật sự. Cảm ơn bạn.
Còn về chú chim thì bạn đang dùng giấy bóng kính chống chú ta chui đầu vào nan lồng... nen ảnh chụp của bạn mờ quá. Nhưng nhìn tấm ảnh bạn chụp trực diện gần cuối cùng thì mình thấy đây 90% là chú chim trống rồi đó bạn, và chú chim này cũng khá tốt đó. Tuy nhiêndo một thời gian dài không được chăm sóc cẩn thận nên em nó đang khá yếu nhìn đôi chân thì biết, lông lá, họa xơ xác hết cả, bạn cần bổ sung thêm nhiều mồi tươi và canxi cho em nó nhé, cho em nó tắm nắng nhiều hơn. Chúc bạn sẽ có chú chim hay. Thân

dạ vâng thank cụ. Em nhìn cũng đoán là đực thương em nó không được chăm sóc cẩn thận nên xin về chăm sóc em nó tốt hơn. em nó ko còn phi lồng nữa đâu ạ xẹo ở đầu là do anh kia nhốt vào lồng inox nó phi từ trước bgio đang lành lại rồi còn em dánh bóng kính sau lồng để trị tật em nó hoảng quá thấy người là bám vanh lồng ko chịu xuống. nó rất yếu ạ chỉ nhảy 1 tí là há miệng ra luôn. mà cho em hỏi chút bổ sung canxi thì bổ sung thế nào ạ mồi tươi thì em chỉ có sâu và hoa quả lúc nào trong lồng cũng có luôn. mái em cũng nuôi hihi giống như lần trước bẫy được em mái chắc của nhà ai sổng ra lông lá bạc phếch người gầy nheo sương nhưng em chăm em nó 1 dạo đã béo tốt thả ra nó chẳng đi cứ về lồng ăn cám tắm táp tối ngủ ở đó luôn thế là em phải nuôi chỉ để dẫn cho những em mộc hay những em mới ăn cám vd như con trên phải cho mái vào dẫn 1 ngày mới biết ăn cám mới còn không cứ vảy hết cám đi.
chắc em nuôi từ nay tới tết là em nó chơi phọt phẹt ngay

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn có thể sử dụng các loại dưới đây để bổ sung canxi cho em nó,
Cal-D-Solve: Canxi liều cao, Vitamin D3 (hòa tan trong nước)
D' Nutrical Calcium: Vitamin tổng hợp 3 trong 1, Canxi liều cao, đa sinh tố, khoáng chất.
nếu không có các loại này bạn có thể ra các hiệu thuốc thú y tìm những loại vitamin bổ sung mà có hàm lượng canxi cao hoặc thuốc canxi cho gia cầm về pha theo liều lượng nhỏ hơn. Còn trong cám bạn cũng có thể bổ sung canxi bằng cách cho thêm vỏ trứng vào.
Chúc bạn thành công và sẽ có những chú chim hay và đẹp. Thân

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vâng mai em sẽ tìm mua về cho em nó uống ạ. cảm ơn anh sir_thanhle nha. nuôi từ lúc em nó như này đến lúc em nó líu thì vui phải biết

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chuẩn là chim đực rồi các cụ ạ em nó đang hót chuyện còn búng cánh đầu nghiêng bên nọ bên kia nữa nè họng thì phập phùng nhưng tiếng còn chưa được rõ lắm hihi vui quá thế là chỉ có 2 ngày trời mà em nó đã khỏe hơn trước rất nhiều rồi nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom