Guest viewing is limited

cocolong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đôi chào mào này chắc bị đói trong những hôm mưa gió đây, chắc sau này bạn cũng phải tách riêng ra thôi, 3 chú đực mà 1 chú mái, sau này sẽ vui đây..
Ah mà bạn sắm lồng mới sao cái cầu nó bự quá vậy, định tạo thế cho đôi vợ chồng chúng nó luôn ah...:a42:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Cặp chào Mào đẹp quá . EM trống dài đòn, tương lai phết. À nhân đây cho EM hỏi nếu để nuôi chung như vậy tốt hơn hay nên tách ra vậy?
Trước mắt thì mình chưa có thêm lồng để tách nên nhốt tạm như vậy. Mà trước mắt 2 em đều là chim mộc nên mình nhốt chung cho nhanh thuần. Hôm nay mình cho sang lồng tắm thì thấy cả 2 cùng tắm , thế cũng thành công lắm rồi vì Chào Mào là loài lười tắm lắm.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Cặp đẹp đó anh..hehe, làm cái avairy thả vô ép luôn. Em bắt túc tắc lần 1 con, anh quất 1 lần 2 chú, cao tay "ấn" rồi :))
Nhà em chật lắm ,ở trên gác 2 có cái ban công thì treo toàn chim với phong lan. Đây cũng là cái thú bác ạ,chót nghiện môn SVC này rồi thành ra đam mê mới khổ. Nhiều hôm bỏ cả làm để về cho chim ăn và tắm chim,mà mỗi lần đi đâu xa là cứ lo lo . Vài dòng tâm sự với bác, biết là spam nhưng anh em thông cảm nhé. Tâm sự cái này với vợ là vợ em nó thả hết chim ra luôn.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Bác Dũng này gấu nhể?dám vô đây nói xấu vợ.Bác cho em xin cái số đt của...chị ấy:a24: Em làm quen,nịnh bợ để khi nào chị ấy thả chim thì em đến khuân giùm:a01:

doanngoccanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim Chào Mào HÀ NỘI to con và đẹp nửa ,mào lại cao chúc bạn có cặp chim đẹp
:a04:

vophonglinh

Thành viên mới
SVC$
0
Em là lính mới!Cho em hỏi 2 con Chào Mào của bác dạo này sao rồi?chia sẻ em tí kn bacs nhé!

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Do điều kiện chỗ ở chật trội, nên mình đã phóng sinh Chào Mào mái. Chỉ giữ lại chào mào đực, giọng em nó khá được bổ được 6 tiếng liền nhau.Nhưng dạo này lạnh quá nên cũng ít hót,có lẽ phải đợi đến tháng 3 nắng ấm mới nghe được dàn chào mào hót thôi.

Nguyễn Lam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay quá, bác dùng lồng khuyên để bẫy CM, thì em lại dùng lồng bẫy CM bẫy được cả khuyên và CM nữa. Nhưng đúng là CM thủ đô cũng to và khá đẹp. Xin hỏi ở HN bác ở đâu vậy?

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Đúng là Chào Mào thủ đô đẹp thật, nhiều hôm vào Bách Thảo hoặc vào chùa Một Cột ngắm và nghe chào mào hót mà quên cả thời gian. Nhà mình ở phố Ngọc Hà, nhưng cũng hay ra sinh hoạt ở hội quán. Chủ nhật nào mà rảnh mời bạn đến hội quán, thăm quan chim chóc của anh em thành viên, tiện thể giao lưu luôn.

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
thấy bac dung nhi hên quá hôm nay em lên đồi chơi xem có chú mi sổng nào ko để bẫy đi mãi ko thấy gì chán nản quay về đang đi vô tình em thấy những ngọn cây ở dưới khe động một khoảng rộng em tò mò lại gần xem thì chao ôi một đàn Chào Mào khoảng trên dưới trăm chú thế là em quyết định bẫy chào mào , em đi ngược lên trên khe một đoạn mắc giò(thòng lọng) mắc vào cành cây rồi bò lên trên mặt khe dùng đá lém xuống khe các chú chào mào lúc đó hoảng loạn lao như tên khi đã thấy đàn chào mào đã bay xa lên ngọn suối, em mò xuống xem thì khoảng 30 đến 40 em dính giò cheo nơ lửng. sau 30' thu hoạch em có đầy một cốp đựng chim và có khoảng chục chú bị chết vì cheo cổ ko kịp gỡ và tổng thiệt hại là em bị mất 10 tay giò vì ko tim thấy đây là chiến dịch đi bẫy chim của em mời anh em đọc cho vuui :a21:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
thấy bac dung nhi hên quá hôm nay em lên đồi chơi xem có chú mi sổng nào ko để bẫy đi mãi ko thấy gì chán nản quay về đang đi vô tình em thấy những ngọn cây ở dưới khe động một khoảng rộng em tò mò lại gần xem thì chao ôi một đàn chào mào khoảng trên dưới trăm chú thế là em quyết định bẫy chào mào , em đi ngược lên trên khe một đoạn mắc giò(thòng lọng) mắc vào cành cây rồi bò lên trên mặt khe dùng đá lém xuống khe các chú chào mào lúc đó hoảng loạn lao như tên khi đã thấy đàn chào mào đã bay xa lên ngọn suối, em mò xuống xem thì khoảng 30 đến 40 em dính giò cheo nơ lửng. sau 30' thu hoạch em có đầy một cốp đựng chim và có khoảng chục chú bị chết vì cheo cổ ko kịp gỡ và tổng thiệt hại là em bị mất 10 tay giò vì ko tim thấy đây là chiến dịch đi bẫy chim của em mời anh em đọc cho vuui :a21:

Chào bạn,
theo như trên diễn đàn cũng như thông tin các nơi thì quả thật là ở HN còn rất rất chi là nhiều CM hoang dã. Tuy nhiên, thế bẫy của bạn theo cá nhân của tôi là không hợp với một dân đam mê chim CM. Tuy chúng không đấu tới chảy máu như Mi & Than, nhưng chúng đấu giọng, tư thế cũng có cắn nhau khá hấp dẫn. Vì anh em vẫn khuyến khích ta nên dùng lồng bẫy đánh dính em nào được thì nuôi không được ta lại cho về trời. Chứ như thế vô tình ta lại làm mất đi nguồn chim phong phú mà lại không đúng với nghề chơi của mình. Vì với dân chơi chim thật thụ con nói riêng về CM thì miễn làm chim CM thì họ quý cái đã, không kể tới xấu đẹp giọng, dáng.

Một vài cảm nhận xin chia sẻ!

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Trời ơi, bẫy 1 lúc được 40 chú Chào Mào quả là đại cao thủ. Mà bạn bẫy chim để nuôi hay để bán hay là để thịt đấy . .......sợ quá đi thôi..:rss_small::rss_small::rss_small::rss_small:

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi hì các bác cứ la em làm em thấy sợ quá em tuy la dân đi bẫy chim nhưng em rất có đạo đức trong nghề luôi chim vụ việc đi bẫy làm chêt mấy chú Chào Mào là do em sơ ý ko gỡ kịp mong các bác tha thứ, con mấy chú cm còn sống em mang về loại ra chú nào là chim mái em phóng sinh còn chim đực em để luôi, cho, và nhượng lại cho anh em với giá tình thương một gói cám chim em làm như vậy có đúng ko các bác cho em xin ý kiến

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
...... Nhưng chim thì ko mất tiền mua , còn lồng thì sáng nay chạy ra Lý Nam Đế mua cả phụ kiện mất đúng 280k. Đúng là chơi chim tốn kém quá, và hình của 2 em nó đây ạ.

...

..

,,

Bác còn tay không bắt được giặc đẹp thế này, chứ như em đây toàn phải đến mấy cửa hàng ngắm nghía hàng giờ mới tóm được 1,2 em tàm tạm thôi. Trong thú chơi gì cũng vậy phải có sự đầu tư. Chơi chim cũng không ngoại lệ, hao tốn đấy nhưng cái được lớn nhất thì mọi người đều rõ rồi...tâm hồn bay bổng thảnh thơi khi nghe chú chim - thành quả do tay mình chăm sóc cất tiếng hót véo von...

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn giỏi thật tóm thế nào lại được một đôi vậy?kinh nghiệm này bạn lên phát huy và quảng bá rộng cho anh em mới chơi có điều kiện được mở mang học hỏi

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
bác may mắn thật-mười năm em ra vào trận mạc mà chưa lần nào gặp được

dinhthuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cặp đó quả là víp chúc mừng bác vì đã có một đôi đẹp

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
cặp hủ này 50k 3 cái ak nhà em cũng có cặp này:a01: em cũng có một cặp Chào Mào nhưng hai chúng nó nhát wa ko chụp hình cho các bác xem được:a32:

kieu_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác dã có được 1 đôi Chào Mào đẹp. con đực rất có triể vọng đấy

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn có đc 1 đôi CM khá đẹp.Dùng lồng khuyên mà bẫy đc cả đôi Chào Mào,mình hơi bất ngờ đó.Mình cũng đã từng bẫy khuyên có lần bẫy đc bạc má thôi chứ CM thì chưa bao giờ:a28:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom