Guest viewing is limited

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết quay nên chất lượng kém.Mong các ace thông cảm!
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Btxrw8GRLj0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
qUÁ tuyệt
Chú này căng lửa dữ ha.
Nhìn phát mê. Cái Hầu căng gúm lun.
Chim thế này mới là chim mà bác chủ lại nói em nó Cùi, em nó giận im ru bi giờ.

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này mà cùi nữa thì không biết đến khi nào mình mới nuôi thành 1 chú chim hay nữa. Híc. Chúc mừng bro có chú chim " cùi ". Thân

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chân thành cảm ơn tất cả các ace đã ghé thăm!Thú thật em nó "Cùi" là vì bộ lông đó.Chú "Cùi" này về tay em mới được 6tháng.Vì chủ củ bận công việc nên ko thể chăm sóc tốt,thay lông xong bị quăn và mất lữa.Chủ củ bắt ra nhổ mât mấy sợi lông cánh làm em nó bị sốc,chỉ đứng xù một cục.Nhìn thấy tay người là...Tung...Tóe...!Bây giờ đã nữa năm nhưng lông cánh vẫn thiếu,ko thấy mọc lại.Mặc dầu em đã cố chăm bẳm hết sức.Các ace nào có cao kiến giúp em với.Không biết em nó có còn khã năng mọc lai hay ko?Bắt em nó ra để kiểm tra thì em sợ nó mất lữa lại hỏng mất!Rất mong sự giúp đỡ của tất cả các ace!Xin cảm ơn!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chân thành cảm ơn tất cả các ace đã ghé thăm!Thú thật em nó "Cùi" là vì bộ lông đó.Chú "Cùi" này về tay em mới được 6tháng.Vì chủ củ bận công việc nên ko thể chăm sóc tốt,thay lông xong bị quăn và mất lữa.Chủ củ bắt ra nhổ mât mấy sợi lông cánh làm em nó bị sốc,chỉ đứng xù một cục.Nhìn thấy tay người là...Tung...Tóe...!Bây giờ đã nữa năm nhưng lông cánh vẫn thiếu,ko thấy mọc lại.Mặc dầu em đã cố chăm bẳm hết sức.Các ace nào có cao kiến giúp em với.Không biết em nó có còn khã năng mọc lai hay ko?Bắt em nó ra để kiểm tra thì em sợ nó mất lữa lại hỏng mất!Rất mong sự giúp đỡ của tất cả các ace!Xin cảm ơn!
hi! theo mình ko nên bắt ra cũng càng ko nên nhổ lông. con chim đang có nết chơi tốt giọng hay cứ nuôi vậy đi. đến mùa thay lông thì nó tự mọc lại và sẽ chơi hay hơn thôi. chúc mừng bạn có chim hay

thân

caoquy8x

Thành viên mới
SVC$
0
Em cũng chỉ cần có con chim cùi như bác là thỏa mãn lắm rồi, chim bác chơi hay quá, bác cho hỏi chăm kiểu rì mà em nó căng thế

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Sông Kôn của bác có nước ché tốt quá và chim cũng đẹp nữa rất cân đối cho mình hỏi thăm là em nó đã được mấy mùa rồi?

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Sông Kôn của bác có nước ché tốt quá và chim cũng đẹp nữa rất cân đối cho mình hỏi thăm là em nó đã được mấy mùa rồi?

Xin cảm ơn bạn.Con này mình mới bắt lại hơn nữa năm nay.Thật sự mình củng ko biết chính xác nó được mấy mùa rồi.Nhìn và ước đoán chắc vào tầm hơn 3 mùa rồi.(Con SK này trước đây là của anh DuyHộiAn bên ABV đấy)

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng chỉ cần có con chim cùi như bác là thỏa mãn lắm rồi, chim bác chơi hay quá, bác cho hỏi chăm kiểu rì mà em nó căng thế

Mình củng chỉ cho ăn cám,hoa quả và tắm nắng,nước+đi dợt bình thường thôi ban à.Cảm ơn ban đã ghé thăm!

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Theo mình thì bạn nên giữ nguyên lửa của nó để đi thi, biết đâu đi thi nó chơi căng và đoạt giải thì mới thỏa lòng mong đợi thời gian chăm em nó, hiii

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì bạn nên giữ nguyên lửa của nó để đi thi, biết đâu đi thi nó chơi căng và đoạt giải thì mới thỏa lòng mong đợi thời gian chăm em nó, hiii
Anh Duy à, dạo này NamQB bận bịu việc nhà nên chim cò bỏ bê lắm.(Nghe nói ông ốm nặng)Tiếc con chim nên em cố vực lại thôi.Hiiii....Em chơi chim cho vui nhà vui cửa,mình vui là được rồi.Còn thi thố em có nghỉ đến đâu,chim cò còn lẹt...phẹt lắm!Hiiiii...Dẫu sao cũng rất cảm ơn anh!

mi-chao-khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lại thêm một em Cùi khác...Em này gốc QBình,chủ trước chăm không được tốt.(Chỉ cho ăn cám BV+Không biết tắm là gì) Lông lá te tua,đít bạc màu...Sau mấy tuần thúc,tập tắm và đã tắm.Hiện đang lên lữa...Mời các ACE xem và cho ý kiến (Còn có tập2 em nó đánh lộn nữa,em sẻ đăng sau...Hiiiii...)
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/N6StoOK1Phg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom