Guest viewing is limited

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Ðề: Nhìn giùm em đực hay cái

Chào bạn!
Nhìn lông bụng của em này cũng tương đối sáng, nhìn tấm hình thứ 2 thì thấy có vệt vàng dưới bụng thì phải. Bạn quan sát kĩ xem có phải đúng như vậy không nhé, nếu có vạch vàng dưới bụng thì em này 100% là trống rồi đó bạn.
Còn qua những tấm hình trên thì mình thấy em này đến 70% là trống rồi,hihi. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

tepe2007

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xem giúp e con này là trống hay mái với,thanks

em mới tập chơi khuyên nên ko biết chim trống hay mái nên bắt đại 1 e các bác xem giúp em là con này là trống hay mái nha e cám ơn nhiều

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Z6G_JGwlXM4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
http://www.youtube.com/watch?v=Z6G_JGwlXM4&feature=youtu.be

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tepe2007

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: xem giúp e con này là trống hay mái với,thanks

các bác xem va trả lời giúp e là ẻ nó là trồng hay mài với

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: xem giúp e con này là trống hay mái với,thanks

theo kn em thì nó là trống đó bác.......................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cách phân biệt khuyên trống mái theo kinh nghiệm

Các bác cho em hỏi chút,em có con khuyên tơ có vạch màu vàng dưới bụng khá to và rõ chạy từ ức xuống đuôi lun :) mà sao nó chỉ kêu tiếng đơn như chim mái thôi, ko hót chuyện, em nuôi đc 2 tuần rồi, ... có khi nào là khuyên mái cũng có vạch vàng dưới bụng ko ạ ? :((((((((((((((((((((((

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

Các bác cho em hỏi chút,em có con khuyên tơ có vạch màu vàng dưới bụng khá to và rõ chạy từ ức xuống đuôi lun :) mà sao nó chỉ kêu tiếng đơn như chim mái thôi, ko hót chuyện, em nuôi đc 2 tuần rồi, ... có khi nào là khuyên mái cũng có vạch vàng dưới bụng ko ạ ? :((((((((((((((((((((((
Chào bạn!
Mình có đọc vài tài liệu thì cũng được biết là Khuyên mái đôi khi cũng có vạch vàng dưới bụng đấy bạn à, nhưng vạch vàng ở Khuyên mái rất ngắn, hẹp và có màu vàng nhạt. Trên thực tế thì từ lúc chơi đến giờ mình chưa gặp em Khuyên mái nào có vạch vàng cả. Nếu đúng theo miêu tả của bạn thì chắc chắn chú Khuyên của bạn là trống rồi đó, bạn mới nuôi được 2 tuần thì chưa nghe em nó hót chuyện cũng là điều hết sức bình thường, có con mau mỏ thì khi mang về khoảng vài ngày đã hót chuyện rồi, nhưng có những con thì lại khá lâu mới hót chuyện. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0

vạch vàng dưới bụng k hoàn toàn là trống đâu bạn, chỉ là đa số thôi, khuyên mái có con vẫn có, nhưng nhạt hơn và ngắn hơn

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0

vạch của con này dài và đậm lắm, mà nó chỉ kêu tiếng đơn thôi chứ ko kêu tiếng kép như chim trống :((

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Hihi mình xin bổ sung tý nhé: Nếu chú khuyên của bạn có vạch vàng chạy từ ức xuống bụng thì đó là chim trống rồi đó. Chim mái có thể có nhưng vạch ngắn nhìn không rõ nét và hay đứt quãng và không chạy thẳng đến đuôi. Còn chuyện hót chuyện thì có những chú chim không thèm chuyện luôn mà vẫn líu. Tiếng kêu đơn không quan trọng, quan trọng bạn nghe tiếng kêu có trong, âm cao và gắt không, khuyên mái tiếng đơn nhưng giọng sẽ hơi rè kéo dài một tý. Nhìn khuyên mái sẽ thấy nó điềm đạm, ít nhảy, hay ăn hơn khuyên trống. Thân

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hì, thank mấy bác nhìu, bữa qua em nghe nó tập líu rồi , được 3,4 chíp
em này hơi lạ, ko chuyện , kêu tiếng đơn, may ko là em thả mất tiu rồi
thank các bác nhìu :)

jinshutiny

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giúp em với các bác có Kinh nghiệm

chả là em có mua 1 chú khuyên.ông chủ cửa hàng bảo 70% là trống
em mua về nhà nó cứ chíu chíu,rồi lại cre cre cre liệu có phải mái không ạh?

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Ðề: giúp em với các bác có Kinh nghiệm

chả là em có mua 1 chú khuyên.ông chủ cửa hàng bảo 70% là trống
em mua về nhà nó cứ chíu chíu,rồi lại cre cre cre liệu có phải mái không ạh?
Chào bạn!
Theo như bạn kể thì chú Khuyên của bạn có tỷ lệ trống khá cao đó, nếu bạn cho xem thêm vài hình ảnh của em nó thì mọi người sẽ dễ dàng phân biệt giúp bạn hơn,hihi. Chúc bạn có được chú Khuyên trống ưng ý nhé, thân mến!

jinshutiny

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: giúp em với các bác có Kinh nghiệm

Chào bạn!
Theo như bạn kể thì chú Khuyên của bạn có tỷ lệ trống khá cao đó, nếu bạn cho xem thêm vài hình ảnh của em nó thì mọi người sẽ dễ dàng phân biệt giúp bạn hơn,hihi. Chúc bạn có được chú Khuyên trống ưng ý nhé, thân mến!
vâng để em kiếm mấy tấm ảnh đã,cả tối nó cứ cre cre hì hì mong nó là con trống

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: nhận xét giúp em xem con mái hay trống ạ

Bạn chụp hình hơi mờ. Nhưng nhìn qua hình này thì có thể nói chú em này có đến 90% là trống rồi đó bạn. Chúc mừng và mong bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

jinshutiny

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

dạ vâng cảm ơn anh :D ông chủ cho ăn cám gà con ,em mang về cho ăn cám tt2 được không anh

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

...khả năng trống rất cao...nhưng phải theo rõi nếu trong vòng 10 ngày mà không hót chuyện...thì bỏ

jinshutiny

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chắc có lẽ là bỏ thôi anh chẳng thấy nó hót chuyện trò gì hết à

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom