Guest viewing is limited

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cho xin lời khuyên

Bạn cũng đừng lo quá cho em nó tiếp súc nhiều với các chú chim khác líu vừa phải thì e nó củng học theo thôi...mình củng từng gặp trường hợp như vậy.. co chú mình bẫy vế hum trước hum sau la líu nhưng được một thời gian thôi sau đó lại đi chuyện,, nhưng có chú thì toàn hót chuyện nhưng không líu...nên bạn củng đừng quá lo..cứ nuôi thêm chừng một time nữa xem có kết quả gì không...chứ cũng không hẳn không đi chuyện sớm là mái đâu bạn...chúc thành công thân!

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn 2 Bạn Cường và Thanhle nhiều nhé. Chú khuyên nhà emTắm nắng đều, 2 ngày tắm nước 1 lần. Cám mình cho ăn cám khoen AKARA của Công Ty TNHH MTV Thành Tựu kèm sâu tươi (Em này đặc biệt không ăn cào cào), trái cây đều. Cho mình hỏi chăm như vậy có đúng cách không?

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn các bác Nói như bác Hùng mình cũng chăm thêm thời gian nữa xem sao.

pr84_2007

Thành viên mới
SVC$
0
xin hướng dẫn dùm em

em mới chơi khuyên ....em nó mua 1 con chim mộc....chim nhìn thì đu`ng theo tiêu chuẩn các anh hướng dẫn chọn khuyên mộc,,,chim múa tuầun rồi...chin kêu chiu chiu rất to...nhưng về chiều nó kêi re re re rất lâu.em mới tập chơi nên ko bít phân biệt...các a cho em hỏi kêu vậy co phải mái ko..nếu đúng em sẽ phóng sinh ...em ở đăklak...ko bít co a chơi khuyên ko.e muốn mua khuyên đã thuần rồi nhưng ko bít mua ở đâu....ai bít chỉ giúp e....e xin cảm ơn nhiều

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: xin hướng dẫn dùm em

Đầu tiên mình xin góp ý với bạn về nội dung bạn viết nên rõ ràng về mặt chữ nghĩa và cung cấp nhiều thông tin hơn nữa, vd như đưa thêm ảnh hoặc clip lên.
Còn theo mình trước tiên bạn nên xem chế độ dinh dưỡng cho chim thế nào ? Nếu đã đảm bảo rồi thì tiếp tục theo dõi. Buổi sáng hoặc buổi trưa treo lồng lên cao theo dõi xem nó có hót chuyện không. Chỉ khi chim hót chuyện thì mớ đảm bảo là 100% đực.

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: xin hướng dẫn dùm em

Kêu cre cre cre chưa hẳn là mái đâu bạn ạk .Để khẳng định nó 100% là trống thì như bác MrPhuc nói đó phải nghe được nó hót chuyện . Bạn nên theo dõi tiếp nếu thấy lau quá mà không hót chuyện thì cho em nó về với thiên nhiên . Chúc chim của bác là Boy .

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vành khuyên ngực có vạch vàng sao vẫn là mái???

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Chào các bác hiện nay khi gom góp được chút kiến thức em đang tập chơi vành khuyên.Em đã lựa được 2 em bổi một em đã thẩm định được la trông nhung con một em dáng đẹp đòn dài và đặc biệt có một vạch vàng dài ở phần bụng nhưng không biết sao em nó lại kêu tiếng mái(kêu am chìu và nhỏ) em nó khi về con kêu créc créc nữa. Tư vấn giúp em đi các bác ơi thả em nó di uổng quá:a09::a09::a09:

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Vành khuyên ngực có vạch vàng sao vẫn là mái???

Bạn cứ nuôi một thời gian nữa xem em nào hót chuyện là 100% chim trống . Chưa nghe thấy hót chuyện rất khó biết đâu là trống đâu là mái . Có những con kêu tiếng mái nhưng mà vẫn hót chuyện vẫn líu bt mà .

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a01: sâu quy ăn cả ngày rùi cho tắm xong treo góc kín bật nhạc nhỏ rùi rình xem em nó có đi gió ko. nếu ko thì bạn có thể thả và lựa em khác mà. chim khuyên ngoài tự nhiên thiếu gì :a01::a01::a01:

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Các bac có thể chỉ cách giúp minh rình em nó hót chuyện dc không??
:a45:
ai giúp mình đi:a09::a09:
ai giúp mình di các bac ơi:a09::a09:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Các bac có thể chỉ cách giúp minh rình em nó hót chuyện dc không??
:a45:
ai giúp mình đi:a09::a09:
ai giúp mình di các bac ơi:a09::a09:
Muốn rình nó hót chuyện thì bạn cứ làm như bạn giathuc đã nói ở trên, treo nơi yên tĩnh và cao cao một chút, có ánh sáng tốt, bật nhạc nhè nhẹ và không để nó thấy mình là được. Chúc bạn thành công. Thân

ducdk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Có rất nhiều em chim trống kêu giọng mái bạn ạ.Và cũng có trường hợp nữa là chú khuyên ở giai đoạn bổi,hoặc thay lông, chim yếu nên giọng kêu cũng bị yếu đi nghe như giọng mái.Khi chú chim khỏe trẻ lại thì sẽ kêu giọng đanh hơn. Bạn cứ chăm sóc tốt 1 thời gian nữa xem nhé.Hi vọng chú chim ấy sẽ là trống hihi.Thân!

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim trong la kêu chiu nhưng cao o cuối còn chim mái la kêu chìu phải không các bac?????

cugay2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Kiên trì nuôi thêm một thời gian nữa đi bạn.Nếu bạn khẳng đinh 100% là mái thì phóng sinh luôn , còn không thì bạn nuôi, chăm chút cẩn thận biết đâu 1 ngày đẹp trời nó lại hót chuyện thì .....ok rùi đấy.Chúc vui

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác nào có file mp3 chim khuyên mái cho em được ko???:a45:

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình chưa thấy em K nào có vạch vàng ở bụng mà là mái cả. Bạn mới tập chơi sao đã biết nó kêu tiếng mái...? Nên kên trì nuôi thêm, chứ nếu có vạch vàng mình khẳng định là đực.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

a Phúc ơi, nhiều con vạch vàng ở bụng vẫn là maí đấy nhưng mà cái vạch vàng đó nó nhỏ hẹp mà ngắn cũn nếu ko để ý kĩ thì cũng chưa chắc đã biết, bạn chủ thớt nghe e nó kêu tiếng như chim maí thì cũng chưa chắc nó là chim mái đâu bạn ạ, bạn chăm sóc cho e nó với chế độ dinh dưỡng hợp lí rồi làm theo cách mà các bác ở trên vài hôm đến 1 tuần xem nó có hót chuyện ko rồi hãng đưa ra quyết định là trống mái, nên thả hay nuôi!
thân-cuong01!

cugay2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu là boy mà hót được giọng mái thì để lại cho mình nhé hihi.Bạn cứ nuôi xem sao

cugaynew

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp mình với

mình vừa bắt được 1 đôi khuyên ngủ trên cây đang thay lông,cho mình hỏi làm sao để phân biệt trống mái,đã nhờ mấy người rồi mà ai cũng bó tay:a02:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Giúp mình với

mình vừa bắt được 1 đôi khuyên ngủ trên cây đang thay lông,cho mình hỏi làm sao để phân biệt trống mái,đã nhờ mấy người rồi mà ai cũng bó tay:a02:
Bạn vào đọc kỹ các topic nói về phân biệt khuyê trống mái thì sẽ nhận biết được ngay nhé. Trước tiên cứ nhìn chú nào dài hơn, có vạch vàng kéo dài từ cổ đến đuôi phía dưới bụng không, lông dưới bụng trắng ngà, không phải trắng xám, màu vàng ở vùng cổ váng cháy (vàng rực rỡ không nhạt màu) phía hậu môn dưới đuôi phần vàng vừa dài vừa vàng cháy, thổi tu thấy nổi cuồn cuộn... thì con đó là đực. Tốt nhất là tách ra xem em nào đi chuyện...Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom