Guest viewing is limited

tuanhoanggia

Thành viên mới
SVC$
0
chính xác đó là lá vối rồi. Anh em nào ko tìm được lá vối thì qua nhà tôi nhé, tôi sẽ lấy cho, hơi bị nhiều luôn. Nhà anh tôi có vài cây vối luôn.

MrMaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lá vối chỗ mình có đầy,chỗ mấy bà chuyên bán thuốc xông,lựu mùa này chỗ mình ngoài chợ cũng có,nhưng cứ phải chờ xem đã,tiếp tục theo dõi topic :D

MrMaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quên mất,đơn vị nào ở Vinh thì qua ngày đường Hồng Bàng để hái lá nha,nhiều lắm,lá giống lá cây rôi nhưng vò lá thì ngửi thấy thơm

khuyenhalong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vỏ lựu rất độc có thể dùng để tẩy giun cho người. Thuốc độc!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tien_BK

Thành viên mới
SVC$
0
nhưng anh ơi cho em hỏi sau khi khuyên líu rồi mình cho khuyên uống giảm đi rôi` dần dần cho uống nước.Khuyên còn líu không anh???:a33:

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai đã thử thì công bố kết quả để anh em yên tâm thực hiện với nhé, bây giờ hình như Hà Nội không có quả lựu thì phải

hien

Thành viên mới
SVC$
0
máy bác cho em hỏi, ở huế thì mua lá või ở đâu vì em kô biết :a04:

vành khuyên

Thành viên mới
SVC$
0
theo như mình nghĩ tốt nhất bạn nên hỏi mấy bà cụ bán hàng nước ý vì bây h lá vối khá là ít ko còn nhiều như trước, ngày mình còn bé thấy ở chợ người ta còn bán cả quả vối ( màu tím) ăn chua chua và có vị chát, hiện tại cạnh nhà mình có một cây vối to định chụp ảnh cho các bạn phân biệt nhưng mình thấy lá vối rất dễ nhầm với các loại lá khác bạn có thể vào google search thông tin nhé, cũng có thế trong Nam người ta ko gọi là lá Vối nhưng có thể người ta gọi là một loại lá gì đấy, bạn cố gắng tìm tòi thêm nhé chắc sẽ tìm được thôi
bác nào còn vỏ lựu khô không ?cho em xin ít về thử ! vì mùa nay không có lựu . Huhu........

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0
Nhất nắng, nhì kèo, tam nuôi, tứ dợt là “ cẩm nang”

Như thế rồi sẽ có ngày tiếng líu mê hồn của chúng sẽ đền bù thỏa đáng cho bạn. Âu cũng là cuộc” chinh phục” sòng phẳng.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào cả nhà không biết là lá "vối" hay "vỏ lựu" có hiệu nghiệm không , khuyên có chơi tốt không nhưng hiện giờ thì phải nói là kỹ thuật làm cám đã đạt đến trình độ cao . Ở thành phố Hồ Chí Minh thì cám của thầy giáo Nhơn có thể nói là số một vì ai mà nghe nói đến chim ăn loại cám này thì thường lắc đầu ít dám mua . chim ăn loại cám này thì chơi rất tốt nhưng đến khi chủ mới chuyển cám thì chim xuống dấn dấn .nếu có dịp thì các bạn nên thử cho chim ăn loại cám này xem sao chứ "vỏ lựu" và "lá vối" thì khó tìm lại còn nhiều phiền phức. nếu có gì sai sót mong các bác bỏ qua. Thân!

vanh khuyen trang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao tôi đã cho chim uống nước đúng công thức như trên má chưa thấy công dụng của nó. bác LONGLATROBE thử chỉ dẫn giúp tôi xem.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
EM cũng có 1 chú k đang tập líu,lá vối em đầy, nhưng mùa này lấy đâu ra vỏ lựu đây. Có bác nào ở hn có cho em xin 1 ít đc thì tốt quá:a04::a04:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
EM cũng có 1 chú k đang tập líu,lá vối em đầy, nhưng mùa này lấy đâu ra vỏ lựu đây. Có bác nào ở hn có cho em xin 1 ít đc thì tốt quá:a04::a04:
Theo như các bác trong diễn đàn đã thử thì kết luận chung rằng cho chim uống nước vối và vỏ quả lựu thì chim kô có gì chuyển biến về giọng hót cả , còn về sức khỏe của chim thì chưa ai dám khẳng định nhưng vỏ lựu và lá vối là nhưng thức uống tốt và con người cũng thường uống vì vậy nếu có thời gian thì cứ làm cho chim uống kô hại gì đâu :a01:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Hôm truớc mình có về Hải phòng và có ghé vào nhà một ông bác chơi, ông bác này gốc là người tàu, trước đây rất thích chơi khuyên và đã là một hội viên chơi khuyên có tiếng ở tinhr Chiết Giang- TQ, hiện tại thì ông ý ko chơi chim nữa vì từ khi sang lấy vợ bên vn, vợ và các con ông hay bị dị ứng, và ông ý có nói cho mình một bí quyết giúp khuyên mau líu và mình đã thử thấy rất hiệu nghiệm mà lại ko gây hại cho chim nên hôm nay chia sẻ với anh em trong diễn đàn
Các bác ra chợ mua lựu về nhà sau đó tách lấy vỏ đem hong khô ( trước khi hong khô cá bác có thể ngâm vỏ lựu vào nước muối loãng để giảm thiểu lượng thuốc trừ sâu), sau đó lấy lá của quả Vối rửa sạch cho vào xay ( 10 lá ) sau đó trộn với lưng bát nước ăn cơm đem đun với vỏ của 1 quả lựu sau đó để nguội cho chim uống thay nước, trong trường hợp nước cho chim uống còn thừa các bác có thể để trong tủ lạnh cho chim uống dần, chỉ cần 5 hôm bảo đảm chim của các bác sẽ líu tằng tằng
cảm on bạn Long nhé!
Mình cũng mới nuôi khuyên nên những kinh nghiệm nhơ ban nói là rất cần thiết. Nhưng ở HN kiếm lá vối không hề đơn giản tý nào cả, mặc dù quả lựu thi bán đầy ngoài đường.

Anh em trong dễn đàn ai còn kinh nghiệm gì thì cho mọi người cùng biết với nhé.

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quả vối thì nhà em có nhiều nhưng toàn khô không à. Cao thủ chỉ là vối em ở Sài Gòn là em cắn lưỡi:a36:. Em đang phân vân, vì cũng giống như trà, nấu trà xanh (trà lá) uống thì mát nhưng cũng là cây trà nhưng trà khô (trà búp) lại rất nóng ?!?:a40: có khi dùng chữa tiêu chảy. Nhà sẵn quả vối khô nhưng không dám làm.:a37:
Các cao thủ thử nghiệm sao rồi, nhiều anh em thấy hiệu nghiệm thì mới chắc ăn. Dù sao anh em cũng nên dùng nước vối + vỏ lựu cho chim uống như thực phẩm bổ trợ, không nên quá lạm dụng như doping, sau này hết mùa lá hoặc hết lựu là chim sìu là chít đó !:a24:
...chờ kết quả của các bác.

Ma Mập

Thành viên mới
SVC$
0
Lá Vối Ở Huế còn gọi là lá Bội ... e tình cờ hỏi bà nội thì nghe bà nói là lá này Phải sang bên sông mới hái đc . Lá này Thường nấu để uống . Nghe nói rất Nóng ... Bình thường 1 ngày ăn 3 Bữa cơm . Nhưng nếu uống Nước Vối là Có thể ăn đến 4-5 bữa.:a01: e cũng mới tập tành chơi Khuyên ... Có gì sai sót xin lượng thứ

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở Miền nam ( ĐBSCL ) thì đốt đuốc cũng không tìm được lá Vối, vậy các bạn cho hỏi có loại lá gì dùng thay thế cho lá Vối được không ?.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
cảm on bạn Long nhé!
Mình cũng mới nuôi khuyên nên những kinh nghiệm nhơ ban nói là rất cần thiết. Nhưng ở HN kiếm lá vối không hề đơn giản tý nào cả, mặc dù quả lựu thi bán đầy ngoài đường.

Anh em trong dễn đàn ai còn kinh nghiệm gì thì cho mọi người cùng biết với nhé.

trời ơi ơ hà nội đã có quả lịu rồi hả anh? chỗ nào bán chỉ em với,mùa này em thấy làm gì đã có lịu đâu anh?

khanhbg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
o bac giang minh nhieu la voi lam .que nha minh co cai cay voi to lam thich minh gui cho nhe .cho minh hoi con khuyen cua minh bi khan giong minh ko biet pai lam sao mong anh em chi giup minh voi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom