Guest viewing is limited

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chúc mừng anh nha,chú chim mới bẫy thấy cũng dạn lắm :a04:.mấy anh dạo này mở nhiều trường quá học sinh thì ít nhưng thầy giáo thì quá nhiều tài năng(mấy anh có nhận thêm học sinh không em sinh đăng kí).chúc anh vui vẻ

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn thấy hình ảnh bẫy này giống cảnh e bẫy 1 e Chào Mào của ai sẫy bay vào nhà e quá nhưng tiếc là bẫy không đc không giống như lớp học của anh.Thân

chuatebongtoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehehehehe vui quá ta
Chổ mình ở chim cũng hay về lắm chắc vài bữa cũng tường thuật như bac cadn quá hihihihihihi
các học sinh lúc nào ra trường thì alo em 1 cái nha bác
SDT 0169 67 68 454 Thân

trung_x2a

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua mình cũng mới bẫy được 1 em trước nhà. heeeeeee. Vui ghê! Em này đói quá thấy lồng bẩy có chuối là phi vô liền. Tuy em này ko được đẹp lắm, có lẽ do chủ mới mua về, lông lá xơ xác. Hi vọng là 1 thời gian nữa sẽ đẹp hơn. Mình bẫy được 3 em rồi đó. Chắc chim ai đó nuôi bị trật

quangtri08

Thành viên mới
SVC$
0
Anh công an nhân dân mở trường tư thục chiêu mộ học sinh hay quá nhỉ? Chắc thầy hiệu trưởng giáo dục học sinh cá biệt hay lắm mới gọi được học sinh vào trường được anh chỉ. Chúc mường anh CAND.:a15:

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Lại thêm 1 iem nữa pà con ơi

@acmonica : đã bẩu là có đi về nhà thì đứng có đi ngang qua, dàn mồi ở nhà nó túm sạch đới...:))

Mấy bữa nay thấy lớp học cứ thiếu thiếu...nhưng vì bài giảng còn nhiều quá nên không điểm danh để biết được em nào bỏ học...hiccc....hicc....bây chừ mới biết là nó đi tầm sư mới và quyết định bỏ học võ để đi học chữ ...:)

@cadn: Chủ nhật vừa rồi bận quá, không qua bác chơi được. Hẹn dịp khác để qua xem mấy đứa học trò bỏ học đến đó giờ có khá hơn chút nào kô..hiiiii

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Sau bao nhiêu ngày phục.....cuối cùng cũng tóm được "kẻ thầm lặng"

Khác những chim bổi khác, vi về thường kêu và hay tiến áp sát chim nhà. Từ mấy hôm nay, chim nhà căng, ché liên tục..biết có chim về nhưng nhìn quanh không thấy.

Cách đây gần 1 tuần, vô tình nhìn sang thấy em nó đứng nhà đối diện sổ dọng và đấu với chim mồi :)) Tất cả dàn mồi được dàn trận, riêng lớp học thì phải để xa, do trong giai đoạn này chủ yếu để mấy em tự ôn luyện =)). Nhưng em này rất tinh quái, không bao giờ áp sát lồng, thấy chim mồi là lặn mất tăm. Phục mãi đến hôm nay gần 1 tuần.

Mình nghi em này chim mồi ai sẩy nên khôn, thêm nữa muốn bẩy được phải tìm ra chổ em nó thường lui tới. Các con đường quanh nhà đều được khảo sát, nhưng vẫn không tìm ra nơi trú ngụ của em nó. Và thật tình cờ, tưởng ở đâu xa nhưng gần ngay trước mặt. Nó ở vườn sát bên nhà :))

Kinh nghiệm khả năng em này sợ chim mồi, nên sáng nay sang em bổi Trung mang để tiếp em nó :))

Và kết quả =))

Niềm vui của lần đầu tiên lập công

Nhập luôn vô lớp lớn :))

Em này đã được nuôi lâu, chim khá dạn, ở ngoài trời sổ đảo giọng liên tục.

Không chỉ mình, mà mấy AE quanh nhà đều phục iem nó. Nhưng người thu phục được không ai khác :a16:

Thân

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he chúc mừng bác CAND đã nhập hộ khẩu cho em nó, nhìn tướng mạo ok quá, chúc mừng chúc mừng!:D Mà sao nhà bác hết lồng roài hả? ai lại nhốt chung 3 em 1 nhà thế kia, đề nghị bác chuyển hộ khẩu cho em nó ra HAN đi, đảm bảo sẽ có nhà đẹp cho chú cư ngụ:D

titan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy mỗi ngày bác CADN lại có thêm một em chim mới , ghen tị với bác ghê, chúc mừng bác có em chim đẹp

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
he he chúc mừng bác CAND đã nhập hộ khẩu cho em nó, nhìn tướng mạo ok quá, chúc mừng chúc mừng!:D Mà sao nhà bác hết lồng roài hả? ai lại nhốt chung 3 em 1 nhà thế kia, đề nghị bác chuyển hộ khẩu cho em nó ra HAN đi, đảm bảo sẽ có nhà đẹp cho chú cư ngụ:D

@locabc : Vâng anh, con đó nói chung rất được, vì giọng nó AE quanh xóm đã nghe cả tuần nay rồi. Nhưng nó bị hư 1 móng sau, em xem thấy tróc luôn phần gốc nên hy vọng sẽ mọc lại. Trong lồng rộng đó ngoài tập lực, còn món cám Ba vì thượng hạng để mấy em dùng chung đó anh..hehe. Giờ em mà "đẻ" thêm lồng chắc tiêu em luôn :D.

@titan : mình không bắt thì cũng có AE khác bắt, nếu kiểm tra thấy chim chơi hay mình giữ lại chơi hoặc share AE khác. Còn không sẽ mang về nơi an toàn thả, chứ chim dỡ lở bắt được không chơi thả thí, chết tội :D

Thân

1vanchuong

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
:a28::a28::a28:h chúc mừng bạn thu nạp được một thành viên mới nha,nhìn cũng được đấy chứ

tuanpham1703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a41: Đã quá đi mất, cho em đăng kí 1 hoc sinh vào lớp anh được ko vậy, thầy hiệu trưởng tuyệt vời qué, nhìn mà mê:a08:

bi_beo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng chiến công của bạn nha.hy vong chú chim đó là một chúchim hay:a37:

yêuchimcanh

Thành viên mới
SVC$
0
chú này thấy tương lai cũng sáng sủa đó anh ráng cho nó học nha.một nhân tài đấy:a27:

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh cadn này có vẽ thời quá nhỉ, chỉ cần ngồi nhà thôi cũng có em tới nộp mạng .heeeeeeeee :a01: nhưng nói vậy thôi chứ con mồi của ảnh quá đẹp ,mấy em ngoài trời thấy ganh tỵ nên nhảy vô đánh ai ngờ dính bẩy heeeeeeeeee hết đời trong lồng :a01::a01:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Đang tắm chim thì điện thoại reo...tưởng "mối" rủ đi nhậu ai dè chim mồi bị sẫy :))

Cũng may con này chim thả, chỉ sợ người khác tóm mất

Ứng cử viên để thu phục em nó chỉ duy nhất "thầy hiệu trưởng", chứ thành tích con này thả ra làm mấy con bể rồi...hehe

Xuống con :a37:

Thích ở ngoài tung tăng cơ =))

Thế này..xem như đã bắt được rồi...hehe

Lúc này đang lo giữ con mồi sợ nó phi qua đá nên không chụp được...pà con thông củm :D

Thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Èo có hình hấp dẫn mà chả coi được.
Đề nghị cụ cadn post ảnh bằng host của diễn đàn để lưu lâu và toàn thể anh em xa gần đều xem được ợ :D

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Đang ở nhà thì nghe mồi ché, nghĩ giai đoạn chim đang căng lửa thì bình thường. Nhưng không...chim nhà hót căng lắm. Ra thì thấy có 1 iem về..hehe, máy hình hết pin, pà con thông cảm.

Chỉ tranh thủ làm em nó vài pô khi đã yên vị :D

tướng tá đẹp trai không pà con :a37:

Và...em nó là mồi lở ai sổng :))

Ở bên ngoài bung cánh đấu với mồi nhà. Đưa lồng bẫy lên không những không sợ, còn sáp đấu chim mồi. Bình tỉnh thu sào lại thì chưa đầy 1 phút em nó đã nằm gọn trong lưới...hehee

:a37:

:9:

Lộc đầu năm AE ơi...hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
đầu năm mà anh được lộc như vày thì quá đã ha anh.:a04::a04::a04:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy em Chào Mào này chuẩn bị tốt nghiệp đại học rồi, trường này tên gì vậy bác cho học sinh mới vào học với , chú chào mào mồi của bác cadn đạt danh hiệu học sinh giỏi nhất trường :a37:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom