Guest viewing is limited

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Vào chiều ngày 4-11-2008, Hà Nội mưa gió liên miên. Trên cây cơm nguội sát nhà em ,xuất hiện 1 vài chú khuyên. Ngay lập em cho lồng bẫy khuyên lên em cho miếng đu đủ vào làm mồi, đợi khoảng nửa tiếng thì nghe tiếng lồng sập. Chạy ra thì thấy ngay 1 em Chào Mào sập bẫy, thế là em sướng quá chạy ra bắt chim bỏ xuống ngăn dưới. Nhưng lại thấy 1 em chào mào nữa cứ bay tới bay lui mà lại còn hót nữa. Em tiếp tục treo lồng bẫy và có em chào mào mới bẫy làm mồi, chỉ khoảng 1 phút sau thì chú kia chui vào bẫy nốt. Thế là em đã sở hữu được 1 đôi chào mào gốc thủ đô thích quá các bác ạ. Nhưng chim thì ko mất tiền mua , còn lồng thì sáng nay chạy ra Lý Nam Đế mua cả phụ kiện mất đúng 280k. Đúng là chơi chim tốn kém quá, và hình của 2 em nó đây ạ.

...

..

,,

mong các bác cho vài lời nhận xét. Thanhs các bác nhé.

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Tình hình này thì tôi cũng phải mang lồng ra bẫy thôi, bác DUNGNHI hên quá bẫy đc cả đôi, có thể là 2 vợ chồng nó đấy. Nếu cả hai mà đều là đực cả thì bác cho tôi đăng ký 1 con nhé, mang sang cơ quan nuôi cho đỡ buồn.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Một đôi đấy bác ạ,nếu em ko nhầm thì em mái chui vào bẫy trước .Em trống ở ngoài cứ lượn đi lượn lại ko chịu đi. Em định thả em mái ra rồi nhưng thấy em trống tình nghĩa quá nên giữ lại cả cặp để nuôi. Tình hình là nhân khẩu nhà em tăng lên 11 chú, trong đó có 4 Chào Mào( 3 trống ,1 mái)

tuanpham1703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh này có thể nói là bậc thầy bẩy chim rồi, vì không cần chim mồi và dính luôn một cặp đẹp đôi:a16:, chúc mừng anh bạn may mắn:a02:

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0

Hihi chúc mừng bác DUNG_NHI, nếu em đoán không lầm thì em bên phải nì là đàn ông rồi! Hihi đoán mò thử mắt xem sao, bác đính chính giúp em nhá!
Thân.

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn hai chú Chào Mào của bác cũng khá đẹp đấy, nhưng mà không biết giọng của chú tao thế nào, bác son quá

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Anh này có thể nói là bậc thầy bẩy chim rồi, vì không cần chim mồi và dính luôn một cặp đẹp đôi:a16:, chúc mừng anh bạn may mắn:a02:
Tại mấy hôm trời mưa gió ,Hà Nội ngập khắp nơi chim không tìm được thức ăn nên mới chui vào lồng bẫy khuyên . Em cũng kể chuyện này cho mấy bác chơi chim ai cũng hơi ngạc nhiên . Thật tình cái này cũng do vô tình thôi, chứ bình thường thì từ trước đến giờ em chưa bao giờ bẫy được Chào Mào.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Hihi chúc mừng bác DUNG_NHI, nếu em đoán không lầm thì em bên phải nì là đàn ông rồi! Hihi đoán mò thử mắt xem sao, bác đính chính giúp em nhá!
Thân.
Bác đúng là cao thủ rồi nhìn 1 phát là biết trống mái bái phục. Mặc dù là chim mộc nhưng nuôi chung lồng 1 cặp cũng thấy thuần nhanh hơn. Cám ơn bác nhé.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú bên phải đẹp thật mũ lân,dáng cao chắc là chống rồi. Bác may mắn quá:a33::a33:Xin chúc mừng bác

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Quá đã ...Chúc mưng bác DUNG_NHI đã có được một đôi CM khá đẹp ( nhìn qua ảnh chụp bằng ĐT cũng cho thấy chú chim Trống rất khá) Bác gắng chăm tốt mùa sau vừa có chim thuần để chơi mà có khi có cả bầy CM non nữa ấy chứ :a04: Chúc mừng ,...chúc mừng!

Minh Hai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng Dung_Nhi nhé, đúng là người ta đều có số cả. Có khi xách lụp đi cả ngày chẳng được em nào, còn bạn ngồi ở nhà mà dính trọn 1 cặp. Chim đẹp quá, chúc mừng ...chúc mừng.

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hihi! Chúc mừng bác nhé!!
Tài lộc đầy đủ nhé bác!:a21: Vừa lên chức sắc vừa có lộc trời cho thì còn gì bằng:a21:
Đây là một đôi chim trống mái đấy, nếu bác có điều kiện nên làm một cái lồng lớn hình chữ nhật bỏ đôi này vào vừa làm kiểng vừa nghe hót thì tuyệt đấy bác.
Vài lời chung vui.
Chopmao1995

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Cặp chim này rất đẹp, nhất là chú chim trống, nhìn tướng tá chú chim thì thấy là cũng nuôi tương đối thuần rồi, bác nuôi vài hôm quen lồng là hót um sùm thôi.
Chúc mừng bác có được 1 cặp chim đẹp.

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cặp chim này rất đẹp, nhất là chú chim trống, nhìn tướng tá chú chim thì thấy là cũng nuôi tương đối thuần rồi, bác nuôi vài hôm quen lồng là hót um sùm thôi.
Chúc mừng bác có được 1 cặp chim đẹp.

Ơ! Đôi chim này là chim bổi bác DUNG_NHI mới bắt được mà, là chim bổi thôi, chưa thuần đâu bác ơi!!
Đôi chim còn nhát lắm!! bay nhảy lung tung nên miệng còn thở há hốc thế kia!:a42:
Chopmao1995

daisy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sướng thiệt...một lúc bẫy được 2 chú lận...chúc mừng nha.:a07:

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
cặp này cũng khá đấy,nhìn đẹp quá,à mà hót chưa vậy,nhốt chung tghees nó không đá nhau à

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác.Nếu bẫy được cả đôi thì có khi là một cặp cũng nên.Bác cố chăm sóc sang mùa là chơi được
Chúc mừng bác:a21::a21:

trangbangboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cặp Chào Mào đẹp quá . EM trống dài đòn, tương lai phết. À nhân đây cho EM hỏi nếu để nuôi chung như vậy tốt hơn hay nên tách ra vậy?

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Cặp đẹp đó anh..hehe, làm cái avairy thả vô ép luôn. Em bắt túc tắc lần 1 con, anh quất 1 lần 2 chú, cao tay "ấn" rồi :))

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hay wa' nhỉ, bẫy được đôi Chào Mào này trông được ghê, bác cố gắng chăm tốt rồi năm sau đến mùa sinh sản có thể có chào mào non mà nuôi đấy ,chúc bác thành công.:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom