Monowar

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào của manhhungss sao đuôi ngắn cũn vậy....phải chăm lên cho đẹp đẽ

Diễn đàn có tích hợp bộ gõ, khi gửi bài nhớ đánh đủ dấu nhé bạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Hoangvpb có thích thì vào ĐN lấy đi,không là em cho nó về với thiên nhiên đấy. Em đang kiếm em trống khác nuôi cho vui.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi Hoangvbp thích em mái đấy à?
Nếu vậy có em bổi nào được được thì đổi cho em ấy, như thế được vui cả hai bên hihi.

Huynhvanthan thử PM trao đổi với Hoangvpb thử.

yeuem_anhkhodau

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào Mào mùa thay lông!!!

Chào Mào gì kinh wa' . Sr vì nói thẳng nhưng trong mắc cười wa' a`

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: Chào Mào mùa thay lông!!!

chao mao gi kinh wa' . Sr vi noi thang nhung trong mac cuoi wa' a`
BÁC ơi em này ko kinh đâu , chú này có cái mũ lân đẹp đấy , chăm tốt qua mùa thay lông là mĩ mãn ngay, tiếc là chim mái thôi

N

__Nick__

Guest
em nghe mấy pác nói về cái vụ chấm đen trên lưỡi , nhưng nó có nghĩa gì ? chim trống có chấm đen hay ko có chấm đen ? và chấm đen nằm chỗ nào trên lưỡi ? ai Pro giãi thích em với. thank nhiều

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
em nghe mấy pác nói về cái vụ chấm đen trên lưỡi , nhưng nó có nghĩa gì ? chim trống có chấm đen hay ko có chấm đen ? và chấm đen nằm chỗ nào trên lưỡi ? ai Pro giãi thích em với. thank nhiều
vụ chấm đen trên gốc cuống lưỡi theo kinh nghiệm của các bác nhiều kinh nghiệm thì nhiều phần trăm là chim trống bác ạ ( nhưng chỉ là 80_90% thôi bác ạ vì 10_20% chim mái vẫn có bác ạ, đấy là một phần để ta có thể phân biệt trống mái đó bác

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
bác mở miệng chim ra thấy lưỡi nó vàng vàng rùi nhìn xuống cuống lưỡi thấy trên đó có mấy chấm đen đen nhỏ đó bác

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
có phải chim mái có cái mào nhỏ và thấp hơn chim trống

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
có phải chim mái có cái mào nhỏ và thấp hơn chim trống
đa phần chim mái mào nhỏ và tháp hơn chim trống , nhưng đó chỉ là tỉ lệ thôi vì có nhiều em mái mào cũng to và cao cong như chim trống và đôi khi còn đẹp hơn nữa ( tỉ lệ rất hiếm)chim mái phần lớn nhỏ con, mũ thấp , nhỏ hơn, tách má nhỏ, thưa lông hơn chim trống

N

__Nick__

Guest
bác mở miệng chim ra thấy lưỡi nó vàng vàng rùi nhìn xuống cuống lưỡi thấy trên đó có mấy chấm đen đen nhỏ đó bác
thank bác Đại Linh nhiều, nhưng em mà hiểu ý bác nói em ngủm liền hix hix , cuống lưỡi ? là cái gì ? có phải cái phần đầu lưỡi nhọn nhọn ý ko ? hay là gốc lưỡi ? phẩn ngay cuống họng ? và nhìn bên trên lưỡi hay bên dưới ? chỉ giùm em luôn thể nha anh em. thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi Nick nói thế mả không hiểu à hihi?
Cái lưỡi chim thì nó như hình tam giác hẹp, thì nó là phần của gốc cuối lưỡi về phía to chớ khong phải gốc nhọn.
Nhìn ở trên có chấm chấm đen đen về phía trong họng.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy bức này em chụp lâu rồi, nhưng giờ mới post, nếu chim non nuôi lên thế này, cách phân biệt trống mái thế nào hả các bác?

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
@ Bác Coi77: anh Bạch Đề trả lời rồi ấy bác Coi77:
Cái lưỡi chim thì nó như hình tam giác hẹp, thì nó là phần của gốc cuối lưỡi về phía to chớ khong phải gốc nhọn.
Nhìn ở trên có chấm chấm đen đen về phía trong họng.

Chấm đen nằm ở mặt trên phần cuối lưỡi ( gốc lưỡi) khi cho ăn chim há họng to, thè lưỡi là nhìn rõ nhất ấy.

Ngoài ra, theo hình dáng bên ngoài, thì chọn những con chim con: mình dài, đầu to, chân to, phần gốc lông đuôi cũng to bản hơn các con khác trong bầy... sẽ có xác xuất cao hơn.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái vụ chấm đen, mình thử bắt mấy con CM bổi trống kiểm tra mà chẳng thấy có cái chấm nào ở lưỡi như bác BĐ miêu tả cả hik hik

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái vụ chấm đen, mình thử bắt mấy con CM bổi trống kiểm tra mà chẳng thấy có cái chấm nào ở lưỡi như bác BĐ miêu tả cả hik hik

Thế thì chim của bác Còi là mái rồi :yahoo:.

Em thắc mắc là làm sao bác biết CM của bác là trống ạ

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thế thì chim của bác Còi là mái rồi :yahoo:.

Em thắc mắc là làm sao bác biết CM của bác là trống ạ

Thì thằng cha bán hàng nó bảo thế he he :yahoo: mình thì cứ bắt con nào có chấm cơ nên nó cáu ko thèm bắt chuyện nữa hi hi

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Kakak đơn giản vậy mà bác Coi77 không nhận ra, nó phát cáu với bác là chí phải rồi chứ gì nữa....

Chim non được mấy con có cả trống lẫn mái , bác chọn lựa chỉ trống còn mái chủ quán nó ôm nó ấp luôn ... nên nó bực đó mà ... hihihi

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Thì thằng cha bán hàng nó bảo thế he he :yahoo: mình thì cứ bắt con nào có chấm cơ nên nó cáu ko thèm bắt chuyện nữa hi hi
hi..hi.... bác vần mấy chú chim như thế thằng nào chả xót hả bác , nó bảo là trống cho xong chuyện đấy mà

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
thank bác Đại Linh nhiều, nhưng em mà hiểu ý bác nói em ngủm liền hix hix , cuống lưỡi ? là cái gì ? có phải cái phần đầu lưỡi nhọn nhọn ý ko ? hay là gốc lưỡi ? phẩn ngay cuống họng ? và nhìn bên trên lưỡi hay bên dưới ? chỉ giùm em luôn thể nha anh em. thân
cuống lưỡi là phần sát với cuống họng đấy bác , khi mở mỏ chim ra là nhìn thấy ngay à

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom