Guest viewing is limited

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đọc thấy topic các anh em nói về Chào Mào hay wa.hôm rồi công tác ngang bình dương thấy mấy tiệm bán chim chào mào bổi ghé vào xem và quyết đinh mua 1 em về nuôi thử.cứ như anh em trong diễn đàn nói thấy con nào bự hơn những con khác là bắt nên mình đã bắt con này.ko thấy đốm lưỡi gì hết nhưng chỉ thấy lưỡi tam giác màu vàng đậm.chim mang về buổi trưa đến chiều đã wit wiu ,wit wiu.có vẻ dzạn người lắm nhờ anh em xem thử giúp xem là trống hay mái nhéView attachment 3980View attachment 3981View attachment 3982View attachment 3979View attachment 3983

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ảnh hơi mờ chút xíu ! tuy nhiên với bộ dáng như vậy thì chắc cú đến 90% là trống rồi ! bạn chỉ còn thuần dưỡng thật tốt để em nó tự tin hơn , quen lồng nuôi, hoàn cảnh sống sẽ ra giọng nhiều hơn .
chỉ còn chờ Giọng em nó ra thế nào thôi .
Chúc mừng Bạn đến với đam mê Chào Mào.

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn đại linh đã chia sẽ giúp mình.đúng là mới vào chơi Chào Mào nên thật khó phân biệt dc trống hay mái chim mình treo ngay cổng công ty nên có người này nói là trống .lại có người nói là mái nên mình ko biết đâu mà lần.mình trước giờ chơi họa mi cứ sùy 1 cái là bít trống mái ngay.còn chào mào thì mình thua.chưa bao giờ mình nghe dc tiếng chào mào mái hót là như thế nào.anh em diễn đàn có ai lưu dc 1 tiếng chào mào mái nào đó hót cho mình xin để mình xem có giống em chào mào của mình ko .bữa giờ mang về em nó hót nghe sao cứ wit wiu wit wit ko giống 1 file em trống nào mình nghe hót trên diễn đàn cả.nếu ai có cho mình xin nhé.để ko bít trống mái ,chứ cứ nuôi mà ấp úng ko bít mình đang sở hữu 1 e trống hay 1 em mái thì cũng hơi kì .thanks anh em diễn đàn đã chia sẽ

juli_0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng mới nuôi 1 con,hót nhiều,hót rất to,cuối lưỡi có 2 đốm màu đen,đếm lông đuôi thì được 12 sợi,hay đi gió,và mỗi lần mình mở file Chào Mào mái hót thì nó hót lại rất lớn.và cứ nhảy trong lồng.Mình cũng không biết con mình là trống hay mái,thấy khó phân biệt quá.có cách nào chính xác không vậy mấy anh.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào mái có hót được 5 tiếng không?

em có 1 chú Chào Mào má đỏ.từ khi mua về tới giờ,e không phân biệt được mái hay trống.vì 1 tách đỏ của no thì lông thưa ngắn,một bên thì hơi dài...em cũng thua...nghe nó hót thì bọng 5 tiếng.nhưng chỉ một giọng đó mà thôi...các bác đánh giá xem em nó là trống hay mái giup em nhé.vì không có máy ảnh nên e không chụp đc minh.thks các bác

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Ðề: chào mào mái có hót được 5 tiếng không?

bạn nói sơ sơ vậy thì anh em làm sao mà biết được để cho bạn khuyên.bạn có thể chụp ảnh em ấy rồi post lên cho anh em coi được chứ.còn việc em ấy hót bọng 5 tiếng thì theo mình 90% là trống rồi.tại chim mái mình thấy chỉ kêu có 3,4 tiếng là cùng.chắc tại chim bạn là chim bẫy mới mua về nên em ấy chưa có time quen với môi trường mới. bạn cần phải có chế độ chăm sóc em ấy kỹ hơn để em ấy có thể lên được giọng như xưa.mình có đôi điều vậy mong các bác xem qua.có gì chỉnh sửa thêm nhé.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào mái có hót được 5 tiếng không?

hiện giờ thì mình đang cho nó ở nhà người quen,có chú chim huế đang căng.mong em nso sẽ quay lại như lúc còn ngoài rừng...em se chụp ảnh để mấy bác cùng ****

F5dongha

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chế độ nuôi Chào mào chuẩn bị đi thi hót

Chào các bác!
Em vừa nhập môn chơi Chào Mào nên KN hạn chế lắm lắm, phải tìm hiểu thêm các bác ở diễn đàn vi quê em xa lắm.
E có Chào Mào bông mơ ko phân biệt được chim mái hay chim trống, các bác chỉ hộ em với, thank các bác nhiều!

2thanh

Thành viên mới
SVC$
0
Trời a học là bể. Minh nghĩ mình mua được con chim cm trống ai rè vẫn bị lừa hic hic

vitbau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ các bác xem hộ em bổi này là trống hay mái ạ

Nhờ các bác xem hộ em bổi này là trống hay mái ạ

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/tqchyk_HYhc" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

vitbau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ các bác xem hộ em bổi này là trống hay mái ạ

em này má trắng, đang tập hót các bác ợ. Em mới tập chơi, ở khu vực em cũng không ai chơi CM nên không biết hỏi ai. Các bác giúp đỡ em với ạ

trung3399

Thành viên mới
SVC$
0
Con mộc này là B hay G vậy các bác

hix mua em này hôm Chủ nhật vừa rồi nhưng em nó chỉ kêu Wich WWich thỉnh thoảng Wich Wich Wich Wich,hôm nay lúc em chuẩn bị cho tắm thì em nó kêu kiểu khác nhưng em cũng ko biết tả thế nào.Thôi thì cứ chụp mấy Pic nhờ các bác đánh giá giúp.Em nó lồng tròn bên phải ạ:

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con mộc này là B hay G vậy các bác

mình nghĩ là B. còn nếu muốn chắc chắn thì bác cứ học thuộc lòng bài viết phân biệt trống mái trong diễn đàn này thì sẽ tự phân biệt được ah. hihi .
Chúc bác mau có chim hay.
Thân!

chithien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con mộc này là B hay G vậy các bác

là b rồi bạn ơi. chim đẹp nửa. tướng trông dữ dấy. chúc mừng bạn.

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho hỏi CM này trống Hay MÁi

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/9-rZmAHkb-k" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Cac Bác xem hộ em con lồng trắng là chim mai hay chim trống hix theo dõi 1 tháng nay chỉ hót gọi thôi ko biết như nào hix

con ở lồng trắng mình cứ kè lồng cái là thái độ ngay mào hơi lân họng bò mà chả biết trống hay mái kè lồng là búng cánh nhưng chỉ hót gọi quych kiu kiu... lúc thỳ quych quych lúc thỳ chỉ kêu re re re re re re re ai biết là trống hay mái hok ạ đang định thả. nuôi 1 tháng rồi.

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai vao giup em với ạ. con này em xem nó có 1 chấm đen ở cuống lưỡi nhưng hơi nhạt... liệu có fai trống ko?? hix chỉ hót quych kiu kiu như kiểu hót gọi đấy. nhiều ng lại bảo chim trống nhưng nó rát lại hót gọi thôi. nhưng chim mộc nhưng em rời tay cái là quych qiu luôn lắm lúc thỳ quych quyh quych ......

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

tướng chim thì là chim trống.... nhưng tướng vậy không phải là tướng chim Huế!
Cá nhân tôi đoán vậy hihi.

thân mến,

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn,

tướng chim thì là chim trống.... nhưng tướng vậy không phải là tướng chim Huế!
Cá nhân tôi đoán vậy hihi.

thân mến,

chào anh ạ. Anh ơi tại em quay em zum to lên nhìn chim to chứ em mua của cái ông tưởng lân trong huế thấy cũng nhiều ng mua mua 5 con thj 4 con đã ra giọng chỉ duy nhất em kia là quych kiu thôi ạ.

huuan17

Thành viên mới
SVC$
0
Em đang tìm hiểu về CM e thấy phân biệt trống mái thật khó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom