Guest viewing is limited

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
thấy mọi người trên 4rum khoe nhiều cái lồng tự làm đẹp quá,hôm nay trời mưa ngồi buồn cũng *** mò làm cái lồng đưa trên khoe mọi người.
đầu tiên là những thanh gổ trắc xin được từ những người bạn

sau 3h đồng hồ cưa cưa kéo kéo được như thế này đây

và đây là dụng cụ để cưa gỗ

đến giai đoạn ra kích cỡ cho lồng và chia lỗ

sau 2 ngày làm việc cật lực cuối cùng cũng có sản phẩm cho riêng mình
chụp chính diện nào

nghiêng làm duyên tí

gần hơn tí nào

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: sản phẩm đầu tay

lồng này cũng đẹp đó bác nhưng em thấy khung lồng hơi to so với kích thước của lồng, nếu mà lồng này bác làm cho các thanh ngang và thanh trụ của lồng bé lại 1 tý nữa thì là ngon lành rồi đó:a12::a12::a12:
còn cái bộ gối cầu và gối cóng e vẫn chưa nhìn thấy đâu cả, chắc bác đang dở tay làm nốt,hihi, bác làm màu cho cái lồng này cũng đc lắm, hihi, làm vài kiểu nữa đi bác ơi, hơi ít ảnh,
chúc bác vui!
thân!
cuong01

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Cu hôm nay quyết định xuống núi hả? Ở Lao bảo chắc không thiếu gỗ trắc đâu nhỉ, nhìn cái lồng cụ làm mà nghĩ đến chuyện khi nào có chú chim cho vào đó mà cầm cái lồng này thì sau này không cần phải tập tạ nữa đâu cụ nhỉ vì chắc là nó nặng lắm. Hi hi đùa cụ tý nhìn cái lồng đẹp lắm, chắc chắn, mẫu mã đẹp, nhưng chắc là nặng lắm nhỉ, gỗ trắc mà. Cụ cũng khéo tay quá. chúc mừng tác phẩm của cụ. Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã góp ý.tại mới tập làm với thiếu đồ nghề để làm nên có nhiều cái không như mong muốn.xong cũng rất vui vì nó cũng hoàn thành.mong là cái thứ 2 thứ 3.... là ok hơn nhiều

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã góp ý.tại mới tập làm với thiếu đồ nghề để làm nên có nhiều cái không như mong muốn.xong cũng rất vui vì nó cũng hoàn thành.mong là cái thứ 2 thứ 3.... là ok hơn nhiều
Nói chung chụ làm sản phẩm đầu tay như thế là quá ngon lành rồi chứ nói gì đến cái thứ 2 thứ 3 thì chuẩn, mình mà làm thì không còn biết xấu cỡ nào. Cụ cứ tiếp tục phát huy tài năng đi để đến hôm nào gặp mình xin đặt hàng cụ một cái về nuôi Chào Mào chơi. Thân

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

ai cũng làm được lồng như anh thì mấy làng Vác thất nghiệp mất thôi hihi,chúc mừng bác có sản phẩm đầu tay ưng ý,em cũng muốn làm mà lười quá,quyết tâm mãi chưa được hihi

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0

Lồng đẹp và chắc chắn quá hiiih.Cái mộng của bác làm khéo thật đó.Mà bác giới thiệu đồ nghề chỉ là cái cưa tay đó mà làm được chiếc lồng này thì em bái phục, có lẽ còn dao thớt và vài phụ tùng nữa bác không chụp thôi chứ !

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Lồng đẹp và chắc chắn quá hiiih.Cái mộng của bác làm khéo thật đó.Mà bác giới thiệu đồ nghề chỉ là cái cưa tay đó mà làm được chiếc lồng này thì em bái phục, có lẽ còn dao thớt và vài phụ tùng nữa bác không chụp thôi chứ !
hjhj!còn nhiều cái nữa chứ,nhưng mình quên chụp hình giờ thì trả cho người ta rồi

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

chà chà....

lồng đầu tay như vậy là đẹp lắm rồi, gỗ trắc mà lên màu cũng đẹp ghê hè? Như vậy thì cặp trụ kia chắc đẹp lắm.

Thiếu cái móc cho đẹp CMNUI à, tìm cái móc đồng hoặc inox to to để vào cho đẹp.

Chúc mừng nhé, thế thì cũng giỏi và siêng lắm rồi!

thân,

Bạch Đề

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

lồng đẹp quá.em thấy nhiều anh làm lồng mà sao không ai nói đến cách chia lỗ làm sao.anh có thể nói 1 vài điều về cách chia lỗ sao cho hợp lý và thẳng hàng với nhau không.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0

Quá đình bác ah!!! Em thích nó...Chơi chim là cả 1 nghệ thuật các bác nhỉ???:a12:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

lồg của bạn nhìn đẹp thật đấy, hihi ......... mình cũng biết làm lộng nhưng không biết cắt mấy cái góc trang trí giống bạn. mà bạn xe thanh bằng cưa tay àh.hix giỏi thật đấy

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

lồng đẹp quá.em thấy nhiều anh làm lồng mà sao không ai nói đến cách chia lỗ làm sao.anh có thể nói 1 vài điều về cách chia lỗ sao cho hợp lý và thẳng hàng với nhau không.
bạn chỉ chia lỗ trên 1 thanh lồng sau đó dùng thước có gốc eke kẹp các thanh gổ lại với nhau rồi kẻ hết tất cả các thanh gổ.như vậy nó sẽ đều tất cả các thanh lồng.ah!bạn nên đánh dấu 1 đầu của thanh lồng,khi ráp lồng bạn cần đóng các đầu đánh dấu về 1 phía,thế là ok

lồg của bạn nhìn đẹp thật đấy, hihi ......... mình cũng biết làm lộng nhưng không biết cắt mấy cái góc trang trí giống bạn. mà bạn xe thanh bằng cưa tay àh.hix giỏi thật đấy
uhn!mình sẽ gỗ bằng tay luôn bạn ah.nếu bạn muốn có các hoa văn ở các góc thì trước tiên bạn vẽ hình ra giấy rồi lấy giáy than đồ sang gỗ rồi dùng cưa lộng cưa theo nét vẽ.hình vẽ tùy bạn thích thế nào thì vẽ thế đó

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Cụ chaomaonui ơi mình cần một cái cưa lộng như của cụ đưa lên mà không biết mua ở đâu. Đi tìm rùi mà không thấy, cụ bật mí cho mình chỗ mua với nhé, giá cả thía nào hi hi. Cảm ơn cụ trước. Thân

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác chaomaonui khéo tay thật đấy dùng cưa mà cưa gỗ ra để làm lồng cơ đấy .bác cho em hỏi cưa tay để cưa hoa văn bác mua ở đâu vậy bác làm đẹp lắm e cũng tự làm để nuôi Chào Mào nhưng ko làm đc hoa văn mong bác chỉ giúp e mua cửa loại bé kia ở đâu nhé.chúc bác có nhiều lồng đẹp hơn nữa

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a15:bác quá khéo tay. điểm 10 cho chất lượng .chúc bác làm đc nhiều lồng đẹp hơn nữa nhé :a44::a44::a44::a44:

hieutrolai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Có lẻ chỉ dùng cụ từ " chuẩn không cần chỉnh " có thời gian mần thêm vài cái nửa cho ae xem nha .
Cám ơn về nhưng tấm hình đẹp .

Thân ....................

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

1 ngày nửa mình sẽ cho ra mắt cái lồng thứ 2 của mình.sản phẩm sẽ là chiếc lồng lục giác.

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Cụ cứ hay em hàng làm anh em cứ chờ dài hết cả cổ. Y như mấy cái quảng cáo trên ti vi: Cái gì vậy.....đến ngay...bạn sẽ rõ. Hi hi :a01::a24: Chắc lại một tác phẩm đẹp và độc đáo nữa đây. Chúc mừng cụ nhé. Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Cụ cứ hay em hàng làm anh em cứ chờ dài hết cả cổ. Y như mấy cái quảng cáo trên ti vi: Cái gì vậy.....đến ngay...bạn sẽ rõ. Hi hi :a01::a24: Chắc lại một tác phẩm đẹp và độc đáo nữa đây. Chúc mừng cụ nhé. Thân
hjhj!đôi lúc cũng làm anh em chờ đợi như thế mới hồi hộp anh ah!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom