Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Đang ngồi nhà thì nghe mấy iem mồi ché kinh :a37:, nhìn ra thì thấy cảnh tượng này :a37:

<!--[if !supportEmptyParas]--> <!--[endif]--><o></o>
Nhanh chóng.. đưa các học sinh ra học lớp ngoại khoá đột xuất

Bố trí thiên la địa võng...........
Trời mưa nên không dám đưa mồi ra ngoài - Không khéo làm lại lông lần nữa cái chết

Nhưng thấy tình hình em này không dám vô nhà. Nên phải trở thế đưa iem mồi ra cây

<!--[if !supportEmptyParas]--> <!--[endif]--><o></o>.............

Phía trên, cùng với “thầy hiệu trưởng” là các giáo viên bộ môn đang tích cực rèn luyện các iem bài học ngoại khoá.
Bên cạnh các iem, còn có thêm 1 thầy từ Huế vào kèm cặp.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Và kết quả, “thầy” Huế đã chinh phục được 1 học sinh; chắc đang học cấp 3 rồi...hehee

Tuy vậy, nhưng chưa vội vàng đưa xuống, vì còn phải tập cho mấy iem biết là phải bình tỉnh, chuyện đâu còn có đó. Khi đã thu phục được rồi, 1 là cắn, 2 là không được tông lồng =))
iem này không biết thoát ra từ trường nào đây. Nhưng cũng cho tạm nhập - tái xuất. Nếu không ổn, cho ra trường đời luôn, về quê “chăn bò” >:)

iem này chắc ngoan, vừa vô trường nhưng vẫn không thấy lạ =))
:a37:
Buổi tường thuật đến đây là hết rồi !
Chúc quý vị 1 buổi trưa ngon miệng.
:D

king301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Túm đc em cm xổng cũi rùi. Chúc mừng bro, các thầy có vẻ "quan tâm" học sinh nhỉ (học sinh lang thang cung thu nạp luôn)

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hê hê tuyệt quá! trường học nổi tiếng hay seo mà nhiều em xin gia nhập thế! CHúc mừng anh!:a15:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
wow thấy mê quá, nhà anh co tât cả là bao nhiê em Chào Mào vay? bao nhiêu mòi bao nhiêu bỏi?

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi... sướng rạo rực cả người! Chưa cần biết sau này em nó có làm nên trò trống, ra cơm cháo gì không, nhưng cứ có thành quả thế này là sướng rồi phải không bác:a04:. Xin chúc mừng bác...

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bác mang cả nhà ra đánh hội đồng như thế làm gì mà ko chết. CHÚC mừng bác có thêm học sinh mới.

hotman77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật là tuyệt, cứ như là đang xem truyền hình trực tiếp vậy. Chắc Bác cũng đến 10 hoặc 15 eim đó nhỉ ? Trong Bác dàn binh bố trận thấy hấp dẫn quá.
Hôm nào, nếu có em nao lạc đường xin gia nhập lớp Bác ghi lại cho anh em với nhé. Chúc Bác có được môt "học trò" xuất sắc.

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: Xin chúc mừng bác!
Em học trò này hình như trốn học đi chơi nhưng không ngờ bị trường làng bác cadn bắt lại đây mà!
Bác giăng thiên la địa võng thế kia thì làm sao mà thoát cho được chứ!:a33:
Xin chia vui cùng bác.
chopmao1995

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
quá chuyên nghiệp ...bình tỉnh xử trí...đúng là già trận mạt..chủ và chim điều rất xuất sắc.
Xin chúc mừng anh

Thân ái
Centimet

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0

Tuyệt quá đi cụ Cá ơi!
Em nhìn sơ em này hình như là mồng cui đúng ko bác? là loại mồng ngắn (ở Huế thường gọi vậy). Những em mồng cui này thông thường chơi rất tốt, khá lì đòn, đá có thua vẫn lao vào á!
hihi chúc em nó sớm học thành tài dưới Trường đào tạo của bác!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chúc mừng bác CADN ... một buổi học đi đôi với hành thật là lý thú !!!!!!!!! Nhìn ngôi trường và cung cách giảng dậy khá chuẩn ..hi..hi...chắc trường điểm đây!...XIn hỏi Bác CA trường này có nội trú không ạ ? và một khóa học mất bao nhiêu thời gian? Em có mấy đứa em năm nay đang tính cho đi du học ....nếu được xin bác gửi cho chút xíu thông tin về tình hình tuyển sinh của trường..he..he..:a45:... có 2 em có thể đi du học năm nay. 1 em nhất định phải về công ty làm việc ...he..he...còn 1 em có thể cho xuất ngoại luôn...hic..hic...:a30:cố làm mà gửi ngoại tệ về nhé:a11:

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
xem bài này cộng với bài làm cám của cụ thì mọi người có thể hiểu vì sao cụ CA là bột nhiều và tốt dữ zậy. trường thì nuôi toàn học sinh chuyên, thầy thì toàn là giáo sư. cả lớp này mà song kiến thức thì chắc toàn là kĩ sư, bác sĩ ko đó "hiệu trưởng CA" . đúng là dành tất cả cho niềm đam mê mà hihihi. chúc mừng CỤ !!!

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là thua lớp tình thương của Bác Cadn luôn.
Con chim đó đúng ra định ghé nhà acmonica để xin học nâng cao, nhưng khi bay ngang qua nhà bác thấy cái lớp tình thương của bác, vì quá thương đồng bào của nó chỉ vì kiếm cái chữ mà phải dày công học tập. Cống hiến hết sức trẻ ra để mong có ngày được ra trường và thành người. Nó mới ghé thăm và động viên các chiến hữu và cũng xin góp 1 ít kinh nghiệm ăn cám và đứng lồng tý rùi mới đi tiếp. Hicc........hiccccccc.....vậy mà bác cadn, đâu có nghĩ đến tấm lòng tốt của nó và sự mong mỏi của acmonica. Nở lòng nào ra giá cao kiến nó quyết định bỏ ý định đi học cao hơn và đồng ý về làm trợ giảng luôn..huuuuuuu.huuuuuu.......
Thật buồn cho thằng giáo sư nhà acmonica. Chờ mãi cả ngày không thấy học sinh ưu tú đến.....buồn quá nó phải đi nhậu :)) Và quyết định đóng cữa võ đường....khà..khà.......:a04:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@Davang : iem này đúng mào ngắn gốc mào đầy. Nước chơi iem nó thì cũng thấy sơ bên ngoài khi đấu với mồi, cụp đuôi, nhấp cánh... Hót giọng thì cũng tương đối, do mấy iem mồi làm dữ quá. Một phần chắc do đói quá, xung quanh xóm AE thấy chim về cũng treo ra, nhưng nó chỉ đão phía bên nhà mình là chủ yếu :D, con này bổi mà cũng gan, mồi 2-3 em, mà nhất là thầy "hiệu trưởng" ché kinh :a37: vậy mà nó cũng a vô.hehe

@Đại Linh : Trường không có nội trú, chỉ phá lệ mấy học trò của @beckham218 thôi =)), sắp tới trường chuẩn bị tuyển sinh, đợt này chỉ chọn những em cấp 2 thôi :))

@acmonica : bửa sau có em nào lang thang, nhớ bẩu đi ngược ra hướng Quốc Lộ về phía cầu vượt, rồi đi vòng qua cầu Tuyên Sơn, chứ đi ngã này thì chắc không về tới đâu =))

Thân

p/s : từ khi sáng đến giờ, kêu liên tục, nhưng không chịu đổ giọng...pótay. cứ quýt miết :))

Chỉnh sửa lần cuối:

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Hehe, vậy là đúng hàng đó rồi.
Chúc mừng cụ thêm một quan võ, hy vọng sẽ là văn võ tòan tài.:a04::a04::a04:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Lại thêm 1 iem nữa pà con ơi

Tình hình rất chi là tình hình...hehe

Mới sáng sớm đã nghe chim nhà hót, ché rân. Mặc dầu đêm qua say bí tỉ những cũng vẫn cảm nhận là có chim về, không cần biết như thế nào, quán tính vẫn sang chim mồi vô lồng. Cũng cận tới giờ đi làm nên chỉ treo mồi ra thôi, không quan sát, nên không có hình ảnh. Treo xong xuống đang chuẩn bị chở con đi học thì nghe ét..ét... Chạy lên xem thấy 1 iem bổi đang nằm gọn trong bẩy =))

Vậy là gia tăng rồi =)). Iem này mình gở vội rồi cho luôn vào lồng cùng với em trên, nhưng giọng thì có nghe đổ ngoài trời. Chim đang lông, chắc của khổ chủ nào đây :D

Trân trọng kính báo
CADN

@acmonica : đã bẩu là có đi về nhà thì đứng có đi ngang qua, dàn mồi ở nhà nó túm sạch đới...:))

Chỉnh sửa lần cuối:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kinh, trường nhà các CADN đông học viên ghê, he he, càng đông càng vui, nhưng nhìn Học viên của bác, đông quá -> sợ!:a21:

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe hôm vừa rồi em thằng em ở nhà cũng bẩy được 1 em giống trường hợp của bác cadn ,nhưng tiếc là nhỏ xác

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đề nghị bác CADN nhanh chóng xem xét tình hình mấy em bổi đó như thế nào rồi còn cho nó về trời chứ :a01: . Tình hình mà mồi của bác sát bổi như thế thì ae ở Đà Nẵng lấy đâu mà chơi nữa.
Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom