Guest viewing is limited

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn đã "kết nạp" thêm một em CM đầu năm con Sửu! :a22:

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác cadn thu phục được toàn mấy em học sinh giỏi không à, chúc mừng bác.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
hehe...đang tắm chim dưới nhà thì nghe tiếng chim múa cầu. Chạy lên xem thì thấy 1 em đít bạc :D đang bu cùng xoay cầu với em Mồng 7.

Vội vàng sang mồi móc ra, quay xuống nhà lấy máy ảnh lên tới thì em nó đã nằm gọn trong lưới. Nên pà con xem đở :))

chắc đói quá nên thấy lồng trái cây nhiều, đơm ngay...dễ ăn lắm :a36:

nhà gì mà ẹ quá, không có lấy 1 cóng bột =))

căn này đỡ hơn nhưng sao giống lồng ép quá..hehe

Em mồi này đang thay lông. Tiện thể iem đổi bột cho em nó thay luôn, chớ đít + tách lạt quá :a14:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hehe...đang tắm chim dưới nhà thì nghe tiếng chim múa cầu. Chạy lên xem thì thấy 1 em đít bạc :D đang bu cùng xoay cầu với em Mồng 7.

Vội vàng sang mồi móc ra, quay xuống nhà lấy máy ảnh lên tới thì em nó đã nằm gọn trong lưới. Nên pà con xem đở :))

chắc đói quá nên thấy lồng trái cây nhiều, đơm ngay...dễ ăn lắm :a36:

nhà gì mà ẹ quá, không có lấy 1 cóng bột =))

căn này đỡ hơn nhưng sao giống lồng ép quá..hehe

Em mồi này đang thay lông. Tiện thể iem đổi bột cho em nó thay luôn, chớ đít + tách lạt quá :a14:
CỤ CADN này hên thiệt ! ở nhà không mà cũng vớ bẫm ...hic...hic... Đời thật không công bằng ... Anh em HAN đi mòn cả giầy , ăn hết mấy trăm ngàn tiền Thịt Cầy mà cũng không vớ được một em .....:a36::a36::a36:.hic..hic..

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
khakha anh CAdn này toàn là bẫy được mấy em học sinh chiến quá.àh mà nhà anh CAdn ở gần khu vực có nhiều cây cối lắm sau mà học sinh cứ đăng ký nhập học hoài thế nhỉ,Đến nỗi không có bàn ghế để ngồi mà vẫn theo học điều điều vậy nhỉ.:a03: em học sinh mới này nhìn tướng tá đẹp chắc sẽ có tương lai lắm đây

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh CADN này hên quá, ở nhà là có chim tới hỏi thăm, không biết anh mà đi làm thì chim tới ai tiếp nhỉ?
Kiểu này chắc phải nhờ anh tìm xem có con bổi nào chơi được, anh để lại cho em nghe, hiihi :a01:

king301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác này may thế.Ở nhà mà toàn túm đc chim xổng lồng thôi ah`. Ghen tị chết mất :a20:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Anh CADN này hên quá, ở nhà là có chim tới hỏi thăm, không biết anh mà đi làm thì chim tới ai tiếp nhỉ?

Yên tâm em, có đội ngũ tiếp khách đàng hoàng. Nếu anh chưa về mấy iem nó mời chờ ở phòng đợi...hehe
Trực ban hôm nay >:)

Vị khách đến hôm nay...hehe

"Cửa tử" đang đợi sẵn >:)

Hết thoát :))

Khả năng iem này 90% là mái...đợi ngày về quê :a39:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a37: trời ơi anh CADN sao hên zay!nuôi nhìu vậy liệu có ổn ko ạ!nếu như nhìu quá thì :a03:để em nuôi giùm cho hè:a04::a04: ^^!tuần này em cũng bấy đc 1 con!mà toàn là chim dở koo à ^^

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi tí nha a cadn , chim mái mà kê vào chim mồi có bung cánh ko a ,e mới mua 1 con chưa bít trông mái mà kê vào chim mồi là nhá cánh đòi đấu, nhưng nghe nó hót wit weo hoài hà mong a chỉ giùm e. nhìn dàn chim cua a, e khoái wa :a37:hihihih

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chim mái khi kê đấu vẫn nhắp cánh, còn bung cánh cao thì mình chưa thấy, do hồi giờ chưa nuôi chim mái. Riêng giọng quít qiu, chim trống nó vẫn hót giọng này khi xuống lửa, và chim nuôi từ chim tơ lên. Con mái thì giọng : tít tơ riu.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Trưa nay đi làm về, nghe con "Lộc" ché, biết là có chim về. Chạy lên thì thấy cái này :a37:

em này có vẻ khôn hơn, mặc dầu đói nhưng nhất quyết không nhảy vô bẫy :a36:

bay lòng vòng quanh nhà, ai dè lại lên ngay thầy vừa thăng cầu vừa hót :))

Nổi tiếng trong trường là không làm nước...chỉ lao vô cắn :))
1 cước...này

iem nó dính đòn nên bỏ đi luôn không biết có quay lại không :D

...còn tiếp

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
trời ông thầy này tiếp khách khiếp thật đấy.chắc vị khách kia không còn dám bén mãng lại lần thứ hai đâu anh à hihihi:a01::a01::a01:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
HIc..hà... Nhà Cụ CADN chim cò về xôm tụ quá ta ! lần sau CỤ cứ cho bảo vệ chờ sẵn trong lồng bẫy . Thu gom mấy trẻ cơ nhỡ này vô trường luôn. Sướng thiệt đó . ở nhà cũng được thưởng thức Chim trời về đấu ...Hic...hic... Nhìn thấy cảnh này lại thèm vác Lụp lên đường rồi Cụ ơi ...
...Còn tiếp .... thì Cụ nhanh nhanh phát sóng tiếp đi ạ !

paven_alone

Thành viên mới
SVC$
0
dáng xinh quá!
em cũng ở đà nẵng đây. trên bách khoa. sắp về Quảng Ngãi rồi. về nhà nhất định sẽ gây lại bầy chim. hihi

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn nhưng xem cm trận ở rừng thì hồi hộp hơn:a06:

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh CAND ơi nhà anh ở Đà Nẵng khúc chổ nào vậy mà sao nhiều chim thế.
Nhà em ở gần công viên 29.3 chim trời thì nhiều mà sao mỗi lần em treo lồng bẩy ra là nó bay đi hết ah.
ANh có biết nguyên nhân vì sao không vậy.
Ah mà nhà em ở ngoài đường nên không có cây cối gì hết ah.
Chỉ có cây anten thôi anh ơi
Thanks
Khanh

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chim trời nếu người ta mới sẫy thì em móc chổ nào cũng vô. Nhưng chim đã sống ở bên ngoài 1 thời gian rất khó bẫy. Trong công viên 29-3 cũng có, năm ngoái ae có bắt được con tơ của cặp sống trong khu vực này.

Thân
CADN

p/s : địa chỉ có gì mình PM cho bạn.

Chào mào1

"Không chỉ yêu cái đẹp"
SVC$
0
Nhà anh CADN đúng là đất lành nên chim cứ đậu vô ... bẩy hoài, nếu tình trạng này còn kéo dài chắc phải lắp camera quan sát 24/24, phối hơp với kênh VTV2 làm phóng sự trực tiếp để anh em học hỏi.:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom